Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Inanisikitisha sana

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by BRO LEE, May 7, 2012.

  1. BRO LEE

    BRO LEE JF-Expert Member

    #1
    May 7, 2012
    Joined: Dec 25, 2011
    Messages: 570
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 45
    Kuna jambo ambalo huwa linanisikitisha sana ninapohudhuria baadhi ya misiba, jambo hilo hunifanya hata nitokwe na machozi hata kama wahusika wa msiba si wa2 wa karibu. Jambo hilo nimekutana nalo tena leo hii si msibani bali katika dadadala.

    Kuna mama m1 alikuwa analia kuwa kwikwi na kwa uchungu mkubwa, ikabidi abiria wa karibu amwulize kulikoni, ndipo alipofunguka kwamba amepewa taarifa kwamba mumewe amefariki!, ikabidi abiria waanze kumpa pole na kutupa lawama kwa aliye mtaarifu kwa njia ya simu. Mama huyu alipokuwa anafarijiwa ndipo alipoaanza kulia zaidi na kusema mumewe kamwachia watoto wa4 na wa kwanza yupo darasa la nne atawatunza vipi.

    Suala la wanawake wanapofiwa kulia kwa uchungu kwa kuwaza mzigo wa familia ulioachwa na marehemu ndo huniumiza, mara nyingine utamsikia mama anasema kwanini umeniachia huu mzigo, bora ningetangulia mm, nilikwambia tufanye... ukabisha sasa watoto nitawapeleka wapi n.k.

    Napenda kufahamu kutoka kwako je mazingira haya ya kuliliwa ukifa kwa minajili ya matatizo utakayoacha nyuma unayaona/kumlilia marehemu mumeo kwa mzigo wa familia anayoacha unayaona? Kwa wewe ambaye mme akiondoka duniani leo bado utakuwa hutatetereki kwa maswala ya kiuchumi unashauri nini?

    Nini kifanyike katika familia ili mmoja anapotangulia mbele ya haki anayebaki amkose/am-miss kwa yale mambo ambayo ni passion zaidi? mf. mke alie akisema mme wangu umeondoka tabasamu lako nitalipata wapi, upole wako nitaupata wapi? n.k
     
  2. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #2
    May 7, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Mambo mengine sio rahisi kuyasema kwa sauti; lkn nina uhakika kila anavyokuwa mwenyewe analia kwa ajili ya hayo na mengine tusoyajua!
     
  3. Jestina

    Jestina JF-Expert Member

    #3
    May 7, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 4,768
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    inabidi kama ni mwanaume na mkeo ni mama wa nyumbani,tafuta ka shughuli/kibanda.... ka kumzoeza mkeo kuwa na financial freedom hii itamjengea kujiamini zaidi....
     
  4. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #4
    May 7, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    hili liko kwa namna tofauti sana, inategemea aliyekufa kaenda akiwa na umri gani na aliowaacha wakoje kimaisha. kama akiondoka baba kaacha watoto wadogo ni dhahiri kuwa mama atalia kwa mengi. na hata kama atakuwa hajaacha tegemezi la kimaisha basi mkewe atalia kwa kukumbuka upendo na huruma za mumewe and this applies the same anapokufa mama
     
  5. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #5
    May 7, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    hiyo inaapply padogo sana ma dia nimewahi kushuhudia mtu anahela but alilia kwasababu ndugu siku hiyo hiyo walitia kufuli nyumba. wewe bwana hasa akina mama wanalia kwa mengi
     
  6. BRO LEE

    BRO LEE JF-Expert Member

    #6
    May 7, 2012
    Joined: Dec 25, 2011
    Messages: 570
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 45
    Hebu funguka, imagine hutaki hilo litokee kwako utafanya nini?
     
  7. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #7
    May 7, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    Broo lee kitu binafsi mimi na mr huwa tunashirikiana kwa kila jambo kiasi kwamba kila kitu tunakifanya sisi peke yetu. hatunaga 3rd person kwetu. hii inanipa confidence on what we possess as our assets. pia inawanyima ndugu nafasi ya kuyaingilia maisha yenu
     
  8. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #8
    May 7, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    kuna baadhi ya akina baba wanawafanya wake zao hama watumishi wa ndani.

    Hawataki wamiliki hata kikombe.
     
  9. Vaislay

    Vaislay JF-Expert Member

    #9
    May 7, 2012
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 4,511
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    gemezi ndo unaowaumiza walio wengi..lakin akiwa kama mama wa kujituma atalia kumpoteza mumewe na sio ataleaje watoto.
     
  10. Asnam

    Asnam JF-Expert Member

    #10
    May 7, 2012
    Joined: Jan 18, 2012
    Messages: 4,271
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Kulea hao watoto hadi wajitegemee si lelemama mfano alizoea kula vyuku mmewe ndo mtafutaji ni mzigo.nashauri wapendwa tuweke akiba benki za watoto tuwekeze nguvu kujijenga mfano ukiweza nunua hata viwanja vitano jenga pangisha au kodisha watu walime as means of income kwa familia.
     
  11. ummu kulthum

    ummu kulthum JF-Expert Member

    #11
    May 7, 2012
    Joined: Feb 6, 2012
    Messages: 2,792
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    kwa kweli hii kitu kipo na kinaumiza sana hata kama humjui aliyekufa, ni kwamba huyo marehemu anakuwa hajaweka wazi mambo yake kwa mkewe na ndio maana mama hajui pa kuanzia ni vyema akinababa mkashirikisha akina mama kwa kila kitu hata kama ukifa talia kwa sababu sitakuona tena lakini sio ntaishi vp na watoto.
     
  12. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #12
    May 7, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,245
    Trophy Points: 280
    Kwani hao wanawake wanashikiliwa mikono wasimiliki mali? Eboo! Saa ingine wanawake tunajilegeza mno bana!
     
  13. MadameX

    MadameX JF-Expert Member

    #13
    May 7, 2012
    Joined: Dec 27, 2009
    Messages: 7,848
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Kama una mali na kauwezo fulani, wekeza akiba benki ya watoto ya hapo baada ikiwezekana andika wasia hii itawalinda watoto na mama yako endapo itatokea kinyang'anyiro cha mali toka kwa ndugu wa mume.

    Kama hauna chochote hapo ndo kasheshe mwache mama alie bwana.....kama walivyosema atalijua jiji
     
  14. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #14
    May 7, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    aisee kitu kama hicho kinasikitisha sana ndio maana nchi zilizoendelea wana life insurance ambayo wanalipa pesa kidogo kwa mwezi kwa hiyo hata siku mwanaume ukirudisha namba..una uhakika kua wife na kids wako taken care of... but kwa hapa bongo inasikitisha sana...watoto wanne usawa huu unaanzaje anzaje...its a very sad situation and i really feel for the woman and her family:thinking:
     
Loading...