Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ipi inaanza kati ya leseni ya biashara na TIN.

Discussion in 'Kilimo, Ufugaji na Uvuvi' started by Jitihada, Aug 23, 2012.

  1. Jitihada

    Jitihada Senior Member

    #1
    Aug 23, 2012
    Joined: Feb 6, 2011
    Messages: 158
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Habari zenu GT! Nina mpango wa kuanzisha biashara ili niweze jikwamua na tatizo la ajira, Naomba kujua nnatakiwa kuanza kupata kipi kati ya TIN (Taxpayer Identification Number) na Leseni ya biashara?
     
  2. sosoliso

    sosoliso JF-Expert Member

    #2
    Aug 23, 2012
    Joined: May 6, 2009
    Messages: 6,904
    Likes Received: 314
    Trophy Points: 180
    Unaanza na TIN halafu ndo leseni..

    Sent from my BlackBerry 8520 using JamiiForums
     
  3. Jitihada

    Jitihada Senior Member

    #3
    Aug 23, 2012
    Joined: Feb 6, 2011
    Messages: 158
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Asante soso!
     
  4. rmashauri

    rmashauri JF-Expert Member

    #4
    Aug 23, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 3,008
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Leseni lazima iwe na TIN number kwahiyo unapata jibu la kipi kinaanza
     
  5. MJIMPYA

    MJIMPYA JF-Expert Member

    #5
    Aug 23, 2012
    Joined: Mar 27, 2011
    Messages: 441
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Inaanza TIN kama walivokwambia wengine,

    Ila nikujuze, ukienda kuomba TIN ya biashara lazima wakutoze kodi ya makadilio (Provisional Tax) hata kama biashara haijaanza na hujapata leseni. Imenitokea juzi nikawaambia TRA sasa nikinyimwa leseni na kodi nishalipa itakuwaje?
    Hawana jibu, ni lazima ulipe kodi kwanza ndo TIN inatoka
     
  6. Michael Paul

    Michael Paul Verified User

    #6
    Aug 24, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 345
    Likes Received: 169
    Trophy Points: 60
    "TIN hutolewa bure"

    inabid uwe na TIN then ndo uanze kufuatilia leseni ya biashara husika.
     
  7. cerengeti

    cerengeti JF-Expert Member

    #7
    Aug 24, 2012
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,116
    Likes Received: 402
    Trophy Points: 180
    tutakusaidia kusajili kampuni, NGO, Trust fund, foundation, Saccos. tunapatikana 0767 102102, 0655 308308. email: cerengeti@gmail.com
     
  8. SG8

    SG8 JF-Expert Member

    #8
    Aug 24, 2012
    Joined: Dec 12, 2009
    Messages: 2,944
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Ninavyojua mimi TIN hutolewa bure. Mimi niliipata wakati natafuta Driving Licence au kuna utaratibu mwingine unapotaka kuanzisha biashara? Nilidhani TIN hutolewa uniformly
     
  9. Endangered

    Endangered JF-Expert Member

    #9
    Aug 24, 2012
    Joined: Sep 22, 2011
    Messages: 928
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    kwa kadri ulvyotoa nambna, naamini hata gharama unawedza kuainisha, japo kwa estimate.
     
  10. Jitihada

    Jitihada Senior Member

    #10
    Aug 24, 2012
    Joined: Feb 6, 2011
    Messages: 158
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Dah, ni kama kiasi gani hyo kodi? Maana sina hizi habari, na nimeambiwa TIN inatolewa bure, niweke sawa kdogo hapa rafiki.
     
  11. chash

    chash JF-Expert Member

    #11
    Aug 25, 2012
    Joined: Jun 5, 2012
    Messages: 496
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Nenda ofisi ya TRA hapo ulipo. Wahoji mambo mengi iwezekanavyo kuusu aina ngapi za ushuru wa biashara utatakiwa kulipa na masharti mbali mbali ili uwe na ufahamu wa kutosha kuendesha biashara yako.
     
  12. Voice of Wisdom

    Voice of Wisdom JF-Expert Member

    #12
    Aug 25, 2012
    Joined: Oct 4, 2011
    Messages: 540
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 35
    nina wasiwasi mkubwa sana na hyo provision tax unayoizungumzia. Provision tax inalipwa kwa instalment 4 kwa mwaka(kila baada ya miezi 3), hii ina maana kuwa unapo-"file provision return of income" au "estimate of income tax payable" "instalment" ya kwanza unatakiwa kulipa ndani ya miezi mi2 tangu ulipoanza biashara hivyo basi hakuna sheria ya kodi ya mapato inayomlazimisha mtu kulipa kodi ndipo apewe "TIN" Kinachotokea hapa ni sheria kizani ya viwanda na biashara ambayo hao halmashauri wanaitumia ili kukupa leseni ya biashara kwamba lazima uwe viambatanisho vya "TRA kuwa umelipa kodi, hvyo kupelekea wao kukuchaji kodi kabla hata hujaanza biashara
     
  13. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #13
    Aug 29, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Hee , hii nchi sasa ni balaa. Badala ya kwenda kuchukua mrahaba wao kwenye madini huko wanahangaika na wafanya biashara wa kawaida!
     
  14. Al Zagawi

    Al Zagawi JF-Expert Member

    #14
    Sep 7, 2012
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 1,462
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    unaishi tanzania wewe au uko majuu unabeba maboksi??!!!

    kama uko TZ, nenda TRA ukaulize halafu ukutane na moja kati ya maajabu saba ya Bongo TZ.
     
  15. Penguin-1

    Penguin-1 JF-Expert Member

    #15
    Sep 12, 2012
    Joined: Apr 30, 2012
    Messages: 400
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Lazima ulipe withholding tax(nafikiri inatokana na kodi ya kupanga) ,,halafu mtajadiliana kukadiria mapato yako ili ulipe kodi.
    in summary utalipishwa witholding tax + kodi ya makadirio...
    niliambiwa hivyo
     
  16. P

    PSAFI Member

    #16
    Oct 12, 2012
    Joined: Oct 8, 2012
    Messages: 6
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Njoo ofisin kwetu utapata msaada wa ushauri wa mambo ya kodi bureeeeeeeeeeeee
     
  17. I

    Insabhunsa Gusa Senior Member

    #17
    Oct 22, 2012
    Joined: May 13, 2011
    Messages: 100
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    SG8,

    TIN ya Udereva ndo unatumia kufanyia biashara zingine pia????!!! Mbona mimi nimeambiwa lazima niwe na TIN ingine ili hali ninayo TIN ya Udereva??? Confused.....
     
  18. S

    Singo JF-Expert Member

    #18
    Dec 25, 2012
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 813
    Likes Received: 127
    Trophy Points: 60
    Bei kwa usajili wa Kampuni hutofautiana kutokana na mtaji wa Kampuni husika, kwa Kampuni zaidi ya mtaji wa millioni kumi na kuendelea husajiliwa kwa laki nne hivi, Vitabu(memo of understanding na article of assctn) nitakuandalia kwa laki na hamsini. hela ya kukufanyia kazi at least one hundred.I will get you a certificate within five working days. For more info PM me.
     
  19. Kibanga Ampiga Mkoloni

    Kibanga Ampiga Mkoloni JF-Expert Member

    #19
    Dec 26, 2012
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 12,399
    Likes Received: 225
    Trophy Points: 160
    Ni kweli TIN ya biashara ni tofauti na TIN ya Udereva sijuhi kwanini, ila ndivyo walivyo.
     
Loading...