Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

IQ

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Husninyo, Feb 26, 2011.

  1. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #1
    Feb 26, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 394
    Trophy Points: 180
    Hivi IQ ya mtu inapimwa vipi?

    Unajuaje kama huyo mtu au mtoto ana IQ kubwa au ndogo?
     
  2. Horseshoe Arch

    Horseshoe Arch JF-Expert Member

    #2
    Feb 27, 2011
    Joined: Aug 10, 2009
    Messages: 9,275
    Likes Received: 2,435
    Trophy Points: 280
    Mwekee vitufe viwili vyenye rangi za bluu na kingine cha kijani...akichukua Kijani jua huna mtoto!
     
  3. Ms Judith

    Ms Judith JF-Expert Member

    #3
    Feb 27, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 2,568
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    IQ ina vipimo vyake vya kitaalamu, so kama unataka kuestablish kiwango halisi cha IQ yako au ya mwanao au ya mtu mwingine, waone wataalamu mahospitalini hasa wa masuala ya afya ya akili. IQ ikiwa sawasawa ni nzuri, ikiwa kubwa ni nzuri zaidi ila ikiwa ndogo sana si nzuri na ikipungua au ikizidi kwango kinachotakiwa basi huleta matatizo ya akili. baadhi ya watoto wanaoanza kuonyesha wana mtindio wa ubongo toka utotoni pamoja na wale watundu kupita kiasi, huwa ni kwa sababu ya IQ kubwa! siku hizi kuna utaalamu wa kumanage IQs kwa hiyo ukiwahi matibabu, kuna uwezekano wa kuicontrol at some levels
     
  4. M

    Mutambukamalogo JF-Expert Member

    #4
    Feb 27, 2011
    Joined: Jan 25, 2011
    Messages: 397
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Website mbalimbali zinatoa simple IQ tests ambapo utaweza kujua IQ yako. Just google IQ tests.
     
  5. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #5
    Feb 27, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 394
    Trophy Points: 180
    kweli horse?
    Mbona hii naiona imekaa kibahati nasibu!
     
  6. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #6
    Feb 27, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 394
    Trophy Points: 180
    barikiwa miss jud. Nimekuelewa vizuri.
     
  7. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #7
    Feb 27, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 394
    Trophy Points: 180
    ahsante muta.
     
  8. Sita Sita

    Sita Sita JF-Expert Member

    #8
    Feb 28, 2011
    Joined: Aug 25, 2008
    Messages: 1,205
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    unawaza mbali sana. hii njia inafaa sana
     
  9. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #9
    Feb 28, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 394
    Trophy Points: 180
    hebu nielezee vizuri uhusiano uliopo kati ya hivyo vitufe na IQ yake.
     
  10. m

    mageuzi1992 JF-Expert Member

    #10
    Feb 28, 2011
    Joined: Apr 9, 2010
    Messages: 2,513
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Inapimwa kwa kumpa hesabu
     
  11. Chifunanga

    Chifunanga JF-Expert Member

    #11
    Feb 28, 2011
    Joined: Oct 17, 2010
    Messages: 291
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 0
    Husninyo, kwa mtazamo wangu hivi vipimo vya IQ sio accurate, yaani vinaweza kukupa general picture, lakini sio acurate. Kwa vipi?

    Kwa sababu, vingi vyao vipo kwa kiingereza, na hata maswali yake huwa yanalenga jamii ya kiingereza. Kwa hiyo ukimfanya mtanzania anayeongea kiswahili huwa sio rahisi kupass ukizingatia na mmarekani anayeongea kiingereza.

    Karibia IQ test zote zilizopo online zipo kwa kiingereza na zinakuwa na maswali ambayo ni rahisi kujibu kama umekulia kwenye jamii ya kiingereza. Kwa hiyo unaweza kufail swali tu kwa sababu hujaelewa linauliza nini, na sio kwa kuwa we ni mjinga.

    Mi mpaka leo sijaona universal IQ test ambayo haipo language-based au culture-based.

    kwa hiyo usizichukulie serious sana hizi tests.
     
  12. VeniGan

    VeniGan Senior Member

    #12
    Mar 2, 2011
    Joined: Feb 4, 2011
    Messages: 196
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Sioni kama ni vibaya kama utafanya research kwenye website yoyote inahusiana na IQ TEST na pia unaweza ukaonana na Psychologists ili kujua ni vipi unaweza ukaipima IQ na ukatujulisha na sisi wote pia wa hapa JF
     
  13. TANMO

    TANMO JF-Expert Member

    #13
    Mar 2, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 8,762
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    Hizi IQ Tests huwa zinanishangaza. Asilimia kubwa ya maswali yamekaa kihesabu hesabu.. Kujua Hesabu inategemea na mapenzi ya mtu kwa somo hilo, Binafsi sipendi Hesabu. Kunipima IQ yangu kwa kutumia Hesabu ambayo siipendi siyo fair.. Wakati mwingine inakuwa ngumu kushawishi mtu kwamba hiki kitu ni valid..
     
  14. Kingdom_man

    Kingdom_man JF-Expert Member

    #14
    Mar 2, 2011
    Joined: May 19, 2010
    Messages: 523
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    hahahahahaha....... yani wewe ndo huna akili kabisa kwamba mtoto akichagua kijani ujue anawaza kuchakachua tu.............hahaha:decision:
     
  15. kipipili

    kipipili JF-Expert Member

    #15
    Mar 3, 2011
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 1,486
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    kwa hiyo ndugu IQ yako ni ndogo
     
  16. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #16
    Mar 3, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 394
    Trophy Points: 180
    nitafanya hivyo mkuu.
    Ahsante.
     
  17. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #17
    Mar 3, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 394
    Trophy Points: 180
    kuna mwalimu wangu alikuwa ananiambia ukielewa hesabu ujue na masomo mengine pia rahisi kuyaelewa.
     
  18. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #18
    Mar 3, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 394
    Trophy Points: 180
    nimekuelewa mheshimiwa.
     
  19. Mwelewa

    Mwelewa JF-Expert Member

    #19
    Mar 3, 2011
    Joined: Jan 5, 2011
    Messages: 1,269
    Likes Received: 797
    Trophy Points: 280
    Hizi online IQ test ni sawa na mchezo wa watoto kwa jamii fulani na kamwe sidhani kama ni kitu cha kugundua uwezo wako wa kiakili au kufikiria kwani zinauliza maswali ambayo nadhani hayana uhusiano wowote kuwa mtu akishindwa kujibu ni mbumbumbu!
     
  20. TANMO

    TANMO JF-Expert Member

    #20
    Mar 3, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 8,762
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    Possible.

    Kujua kitu mara nyingi huenda sambamba na kuwa na mapenzi juu ya kitu husika, kwa mfano mimi nilianza kuichukia hesabu tangu niko form two kwa sababu ya mwalimu wake (akili za utotoni), nikaamua kuiweka pembeni, na bado nikawa nafaulu kwa kiwango cha juu masomo mengine. Bado siashawishika kukubali kwamba kutumia hesabu kupima IQ ya mtu kama njia sahihi (au labda napinga kwa sababu IQ yangu ndogo kuweza kuelewa? LOL)....
     
Loading...