Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Injinia Humphrey Tuni wa Chadema amwendesha Agrrey Mwanri wa CCM puta jimbo la Siha

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Rutashubanyuma, Oct 6, 2010.

  1. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #1
    Oct 6, 2010
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,413
    Likes Received: 491
    Trophy Points: 180
    Leo nipo jimbo la Siha na hali siyo nzuri hata kidogo kwa mgombea wa CCM ambaye ni naibu Waziri serikali za mitaa: Mheshimiwa Aggrey Mwanri hivi sasa anapumulia kwa mashine na yaelekea ataanguka vibaya sana kutokana na wananchi kumchoka. Tuhuma za kujinyakulia mashamba yeye na swahiba zake ni kero kubwa huku. Uendeshaji wa halmashauri usiozingatia maadili nao kuna msuta Mheshimiwa huyu ambaye ni kipenzi cha JK.

    Wapigakura ambao wengi wao ni vijana hawana ajira na wanakerwa na tabia ya Mbunge wao kutoa kandarasi kwa wageni na wao kubaki kuishia kuwa watamazaji tu.

    Pia kuna ile hali ya wapigakura kujiuliza hivi ni wewe tu hakuna mwana Siha mwingine anayeweza kuliongoza jimbo? Ni maswali ambayo Mheshimiwa Mwanri mpaka sasa hana majibu hata kidogo

    Mgombea wa Chadema aitwaye Injinia Humphrey Tuni yaelekea ndiyo chaguo la wengi huku. NEC wasiporuhusu wapigakura kuwepo mita 200 kutoka katika vituo vya kupiga kura na matokeo yakachakuchuliwa vurugu zitaweza kutokea.
     
  2. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #2
    Oct 6, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,171
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Hakika ukombozi wa Mtanzania umekaribia
     
  3. BabaH

    BabaH JF-Expert Member

    #3
    Oct 6, 2010
    Joined: Jan 25, 2008
    Messages: 704
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Haya ndo mambo tunayoyataka
    ongezeni nguvu wana siha
    kazeni buti bandugu zangu
     
  4. DICTATOR

    DICTATOR JF-Expert Member

    #4
    Oct 6, 2010
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 392
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Chadema Goooo, hakuna kurudi nyuma. Tunahitaji wachapakazi siyo hawa watani zetu wanafanya umimi na urafiki kila sehemi bila kusoma wakati. we are in 21 century lakini viongozi wengi wa ccm hawana creativity zaidi ya kuendelea kukaribisha wageni wajinemeeshe.
     
  5. Salas

    Salas JF-Expert Member

    #5
    Oct 6, 2010
    Joined: Feb 15, 2009
    Messages: 377
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hapo mimi ninkubaliana nawe hata ukienda kule kibong'oto ambapo amejenga hekalu lake asilo ishi ameweza kununu ardhi ya majirani zake kwa hela kiduchu na kupanua wigo wa himaya yake. Aggrey ni mbinafsi na mpiga kelele za kijanjajanja tu." Kunu kwehu" siha sasa muda wenu wa kuamka umefika.
     
  6. Nyunyu

    Nyunyu JF-Expert Member

    #6
    Oct 6, 2010
    Joined: Mar 9, 2009
    Messages: 4,292
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Akabwe zaidi hadi mambo yaharibike!! Tumewachoka!!! aargu!!
     
  7. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #7
    Oct 6, 2010
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Watu wa Siha pigeni kampeni ya mtu kwa mtu dk za mwisho hizi mpaka kieleweke hawa warafi tumewachoka
     
  8. m

    mwita ke mwita JF-Expert Member

    #8
    Oct 6, 2010
    Joined: Aug 13, 2010
    Messages: 4,181
    Likes Received: 528
    Trophy Points: 280
    watu wa vijiji vya serengeti wanahitaji picha za slaa wadau mlioko hujo shughulikieni suala hilo
     
  9. M

    Mkandara Verified User

    #9
    Oct 6, 2010
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Wakuu zangu,

    Mwanri ni mmoja wa viongozi ambao mimi nawapitisha. Uwakilishi wake kama Mbunge kusema kweli siufahamu lakini kama kiongozi na waziri bila shaka huyu ni mmoja wa viongozi ambao mimi nawapitisha. Swala la viongozi kuhodhi mali hadi sasa hivi sii kosa ikiwa zimepatikana kihalali na ndio maana tunaichagua Chadema ambao watabadilisha mfumo mzima wa kiutawala. Usimchague Mwanri ktk kinyang'anyiro cha Ubunge lakini pia tusimweke ktk kundi la Mafisadi..'cause he is not!
     
  10. Nyange

    Nyange JF-Expert Member

    #10
    Oct 6, 2010
    Joined: Mar 25, 2010
    Messages: 1,928
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Ahsante Ruta! Watanzani hoye kwa kubadilika!
     
  11. u

    urasa JF-Expert Member

    #11
    Oct 6, 2010
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 435
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    mwanri ameshindwa kutumia fursa zilizomo ndani ya wilaya na jimbo lake kuwakomboa vijana,ukichukulia hata miongoni mwa milango ya kupandia mlima kilimanjaro ipo jimboni mwake na vijana bado masikini sana kama wa pale sanya juu
     
  12. B

    Bulesi JF-Expert Member

    #12
    Oct 6, 2010
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 6,273
    Likes Received: 252
    Trophy Points: 180
    Wewe mwenyewe unakili kuwa mambo ya ubunge wake na kwao huyajui; sasa unapata wapi ujasiri wa kumtetea kuwa sio fisadi mtu ambae amenunua ardhi ya watu anaowawakilisha kwa bei ya kuwadhulumu!! Mali alizojilimbikizia hasa ardhi kule Siha havifanani na mapato yake ya kazini toka aajiliwe!! Yuhu ni mwizi kama walivyo wengine katika chama cha mafisadui!!
     
  13. Indume Yene

    Indume Yene JF-Expert Member

    #13
    Oct 7, 2010
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 2,916
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Huyo Tuni hasije akawa yule jamaa aliyeoa mtoto mkubwa wa kaka yake na Aggrey Mwanri. Maake huo ukoo una bifu kinoma baada ya Kaka yake Aggrey Mwanri (Ndaskoi Mwanri) kufariki. Yeye na ndugu yake wa Tanzania Breweries (Moshi) waliamua kuchukuwa nyumba za marehemu wakati watoto wa marehemu wakiwepo. Hizi familia haziongei, wanaonana tu kipindi kama kuna msiba, that is it.
     
  14. Njilembera

    Njilembera JF-Expert Member

    #14
    Oct 7, 2010
    Joined: May 10, 2008
    Messages: 1,342
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Umechanganya mambo. Mada yenyewe umeielewa! Maana naona umekaa na kuinama. Au tuseme una maana Eng Tuni anapigania ubunge kumkomoa Mwanri kwa mambo aliyomfanyia marehemu kaka yake? au tufikiri vipi, maana hapa tunazungumzia utaifa na ubunge kati ya wagombea wawili hasa, yaani CCM na CHADEMA. Hakuna haja ya wananchi kumchagua mtu anayetaka kumwangusha mwenzie kwa sababu za kifamilia. Tunataka watu walio tayari kusukuma gurudumu la maendeleo. Unataka kusema nini?
     
  15. M

    Moelex23 JF-Expert Member

    #15
    Oct 7, 2010
    Joined: Oct 8, 2006
    Messages: 496
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Mwanzisha mada naomba uwe mkweli sio kuja huku kijiweni na kutoa picha ambaye itawamislead watu wengi wasiojua hali halisi ya jimbo na baadaye matokeo yakitoka watu wakaanza kushangaa. Tujaribu kuripoti ukweli wa mambo ulivyo.

    Jimbo la siha limepata maendeleo makubwa mno miaka 10 iliyopita, ikiwemo barabara za lami, maji ambayo ilikuwa hadithi miaka yote toka uhuru, umeme wa uhakika unaopatikana karibu jimboni kote. Shule za msingi na sekondari zimeongezeka almost 10*, na zahanati na hospitali nazo zimeongezeka na kuimarishwa. Sisi tunaokaa huku Sanya juu kilimani nyumba zetu zina maji yanayotoka kwa uhakika kuliko hata Dar na umeme wa uhakika nao tunao.

    Kikubwa kuliko vyote kilichofanyika ambacho wanaSiha wote wanakijua ni jimbo hili kupewa WILAYA mwaka 2005, kitendo ambacho kimeleta maendeleo makubwa mno kwenye hili jimbo(wilaya) last 5 yrs.

    Jimbo linachangamoto zake kama ajira, umaskini wa watu hasa vijijini n.k. lakini hizi zote ni changamoto ambazo zinatakiwa kufanyiwa kazi.

    Sasa mafanikio na matatizo yaliyopo, bado wananchi wananafasi ya kuchagua nani awaongoze.

    Swali ni Je Mbunge Mwanri ambaye uchapakazi wake na ushirikiano na wananchi unafahamika au mpinzani wake??
    Kwa ninavyolijua mimi jimbo na watu wake na mafanikio yaliyopo itakuwa miracle kwa uchaguzi kuwa close let alone Mwanri kushindwa.
     
  16. Tusker Bariiiidi

    Tusker Bariiiidi JF-Expert Member

    #16
    Oct 7, 2010
    Joined: Jul 3, 2007
    Messages: 4,587
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    WELL SAID... Kura kwa Mwanri ila kwenye Urais Kura kwa Dr.Slaa
     
  17. S

    Sheka Senior Member

    #17
    Oct 7, 2010
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 114
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Shida ipo kwa wakazi wa Siha kwani wana amini wakifanya mabadiliko watasuswa kama ilivyotokea 1995 walipo mchagua makidara NCCR-Mageuzi wakati huo likiwa jimbo moja Hai
    hayayote yalifanyika kwa makusudi na serikali ya CCM Kwa kuinyima Halmshauri ya Hai miradi ya maendeleo. Kweli siha inahalmashauri yake ila bado haijatulia.
     
  18. M

    Moelex23 JF-Expert Member

    #18
    Oct 7, 2010
    Joined: Oct 8, 2006
    Messages: 496
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Uliyosema ni ukweli mtupu, lakini pamoja na hayo wananchi nao wanajua mbunge wao anavyopush serikali ili miradi siha itekelezwe na hayo yote alifanya wakati ni mbunge tu na hayuko serikalini.

    Siha kupata wilaya ilikuwa ni kazi ya ziada ya mbunge na kwa kweli sisi wananchi tulijua ni ndoto na ahadi hewa ya mbunge wakati huo wanzoni mwa miaka ya 2000's. Siha ilikuwa haina kigezo kikubwa mno cha namba ya wananchi ili kukidhi kigezo namba moja cha kupata wilaya.

    Ebu tumuulize mleta hii topic:::

    Huyu kijana Tuni ataweza kufanya yapi kwa jimbo la Siha ambayo Mwanri hataweza?? Yaani Tuni ataleta maendeleo gani kwa wananchi ambayo ama Mwanri ameshindwa kuyaleta au atashindwa kushugulikia miaka ijayo??

    Kununua viwanja ni makubaliano ya muuzaji na mnunuzi, sasa hata sioni tatizo liko wapi ikiwa mtu anauza kiwanja chake na mnunuzi akatokea kuwa mbunge, kuna kosa lolote??

    Kuhusu wakandarasi nadhani hiyo ni kazi ya halmashauri ambayo madiwani wako karibu zaidi, of course mbunge naye anatakiwa apush ili wakandarasi ikiwezekana wawe local. Kuhusu ajira hiyo ni changamoto kubwa sana, lakini swali hapa ni Huyu Tuni wa Chadema ataweza vipi kutoa ajira kwa sisi vijana wa huku Sanya Juu??
     
  19. Tusker Bariiiidi

    Tusker Bariiiidi JF-Expert Member

    #19
    Oct 7, 2010
    Joined: Jul 3, 2007
    Messages: 4,587
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Narudia tenaaaa... ubunge kwa Mwanri... Urais kwa Dr.Slaa... Big NO! Kwa Kikwete...
     
Loading...