Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

IPTL running at maximum capacity, a relief to power shedding?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mkeshaji, Aug 1, 2011.

  1. M

    Mkeshaji JF-Expert Member

    #1
    Aug 1, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,264
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Kuna taarifa kuwa kituo cha kuzalisha umeme cha IPTL ambacho kinatumia nishati ya mafuta mazito (HFO) sasa kinatembea katika full capacity (100MW) baada ya shehena ya mafuta hayo kuwasili hapa nchini mwishoni mwa juma lililopita.
    Je tutarajie kuwa hii ni habari njema kwa watumiaji umeme hapa nchini...? kwamba makali ya mgawo wa umeme yatapungua au kilio cha makali ya giza kitaendelea?
     
  2. M

    Mjenda Chilo JF-Expert Member

    #2
    Aug 1, 2011
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 1,426
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    naona umepungua kidogo, lkn wameshaagiza mara kibao, yanaisha then gizani tutarudi kama kawa. Is this sustanable? Halafu nasikia this dude is very expensive to run. lets c
     
  3. Josh Michael

    Josh Michael JF-Expert Member

    #3
    Aug 1, 2011
    Joined: Jun 12, 2009
    Messages: 2,525
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    no plans no future hivyo ni mpango ya zima moto tu hakuna jipya hapa
     
  4. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #4
    Aug 1, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,404
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Mtalia mkisikia aliyepewa TENDA ya kuyaleta hayo mafuta.......kijana mdogo tu....mwanasheria
     
  5. mfianchi

    mfianchi JF-Expert Member

    #5
    Aug 1, 2011
    Joined: Jul 1, 2009
    Messages: 6,542
    Likes Received: 423
    Trophy Points: 180
    Yap nimeona malori ya mafuta ya mmoja wa mapacha matatu yakiende huko na shehena ya mafuta ,kwanza nilifikiri huko Salasala kumegunduliwa mgodi mwingine kwani kampuni yake ya mafuta ndio imeshika tenda ya kupeleka mafuta kwenye migodi huko kanda ya ziwa ,kufa kufaana bana
     
  6. M

    Mkeshaji JF-Expert Member

    #6
    Aug 1, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,264
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Tatizo kubwa hapa ni lile lile..zimamoto. Wameagiza shehena ambayo ndio imeingia..ili kuwe na sustainability inabidi ku-forecast matumizi against shehena iliyopo then una-establish gap na muda unaotumika kufikisha shehena husika site halafu ndo unafanyia kazi. Sidhani kama wanafanya kitu cha namna hiyo.
    Kwa mfano, kwa jinsi mashine zile zinavyokula mafuta na kwamba mafuta hayo hayapatikani hapa nchini nilitarajia wakati shehena hii inafika basi nyingine iwe njiani kuweza kufika hapa nchini ndani ya wiki mbili hivi, nina mashaka kwa kitu kama hiki kuwa kinafanyika.
    Subirini tu mtasikia: "Makali ya mgawo yameongezeka tena kwa sababu tulipata mafuta na sasa yamekwisha, Tanzania haichimbi mafuta ni lazima tuagize nje...."

    Ni kweli kuwa mafuta hayo ni gharama sana lakini kwa hali ilivyo nchini kwa sasa nadhani hakuna njia mbadala...lazima njia hiyo itumike kama dharula wakati wahusika wakiangalia njia za kudumu za kutatua tatizo hili.
    Wasiwasi wangu ni kuwa dharula hii itaendelea bila wahusika kutafuta suluhu ya kudumu..huku waki-buy time kusubiri mvua zinyeshe. Zisiponyesha utasikia: "Chanzo cha mgawo wa umeme ni ukame. Serikali haina uwezo wa kufanya mvua inyeshe".
     
  7. M

    Mkeshaji JF-Expert Member

    #7
    Aug 1, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,264
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    "Ndivyo nilivyolelewa, naishi kimjini mjini.., ukiniona naendesha gari la thamani si lazima liwe langu, huwa naazima"
    Hahaaaaahaa...kufa kufaana nini mkuu!
    Halafu ukiuliza na hiyo gharama utakuta EXAGRATION.
    kufa kufaana nini mkuu!
     
  8. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #8
    Aug 1, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    tushazoea tiamaji-tiamaji.

    subiri hayo majuta yakwishe.
     
  9. Mwendabure

    Mwendabure JF-Expert Member

    #9
    Aug 1, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 1,892
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Giza linatafuna uchumi wa taifa na IPTL inatafuna uchumi na uhai wa taifa. Hatuna ahueni ndivyo walivyopanga wakubwa wa nji hii.
     
  10. M

    Mkeshaji JF-Expert Member

    #10
    Aug 1, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,264
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Na bajeti ya Wizara ya Nishati na Madini safari hii wanakuja na "Songosongo gas expansion project" ambapo mtarajie kupata gesi ya kutosha kuzalisha umeme wa kutosha mwishoni mwa mwaka 2013.

    Wakati Pan Africa Energy wamesamehewa kodi ambayo kuanzia mwaka 2004 hadi sasa inafikia kiasi cha dola milioni 10, na wataendelea kusamehewa kwa kipindi cha miaka 25 ya uhai wa mkataba wao wa kuiuzia Tanesco gesi ya Songosongo; wao Songas wanatarajia kufanya expansion na kisha kutoza TARRIFS kubwa ikiambatana na kusamehewa kodi kwa kipindi hicho cha takriban miaka 15 kutoka sasa ambapo makadirio yanaonesha kuwa gesi itakuwa imekwisha kibiashara.

    Na hapa ndipo watanzania tutalia kwa mara nyingine tena kilio cha samaki.
    Subirini muone!
     
  11. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #11
    Aug 1, 2011
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Too litle too late; danganya toto kwa ajili ya kampeni hizo!!

     
  12. M

    Mkeshaji JF-Expert Member

    #12
    Aug 3, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,264
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Wengi wanaamini mgawo umepungua/umeisha kwa baadhi ya maeneo. Suala bado linabaki kwenye uendelevu wa kupata huduma hiyo.
     
Loading...