Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Inawezekana matatizo ya nchi ni makubwa kuliko tunavyodhani-soma hii habari, tafakari

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kitila Mkumbo, Nov 5, 2007.

  1. Kitila Mkumbo

    Kitila Mkumbo Verified User

    #1
    Nov 5, 2007
    Joined: Feb 25, 2006
    Messages: 3,344
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Mimi nafikiri matatizo ya nchi yetu ni makubwa kuliko tunavyofikiria. Yapo kila kona, si tu katika siasa. Kama daktari anaweza akamfanyia mtu upasuaji wa kichwa badala ya mguu, hivi jamani utasema hapo ni siasa tena? Very confusing! Hii dhana ya uwajiikaji itafika siku tutaielewa kweli katika nchi yetu? Yaani watu wamefanya kosa kama hili lakini bado Mkurugenzi yupo, wale madaktari wanaendelea na udaktari wao hivyohivyo!


    Naomba wale wenye utaalamu wa mambo ya petition tuanzishe petition ya kutaka uongozi wa MOI na hawa madaktari waondoke haraka sana. Yes, this is more than ile issue ya Ukraine! Hebu na nyie someni hii habari, tafakari, usilie bali pendekeza hatua za kuchukua!

    Aliyeumia mguu apasuliwa kichwa, wa kichwa apasuliwa mguu.
    Na Jackson Odoyo


    WAGONJWA wawili waliokuwa wamelazwa katika Taasisi ya Mifupa (MOI) Muhimbili wamefanyiwa upasuaji tofauti na matatizo yaliyokuwa yakiwasumbua.


    Wagonjwa hao walifanyiwa upasuaji Novemba Mosi, mwaka huu kwa nyakati tofauti katika taasisi hiyo, ambapo aliyekuwa na matatizo ya mguu alipasuliwa kichwa na wa kichwa akapasuliwa mguu.


    Mmoja wa wagonjwa hao Immanuel Didas, aliyeumia goti baada ya kupata ajali ya pikipiki hivi karibuni na kulazwa katika taasisi hiyo, alifanyiwa uchunguzi na madaktari kushauri kwamba afanyiwe upasuaji wa goti hilo.


    Hata hivyo katika hali isiyokuwa ya kawaida, wakati wa kumpatia huduma hiyo, madaktari waliohusika walimfanyia upasuaji wa kichwa badala ya goti.


    Katika kile kinachoonekana kuchanganyikiwa kwa madaktari hao, mgonjwa mwingine, Immanuel Mgaya ambaye pia alilazwa MOI kwa matatizo ya kichwa na uchunguzi kubaini kuwa anatakiwa kufanyiwa upasuaji wa kichwa, badala yake alifanyiwa upasuaji wa mguu.


    Mwandishi wa Mwananchi alizungumza na ndugu wa wagonjwa hao kuhusiana na matatizo yaliyowafika ndugu zao wakati wanapatiwa huduma ya matibabu katika taasisi ambayo waliweka bayana magonywa yaliyokuwa yanawasumbua, lakini wakapata mshangao baada ya kutibiwa tofauti na matatizo yao.


    Kaka wa Immanuel Didas, Sisti Marishay alisema mgonjwa wake alikwenda hospitalini hapo kwa matatizo ya goti baada ya kupata ajali ya pikipiki, lakini alipopigwa picha za x-ray hakuwa na matatizo katika mfupa ila kulikuwa na uvimbe kwa ndani ndipo madaktari wakashauri afanyiwe upasuaji ili kuuondoa.


    Alisema katika hali ya kusikitisha madaktari hao walimfanyia upasuaji kichwani wakati alikuwa haumwi kichwa.


    "Kilicho fanyika ni uzembe wa hali ya juu, kwa sababu mdogo wangu alikuwa anaumwa mguu na sio kichwa, wao wakamfanyia upasuaji wa kichwa na baada ya kutokea tatizo hilo, nilizungumza na Mkurugenzi Mkuu wa Taasisi hiyo, Profesa Laurent Museru ambaye alikiri kwamba kuna makosa yametokea hivyo wameamua kukaa na kuunda tume ya kuchunguza uzembe huo kisha watatoa taarifa baada ya wiki moja," alisema Marishay.


    Marishay alisema kwa sasa hawawezi kuchukua hatua yoyote mpaka watakapo pata majibu ya tume iliyoundwa na taasisi hiyo kuchunguza suala hilo.


    Ndugu mwingine wa Didas, Ludani Didas naye alisema kwa sasa hawezi kuzungumzia uzembe huo uliofanywa na madaktari hao kwa sababu mpaka sasa mdogo wake amelazwa katika chumba cha wagonjwa mahututi (ICU).


    "Mpaka dakika hii mdogo wangu hajitambui, hawezi kuzungumza chochote na yuko ICU, sasa mimi nitazungumza kitu gani, tusubiri nione hatima ya afya yake ndipo nitazungumzia uzembe huu wa wazi kabisa tena kwa wanyonge," alilalamika.


    Naye mama mzazi wa Immanuel Mgaya aliyefanyiwa upasuaji wa mguu badala ya kichwa, Mary Mgina akiwa kwenye Wodi na 17, Sewahaji alimolazwa kijana wake, alisema alifika hospitalini hapo akitokea Njombe, mkoani Iringa wiki iliyopita.


    "Tulikuja wiki iliyopita tukitokea Njombe katika Hospitali ya Kibena ambapo walituandikia barua kuja hapa kwa matibabu zaidi ya kichwa kilichoanza kumuuma ghafla siku chache baada ya kuanza mitihani ya kidato cha nne akiwa kwenye chumba cha mtihani," alisema Magina.


    Alisema kutokana na tatizo hilo alishindwa kuendelea na mitihani kutokana na kuendelea kuumwa kichwa huku akianguka na kupoteza fahamu, ndipo akahamishiwa MOI ambako baada ya kumchunguza waliamua apasuliwe kichwa ila hawakumweleza ugonjwa unaomsumbua," alisema mama huyo.


    Mjomba wa Mgaya, Dick Magina alisema baada ya kufanyiwa upasuaji huo walikabidhiwa mgonjwa aliyefanyiwa upasuaji wa kichwa, lakini hakuwa ndugu yao na walipomkataa walianza kumtafuta na walipompata wakakuta amefanyiwa upasuaji wa mguu na si kichwa.


    "Walinikabidhi mgonjwa mwingine tofauti na ndugu yangu nikawakatalia ndipo wakaanza kumtafuta na kumpata akiwa amepasuliwa mguu. Kilicho nishangaza zaidi ni kwamba tangu walipogundua kwamba wamefanya makosa hayo hawajafika kumuona mgonjwa ili wajue anaendeleaje," alisema Mgina na kuongeza;


    "Kutokana na uzembe huo uliofanyika tunahitaji matibabu kwa mgonjwa wetu tena kwa gharama zao, pia nimehuzunishwa sana kutokana na makosa yaliyofanyika na hasa kwa wenzetu ambao mgonjwa wao amefanyiwa upasuaji wa kichwa badala ya mguu na hali yake ni mbaya," alisema.


    Baadhi ya madaktari na wauguzi wa Muhimbili waliozungumza na mwandishi wa Mwananchi kwa njia ya simu kwa nyakati tofauti jana kwa masharti ya kutoandikwa majina yao gazetini, walidai kuwa uzembe kama huo ni wa kawaida hospitalini hapo.


    Walidai kuwa madaktari wengine baada ya upasuaji wanaacha vipande vya pamba, nyembe na hata mikasi ndani ya mwili wa mgonjwa, lakini hufanywa kwa siri na mgonjwa anapofanyiwa upasuaji upya huwa haambiwi sababu ya kumpasua tena.


    Baadhi ya wogonjwa waliolazwa katika hospitali hiyo walidai kuwa uzembe kama huo ni wa kawaida kufanyika hospitalini hapo na kudokeza kwamba, hata akina mama wanaojifungua wengine hupewa watoto ambao si wao na wengine huambiwa uwongo kwamba mtoto amefariki muda mfupi baada ya kuzaliwa.


    Naye Profesa Museru alikiri kuwepo kwa madai hayo na kusema kwamba, amesikitishwa na tukio hilo na kwamba aliamua kufikisha taarifa hizo wizarani.


    Profesa Museru alisema pia wameunda tume ya kuchunguza madai hayo ambayo itaanza kazi leo na kutoa majibu kesho kutwa.


    "Ni kweli kuna tukio la aina hiyo hapa hospitalini, lakini kuna taratibu nimeanza kuzichukuwa na sasa hivi ninapozungumza nawe nipo kwenye kikao cha kuunda tume ya kufuatilia na siwezi kukiri au kukataa kuwa ni uzembe, ndiyo maana tunaunda tume ya kuchunguza suala hilo na pia nimeishapeleka taarifa wizarani," alisema Profesa Museru.
     
  2. J

    Judy Senior Member

    #2
    Nov 5, 2007
    Joined: Aug 13, 2007
    Messages: 195
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ee Mungu turehemu waja wako.Ni vipi bongo kuna vioja hivi? Kweli hebu tuongelee hili jambo kiundani.Its time hapo Muhimbili pasafishwe. Doctors wengi wana private hospitals, sitaki kuamini huwa wana haraka za kwenda huko hadi wanafanya uzembe huu mkubwa.
     
  3. Idimi

    Idimi JF-Expert Member

    #3
    Nov 5, 2007
    Joined: Mar 18, 2007
    Messages: 8,618
    Likes Received: 816
    Trophy Points: 280
    The situation seems worse than we can imagine! Hawa ni maktari wenye shahada zao kweli? Ina maana hawakuwa na mafaili ya wagonjwa hawa kiasi cha kuitukanisha taaluma yao namna hii?
    Shame on them
     
  4. S

    S. S. Phares JF-Expert Member

    #4
    Nov 5, 2007
    Joined: Nov 27, 2006
    Messages: 2,140
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Sina la kusema ila tu...Binafsi nimeongeza muda wa Maombi na Sala kwa Muumba Mbingu na Dunia katika miezi ya hivi karibuni...nawaombeni wanabodi mfanye hivyo pia...hali ni MBAYA SANA.
     
  5. K

    Koba JF-Expert Member

    #5
    Nov 5, 2007
    Joined: Jul 3, 2007
    Messages: 6,064
    Likes Received: 435
    Trophy Points: 180
    ...at least tumerudi kwenye discussions za nchi yetu maana JF was getting in my nerve ukiangalia front page was just about mafisadi topic after topic from kina tambalizeni..kizota kizota,CCM CCM balaa balaa tuu...glad sasa ni really issue.
     
  6. A

    Asha Abdala JF-Expert Member

    #6
    Nov 5, 2007
    Joined: Mar 21, 2007
    Messages: 1,135
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Jamani jamani jamani

    Hawa watatuulia watoto wetu.

    Lakini najiuliza, na hao wagonjwa walikuwa wamezidiwa kiasi cha kushindwa kukataa?

    Hasa yule aliyekuwa anaumwa mguu, alipotaka kukatwa kichwa mbona hakulalamika? au walimpiga ganzi kabla haya ya kumjulia hali?

    Huu nao ni UFISADI na MATUMIZI MABAYA YA OFISI YA UMMA.

    Asha
     
  7. Rufiji

    Rufiji JF-Expert Member

    #7
    Nov 5, 2007
    Joined: Jun 18, 2006
    Messages: 1,592
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Hawa madokta inabidi waadhibiwe tena nadhani ikiwezekana wanyanganywe license zao ili wasiweze kupractise tena. Huu ni uzembe ambao hauwezi kuwa tolerated hata kidogo , we have to hold these doctors responsible.
     
  8. m

    mTz JF-Expert Member

    #8
    Nov 5, 2007
    Joined: Aug 20, 2006
    Messages: 283
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Sasa si ndio maana waheshimiwa wetu wanaenda kutibiwa nje! maana wanajua hapo MNH kifo nje2.
     
  9. B

    BroJay4 JF-Expert Member

    #9
    Nov 5, 2007
    Joined: Aug 27, 2007
    Messages: 237
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    OOH,MUNGU WANGU,i can't believe this,yaani ni maumivu wanayoyapata hao ndugu zetu ni makubwa.Huu uzembe gani jamani,hapana hii imezidi,kweli Tanzania tuna matatizo mengi,tunalaumiana kwenye siasa weee,na wataalam wetu ndo kabisa,unajua baadhi ya madaktari ni walevi,wengine wanavuta bangi,wengine wana mawazo ya kupata kitu kidogo,ukichanganya na ugumu wa maisha na mishahara midogo,lazima vitu vya kijinga kama hivi kutokea,aibu ilioje hii.EE MUNGU BABA wasaidie hao wagonjwa,AMEN.
     
  10. Mwanamalundi

    Mwanamalundi JF-Expert Member

    #10
    Nov 5, 2007
    Joined: Aug 30, 2007
    Messages: 2,842
    Likes Received: 210
    Trophy Points: 160
    Huu ni uzembe wa hali ya juu sana. Waliosababisha uzembe huu wanatakiwa kufunguliwa mashtaka mahakamani. Mkuu wa shirika la muhimbili inabidi awajibike maramoja ili kurudisha imani kwa wagonjwa. Vilevile kulinda "corporate image".
     
  11. Kana-Ka-Nsungu

    Kana-Ka-Nsungu JF-Expert Member

    #11
    Nov 5, 2007
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 2,260
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Hii ni another issue of medical negligence na waathirika wa hii mix-up wana chance nzuri ya kuagana na umasikini kama watapata solicitor mzuri na kufile claim. Si mtaalamu sana kwenye mambo ya sheria lakini ni wazi kwamba these guys are entitled to compesation kwa maumivu waliyoyapata, gharama za matibabu (if any), loss of income kwa muda wote ambao wameshindwa au watashindwa kujiingizia kipato cha kujikimu wao pamoja na familia zao.
    Kwa upande wa madaktari waliohusika na uzembe huu,sina hakika kama kuna chombo ambacho kina monitor standards za utendaji wao hapo nyumbani. Normally kwenye nchi za wenzetu zilizoendelea wangeitwa mbele ya chombo hicho for a discpilinary hearing, depending on jinsi watakavyojitetea mbele ya chombo hicho na uzito wa kosa lenyewe- outcome inaweza kuwa warning, suspension au kuwa struck off kama ni gross misconduct.
    Sidhani kama its the right decision kaka Kitila kuanzisha petition hapa ili kuwafukuza hawa madaktari. Kwanza this is a very unsual scenario, something that doesnt happen everyday na naona ni vizuri wakapewa nafasi wajieleze, they didnt do this on purpose I believe and these things happen all over the world (soma hizo story mbili hapo chini ujionee mwenyewe).


    GMC CLEARS GYNAECOLOGIST WHO MISTREATED WOMAN WITH STOMACH PAINS


    Dr May Mammo was working as a consultant obstetrician and gynaecologist at Bassetlaw Hospital in Worksop when a woman in his care died following a hysterectomy operation.

    He denied misconduct. At a GMC fitness to practice hearing this week he was cleared of the charge.

    The hearing had heard that Mammo should not have carried out the inappropriate treatment
    and should have considered alternative treatments.

    The woman had the surgery after suffering from stomach pains.

    She died following surgery at Bassetlaw Hospital in 2001.

    In actual fact the stomach pains had probably been caused by fibroids and HRT.

    Mammo's failure to diagnose accurately the cause of the patient's stomach pains led to him inappropriately treating her by operating unnecessarily.

    The misdiagnosis led to a decision to perform a hysterectomy which was the cause of her death.

    It is thought that the operation posed a risk to the patient because she suffered from angina and the operation would have put her at risk of heart attack.

    The patient died the day after the operation from a suspected heart attack.


    Mums Swap Back Babies That Were Mixed Up
    Oct 10 2007 By Mark Ellis

    Couples Raise Each Others' Kids As Theirs After Blunder Parents Were Handed Wrong Tots In Hospital

    TWO mums given the wrong babies in a hospital mix-up are saying painful goodbyes to the little girls they have loved for 10 months.

    Babies Nikola and Veronika will be reunited full-time with their biological mums just before Christmas.

    Mums Jaroslava Trojanova and Jaroslava Cermakova, who gave birth just 18 minutes apart, met last week to plan the swap.

    And they agreed to gradually spend more and more time together before the final handover.

    The blunder only came to light when Miss Trojanova's partner Libor Broza was stung by workmates' jibes that blonde baby Nikola looked nothing like the couple, who are both dark.

    To their shock, DNA tests revealed that Libor, 29, was not the father - and his 25-year-old partner was not her mother.

    A fortnight later, they discovered their real daughter, Veronika, was living with Mrs Cermakova and her husband Jan in a village 20 miles away.

    Both couples now plan to sue Trebic Hospital in Brno in the Czech Republic for £250,000.

    Lorry driver Libor said yesterday: "It was a total shock. I just cried for two hours solid and Jaroslava was inconsolable.

    "We have raised Nikola for the past 10 months. She's a beautiful little girl who's always smiling and it's impossible to imagine her now living apart from us.

    "But at the same time just 20 miles away lives our real daughter."

    He added: "We have missed so many milestones in Veronika's life - her first teeth and her first steps.

    "Now we are determined not to miss her first birthday and her first Christmas."

    The girls were born on December 9 last year and both sets of parents were puzzled when they were weighed the following day.

    Nikola weighed less than 6lb, compared with a birth weight of more than 7lb, and Veronika appeared to have put on 1.65lb overnight.

    But staff reassured the parents the birth weights must have been recorded wrongly.

    The Cermakovas say photos show Veronika was tagged with just a number.

    Miss Trojanova, who is still breast-feeding Nikola, said: "Nikola is my little angel and so far I don't have any feelings for Veronika. I wish I could live with both of them."

    Libor explained he secretly had a DNA test which revealed he was not Nikola's father.

    When he confronted his partner, she insisted he must be the father and had a DNA test herself, which revealed the shocking truth.

    The hospital has declined to comment publicly but its director Petr Mayer this week delivered a written apology to the couples.
     
  12. Kitila Mkumbo

    Kitila Mkumbo Verified User

    #12
    Nov 5, 2007
    Joined: Feb 25, 2006
    Messages: 3,344
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Interesting phrase, lakini sijui kama huu msamiati upo kwenye taasisi zetu za umma. Nafikiri kule kuna kulinda "boss's image"! Hapo kila mtu utasikia anaongelea kumlinda huyu mkurugenzi na hao madaktari hatari. very few will speak about the victims. Tuna shida kubwa kwenye ile nchi niipendaye. But we must do something individually and collectively. We cant afford to just sit, watch and cry!
     
  13. Kitila Mkumbo

    Kitila Mkumbo Verified User

    #13
    Nov 5, 2007
    Joined: Feb 25, 2006
    Messages: 3,344
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145

    Sasa utaona wenzako kama watatia neno hapa. Utawasikia utakapoanza habari za nani amekuwa nani kwenye CCM, Mtikila kakamatwa, JK kalala sijui na nani, mara Mbowe ana biashara gani sijui. Yes, these issues are important, but I guess there are important issues that as individual members here and as JF we need to give priority to.
     
  14. Ibrah

    Ibrah JF-Expert Member

    #14
    Nov 5, 2007
    Joined: Mar 22, 2007
    Messages: 2,709
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Nami hilo ndilo nililifanya mara baada ya kusikia hayo.
    Pia niliwashirikisha wafanyakazi wenzangu asubuhi nilipoingia kazini.

    Yaani bado najiuliza yawezekana sikukuu ya wajinga imebadilishwa kutoka Aprili hadi Oktoba.
     
  15. Nungunungu

    Nungunungu JF-Expert Member

    #15
    Nov 5, 2007
    Joined: Feb 13, 2007
    Messages: 312
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mzee Yebo yebo ingawa sikupingi lakini haya mambo hayataondoka kwa Maombi na Sala.Tutafute suluhisho la kudumu kama jamii.
     
  16. k

    kalld Member

    #16
    Nov 5, 2007
    Joined: Jun 14, 2007
    Messages: 89
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    tusichukue sheria mkononi huwezi jua hali hii imetokeaje,tujiulize hawa wagonjwa waliingizwa pamoja kwenye chumba cha upasuaji?kuna vyumba ambavyo wagonjwa wanaingizwa wawili na wakati madaktari wameshajitayarisha? sasa kama ni uzembe basi hautakuwa wa dactari pekee,nurse anaeleta mgonjwa na msaidizi ktk upasuaji,hata mtoa dawa ya usingizi wote hao hawakutambua?hapa si dactari pekee wa kulaumiwa!
     
  17. Kitila Mkumbo

    Kitila Mkumbo Verified User

    #17
    Nov 5, 2007
    Joined: Feb 25, 2006
    Messages: 3,344
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145

    You are very right. Tumeomba sana, na huenda tumeshapewa hicho tunachoomba lakini hatutaki kukitumia!
     
  18. YournameisMINE

    YournameisMINE JF-Expert Member

    #18
    Nov 5, 2007
    Joined: Aug 29, 2007
    Messages: 2,463
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 145
    Makosa kama hayo ni ya kawaida sana mahospitalini worldwide, hasa pale kunapokosekana protocol ya kueleweka ya jinsi gani mambo yafanyike.
    Mwaka jana mwezi kama huu ktk hospitali ya Milford, Massachussetts, a small town maili chache nje ya Boston... mama mmoja ilikuwa afanyiwe cholecystectomy tena laparascopic (yaani operation ya kuondoa gallbladder kwa kutumia kamera). Badala yake surgeon akapasua na kuondoa Kidney, yaani surgeon akajagundua hilo kosa baada ya kupata phone call toka kwa pathologist, kwamba "hizi tissues ulonitumia mbona kama za kidney??," Ndio ikawa toba............doctor alikuwa suspend wakti wa investigation, latest ni kwamba anafanyakazi ya upasuaji lakini under supervision.
    Huku protocol ni kwamba kunakuwa na checks, double checks na crosschecks over and over again kabla ya surgery au hata nurse kugawa dawa wodini. Lakini haina maana kwamba hakuna makosa!!, ila inasaidia sana kwani ni machache na kama yakitokea basi ni uzembe wa hali ya juu!!. Yani hawa jamaa inafikia point baadhi ya hospitali utakuta sehemu ambayo itafanyiwa upasuaji imechorwa/kuandikwa na marker pen kwamba "this is the right arm, leg or whatever." Cha muhimu sana ni protocols, ambazo lazima zifuatwe na atakaye shindwa au kupuuza basi out of the door he/she goes!!!.
     
  19. C

    Choveki JF-Expert Member

    #19
    Nov 5, 2007
    Joined: Apr 16, 2006
    Messages: 448
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Nimesoma hiyo habari na imeniacha hoi!, Wengi mmechangia na na tutaendelea kuchangia. Tatizo wengi tunaliona na tunashindwa kuelewa kuwa limeanzia wapi hadi ikawa hivi. Mimi nadhani hili lililotokea ni mfano mdogo tu wa nchi nzima na system nzima inavyotakiwa kubadilishwa.

    Huu ni uzembe ambao umetokana na malimbikizo ya uzembe wa system nzima ya nchi ambayo imekuwa haifanyi kazi, tofauti ni kuwa hapa huhitaji kutafakari na kufikiri saana kuuelewa UOZO wa system nzima inayotawala Tanzania sasa hivi. Yaani uzembe huu hawezi kutupiwa Muungwana pekee, unarudi nyuma sana, haukuanzia kwa Mmachinga, au Mzee Ruksa, mizizi yake ipo deeper that that. Uzembe huu ni matokeo ya kutowajiba kwa baadhi ya viongozi baada tu ya uhuru na wakaweza ku gate away na upuuzi waliokuwa waufanya. Kwa bahati mbaya zaidi ni kuwa sasa vigogo wazembe na mbumbumbu ndo wengi, utadhani wanaambukizana, na kila siku wanaongezeka.

    Huu ni mfano mdogo tu wa muhimbili (MOI), je vioja vya malipo hewa serikalini nani hajasikia?. Mamilioni yanayopotelea benki kuu nani hayafahamu? Je Maksi za chupi vyuoni nani hajasikia? undugunaizesheni na udininaizsheni kwenye sehemu muhimu nani asyefahamu?, Sasa basi ukijumlisha hivyo vyote ndo unapata haya yaliyotokea muhimbili....Yaani hali ni mbaya saaana.


    Nadhani mmesikia kuwa hata hao madaktari hawajakwenda kuuliza, au kuwajulia hali hao majeruhi wao wanaendeleaje, je huu ni uzembe, ujinga au kiburi?- mjuao nifahamisheni hapa!

    Namaliza kwa kuwaombea wahusika wapate nafuu, hususani huyo aliyejeruhiwa kwa pasuliwa kichwa bila sababu yeyote!

    Ama kweli kuishi kwingi ni kuona mengi!
     
  20. Mtoto wa Mkulima

    Mtoto wa Mkulima JF-Expert Member

    #20
    Nov 5, 2007
    Joined: Apr 12, 2007
    Messages: 690
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Duh I have never seen such negligence nadhani hii imepita hata ile cheki ya Kikwete. Hivi ni kweli au mnatania jamani? Hii nigligence ni ya hali yajuu kweli kama ni matatizo tunayo sijui hii watu wa vyombo vya magharibi wakiikamata itakuwa je. Ndio maana wenzetu huwa wanatudharau tuko kama tunatumia sijui nini kufikiria. Mimi naona jamaa aliesema tuko less inteligent alikuwa sahihi na naamini angepatiwa Nobel prize ya pili. Yaani mtu unapasuliwa kichwa wakati huna tatizo la kichwa? Hawa ndio wasomi wetu je ambao hawajaenda shule watafanya nini?

    Cheza na kila kitu lakini usicheze na mwili au maisha ya mtu. Hawa jamaa wanatakiwa wasimamishwe kazi mara moja wanyang'anywe lesseni zo na wapelekwe mahakamani kwa kosa la kujeruhi. Naamini maisha ya watanzania wengi yanatokana na uzembe wa madakitari wetu.Utaenda kupima ngoma wakuambie unayo kumbe huna, mke wako anaweza jifungua ukapewa mtoto wa wengine. Nimeogopa kabisa wakuu duh hii kali Haki ya Mungu tumekwisha maana kila pande inatugeuka nadhani tunamatatizo ambayo mizizi yake ni mirefu.
     
Loading...