Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ipi inakubalika.... GPA au CGPA?...

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Mbonea, Sep 10, 2009.

  1. Mbonea

    Mbonea JF-Expert Member

    #1
    Sep 10, 2009
    Joined: Jul 14, 2009
    Messages: 640
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Wadau, ningependa kufahamu hapa kwetu huwa matokeo ya chuoni wanachoangalia ni GPA au CGPA n kama ni CGPA, je "UPPER 2ND" huanzia ngapi?

    Nitashukuru sana mkinifahamisha kwa hilo.
    Aksanteni.
     
  2. BooSt3D

    BooSt3D Senior Member

    #2
    Sep 10, 2009
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 130
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kwani hakuna Entry Exams!?, Where I went to school wanangalia Both, yaani Your GPA na Entry Exams!, au Qualifying Exams for instance MCAT, PCAT, OAT, DAT! etc.

    Nowdays "Where I Live" i dont think kuwa GPA matters that much, they "Interviewers" are looking into Extracurricular Activities and How Well you have Performed your Oral Interview, and If you happen to pass Both including a Decent GPA You'll be good to go!.

    Decent GPA: 3.0 - 3.5

    GoodLuck! Mtu Wangu,
    B.
     
  3. Mbonea

    Mbonea JF-Expert Member

    #3
    Sep 10, 2009
    Joined: Jul 14, 2009
    Messages: 640
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Thank U bro... u have opened my eyes.
     
  4. Mbonea

    Mbonea JF-Expert Member

    #4
    Sep 10, 2009
    Joined: Jul 14, 2009
    Messages: 640
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Endeleeni kunijulisha zaidi.
     
  5. Mbonea

    Mbonea JF-Expert Member

    #5
    Sep 11, 2009
    Joined: Jul 14, 2009
    Messages: 640
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Itakuwa vizuri sana kwa ufafanuzi zaidi.
     
  6. b

    bnhai JF-Expert Member

    #6
    Sep 13, 2009
    Joined: Jul 12, 2009
    Messages: 1,684
    Likes Received: 754
    Trophy Points: 280
    Mie nachofaham kama kuna entry exams kwanza wanachuja kutokana na GPA then tunaenda kwenda entry exams na ndio maana kuna vyuo ukienda na GPA ya kuchechemea hata hawaangaiki na wewe, Bongo na Ulaya.
     
  7. IronBroom

    IronBroom JF-Expert Member

    #7
    Sep 13, 2009
    Joined: Jun 12, 2008
    Messages: 524
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    I'll assume CGPA stands for cummulative GPA and GPA stands for Grade Point Average at a particular point in time.Hapa nyumbani 'a particular point in time' could be the end of a semester or the end of an academic year.

    Sijui hasa unachotaka kufahamu cause 'matokeo ya chuoni' could mean any point in time.In any case upper second inaanzia (C)GPA ya 3.5.
     
  8. Josh Michael

    Josh Michael JF-Expert Member

    #8
    Sep 13, 2009
    Joined: Jun 12, 2009
    Messages: 2,525
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Kuna aina mbalimbali sana ya kujua haya na, Ila ni tofauti sana nchi nyingine tofauti sana na tanzania. Hivyo kama Uganda wanaweza kutumia CGPA, yaani Commulative GPA ndio kirefu chake hicho lakini yote ni sawa tu
     
  9. Dr. Chapa Kiuno

    Dr. Chapa Kiuno JF-Expert Member

    #9
    Sep 14, 2009
    Joined: Sep 11, 2009
    Messages: 445
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Nilikuwa nataka kufahama UPPER 2ND inapoanzia mkuu n vile vile ni grade ipi ambayo unaenda moja kwa moja kusoma MASTERS?
     
  10. rmashauri

    rmashauri JF-Expert Member

    #10
    Sep 15, 2009
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 3,008
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Umeshaambiwa tayari ya kuwa Upper Second kwa TZ inaanzia 3.5 - 4.3 na first class ni 4.4 -5.0. Una maanisha nini unaposema kwenda moja kwa moja kwenye masters? Maana suala la kufanya masters linategemea mambo makuu mawili.1. Kufaulu kwako 2. Scholarship (japo hii unaweza kuwa unajilipia mwenyewe). Kwa TZ ukiwa na angalau lower second unaweza kuendelea na masters provided pesa za kulipa ada zipo japo pia itategemea na kozi unayoomba na ushndani katika admission. Nje ya nchi kila chuo wana matakwa yao na kwa ujumla inatakiwa angalau uwe na upper second japo hata lower second hukubalika japo kwa shida sana.
     
Loading...