Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Intonation ya Kiswahili imebadilika?

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Dingswayo, May 17, 2011.

  1. Dingswayo

    Dingswayo JF-Expert Member

    #1
    May 17, 2011
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 3,974
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 145
    Nimekuwa nikisikia siku hizi, kutoka kwa vijana, hasa wakina dada, kuwa utamkaji (lafudhi), (intonation) ya Kiswahili wao ni tofauti na wakati uliopita. Nikisikiliza Kiswahili, hasa kutoka kwa wale wa mijini (Dar?) nasikia Kiswahili kingine, pale ambapo maneno fulani yanavutwa zaidi. Mfano ni neno 'sana', nasikia wanatamka 'sa, aana'. Je huo ni mtindo mpya wa kuongea siku hizi? Je kuongea huko kunamuonyesha mzungumzaji kuwa anatoka kwenye jamii fulani, kwa mfano msomi, ameendelea, mtu wa mjini au vipi? Naomba kufahamishwa!

    Mfano ni huyu dada anavyoongea:

     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
Loading...