Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Initials za Kikwete ni hata kabla ya kuwa rais?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mwanamayu, May 14, 2010.

  1. Mwanamayu

    Mwanamayu JF-Expert Member

    #1
    May 14, 2010
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 5,792
    Likes Received: 483
    Trophy Points: 180
    Hivi huyu Rais wetu, JK, alikuwa anatumia initials JK? Hivi ni sahihi kweli kwani jina lake kamili ni Jakaya Mrisho Kikwete na inatakiwa kuwa JM Kikwete. Au labda aliona zikifanana na hayati Julius Kambarage Nyerere (JK Nyerere) atafanya vizuri, watu watamkubali au vipi?
     
  2. Mfamaji

    Mfamaji JF-Expert Member

    #2
    May 14, 2010
    Joined: Nov 6, 2007
    Messages: 6,315
    Likes Received: 397
    Trophy Points: 180
    Ndio maana yake.
     
  3. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #3
    May 14, 2010
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,561
    Likes Received: 6,199
    Trophy Points: 280
    JK ya Jakaya ni ndio full name yake yaani Jakaya Kikwete na hii JK ni Synoname, inajitosheleza.
    JK ya Julius Kambarage, ilikuwa ni initials tuu, haukuwahi kujitegemea, yaani kwa lugha nyingine, Nyerere hakuwahi kuitwa JK, bali kila akitamkwa alitanguliwa na neno Mwalimu, JK likafuatia na kumaliziwa na Nyerere. Hivyo aliitwa Mwalimu JK Nyerere, au Mwalimu Nyerere bila JK, lakini hakuwahi kuitwa Mwalimu JK, au just JK bila Nyerere. Muungwana ni JK inayojitegemea!.
     
  4. andrewk

    andrewk JF-Expert Member

    #4
    May 14, 2010
    Joined: Apr 13, 2010
    Messages: 3,028
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Hiyo ilianzishwa na wapambe wake (Yule mwanahabari ambawe alipewa kazi pale ikulu baada ya uchaguzi) walitaka kuwatenga watanzania wasiojua soma kwa kuwaambia huyo ni mtoto wa Hayati Nyerere, anatakiwa ajiite JM na sio JK kwani jina lake la tatu na la nne.............Mrisho Halfani yanapote sasa
     
  5. M

    Mkono JF-Expert Member

    #5
    May 15, 2010
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 569
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    hii siyo issue kwa wakati huu!
     
  6. Mwanamayu

    Mwanamayu JF-Expert Member

    #6
    May 18, 2010
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 5,792
    Likes Received: 483
    Trophy Points: 180
    Lete issue ya wakati huu!
     
  7. N-handsome

    N-handsome JF-Expert Member

    #7
    May 18, 2010
    Joined: Jan 23, 2008
    Messages: 2,288
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Muungwana ndio JK marehemu yeye ni JN
     
Loading...