Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

information security law

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by mja, Jan 2, 2012.

  1. m

    mja JF-Expert Member

    #1
    Jan 2, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 311
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hello JF,
    does Tanzania have any legislation governing information security, and if person caught breaching network and steal information what are the consequences?

    is there any cyber law, at large?
    Regards,

    mja
     
  2. m

    moshingi JF-Expert Member

    #2
    Jan 4, 2012
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 278
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ipo sheria inaitwa Electronic and Postal Communication Act ya mwaka 2010
    Hata hivyo sheria hiyo inamapungufu mengi ambayo tume ya kurekebisha sheria
    inayafanyia kazi na hivi karibuni yataletwa mabadiliko au sheria/muswada wa sheria mpya bungeni.
    Mfano wa mapungufu hayo ni kutokuwepo kwa tafsiri ya Cyber Crime, hakuna chombo kilichopewa
    mamlaka ya kupeleleza makosa hayo, utaratibu wa kukusanya ushahidi toka makampuni ya mawasiliano
    haupo bayana, kulinda haki ya faragha za wateja siyo bayana, na pia haisemi endapo kampuni ya mawasiliano
    ikishindwa au kukataa kutoa taarifa kwa wapelelezi nini kitatokea, haielezi ni muda gani ambao makampuni ya mawasiliano
    yanapaswa kutunza taarifa za wateja wao, na pia mara wanapotakiwa kutoa taarifa hizo wazitoe ndani ya kipindi gani
    tangu walipopokea request hivyo wakati mwingine makampuni hayo yamekuwa ni kikwazo katika kupambana na cyber
    crimes. Aidha sheria hiyo haijaeleza kama kesi za cyber zinabanwa na utaratibu wa siku 60 kabla ya kuanza kusikilizwa.

    Aidha utaratibu wa internet cafe haujaainishwa namna ambavyo ikatokea mtu/watu wakaitumia cafe vibaya itakuwaje.
    labda hapo wangelazimishwa kuweka cctv camera itakayoweka kumbukumbu ya watu wanaoingia cafe.
     
  3. n

    nyarubamba New Member

    #3
    Jan 5, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 4
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    sheria iliyopo inamapungufu mengi kama cyber crime na matumizi ya cafe ambayo serikali inayafanyia kazi kupitia tume ya kurekebisha sheria.
    ki ukweli panahitajika sheria thabiti itakayopambana na makosa mbalimbali ya mawasiliano
     
Loading...