Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Inafaa kupunguza matumizi ya soda

Discussion in 'JF Doctor' started by KWI KWI, May 27, 2011.

  1. KWI KWI

    KWI KWI JF-Expert Member

    #1
    May 27, 2011
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 286
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Risks Of Drinking Soda

    1. Soda has been known to comprise certain chemicals that make you feel dehydrated. This is the reason why, even after drinking lots of soda, you continue to feel thirsty.
    2. Every can of soda contains carbonic acid, which is a highly corrosive material. Hence, regular and frequent consumption of drinking soda can cause unimaginable damage to the human body.
    3. One of the prime side effects associated with the consumption of soda is that it is high in sugar content. This leads to the development of a number of health problems, like obesity and oral decay. Consumption of any form of aerated drink containing soda means that there is consumption of empty calories, which results in weight gain.
    4. There is high sugar content and too much fructose corn syrup in soda. Too much consumption of the drink can easily make you put on excessive weight.
    5. Soda does not have any nutritional value. Drinking it regularly means that you are just adding on empty calories.
    6. Excessive consumption of soda can result in high blood sugar, which can lead to faintness, rapid heart rate, and dehydration.
    7. Since soda contains too much sugar and acid, it can play havoc with your oral health. Not only does it dissolve the calcium out of tooth enamel, but can also cause a lot of cavities.
    8. Soda is also loaded with caffeine, which is a stimulant, the reason why it develops into an addiction soon. Consumption of excess of caffeine can cause irritability and restlessness.
    9. In case you are consuming soda from a can, you must be aware of the fact that aluminum has been found to be a contributing factor in Alzheimer’s disease, which is an incurable, degenerative and terminal mental condition.
    10. Caffeine removes calcium from our bodies. So, if you are drinking too much soda, you are also ingesting too much calcium, which ultimately will affect the strength of your bones.
    11. Irritability, restlessness, tension, insomnia, excitement and gastrointestinal disturbance are some other side effects of caffeine, which often result from high consumption of soda.
    NB:TUNAPOTAKA UBORA WA AFYA ZETU,INAFAA KUPUNGUZA MATUMIZI YA SODA NA BADALA YAKE KUTUMIA VINYWAJI VYENYE VIRUTUBISHI MUHIMU KAMA VILE MAJI YA MATUNDA,MAZIWA,MADAFU AU AINA MBALIMBALI ZA MBOGA MFANO KAROTI.
     
  2. itnojec

    itnojec JF-Expert Member

    #2
    May 27, 2011
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 2,172
    Likes Received: 198
    Trophy Points: 160
    kwa hali hii nitaanza kunywa chai na karoti.
     
  3. jouneGwalu

    jouneGwalu JF-Expert Member

    #3
    May 28, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,648
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Ebwana kweli, ahsante mkuu!
    Kilasiku watu wananiambia kuwa soda sio nzuri ila sijawahi kupewa maelezo ya kisayansi kama haya.
    Naanza kuchukua hatua sasa
     
  4. KWI KWI

    KWI KWI JF-Expert Member

    #4
    May 28, 2011
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 286
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Pia nilisikia(Sina uwakika na hili) kuwa Unjwaji wa soda una''negative'' impact katika vina saba....unazaa mtoto hafanani na wewe kabisa.
     
  5. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #5
    May 28, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,673
    Likes Received: 2,839
    Trophy Points: 280
    Dah!! Sasa iliyobaki ni kunywa maji!
     
  6. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #6
    May 29, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,054
    Likes Received: 706
    Trophy Points: 280
    mkuu ni kweli lakini kwa juice ya kutengeneza mwenye inamadhara pia..mfano juice ya maembe, karati,maparachichi nk
     
  7. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #7
    May 29, 2011
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,699
    Likes Received: 204
    Trophy Points: 160
    Ndo maana mimi nakunywa bia tu!!
     
  8. MartinDavid

    MartinDavid JF-Expert Member

    #8
    May 29, 2011
    Joined: May 22, 2009
    Messages: 854
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    With all that i think the best thing in water and fruit juice..

    Bia just the same as sodas
     
  9. Smartboy

    Smartboy JF-Expert Member

    #9
    May 29, 2011
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 1,110
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Mkuu asante sana. Ila mi nakuja coke na pepsi ndo hatari zaidi
     
  10. Kunta Kinte

    Kunta Kinte JF-Expert Member

    #10
    May 29, 2011
    Joined: May 18, 2009
    Messages: 3,550
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Wakuu kwa nini siku zote vilivyo vitamu vinakuwa na madhara!
     
  11. C

    Caroline Danzi JF-Expert Member

    #11
    May 29, 2011
    Joined: Dec 19, 2008
    Messages: 3,587
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Nashukuru sana jamani, mimi nakunywa soda mpaka nachanganyikiwa. Watoto wangu nao wameniiga sasa ni hatari zaidi. Sasa kuanzia leo nafuta soda kwenye fridge nimeprint hii nimeibandika kwenye fridge, bahati nzuri hisi shule zimetusaidia watoto wanaelewa kiingereza ili nao wasome waogope na wasiniingize kwenye vishawishi vya kunywa soda.

    Nilikuwa nasikia watu wanasema nikapuuzia. Asane kwa ushauri.

    Jotokezeni wengi kutushauri.

    God bless you brother!
     
  12. KWI KWI

    KWI KWI JF-Expert Member

    #12
    May 29, 2011
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 286
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mkuu wewe unajiumiza bila kujua...fanya experiment hii rahisi...chukua cocacola moja imwage chooni kwenye ma'sinki kama ni machafu sana,kisha iache kwa usiku mzima...kesho yake asubuhi nenda kaangalie/ukasafishe..utakuta uchafu wenyewe unatoka kama umemwagia tindikari.Sasa Imagine...inavyokufanya ikiingia mwilini.
     
  13. Revolutionary

    Revolutionary JF-Expert Member

    #13
    May 29, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 457
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kila kitu kina faida na madhara, take it easy!
     
  14. blackdog

    blackdog Member

    #14
    May 29, 2011
    Joined: Jan 9, 2011
    Messages: 84
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    mkuu nilipokuwa nipo karibu na wasabato walinipatia habari za cocacola nikaachana nayo kabisa,kwani nilishaachana na bia kwa somo la leo niachane na aina zote za soda sasa fanta kwa heri.
     
  15. m

    mjinga JF-Expert Member

    #15
    May 31, 2011
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 329
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    na bia ha ha
     
  16. m

    mamanzara JF-Expert Member

    #16
    May 31, 2011
    Joined: Oct 9, 2007
    Messages: 638
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 45
    Labda coke za zamani au kuna coke za aina fulani fulani kwani nilifanya hii experiment katika sink la choo changu, kilikuwa na madoa ambayo yalikuwa hayatoki, nikamwaga coke - asubuhi nikayakuta kama yalivyo tena yameongezeka na madoa ya coke yenyewe. madoa yale yaliondoka na harpic.
     
  17. Rubi

    Rubi JF-Expert Member

    #17
    May 31, 2011
    Joined: Oct 5, 2009
    Messages: 1,609
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Ni kweli tunaangamia kwa kukosa maarifa kwa kupenda vitamu kama soda, vya kwenye ma-box, vya kwenye makopo (nyama za kopo) n.k wa kadhaa tunasahau vya asili kama mihogo na ugali wa dona na michemsho.
     
  18. Rose1980

    Rose1980 JF-Expert Member

    #18
    May 31, 2011
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 5,705
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0
    Kwa sababu vitamu.
     
  19. GAZETI

    GAZETI JF-Expert Member

    #19
    May 31, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 2,906
    Likes Received: 246
    Trophy Points: 160
    Hiyo ina madhara nayo.
     
Loading...