Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Intro

Discussion in 'Utambulisho (Member Intro Forum)' started by Esta, Nov 15, 2010.

  1. E

    Esta New Member

    #1
    Nov 15, 2010
    Joined: Nov 15, 2010
    Messages: 4
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jina langu ni Esta. Nimevutiwa na forum hii kwa kuwa na majadiliano na mijadala ya kila aina. Natumai nitajifunza mengi.

    Nina issue inanisumbua sana. Nayo ni kuhusu uchafu uliokithiri katika miji yetu ya kibongo. Katika hili nisingependa mtu alaumu. Kama ni makosa yalifanyika na kila mtu anajua. Ninachotaka hapa ni kitu gani kifanyike kwa sasa. Nataka mikakati ya ufumbuzi ili tusiendelee kuisha kama vile nchi haina watu wanaoelewa.

    Natanguliza shukrani zangu kwa mchango wenu.
     
  2. YeshuaHaMelech

    YeshuaHaMelech JF-Expert Member

    #2
    Nov 15, 2010
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 2,624
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Karibu dada!
     
  3. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #3
    Nov 15, 2010
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,517
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Karibu sana
     
  4. TUNTEMEKE

    TUNTEMEKE JF-Expert Member

    #4
    Nov 15, 2010
    Joined: Jun 15, 2009
    Messages: 4,577
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mfano mji gani, sio yote michafu
     
  5. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #5
    Nov 15, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Esta, karibu ssana.
    Karibu kwenye janvini. na karibu kwenye majukwaa yote, ukiona una-stress karibu MMU. na unakaribishwa kwenye chama - ISC, tuwasiliane kwa maelezo zaidi.
     
  6. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #6
    Nov 15, 2010
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,631
    Likes Received: 2,814
    Trophy Points: 280
    Karibu sana Esta.
     
  7. E

    Esta New Member

    #7
    Nov 15, 2010
    Joined: Nov 15, 2010
    Messages: 4
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Asante sana kwa kunikaribisha (kwa ukarimu wenu). Lakini nitafarijika sana kama tutajadili kwa kina kuhusu usafi. Kuna mmoja amesema hatuna cha kufanya ila tuangalie zaidi maisha ya baadaye. Nakubaliana naye, lakini ingekuwa hivyo, kulikuwa na haja gani mwanadamu kupewa utashi? Si tungekuwa sawa tu na nguruwe? Fikiria, tumepewa akili, pia tumepewa mikono. Ninavyoelewa mimi, binadamu tumependelewa ili tuweze kupambana na mazingira. Cha ajabu, sisi tumeshindwa kuitumia hiyo zawadi. Matokeo yake tumeendelea kujilinganisha na nguruwe, kama vile hatuna akili kama wao. Mbona wenzetu wazungu wako wasafi? Cha kushangaza zaidi, tunapenda sana kuwaiga wazungu karibu kwa kila jambo, mbona usafi hatuwaigi? tunaiga yasiyo na manufaa tu? Angalia, hasa akina mama, mara tujichubue, mara nywele tuzibadili! lakini kwenye usafi, mmmh! Na ukisema tuishi hivyo hivyo tu, ina maana kama utaishi miaka 80 na leo hii una miaka 32, miaka yooote hiyo utaendelea kukaa kwenye uchafu uliokithiri? Kuhusu miji, jiji la Dar ndio kinara wa uchafu Tanzania.
     
  8. E

    Esther_M Member

    #8
    Nov 15, 2010
    Joined: Sep 22, 2010
    Messages: 18
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kusema kweli si watanzania, na hasa wakazi wa Dar, inabidii tubadilike saaaaaana. Mi siku zote najiuliza inakuwaje miji mingine kama Bujumbura, Kigali, Nairobi na hata Kampala ni misafi!!? Wenzetu wamesomea wapi kuliko sisi!!? Sasa hivi Dar mvua ikinyesha kidogo tu ni matatizo matupu. Kwa sasa nasikitishwa sana na utupaji hovyoooo wa mifuko ya plastiki. Barabara zote kubwa kwa sasa hazitamaniki kwa uchafu pembeni.

    Tatizo ninalo liona ni mfumo mbovu wa uongozi na wananchi kutokuwa na nguvu za kuwasimamia viongozi na hasa wa kisiasa. Wananchi pia wanachangia kwa kiasi kikubwa kwa kukosa elimu kuhusu utunzaji wa mazingira. Lakini rushwa na uporaji wa mali za umma ndio vimetawala. Nenda kaulize budget za kufanya usafi Jiji Dar; utashangaa!!!!!! Kinondoni ilipitisha sheria ndogo kuhusu uchafuzi wa mazingira na adhabu zake, lakini haifanyi kazi...maana hakuna mfumo wa kusimamia.

    Suluhisho ni kuwa na mfumo tofauti wa uongozi. Tuna sheria nyingi sana lakini hazina manufaa kwetu. Moshi wameweza...tujifunze toka hapo.
     
  9. E

    Esta New Member

    #9
    Nov 16, 2010
    Joined: Nov 15, 2010
    Messages: 4
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Esther_M, angalau wewe umesema cha maana. Ukitegemea serikali watende, tutaendelea hivi hivi miaka nenda rudi. Unaonaje tukiunda vikundi vya kijamii ambavyo tutasimamia na kuwakumbusha hao viongozi. Nimeanza cha kwangu na ninaendelea kukaribisha wakereketwa. Lakini sitaki wasemaji, maneno matupu ndio yametufikisha hapa
     
  10. J

    Jafar JF-Expert Member

    #10
    Nov 16, 2010
    Joined: Nov 3, 2006
    Messages: 1,138
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Kwanza karibu :welcome::welcome: halafu tuongee sasa
     
  11. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #11
    Nov 16, 2010
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,159
    Likes Received: 5,385
    Trophy Points: 280
    Karibu Esita, esaba enane hadi kumi.
    Ukitaka mchumba wa kukuoa mi nipo kwa ajili yako.
    Karibu sana
     
  12. NewDawnTz

    NewDawnTz JF-Expert Member

    #12
    Nov 16, 2010
    Joined: Nov 15, 2010
    Messages: 1,675
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Karibu sana jamvini. Taratibu tutafika na hongera kwa mwanzo mzuri wa mawazo mapya na mapana
     
  13. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #13
    Nov 17, 2010
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    karibu sana,tungekuwa na mabibi afya 1000 kama wewe tz ingekuwa poa sana
     
Loading...