Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ipi njia sahihi ya kutunza bettery

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by Ford89, Sep 7, 2012.

  1. F

    Ford89 Senior Member

    #1
    Sep 7, 2012
    Joined: Jul 31, 2011
    Messages: 139
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    natanguliza shukrani
    wengine husema kwamba ikifika 100% una unplug power the unatumia mpaka ikiisha ndo unacharge tena,pia nilimuona jamaa flan yeye akisha charge anatoa bettr ktk computer na kisha anatumia direct,wengine hata kama betr ikijaa yeye anaendelea kuicha ikiwa inajicharge huku anaendelea kutumia......nikitaka betr yangu iwe na maisha marefu kidogo....nitumie njia gani?
     
  2. Firewall

    Firewall JF-Expert Member

    #2
    Sep 7, 2012
    Joined: Aug 18, 2012
    Messages: 262
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nadhani Njia nzuri ni kutochomoa power supply hata kama battery full. Iyo ndo njia nmekua nkitumia. but sometyms inategemeana na aina ya laptop eg dell, hp, acer etc. lakini kama ni mtumiaji wa kawaida i recommend uplug in tu hata kama imejaa. kama unaitumia mda mrefuuu unaweza toa battery ukawa unatumia direct but sidhani ka hii imekaa njema sana. Ila kuunplug after battery ikijaa then kuiacha idischarge tena mara kwa mara sio njia nzuri hata kidogo. nimeandika haraka haraka but ni mtazamo wangu. Wataalam zaidi watatujuza.
     
  3. E

    Elai Senior Member

    #3
    Sep 8, 2012
    Joined: May 26, 2011
    Messages: 146
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hata mimi mtazamo wangu ni huu. Ikijaa unplug, endelea kutumia kuepuka ku-charge na ku-discharge at the same time ambako kuna punguza maisha ya betry. Pia kama una kazi ya muda mrefu, toa betry na utumie umeme moja kwa moja.
     
  4. sijui nini

    sijui nini JF-Expert Member

    #4
    Sep 8, 2012
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 2,178
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    njia nzuri siku zote ni ku unplug pale inapojaa na kutumia battery peke yake mpaka inapopungua kisha kucharge tena...ni kama simu tu kwa mfano mrahisi...jaribu kutumia simu yako mara kwa mara huku ukiwa unacharge uone kama itamaliza hata mwezi...
     
  5. Shaffin Simbamwene

    Shaffin Simbamwene Verified User

    #5
    Sep 8, 2012
    Joined: Nov 16, 2008
    Messages: 1,043
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    may be
     
  6. LOOOK

    LOOOK JF-Expert Member

    #6
    Sep 9, 2012
    Joined: May 17, 2011
    Messages: 3,372
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    laptop nying zina auto turn off charging system ambayo yenyewe automaticaly batt ikijaa inadisconnect from charging kwa kutumia inbuilt switchng transistors ambazo zinafanya monitoring ktk charging systm ya laptops kwa hiyo wala huna haja ya sijui unplug mara sijui utoe batt huo wote ni uharibifu tumia tu kama kawaida chamno vi2 vya kuzingatia ni kuhakikisha pale unapo fanya kazi ngumu au nzito ambayo itafanya computer iwe very busy comp yako iwe connected to power na km unatizama muvies kupita cd drve au dvd drive pia hakikisha comp ipo plaged direct to power hata kama batt ipo full ki2 kingine epuka kutumia batt hadi inaisha kabisaaaa hadi inazima yenyewe pia nihatari kwa maisha ya battry pia power fractuation wakati inacharge nalo ni tatizo kwa batt, lingine kutumia unspecified charger hasa hizi zinazo uzwa madukan ambazo sio ariginal (maltipapasi charger) nazo ni tatizo kwa batt life coz zinatoutiana curent na watts na out put voltage zinakuwa tofauti ivo pia linakuwa tatizo sababu nyingine ni kutumia comp huku cooling holes zikiwa zimezibwa mfano kuweka kwenye mapaja au kitandan hasa kwa zile ambazo cooling zipo chini hii kusababisha joto kali ambalo pia huathiri batt kutokana aina ya materials au madin inayo tumika kutengeneza rechable battries hizo ni baadhi amabzo ni muhimu zaidi.
     
  7. QUALIFIED

    QUALIFIED JF-Expert Member

    #7
    Sep 9, 2012
    Joined: Jun 13, 2012
    Messages: 720
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 45
    pc nayotumia nilipewa akati battery ikiwa safi kabisa kwaajili ya kuipenda na kuover protect ikiwa full naunplug charger mpaka ikireta warning labda 5 percent remain ndo na plug tena matokeo yake nimeua battery kabisa inapelekea ikiwa idol nikiiunplug inakaa 2 or 3 minutes inazima ikiwa inafanya kazi huzima direct aftr unplug kwaiyo jifunzeni jamani
     
  8. sijui nini

    sijui nini JF-Expert Member

    #8
    Sep 9, 2012
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 2,178
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
  9. Endangered

    Endangered JF-Expert Member

    #9
    Sep 10, 2012
    Joined: Sep 22, 2011
    Messages: 928
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    LOOOK said it well, lisifanyike kosa kufananisha batt ya simu na laptop. Hata kama imejaa, iache plugged as long as unaitumia. Tusijifanye innovators kuchomoa batt na kutumia ac power moja kwa moja, kuna siku itakula kimoja.Just make sure kwenye power options hutumii sana high perfomance, rather stick to standard, au power saver kulingana na unachofanya.Furthermore, kwa wale ambao laptop zao hazina tofauti na desktop, [kwa maana kwamba hazihifadhi umeme], reset batt yako kwa kuifreeze. Siku 3-5. Then baada ya hapo ihamishie sehemu ya kawaida kwenye friji mpaka idefrost, then hamishia kwenye room temperature mpaka itakapotulia. Hakikisha imekauka. Then weka kwenye laptop, charge until full, jaribu uone tofauti, kisha ulete feedback, ntawawekea namba ya empesa soon, teh teh!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  10. Zamaulid

    Zamaulid JF-Expert Member

    #10
    Sep 10, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 14,517
    Likes Received: 3,844
    Trophy Points: 280
    ....mmmmmh!!!huu ushauri wako kama wa nguvu za giza!!!!
     
  11. Endangered

    Endangered JF-Expert Member

    #11
    Sep 10, 2012
    Joined: Sep 22, 2011
    Messages: 928
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    What do you loose by trying? Mi nimeshafanya kwa kimeo changu cha zamani as an experiment, NEC, win xp 128 ram, 5gb hdd. And it worked, cha msingi fungia batt yako kwenye mfuko wa plastiki. Na sio kwamba itakufunikwa na barafu all over by the way, no.Sasa vp, nikupe na namba ya empesa kabisa au nisubirisubiri kwanza.
     
  12. Zamaulid

    Zamaulid JF-Expert Member

    #12
    Sep 10, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 14,517
    Likes Received: 3,844
    Trophy Points: 280
    hiyo itakuwa ngumu ila hiyo namba ya empesa nipe!!
     
  13. Endangered

    Endangered JF-Expert Member

    #13
    Sep 10, 2012
    Joined: Sep 22, 2011
    Messages: 928
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    teh teh teh, haya mkuu. Tusubiri mwenye kimeo cha kufanyia xperiment atatuambia. Naona empesa haitanoga kama hujajaribu.
     
  14. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #14
    Sep 10, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,109
    Likes Received: 597
    Trophy Points: 280
    Ebu taja hyo process inafanya nini katka battery?
     
  15. ENZO

    ENZO JF-Expert Member

    #15
    Sep 11, 2012
    Joined: Sep 30, 2010
    Messages: 3,893
    Likes Received: 275
    Trophy Points: 180
    Hahahahaaha ........... dah! sio kwamba nakucheka hapana, i did the same thing as u, sahv laptop yangu kama tv vile!! umeme ukikata nayo inazima au ukizima kwnye switch ya umeme nayo inazima on the spot.
     
  16. ENZO

    ENZO JF-Expert Member

    #16
    Sep 11, 2012
    Joined: Sep 30, 2010
    Messages: 3,893
    Likes Received: 275
    Trophy Points: 180
    zakuambiwa .........
     
  17. Endangered

    Endangered JF-Expert Member

    #17
    Sep 11, 2012
    Joined: Sep 22, 2011
    Messages: 928
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Ok, wakuu, King Kong III, Maprosoo, na wengineo.
    Scientifically I am not going to prove, since sina ujuzi huo kwa sana, ila I got this from my friend, 'mtundu kwenye electronics', na ni kwamba sio kwa battery aina zote. sijawahi jaribu alkaline, but NiMH inakubali. just as batt ya laptop. (sishauri uweke inahifadhi pawa bado, weka iliyokwisha kabisa, kiasi kwamba ukichomoa ac pwer cord na mashine inazima) Personally nimefanya kwa kilaptop (kimeo) changu kwa majaribio, and it worked, though si kwa asilimia zote.

    na pia kutafuta backup wa maelezo yangu, soma how to make batteries last.., hii ni link ya ehow. Na hii ni community page ya discovery. kama kuna mwanafizikia anayeweza kutupa scientific process tafadhali ajitokeze, but I think this will do for now, sijatoa hii kitu from nowhere.

    Saivi sitozi empesa tena, natoza LIKE tu! teh teh.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  18. QUALIFIED

    QUALIFIED JF-Expert Member

    #18
    Sep 11, 2012
    Joined: Jun 13, 2012
    Messages: 720
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 45
    yani inaboa sana mkuu ni kama desktop yakufunua du
     
  19. nxon

    nxon JF-Expert Member

    #19
    Sep 12, 2012
    Joined: Jul 16, 2011
    Messages: 1,069
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    duh we mkali ila natumia simu nimeshindwa ku 'like
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  20. ENZO

    ENZO JF-Expert Member

    #20
    Sep 12, 2012
    Joined: Sep 30, 2010
    Messages: 3,893
    Likes Received: 275
    Trophy Points: 180
    Na umeme we2 huu wabongo!! .........ukiandika kurasa moja ukisahau kusave imakula kwako.
     
Loading...