Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Intern doctor kwa Tanzania...

Discussion in 'JF Doctor' started by Mhubiri, Oct 16, 2012.

  1. Mhubiri

    Mhubiri Senior Member

    #1
    Oct 16, 2012
    Joined: Feb 12, 2008
    Messages: 177
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Dada yangu amemaliza masomo yake ya udaktari wa binadamu mwezi huu,nchi moja ya Ulaya.Kuna nchi nyingine amepata nafasi ya kufanya internship lakini mwenyewe amesema,anapenda zaidi kuja kufanya internship yake Tanzania ili apate uzoefu zaidi kwa vitendo kwavile kuna wagonjwa wengi na madaktari ni wachache.

    Ana maswali yafuatayo:
    1.Kama atakuja mwezi ujao wa November,itamchukua muda gani mpaka atakapoanza kufanya hiyo internship?Yaani mchakato mzima wa kutuma maombi,kukubaliwa nk huwa unachukua muda gani?

    2.Ni wapi pazuri kufanya internship na kujifunza zaidi kati ya Muhimbili na hospitali za Wilaya za Dar kama Mwananyamala au Temeke au Hospitali za Mikoani na Wilayani?

    3.Kwa siku intern doctor anatakiwa afanye kazi kwa masaa mangapi?Ni jumatatu mpaka Ijumaa au hata weekends?

    4.Je kuna posho/mshahara?Ni shilingi ngapi kwa mwezi?

    5.Atapata likizo?Kwa mwaka ni wiki ngapi?

    Madaktari na wakuu wengine mnaofahamu,naomba majibu tafadhali
     
  2. Mahmetkid

    Mahmetkid JF-Expert Member

    #2
    Oct 17, 2012
    Joined: Apr 20, 2012
    Messages: 552
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 45
    MAJIBU:

    1. Ndani ya wiki moja anaweza kuwa tayari ameshapata sehemu ya kufanya internship. Ila lazima asajiliwe na TCU.

    2. Hospitali za Wilaya kama Mwananyamala, Amana na Temeke. Muhimbili kuna overstaff ya specialist ie Maspecialists na Mapostgraduates.

    3. Unapofanya Internship dhamira ni kujifunza zaidi, unaweza kufanyakazi 24 hours sometimes if your on call, na zaidi ya masaa 12 kama hupo duty za kawaida.

    4. Basic salary ya Daktari.

    5. Internship huwa ni period ya one years yaani exactly 12 months. Baada ya hapo unaweza kujipa likizo mwenyewe iwe ya mwaka au miezi sita is up to you.
     
  3. Mhubiri

    Mhubiri Senior Member

    #3
    Oct 17, 2012
    Joined: Feb 12, 2008
    Messages: 177
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    asante mkuu Mahmetkid kwa majibu mazuri.Nitamtumia kama ulivyoandika.Unaweza pia kunitajia basic salary ya Daktari ambayo ndiyo mshahara wa Intern doctor?
     
  4. b

    blackpearl Member

    #4
    Oct 20, 2012
    Joined: May 24, 2011
    Messages: 52
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    posho ya intern doctor ni 80% ya basic salary ya daktari...na kama anataka uzoefu zaidi aende hospital za mikoani,,,,hamna likizo
     
  5. Mhubiri

    Mhubiri Senior Member

    #5
    Oct 20, 2012
    Joined: Feb 12, 2008
    Messages: 177
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    mkuu asante..lakini swali lake ni kujua kiasi cha pesa maana hata huo mshahara wa daktari Tanzania hafahamu na binafsi sijui.Unaweza kuandika ni Tshs ngapi?Kwa mfano laki 2 au 4 au laki tano?
     
  6. b

    blackpearl Member

    #6
    Oct 20, 2012
    Joined: May 24, 2011
    Messages: 52
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    angalia ur inbox
     
  7. Jeff

    Jeff JF-Expert Member

    #7
    Oct 22, 2012
    Joined: Sep 26, 2009
    Messages: 1,200
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    nimekuPM MKUU CHECK INBOX
     
  8. Mhubiri

    Mhubiri Senior Member

    #8
    Jan 4, 2013
    Joined: Feb 12, 2008
    Messages: 177
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    shukran mkuu kwa majibu yako mazuri..swali la mwisho..kama atafanyia nje internship,let's say Ulaya,halafu akataka kuja kufanya kazi Tanzania kama daktari,atapokelewa na kuanza kazi moja kwa moja au itabidi afanye tena internship Tanzania?
     
  9. La Cosa Mia

    La Cosa Mia JF-Expert Member

    #9
    Jan 4, 2013
    Joined: Feb 11, 2012
    Messages: 271
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Nadhani itabidi arudie ila nimembiwa kuna nchi ukifanya intern ukija bongo ni moja kwa moja ila majority naona wanarudia kufanya wakifika bongo.....ila usitie shaka kurudia maana ni muhimu kujifunza health system ya bongo kabla hujaingia kazini jumla jumla ukizingatia pia atapokea 80% ya mshahara wa daktari si haba...
     
  10. Mhubiri

    Mhubiri Senior Member

    #10
    Jan 5, 2013
    Joined: Feb 12, 2008
    Messages: 177
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Mkuu La Cosa Mia,nashukuru.Huyu binti pia amepata nafasi ya kufanya internship Ulaya.Lakini baadaye lengo lake ni kurudi Tanzania.
    Hizo nchi ambazo akifanya intern hawezi kurudia tena Tanzania,ni za Afrika au hata nje ya Afrika?Unaweza kuzitaja?Lakini kama ulivyosema,hata akirudia tena intern pia si mbaya.Nitamjulisha
     
  11. La Cosa Mia

    La Cosa Mia JF-Expert Member

    #11
    Jan 5, 2013
    Joined: Feb 11, 2012
    Messages: 271
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Sina uhakika kati ya china au russia....mimi mwenyewe nasoma MD nje ya nchi na nitafanya intern huku ila najua na bongo nitarudia pia ila sio mbaya....
     
  12. Malcolm05

    Malcolm05 JF-Expert Member

    #12
    Jan 6, 2013
    Joined: Nov 1, 2008
    Messages: 2,315
    Likes Received: 455
    Trophy Points: 180
    nikiri leo ni moja ya siku nilizogain vitu vya muhimu,although sisomi medicine but nimejifunza vitu vya muhimu hapa.Asanteni wadau
     
  13. Mhubiri

    Mhubiri Senior Member

    #13
    Jan 6, 2013
    Joined: Feb 12, 2008
    Messages: 177
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    nimekuelewa mkuu
     
Loading...