Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Inflation ya hatari, Mchele kilo 2800?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mjenda Chilo, May 7, 2012.

  1. M

    Mjenda Chilo JF-Expert Member

    #1
    May 7, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 1,426
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Hivi inawezekanaje mchele kilo 2800? viongozi hawafanyi kitu? Mi na kashule na kakazi kangu shughuli naipata sasa yule mwenzangu na mimi inakuwaje? Imagine this is May, come december mtaniambia.

    Zile hela za ziara za mawaziri mikoa ni kuwaambia wananchi nini kimefanywa na serikalli yao nashauri wakanunue grains nje waziflood sokoni kushusha bei. Ile hifadhi ya chakula SGR vipi mbona wameshindwa kucurb price hikes za vyakula? au ndo siasa nao. Life is too tough.
     
  2. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #2
    May 7, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,172
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    kigezo chako cha iflation ni kupanda kwa bei ya mchele?
     
  3. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #3
    May 7, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,649
    Likes Received: 357
    Trophy Points: 180
    2800 mbona ndio bei y mchele PEMBA!

    hiyo ni kama 1.5 USD ambayo sio kubwa kihiivyo!
     
  4. N

    Ngonini JF-Expert Member

    #4
    May 7, 2012
    Joined: Sep 1, 2010
    Messages: 2,024
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Mkuu tunakufa kimyakimya bila kupiga kelele!

    Mwezi uliopita mchele ulikuwa unauzwa Tsh. 2300
    Mwezi huu ni Tsh. 2800
    ongezeko ni Tsh 500 bila change
    Mwezi wa kumi na mbili mwaka jana mchele uliuzwa Tsh. 1700 mpaka 2000.
     
  5. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #5
    May 7, 2012
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,330
    Likes Received: 594
    Trophy Points: 280
    Kuna kitu kibaya sana tumemkosea Mungu hata akaipa ujasiri tume ya Taifa ya uchaguzi kutuamulia tuongozwe na nani? nahisi kama wananchi wakichoka sana damu itamwagika hapa Tz
     
  6. charminglady

    charminglady JF-Expert Member

    #6
    May 7, 2012
    Joined: Apr 16, 2012
    Messages: 17,574
    Likes Received: 664
    Trophy Points: 280
    Pole sana mkuu, sie watu wa mwanza tunanunua 1300 kwa raha zetu, na kama jua litafululiza kuwaka within this week tutanunua 1000 kwa kilo...........
     
  7. Kaliua urambo

    Kaliua urambo JF-Expert Member

    #7
    May 7, 2012
    Joined: Apr 21, 2009
    Messages: 604
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    kwenu tu, huku kwetu ni 1500 karibu kaliua-urambo
     
  8. N

    Ngonini JF-Expert Member

    #8
    May 7, 2012
    Joined: Sep 1, 2010
    Messages: 2,024
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Issue ni movement ya bei ukilinganisha na mwezi uliopita tu. Mchele wa quality hiyo ulikuwa unauzwa 2200 hadi 2300, sasa leo ni 2800! Wewe huoni tofauti? pemba si mnakula mara moja tu kwa siku, hivyo siyo issue sana, bara tunakula mara tatu as per WHO recommendation!
     
  9. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #9
    May 7, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 466
    Trophy Points: 180
    huu ndio mwanzo wa kula vyakula mbadala kama wachina...kila siku wali tu!!!!
     
  10. Belo

    Belo JF-Expert Member

    #10
    May 7, 2012
    Joined: Jun 11, 2007
    Messages: 9,598
    Likes Received: 1,925
    Trophy Points: 280
    Ikifika December bei itakuwa 3500
     
  11. M

    Mjenda Chilo JF-Expert Member

    #11
    May 7, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 1,426
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Kwa ufupi inflation ni too much money for very few goods. scarcity kwa ufupi. Nimeongelea mchele coz ni one of the core food stuf. sukari, unga bei yake unaijua hata JK alituahidi bei lkn imeshindikana. sijui shule yako na sijui kama utanielewa. Ila mi nimekumegea what i meant.
     
  12. k

    kitero JF-Expert Member

    #12
    May 7, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 563
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    uendelea kukumbatia magamba ni janga kwa Taifa Dr alisema mapema ila watu hawakumuelewa sasa hivi ndiyo wanaanza kumuelewa. Mpaka kufikia Nov 2015 natumaini utakuwa unauzwa 3500/= na sukari 3500/= Unga 2500/=
     
  13. M

    Mjenda Chilo JF-Expert Member

    #13
    May 7, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 1,426
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Na ndo maana ikaanzishwa SGR Siku hizi nafikiri wana jina jingine kazi yao among others ni kununua chakula kilipo kwa wingi na kukipeleka sokoni kwenye mikoa isiyo na chakula ili kushusha bei. So watu hawafanyi kazi au ndo mitindo yetu ya kuwanyima pesa na kuwajazia wanasiasa.
     
  14. Power G

    Power G JF-Expert Member

    #14
    May 7, 2012
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 3,879
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Usisahangae inflation mkuu ndiyo maisha bora kwa kila mtanzania tuliyoahidiwa na JK na chama chake cha magamba
     
  15. KATATANAMA

    KATATANAMA Member

    #15
    May 7, 2012
    Joined: Feb 15, 2012
    Messages: 64
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Maisha magumu ndo yatakayo badilisha fikra za watu hili mwaka 2015 tutakapopata fursa ya kupiga kura watu wajue umuhimu wa kupiga kura na thamani ya kura zao.
     
  16. b

    bitimkongwe JF-Expert Member

    #16
    May 7, 2012
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 2,972
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    Are you serious?

    kwanza, sisi hapa hatulipwi mshahara kwa dola.

    pili, piga wastani wa mshahara wa mtanzania halafu useme kwamba hiyo bei si kubwa hivyo.

    jamani musitutanie wengine wenye extended families vichwa vinatuzunguka kwa kukimbizana na maisha.
     
  17. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #17
    May 7, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,333
    Likes Received: 3,135
    Trophy Points: 280
    pemba mnalima mchele?
     
  18. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #18
    May 7, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,333
    Likes Received: 3,135
    Trophy Points: 280
    mkuu mchele wa 2800 umejaa mawe na chuya kama sio uliokatika, ukitaka mchele mzuri sh 3,000!!!!!
     
  19. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #19
    May 7, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,333
    Likes Received: 3,135
    Trophy Points: 280
    unga sh 1,200
     
  20. Cheche Mtungi

    Cheche Mtungi JF-Expert Member

    #20
    May 7, 2012
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 2,452
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    Hayo ndio matokeo ya baba zako na bibi zako walioichagua CCM mwaka 2010,sasa waache wakione cha moto,na bado mimi naomba ifike buku tano kabisa ili ndugu zako watie adabu ili 2015 akili ziwe zimewarudi!
     
Loading...