Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Insights muhimu kuhusu mgomo wa madaktari leo 7/03/2012

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by ecolizer baba, Mar 7, 2012.

  1. e

    ecolizer baba Member

    #1
    Mar 7, 2012
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 44
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Wakuu wanaJF

    Leo ndiyo ile siku ambayo madaktari waliweka wazi kuwa watagoma endapo serekali itashindwa kuwasimamisha kazi mawaziri wa afya. Napost uzi huu ili kujua hali ikoje kwa wale walio karibu na hospitali zetu hususan MUHIMBILI, KCMC, BUGANDO, DODOMA, MBEYA n.k,Je? Kuna madaktari kazini?

    Na vipi wananchi wa kawaida wanasemaje kuhusu mvutano huu kati ya serikali na madaktari?
    Lakini pia ikumbukwe kuwa waziri mkuu Pinda alipokuwa anaongea na madaktari tar 9/02/2012 pale CPL MNH aliwaahidi wananchi kuwa serikali ina nia ya dhati kutatua mgogoro kwenye sekta ya afya na kwa kuanza akawasimamisha Blandina Nyoni( aliyeteuliwa na kuapishwa na rais) na Deo Mtasiwa( sina uhakika aliteuliwa na nani labda mnisaidie).

    Sasa kama pinda alimsimamisha kazi mteule wa rais ambaye ndiye mtendaji mkuu wa wizara na kusema kuwa atamshauri rais awafukuze mawaziri je?

    1. kwa nini asiwe na mamlaka ya kuwasimamisha wateuele wengine wa rais ambao wako ofisi moja na katibu mkuu?
    2. au hakushuri rais kama alivyo ahidi kufanya? Na kama ni hivyo ina maana aliudanganya umma hivyo anapaswa kujiuzulu mara moja kulinda heshima yake.
    3. kama alimshauri rais halafu huyu bwana mkubwa akapuuzia pia anapaswa kuonesha nia yake ya dhati ya kuwatetea wanyonge kwa kujiuzulu maana amedharauliwa kupita kiasi.
    4. kama madaktari wataendelea na msimamo wao wa kugoma hadi serikali iwafukuze mawaziri na serikali ikakataa kwa madai kuwa rais hafanyi kazi kwa shinikizo, je? serikali itaweza kuwafukuza madaktari wote na kuajiri wengine au itaendelea kuatimua wanajeshi kutibu raia?
    5. Na vipi kwa upande wa madaktari, je? wapo tayari kushikilia msimamo wao hadi mwisho bila kusalitiana endapo wataambiwa warudi kazini mmoja mmoja kwa kusaini makubaliano maalumu?


    KITU KINGINE KILICHONISHANGAZA NI KWAMBA YALE MATANGAZO YALIYOKUWA YAMEBANDIKWA KWENYE NGUZO NA KUTA ZA HOSPITALI YA MUHIMBILI TOKA JANA NA ZIKASOMWA NA WATU WENGI WAKIWAMO WAGONJWA WENYEWE LEO HAZIPO! Nani kuziondoa? Ni Njelekela? Ni wagonjwa? Ni usalama wa taifa? au ni upepo ulioambatana na mvua kali? Na kama serikali itaendelea kutumia hizi mbinu za kitoto na za zamani kuzima na kuzuia taarifa kuwafikia wananchi mfano kubandua matangazo yaliyobandikwa na MAT, je tutafika? Na kama hali yenyewe ya utatuzi wa matatizo ni kuondoa matangazo yanayopasha wananchi ukweli wa kwa nini madaktari wanagoma, je? serikali ina nia ya dhati kusuluhisha mgogoro huu au ndiyo inachochea?

    WAKUU NAOMBA TUJADILI HAYA MAMBO KWA KINA BILA KUELEMEA UPANDE WOWOTE ILI UKWELI UJULIKANE.
     
  2. data

    data JF-Expert Member

    #2
    Mar 7, 2012
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 11,604
    Likes Received: 1,509
    Trophy Points: 280
    Wewe uko upande gan?
     
  3. Said Bagaile

    Said Bagaile JF-Expert Member

    #3
    Mar 7, 2012
    Joined: Jun 23, 2011
    Messages: 686
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Napita kwanza
     
  4. m

    mkirua vunjo Member

    #4
    Mar 7, 2012
    Joined: Nov 11, 2011
    Messages: 25
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    MANI TUNAOMBA MWENYE TAARIFA JUU YA MGOMO WA MADAKTARI ATUTAARIFU

    Naomba kuwasilisha
     
  5. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #5
    Mar 7, 2012
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Chezea mataahila wewe!
     
  6. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #6
    Mar 7, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Kama una mgonjwa mpeleke tu hospitali mgomo haupo.
     
  7. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #7
    Mar 7, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    amana total tools down
     
  8. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #8
    Mar 7, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    amana total tools down
     
  9. t

    tracy wa NJIRO Member

    #9
    Mar 7, 2012
    Joined: Feb 14, 2012
    Messages: 71
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    hakuna mgomo hata amana mambo shwari
     
  10. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #10
    Mar 7, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 276
    Trophy Points: 180
    KCMC madaktari wapo lakini tunaona wanapita pita hawakai ofisini
     
  11. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #11
    Mar 7, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    clinical officers,amo wamejiunga
     
  12. samora10

    samora10 JF-Expert Member

    #12
    Mar 7, 2012
    Joined: Jul 21, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 398
    Trophy Points: 180
    MNH/MOI pameshanuka
     
  13. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #13
    Mar 7, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,705
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 145
    Kimsingi cheo cha uwaziri mkuu kwa tanzania ni sawa na mamlaka ya marais wa nchi kama ujerumani, italia nk. yaani ni titular, na ktk utawala wa kikwete hili ndiyo limejidhihirisha wazi kabisa. Kila kiongozi aliyeko ktk ofisi ya umma ni mteule wa rais na uwepo wao madarakani ni kwa lengo la kulinda maslahi ya rais (sio nchi tena kama tulivyozoea baadhi ya awamu zilizopita), huo ndiyo ugumu mkubwa wa utendaji kazi mzuri ktk awamu ya nne ya nchi hii.

    Endapo madaktari wataamu kurudi kazini kwa namna yoyote ile bila kutimiziwa masharti yao watakuwa wamejidhalilisha sana na kuipa kichwa serikali hii ya sasa, maana walimu walishashindwa kitambo ingawa madhara yake tunayaona ktk ubora wa elimu.

    Utamaduni wa kujiuzuru ulishazikwa zamani sana ndani ya utawala wa awamu ya nne. Kwa uchafu na uozo uliomo kwa watawala wote hautoi ushawishi wa mtu kufanya hivyo kwa kuwa kila anayemuangalia mwenzake haoni tofauti. Mbaya zaidi hata mkuu wa kaya mwenyewe huwa hajui kama mteule wake anakosea au anapatia.
     
  14. Salas

    Salas JF-Expert Member

    #14
    Mar 7, 2012
    Joined: Feb 15, 2009
    Messages: 377
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    hakuna mgomo maisha kama kawaida chezea serikali wewe
     
  15. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #15
    Mar 7, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,705
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 145
    do not tell me kamanda. give more details plz!
     
  16. Salas

    Salas JF-Expert Member

    #16
    Mar 7, 2012
    Joined: Feb 15, 2009
    Messages: 377
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    hamna mgomo wewe
     
  17. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #17
    Mar 7, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    wewe ni mchochezi sana
     
  18. data

    data JF-Expert Member

    #18
    Mar 7, 2012
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 11,604
    Likes Received: 1,509
    Trophy Points: 280

    madaktari ni lazima na wanapaswa rejea kazin PUNDE.. PERIOD.
     
  19. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #19
    Mar 7, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    roho za watu kwanza kingine baadae hivi mfano wewe ni daktar kunachupa za maji 10 wagonjwa wanaohitaji kuwekewa maji ni 12,UTASEMA UNAGOMA WAFE WOTE KISA CHUPA ZAMAJI CHACHE??? AU UTAWANUSURU WALE 10,KAMA SI BANGI NINI?
     
  20. H

    Huihui2 JF-Expert Member

    #20
    Mar 7, 2012
    Joined: Jan 5, 2012
    Messages: 395
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Data tuko pamoja, na mimi niko online fully charged kuhakikisha mafaktari hawaidhalilishi serikali yetu.
     
Loading...