Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

ingekuwa africa si angezikwa mzima..

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by vanmedy, Mar 22, 2012.

  1. vanmedy

    vanmedy JF-Expert Member

    #1
    Mar 22, 2012
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 2,135
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 145
    Tukio la Fabrice Muamba limenifanya nifikiri kuwa
    kuna watu wengi katika dunia ya tatu wanazikwa
    wakiwa hai na hii inatokana na umaskini wetu
    unaosababisha kukosa vifaa vya uhakika, kukosa
    uwezo wa kuwapa mafunzo zaidi madaktari wetu
    pamoja na kushindwa kuwalipa kiuhakika....
    Hebu imagine mtu alishindwa kupumua kwa masaa2/moyo haudundi...
     
  2. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #2
    Mar 22, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    alikufa dakika ya 78 source goal.com
     
  3. S

    Skype JF-Expert Member

    #3
    Mar 22, 2012
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 7,286
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Mkuu naomba unifafanulie hilo tukio kama hutojali maana niko huku vijijini na sina access na tv
     
  4. ENZO

    ENZO JF-Expert Member

    #4
    Mar 22, 2012
    Joined: Sep 30, 2010
    Messages: 3,892
    Likes Received: 274
    Trophy Points: 180
    Fafanua .......
     
  5. vanmedy

    vanmedy JF-Expert Member

    #5
    Mar 22, 2012
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 2,135
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 145
    Ilikuwa game ya fa cup kati ya bolton na totenham... Ktk uwanja wa totenham... Sasa huyo middle wa bolton ''FABRICE NDALA MUAMBA'' muingereza mwenye asili ya congo ana miaka 23 mnamo dakika ya 42 ya mchezo alidondoka ghafla katikati ya ground/ali'collapse (cardiac arrest/shinikizo la moyo) akazima kama vivien foe wa cameroon.. Jamaa akawa hapumui na doctors walitumia 6 minutes kwenye pitch kumrudishia mapigo ya moyo.. After that he was taken to hospital and he was fighting for his breath till now he's back to life anaongea anafanya body movt..
    JE HUKU KWE2 AFRICA KWA STYLE HII TUNGEKUWA HATUJAMZIKA HUYU!!!??NA JE ITAKUWA TUMEWAZIKA WANGAPI KWA STYLE HII? @SKYPE
     
  6. S

    Skype JF-Expert Member

    #6
    Mar 22, 2012
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 7,286
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Duu! Kweli kaka huyu tungelikua tushamzika kitambo sana ila sasa kwa tukio hilo naanza kupata mawazo mapya juu ya kifo cha Mark Vivien Foe (RIP). Ok hayo tumwachie Mwenyezi Mungu ila tujitahidi kujituma zaidi kuliko kutumia mazoea.
     
  7. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #7
    Mar 22, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Hili ni tatizo linalowakuta sana wanamichezo, hasa wa mpira na riadha. Shukurani kwa maendeleo ya tiba na teknolojia, nchi zilizoendelea mara nyengine hufanikiwa kuwaokoa maisha, na kuna vitengo maalumu vinafanya utafiti kuhusu tatizo hili.

    Ama hilo la mtu kuzikwa akiwa hai, nina hakika kuwa kwetu linatokea mara nyingi. Mtu akifumba macho tu anafukiwa bila ya madaktari bingwa (kama wapo) kutoa kibali. Ni umasikini na kukosa uelewa, kwani kwa wenzetu mpaka daktari athibitishe kifo ndio mtu azikwe.
     
  8. mtu chake

    mtu chake JF-Expert Member

    #8
    Mar 22, 2012
    Joined: Aug 20, 2010
    Messages: 2,855
    Likes Received: 124
    Trophy Points: 160
    tusiombee itokee pale uwanja wa taifa au kule Amahoro..uwii..mpk afike temeke hosp..au muhimbili..au Pale Gahinga Hosp..cjui itakuaje
     
  9. vanmedy

    vanmedy JF-Expert Member

    #9
    Mar 22, 2012
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 2,135
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 145
    Hii kitu inatokea sana mchangani mkuu... Huku hakuna dokta wala nini watu kibao wana'collapse'' na kwa kiasi kikubwa sanaaa.. Ikitokea utasikia eti oooh chunusi mara majini/kafara kumbe mambo ya kawaida.... Huko dar vile viwanja vya kawe tanganyika packers vinaongoza kwa haya matukio
     
  10. mtu chake

    mtu chake JF-Expert Member

    #10
    Mar 22, 2012
    Joined: Aug 20, 2010
    Messages: 2,855
    Likes Received: 124
    Trophy Points: 160
    na huwa wanapona bila hata madaktari au?...wanawakimbiza hospital..maana kama ni mchangani cdhani kama kuna dr pro...ambaye anaweza kutoa First Aid ..ok!..kwa kuwa huwa inatokea basi mungu anasaidia
     
  11. vanmedy

    vanmedy JF-Expert Member

    #11
    Mar 22, 2012
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 2,135
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 145
    True fact...
    Ila marc vivien alivuta ukweliukweli wajua ile michuano ilikuwa mikubwa/olympics 2003
     
  12. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #12
    Mar 22, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    inamaana Afrika wanapenda kuzika sana hee!
     
  13. mtu chake

    mtu chake JF-Expert Member

    #13
    Mar 22, 2012
    Joined: Aug 20, 2010
    Messages: 2,855
    Likes Received: 124
    Trophy Points: 160
    kwahiyo huyu muamba alivuta kwa muda ..sababu ni EPL?...
     
  14. Cookie

    Cookie Content Quality Controller Staff Member

    #14
    Mar 22, 2012
    Joined: Aug 6, 2009
    Messages: 1,900
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Marc Vivien Foe alifia France kwenye mashindano ya Confederations Cup.
     
  15. vanmedy

    vanmedy JF-Expert Member

    #15
    Mar 22, 2012
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 2,135
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 145
    Yah point of correction... Game na colombia nakumbuka
     
  16. vanmedy

    vanmedy JF-Expert Member

    #16
    Mar 22, 2012
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 2,135
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 145
    Heheheh aaafu weeewe bwana... Nlivyosema michuano mikubwa nlimaanisha kulikuwa na full equipments na specialists kwa hiyo kama alikufa ilikuwa sio suggestion.. Na nimesema hhivi kwakua kuna mdau alisema alipata shaka kuwa vivien foe hakufaga mapema vile...
     
  17. vanmedy

    vanmedy JF-Expert Member

    #17
    Mar 22, 2012
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 2,135
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 145
    Ukisoma post za awali utaelewa nini kinazungumziwa..
    OK FACT NI KWAMBA NCHI NYINGI ZA KIAFRIKA HAZINA EQUIPMENTS ZA KUTOSHA, SPECIALISTS AMBAO WAKO STAND BY (ikumbukwe kuna cardiac specialists na ni vigumu kuwakuta kwenye game zetu),.. Huwa tunakubali matokeo upeesi tukiona moyo haudundi,halafu ikatokea victim kaamka kwa uwezo wa mungu tunaanza kukimbia eti mzukaaa
     
  18. mgeni10

    mgeni10 JF-Expert Member

    #18
    Mar 23, 2012
    Joined: Nov 29, 2010
    Messages: 1,105
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Kabla ya Dr. kuna watoa huduma ya kwanza ambao hurahisisha uponaji, huokoa maisha kama walivyofanya ka huyu mchezaji, Huku kwetu huduma ya kwanza hakuna na mtu asipopumua ni PASIMOTO moja kwa moja.

    MaDr. ndio hao wamegoma ili wapate vitendea kazi tafsiri ni wanataka masilahi yao, TUTAENDA KWELI???????
     
  19. vanmedy

    vanmedy JF-Expert Member

    #19
    Mar 23, 2012
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 2,135
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 145
    Ehehehe wajua tupo gizani ngoja tuendelee kupapasa kutafuta mlango... AFRIKA SISIIII
     
Loading...