Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ingekuwa heri JK uage sasa!!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kashaija, Oct 27, 2008.

  1. K

    Kashaija JF-Expert Member

    #1
    Oct 27, 2008
    Joined: Aug 7, 2008
    Messages: 256
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Ingekuwa heri JK uage sasa


    MHESHIMIWA Jakaya Mrisho Kikwete, Rais wa Jamhuri ya
    Muungano wa Tanzania, salaam aleykum. Juma lililopita
    niliwasiliana na Watanzania wote kwa njia hii ya makala.
    Nilijaribu kuwachokonoa ili kupata mawazo yao juu yako.

    Na kwa bahati nzuri nilikuwa nimeongea moja kwa moja na
    Watanzania wote wakiwamo wasaidizi wako muhimu. Na ili
    kuwahakikishia kwamba niliwalenga na wao pia niliamua
    kuwataja kabisa pale niliposema, "Yote kwa yote ni
    kwamba
    kila mtu anajua sasa Rais Kikwete uwezo wake wa
    kuliongoza
    taifa na chama chake umepungua.

    "Ninaamini ndani ya dhamiri yangu kwamba hata
    wasaidizi wake, wakiwamo usalama wa taifa, mawaziri na
    manaibu mawaziri, wanamtandao na wapambe wake, wabunge,
    viongozi wenzake ndani ya chama, watendaji wake
    serikalini
    na wasaidizi wake wengineo wote wanajua hili".

    Nilifanya hivyo kwa makusudi ili kupata maoni yao juu ya
    hili. Nawatambua sana wasaidizi wako. Ni watu mahiri sana
    kwa kulinda maslahi yao na ya wakubwa wao. Nilijua
    watanijibu haraka haraka kwa kukanusha ukweli huo mdomoni
    huku mioyoni mwao wakiutambua. Lakini hawakufanya hivyo.
    Hii inathibitisha kwamba hata wao ukweli uliwagusa na
    wamefikia mahali ambapo hawawezi kupingana nao.

    Wa kwanza kabisa kuwasiliana nami ni kiongozi wa zamani wa
    CCM katika mojawapo ya nafasi za uongozi ndani ya chama
    ngazi ya kitaifa. Yeye alinipigia simu kabisa na
    kujitambulisha kwa jina, nami nikamtambua kwa sauti
    kwamba
    ni yeye. Akanipongeza kwa kusema nimeandika vizuri sana na
    kwa kweli maneno yake na sauti yake yalionyesha dhahiri
    kukubaliana na ukweli niliouainisha.

    Huyu ndiye akazidi kuthibitisha nilichokizungumza katika
    aya hiyo hapo juu. Ukweli umewasuta ndani ya dhamira zao
    na
    kwa kweli umefika wakati ambao ukweli hauwezi kufichika
    tena. Wengi sasa wanaogopa kukutetea hadharani
    wasijeonekana vituko kwa kuupinga ukweli ulio wazi (naked
    truth).

    Mheshimiwa Rais, wasomaji walionitumia ujumbe mfupi wa
    simu, walionipigia simu, walionitumia barua pepe na hata
    waliozungumza nami uso kwa uso, wote wamenipongeza kwa
    ujumbe uliokuwa wazi ukieleza ukweli halisi na kila mmoja
    wao aliishia kusema 'atang'oka' 2010. Baada
    ya
    kutafakari ujumbe wa wasomaji na matukio yaliyoripotiwa
    kwenye vyombo vya habari juma lililopita, nimeamua
    kukuandikia waraka huu ili nikupatie ushauri makini
    lakini
    bure.

    Msomaji mmoja, kwa mfano, aliongea kwa uchungu jinsi
    ulivyojibu swali la mwanahabari kule Ufaransa.
    Ulipokuuliza
    kwa nini nchi yako ni maskini ukasema eti hata wewe
    hujui.
    Kwa maoni yake ilikuwa ni aibu kubwa kwa kiongozi wa nchi
    kujibu hivyo tena mbele ya viongozi na wanahabari wa
    kimataifa. Uliuonyesha ulimwengu kwamba nchi hii ni ya
    ajabu na watu wake ni wa ajabu. Ni kama ulikuwa
    unathibitisha kauli iliyopata kutolewa na mwandishi mmoja
    kwamba Tanzania ni nchi pekee duniani inayoweza kukaa
    miaka
    10 bila rais na bado ikabaki na amani.

    Kwa maoni yangu pia, rais wa nchi kusema hajui umaskini wa
    wananchi wake unatokana na nini ni sawa na kusema nchi
    haina kiongozi. Rais wa namna hiyo hawezi kuhangaika na
    mipango ya kuiondoa nchi katika umaskini, maana hajui kwa
    nini wananchi ni maskini. Anafikiri pengine ni
    "wavivu tu
    wa kufikiri" ama "fursa zipo ila kwa ujinga wao
    hawataki
    kuzitumia".

    Rais wa namna hiyo hawezi kujua madhara ya ufisadi wa EPA,
    Meremeta, Tangold, Kiwira, mikataba ya Richmond, IPTL na
    jinsi inavyochangia umaskini wa watu wake. Hawezi kuona
    ubaya wa rais na mke wake kujiingiza kwenye biashara kwa
    kutumia ofisi, fursa na vyeo vyao vya Ikulu kuwanyonga
    wananchi. Na kwa sababu hiyo hawezi kujihangaisha
    kuyashughulikia madudu kama hayo kama unavyofanya wewe
    hivi
    sasa.

    Rais wa namna hiyo atakuwa 'busy' na safari za nje
    zisizo na kikomo, kukutana na marais wakubwa kama akina
    George Bush tena wanapokutana Bush atampiga piga mabegani
    rais kama huyo kama alivyofanya alipokuja hapa Dar es
    Salaam, na tungetamani kupata tafsiri ya kitendo hicho
    cha
    George Bush, ambaye wafuatiliaji wanasema hata
    mlipokutana
    Japan alikupiga piga begani tena, kutoka kwa Salva
    Rweyemamu yule mwandishi wa zamani aliyeisakama serikali
    kwa kalamu yake, lakini baadaye akawa mwanakampeni wako
    mahiri kwa kutumia kalamu hiyo hiyo na baadaye
    ukamzawadia
    ukurugenzi wa mawasiliano Ikulu.

    Mheshimiwa, watu wanashangaa hata kitendo cha serikali yako
    kushindwa kutumia vyanzo mbalimbali vya maji,
    visivyokauka
    tulivyonavyo hapa nchini na ardhi safi tena kubwa
    inayofaa
    kwa kilimo cha umwagiliaji kujihakikishia chakula cha
    kutosha. Lakini badala yake unakwenda Italia kwa kutumia
    mamilioni ya shilingi kuomba chakula kwa WFP.

    Mheshimiwa Rais, si siri ni aibu kubwa. Mabilioni
    yaliyopotea kwenye ufisadi yangetosha kuanzisha
    'scheme' kubwa 13 za umwagiliaji kwenye mikoa 13
    ya
    nchi hii. Na hesabu zake ni rahisi mno wala huhitaji
    kutumia shahada yako ya kwanza ya uchumi ambayo hata
    hivyo
    sijui kma umewahi kuitumia.

    Chukua milioni 152 kwa siku kwa mwaka mmoja tu zilizolipwa
    kwa Richmond/Dowans ambazo kwa siku 365 za mwaka ni
    bilioni
    55. Jumlisha bilioni 2,098 zilizolipwa kwa IPTL kwa miaka
    minane tu kwa kuzingatia kauli ya aliyekuwa Naibu Waziri
    wa
    Nishati na Madini, William Ngeleja, bungeni Dodoma
    Agosti6,
    2007 kwamba kwa kipindi cha Julai 2005 hadi March 2006
    peke
    yake IPTL ililipwa jumla ya bilioni 262.3. Kwa vipindi
    vinane tu kama hivyo kampuni hiyo imelipwa jumla ya
    bilioni
    2,098. Jumlisha bilioni 133 zilizoibwa kupitia EPA, kisha
    juu yake ongeza bilioni zisizopungua 600 zilizopotea
    kupitia ujenzi wa minara miwili pacha pale BoT. Halafu
    umalizie na mabilioni yaliyopotea kupitia viufisadi
    vingine
    vingine kama ubinafsishaji wa TTCL, NBC, Kiwira, n.k
    ambazo
    nazo si chini ya 100.

    Halafu chukua hiyo jumla inayofikia bilioni 2,986 bila
    kuongeza bilioni ulizozitumia wewe kwa safari zako za nje
    tangu uchaguliwe kuwa rais. Igawanye jumla hiyo kwa
    gharama
    za mradi mzima wa kupeleka maji Shinyanga ulioshikiwa
    bango
    na best yako ili aje kuonekana anafaa kuwa waziri mkuu wa
    nchi hii. Utapata 13 ambazo ni scheme kubwa za
    umwagiliaji
    zenye thamani ya sh bilioni 225 kila moja.

    Ina maana tungeweza kuwa na scheme kama hizo katika mikoa
    13 inayoongoza kwa ardhi inayofaa kwa umwagiliaji. Njaa
    ingetupata wapi. Hivi sasa dunia inapolia na kupanda kwa
    bei za vyakula sisi tunaoita kilimo uti wa mgongo wa
    uchumi
    wetu tungekuwa matajiri kwa kuuza chakula.

    Lakini hivi sasa eti serikali yako inapiga marufuku kuuza
    chakula nje ya nchi, mkulima anayetegemea kuuza chakula
    chake cha ziada ili apate matumizi yake mengine ikiwamo
    kusomesha watoto unamwambi nini?

    Mheshimiwa Rais, watu waliodunisha maisha ya Watanzania
    kiasi hicho eti bado hutaki kuwachukulia hatua hadi leo.
    Umeunda tume juu ya tume nyingine lakini mafisadi
    wanaendelea kutesa. Ajabu zaidi chama unachokiongoza juma
    lililopita, kimetangaza eti kumpa onyo kali aliyekuwa
    naibu
    meya wa Ilala na kumzuia kugombea cheo chochote zaidi ya
    udiwani alionao, sababu eti ni kushiriki bomoabomoa ya
    Tabata Dampo na kuisababishia hasara serikali ya sh
    bilioni
    1.8, kuwasababishia usumbufu wananchi wa Tabata Dampo na
    kukiaibisha chama.

    Gazeti hili likaiandika habari hiyo Jumatatu wiki hii, kwa
    kichwa kilichosema; 'CCM yacharuka'. Naomba
    kupingana moja kwa moja na maneno aliyoyatumia mwandishi
    wa
    habari hiyo. Kimsingi CCM haijacharuka. Bali ina mkakati
    pengine unaosimamiwa na wewe mwenyewe mwenyekiti wako
    kukisafisha chama. Msitudanganye kiasi hicho, kwamba mna
    uchungu sana na pesa za serikali, mnawajali wananchi na
    kulinda hadhi ya chama chenu.

    Fikiria hasara za mabilioni ya serikali niliyoyataja hapo
    juu, yote yamesababishwa na wana-CCM, fikiria Watanzania
    milioni 40 wanaoteseka kwa ajili ya wana CCM na ukumbuke
    jinsi hadhi, si tu ya chama unachokiongoza bali pia ya
    serikali unayoiongoza ilivyoporomoka ndani ya mwaka
    mmoja,
    kwa ajili ya wana-CCM. Lakini hamjawakaripia wala
    kuwafuta
    uanachama kama mlivyofanya kwa Naibu Meya Yakubu.

    Huu ni usanii ambao umeshajulikana kwa Watanzania.
    Mheshimiwa Rais, juma lililopita umetoa kali nyingine ya
    mwaka. Umewaasa Watanzania wavumilie shida wasikate
    tamaa.
    Hii nayo ni kauli nyingine ya mzaha kwa Watanzania kama
    ile
    ya kusema hujui umaskini wao unasababishwa na nini.

    Natamani ungekuwa unasoma maoni ya wasomaji. Siku hizi
    Tanzania Daima imeanzisha sehemu ya maoni ya wasomaji
    wanaosoma gazeti hili, kwenye tovuti. Msomaji mmoja
    aliposoma alisema hivi: "Kaka yetu usipate tabu wewe
    sema
    tu.

    Sisi tumezoea shida, huna tofauti na Karume anayewaambia
    Wazanzibari watazoea tu. Sasa sisi tumezoea na wewe
    endelea
    kula nchi maana mafuta si kazi yako. Wewe linda mtandao
    wako
    usisambaratike, maana inabidi uutumie kurudi madarakani
    mwaka 2010." Haya si maoni ya mtu anayekuambia kwa
    wema.
    Huyu ana uchungu ndani ya moyo wake na kwa ujumla maneno
    yake ni laana kwa serikali yako.

    Mwingine akasema hivi: "...Kikwete suala la mafuta na
    maisha magumu havimhusu kabisa. Ndiyo, si anatuonyesha
    hivyo kwa kuwalinda mafisadi? Na sasa kapata kisingizio
    cha
    bei ya mafuta basi ndiyo itakuwa hadithi. Hivi
    wadanganyika
    wenzangu mnafikiri bei ya mafuta ikishuka (let's say)
    hadi nusu, ndiyo maisha yatakuwa bora kwa kila
    mdanganyika?
    "Dhahabu imepanda sana bei katika soko la dunia. Kwa
    nini vitu kama hivi vimeshindwa kufidia pengo la mafuta
    yaliyopanda?

    Watu wengine wanafananisha Bongo na Marekani - eti na
    Marekani maisha yamepanda. Nyie ndugu zangu hebu acheni
    mzaha! Wewe unakula humburg na pizza Macdonald halafu
    unatuambia maisha yamepanda? "Chonde chonde jamani.

    Natamani mngerudi huku mkapigika mkashindia kauzu ndiyo
    mngejua watu wanaongea nini…" Ukurasa huu
    hautatosha
    kukupatia maoni ya kila msomaji, lakini natamani
    ungejisomea mwenyewe habari hiyo kisha chini yake usome
    maoni ya watu.

    Wasaidizi wako wanaweza kukusaidia kutembelea
    http://www.freemedia.co.tz/daima/2008/7/21/habari1
    Mheshimiwa Rais ningekushauri jambo moja tu. Kukubali pia
    ni uungwana wa aina yake na Watanzania wanapenda watu
    waungwana.

    Baada ya ziara yako ndefu mkoani Tanga, utakaporejea Ikulu
    fanya jambo moja tu. Andaa hotuba yako ya mwezi bila
    kumshirikisha msaidizi wako yeyote. Ita waandishi wa
    habari
    kana kwamba unakuja kujibu tu maswali watakayokuuliza
    halafu
    wakisha fika toa hotuba yako kabla hujaulizwa maswali.

    Waeleze wanahabari na Watanzania kwa ujumla kwamba wakati
    unachukua fomu za kugombea urais mwaka 2005 hukuijua
    vizuri
    sababu ya umaskini wa Watanzania. Waeleze kwamba wewe
    ulidhani kazi uliyokuwa nayo ni kuwaita tu wawekezaji
    uliokuwa umeshazoeana nao sana ukiwa waziri wa Mambo ya
    Nje
    na Ushirikiano wa Kimataifa, na kwamba wakishakuja
    kuwekeza
    tayari maisha bora kwa kila Mtanzania yanajipa.

    Sema kwamba umekuja kugundua kuwa mambo sivyo yalivyo.
    Umaskini wa Watanzania una uhusiano wa karibu mno na
    utawala wa nchi. Na kwamba utawala wa nchi kwa miaka
    mingi
    umebaki kuwa mbovu hasa kupitia 'system'
    iliyojengwa na
    Chama chako Cha Mapinduzi ya kulindana viongozi, bila
    kujali
    madhara yanayosababishwa na viongozi mafisadi hapa nchini
    na
    hivyo hata malaika akiwa rais wa nchi hii kupitia CCM
    hakuna
    maendeleo yatakayopatikana.

    Sema wazi wazi kwamba kama rais wa nchi hata kama ungekuwa
    na dhamira ya kuikwamua nchi kutoka kwenye umaskini
    unaosababishwa na uongozi mbovu, ungeshindwa kwa kuwa
    kikulacho ki nguoni mwako. Maswahiba zako waliofanya juu
    chini upate urais ndiyo hao hao mafisadi waliokubuhu hata
    jina la mafisadi haliwafai tena. Nasikia wengine wameanza
    kuwaita 'mafisidi'.

    Na wewe huwezi kuwatupa wakati ungali ukikumbuka mchango
    wao mwaka 2005. Kwa sababu hiyo, ili kulinda uhusiano
    wako
    nao na wakati huo huo kulinda heshima kupita kiasi
    uliyopewa na watanzania, umeamua kuachia ngazi na hivyo
    mwaka 2010 hutagombea tena.

    Wapatie Watanzania nafasi ya kuanza kufikiria tangu sasa
    chama kitakachowafaa kuongoza nchi hii hapo 2010,
    kutokana
    na sera zake kabla hawajafikiria ni nani atawafaa kuwa
    rais wa nchi baada yako. Uhakika mmoja tu nakupatia kwamba
    hutabaki ulivyo machoni mwa Watanzania.

    Najua wapambe wako watakulaumu sana, maana kwa kung'oka
    wewe utakuwa umewakosesha ulaji mkubwa. Lakini utakuwa
    umejiweka katika nafasi nzuri ya kuwa shujaa mbele ya
    Watanzania, kwa kutoboa ukweli na utapumzika kwa amani
    baada ya miaka 10 ya kusaka urais na miaka mitano ya
    kushutumiwa na Watanzania kwa kutotoa (not delivering)
    kile
    ulichotarajiwa.

    Naamini pensheni itatosha, isipotosha utaongezea kilimo cha
    kisasa. Fanya uamuzi sasa ama utakuja kujuta
    utakapostaafu.
    Watafanya kama walivyomfanyia Chiluba hadi
    utashangaa.
    Uamuzi ni wako Mheshimiwa Rais
     
  2. Sajenti

    Sajenti JF-Expert Member

    #2
    Oct 27, 2008
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 3,677
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    ..Kashaija unadhani huwa zinamfikia hizi habari au unategemea wale vijana wake ndio wampitishie??

    Nadhani next term watanzania hawataangalia sura ya mtu katika kuchagua raisi...
     
  3. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #3
    Oct 27, 2008
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,561
    Likes Received: 6,197
    Trophy Points: 280
    Naomba kudiffer. Pamoja na yote uliyoeleza ni ya kweli, mimi binafsi yangu toka moyoni nisingependa Rais wetu mpendwa, na handsome boy Mhe. Jakaya Mrisho Kikwete ajiuzulu sasa. Mbona 2010 sio mbali.

    Kama kawaida baada ya Kubenea kusema wana CCM wenye uchungu wa dhati na nchi hii wanapanga mkakati wa kumuengua JK asiwe mgombea wa CCM 2010 ili kuinusuru nchi, hoja hiyo imetafsiriwa kama Uhaini.

    Na wenye mkakati huo wamesha uabandon baada ya kujulikana hivyo JK ndiye mgombea wa CCM 2010.

    Huu ndio wakati wa watanzania kumjulisha wamechoka na sasa watasema basi inatosha.

    Tatizo ninaloliona hapa ni ile kauli ya Baba wa Taifa Mwalimu Nyere kuwa kiongozi bora ni lazima atatoka CCM.

    Hivi hawa wapinzani waliopo wako tayari kuunganisha nguvu wamsimamishe John Memosa Cheyo?.
    Makamo awe yoyote ila waziri mkuu Zitto Kabwe.Wakipanga safu nzuri, wananchi watawaamini na CCM itapumzika kwa amani na Mtukufu mpendwa wetu, Mhe. JK kipenzi cha watu, atajumuika na watu wake. Tena itakuwa afadhali angalau kile kijiwe chetu cha
    Saigon kitachangamka tena.
     
  4. Tonga

    Tonga Senior Member

    #4
    Oct 27, 2008
    Joined: Jul 8, 2008
    Messages: 175
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Uchaguzi wa sura umeigharimu Tanzania almost miaka 5 ya ubabaishaji natumaini watajifunza in a hard way kutokana na kosa hili. Ninamwomba Mungu alinisuru Taifa tupate Rais mwenye uchungu na nchi na anayejua analofanya in 2010.
     
  5. M

    Mama JF-Expert Member

    #5
    Oct 27, 2008
    Joined: Mar 24, 2008
    Messages: 2,858
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0

    Pasco huwatakii mema wapinzani,, ooops vyama mbadala. Si wamsimamishe Mtikila.
     
  6. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #6
    Oct 27, 2008
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    Cheyo? Huyu si ndiye yule aliyekwapua mihela ya Waswazi? Awe rais?
     
  7. Mag3

    Mag3 JF Gold Member

    #7
    Oct 27, 2008
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 7,574
    Likes Received: 2,534
    Trophy Points: 280

    Umesema ndugu yangu na sina la kuongezea. Kama kweli Mwalimu alikuwa anawatandika watu viboko, hapa kifimbo kingepata ajira ya uhakika. Na mimi nasema wakati wa JK kuondoka ni sasa, ameshindwa kazi, period.
     
  8. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #8
    Oct 27, 2008
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,561
    Likes Received: 6,197
    Trophy Points: 280
    Yes Cheyo ndiye the only opposition leader mwenye presidential personality kama wapinzani wakiungana kumsimamisha. JK chali 2010.

    Ni cheyo ambaye anacomand respect ya wote hata wanasisiem waliochoka na udhaifu wa CCM watampa kura zao.

    Aliyoyafanya Swazi siyajui ila alisaidia sana Watanzania waliofika huko. Yeye na Mwizarubi walijitolea nyumba zao kuwa makao ya kufikia Watanzaia wote bila ubaguzi.

    The truth jamaa ana roho nzuri na anabishana kwa hoja na sio kwa jazba.

    Hebu nipatie mpinzani mwingine yoyote atakayeweza kusimama na JK akambwaga?.

    Naweza nikakupa madhaifu ya wengine wote kama ukuhitaji. Nakiri upinzani una viongozi wengi wazuri swali la kujiuliza ni je wanachagulika?.
     
  9. Nkamangi

    Nkamangi JF-Expert Member

    #9
    Oct 27, 2008
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 642
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kama wasaidizi wa raisi hawamwambii kinachoendelea watoto wake je? Will some one invite them to join this forum if they still havent! Someone better inform daddy dearest that there's some serious socio-political movement going on in cyberspace. A political party in the making perhaps....
     
  10. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #10
    Oct 27, 2008
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,275
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Ni matumizi mabaya ya maneno (misuse of phrase). Huyu jamaa alipofikia hawezi tena kusikia lugha ya namna hii; ya kumpapasa na kutekenya tekenya! Sana sana atalala usingizi wa pono! Lugha anayotakiwa kusikia ni moja tu,.... siyo maneno wala kelele ....bali vitendo. Kumwondoa pale mahali kwa kutumia nguvu ya wale waliompa hiyo nafasi, nukta. Haya mambo mengine ni kujifariji na kufurahisha baraza/kijiwe tu!
     
  11. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #11
    Oct 28, 2008
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    Hii ya kuwasaidia watu na kuwa na roho nzuri si kigezo cha kumpa urais. Hata Don Corleone aliwasaidia sana marafiki zake na kuonekana kuwa mwenye roho nzuri lakini alikuwa ni Mafia tu. Cheyo alikwapua mihela ya Waswazi na hata alipopata ubunge Waswazi walitushangaa sana Watanzania. Kwa Tanzania tunachohitaji sasa hivi si personalities. Tunachohitaji ni vision na baada ya hapo ndipo tuangalie ni nani anayeweza kutusaidia kuifikia hiyo vision. Haya ya personalities ndiyo yaliyotugandisha na akina Mrema na chama chake na Cheyo na chama chake.
     
  12. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #12
    Oct 28, 2008
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,616
    Likes Received: 1,644
    Trophy Points: 280
    Nyere alishase,a ikulu hakuna uzuri pale si sehemu ya kujipaka poda wala perfume mlidhan anaota hao sasa mabrazameni wenu!!!!!
    Jk&lowassa wanashindwa hata kuangaliana kwa uchafu wao@@@@@@@@@@

    wait lowasa atakapotajwa kuwa waziri##$#$#$

    eeeeeeeeeeeeeehhhhhhhhhhhhhh

    babay face wetu mnatisha babukubwa!!!!!!!!!!
     
  13. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #13
    Oct 28, 2008
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,561
    Likes Received: 6,197
    Trophy Points: 280
    QUOTE=Jasusi;310833]Hii ya kuwasaidia watu na kuwa na roho nzuri si kigezo cha kumpa urais. Hata Don Corleone aliwasaidia sana marafiki zake na kuonekana kuwa mwenye roho nzuri lakini alikuwa ni Mafia tu. Cheyo alikwapua mihela ya Waswazi na hata alipopata ubunge Waswazi walitushangaa sana Watanzania. Kwa Tanzania tunachohitaji sasa hivi si personalities. Tunachohitaji ni vision na baada ya hapo ndipo tuangalie ni nani anayeweza kutusaidia kuifikia hiyo vision. Haya ya personalities ndiyo yaliyotugandisha na akina Mrema na chama chake na Cheyo na chama chake.[/QUOTE]

    Kwa wakati huu uliobakia kabla ya 2010. Huu sio muda wa kugroom new leader. Aliyoyafanya Swazi has nothing to do with with Tanzania. Hoja yangu hapa ni... Kama sio yeye nani?. Lipumba?, Mrema?, Mbowe?, Zito?, Dr.Slaa?, Mbatia?, Mtikila?. Makaidi?, Chipaka? Au nani anauzika, anachagulika na ana Presidential Personality?. Kwa taarifa tuu, JK hana Presidential Pesonality ila ni handsome boy mwenye haiba ya kupendwa na watu. His smiles doesen't reflect integrity. We need a man of integrity kama Obama.
    Tuletee majina ya watu sio kuishia na kina Don, pamoja na Umafia wao, wao ndio wafadhili wakuu wa kanisa Katoliki ndiyo dini yenye wafuasi wengi zaidi duniani. Bulusconi ni Don na alikuwa PM itakuwa Cheyo.

    Mbona JK kaupata kwa ufadhili wa pesa za ufisadi? Itakuwa Cheyo?.
     
  14. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #14
    Oct 28, 2008
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    Kwa wakati huu uliobakia kabla ya 2010. Huu sio muda wa kugroom new leader. Aliyoyafanya Swazi has nothing to do with with Tanzania. Hoja yangu hapa ni... Kama sio yeye nani?. Lipumba?, Mrema?, Mbowe?, Zito?, Dr.Slaa?, Mbatia?, Mtikila?. Makaidi?, Chipaka? Au nani anauzika, anachagulika na ana Presidential Personality?. Kwa taarifa tuu, JK hana Presidential Pesonality ila ni handsome boy mwenye haiba ya kupendwa na watu. His smiles doesen't reflect integrity. We need a man of integrity kama Obama.
    Tuletee majina ya watu sio kuishia na kina Don, pamoja na Umafia wao, wao ndio wafadhili wakuu wa kanisa Katoliki ndiyo dini yenye wafuasi wengi zaidi duniani. Bulusconi ni Don na alikuwa PM itakuwa Cheyo.

    Mbona JK kaupata kwa ufadhili wa pesa za ufisadi? Itakuwa Cheyo?.[/quote]
    Pasco,
    Naona hujanielewa ndugu yangu. Tanzania ya sasa haitafuti au haihitaji mkombozi as in personality. Tunachohitaji Watanzania ni ukombozi. Ndio maana nimesema kwanza tu-identify vision itakayotuletea ukombozi na baada ya hapo ndipo tusema katika visheni hii ni nani aliye na uwezo wa kutuongoza. Wewe umekazania personalities mimi nimepanua uwanja kidogo. Najua kuna Watanzania wengi tu wenye uwezo. Nakubali kabisa kuwa tunahitaji mtu mwenye integrity lakini hawezi kuifanya kazi hiyo peke yake. Kwa hiyo kama unataka majina mimi huko hunikuti. Tuzungumzie vision itakayotuondoa kwenye matatizo tuliyo nayo and then we can identify who among us is dedicated and can help lead to the promised land. For your info I also know Cheyo more than you can imagine.
     
  15. M

    Mkandara Verified User

    #15
    Oct 28, 2008
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Haya tena tunarudi kule kule.. tunatafuta KUIGA!... jamani kiongozi wetu apatikane kulingana na sisi wenyewe ktk mazingira haya magumu tuliyokuwa nayo..
    Hawa ma Don mnaozungumzia tunao kina Rostam na tumeyaona matokeo yake iweje tufikirie kuwa ma Don nchini wanaweza kuwa sawa na Marekani wakati watu na mazingira yetu hayafanani?...
    Mimi namtaka Dikteta mmoja mwana mapinduzi kama Chavez wa kibongo bongo!
    Nani mweye Ubavu huo hata sijui, lakini tunahitaji dikteta mwenye kuweka maslahi ya Taifa mbele dhidi ya propaganda zote za kifisadi iwe toka ndani ama nchi za nje!
     
  16. MyTanzania

    MyTanzania Senior Member

    #16
    Oct 29, 2008
    Joined: Sep 9, 2008
    Messages: 107
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Watu wa karibu wa rais hawamwambii ukweli,wanachokifanya ni kumpa moyo tu.Mnakumbuka alisema KELELE ZA CHURA HAZIMZUII MWENYE NYUMBA KUPATA USINGIZI.
     
Loading...