Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

IN Tanzania thamani ya kifo ni 8 MILLION

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ms Judith, Mar 3, 2011.

  1. Ms Judith

    Ms Judith JF-Expert Member

    #1
    Mar 3, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 2,568
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Kila kifo Gongo la Mboto fidia Sh.8.5m

    Na Muhibu Said
    3rd March 2011

    Kila aliyekufa kutokana na milipuko ya mabomu ya Jeshi la Ulinzi la Wananchi wa Tanzania (JWTZ), Serikali italipa fidia ya Sh. milioni 8.5.

    Taarifa hiyo ilitolewa jana na Kaimu Mkuu wa Mkoa wa Dar es Salaam, Said Meck Sadiki, ambaye ilizitaka familia 29 zilizofiwa na ndugu kutokana na mabomu hayo kuteua msimamizi wa mirathi ya marehemu, kwani iko tayari sasa kuilipa kila familia Sh. milioni 8.5 kama kifuta machozi.

    Agizo hilo lilitolewa na Kaimu Mkuu wa Mkoa wa Dar es Salaam, Saidi Meck Sadiki, alipozungumza na waandishi wa habari katika kituo cha kupokelea misaada kwa waathirika cha Kamati ya Maafa ya Mkoa jana.

    Alisema kwa sasa kinachotakiwa kufanywa na familia za marehemu, ni kufungua mirathi mahakamani ili kumteua haraka msimamizi wa mirathi, ambaye ndiye atakayelipwa fedha hizo kwa niaba ya warithi.

    Sadiki alisema utaratibu huo ndio unaostahili kufuatwa, kwani utasaidia kuepusha migogoro inayoweza kujitokeza ndani ya familia iwapo fedha hizo zitatolewa kiholela.

    Alisema hadi kufikia jana, watu waliothibitika kufariki dunia kutokana tukio hilo, ni 29 akiwamo aliyefia nyumbani Kinyerezi wiki iliyopita na mwingine aliyefia katika Hospitali ya Taifa Muhimbili (MNH) juzi.

    source: :: IPPMEDIA
     
  2. M

    MsandoAlberto JF-Expert Member

    #2
    Mar 3, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 1,019
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Ambayo ni sawa na 348 mil.

    Kwa hiyo serikali haitatumia zaidi ya Bil 1 kulipa fidia ya vifo na mali.

    Mungu ibariki Tanzania.
     
  3. CPU

    CPU JF Gold Member

    #3
    Mar 3, 2011
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 3,871
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Mi sijaelewa!

    Yaani familia ina watu 6, wamekufa watu wa5 so nae atalipwa mil 8.5 au?

    Halafu hilo neno KIFUTA MACHOZI naona kama matusi kwa wafiwa. Taifa Stars walivyofungwa Kombe la Mto Nile kule Egypt walipewa kifuta machozi, waliokufa nao kifuta machozi? Hivi kumpa mtu aliyepoteza mke na watoto wawili Mil 8.5 ndo umemfuta machozi???
     
  4. PPM

    PPM JF-Expert Member

    #4
    Mar 3, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 839
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Kuna Michango mingi sana iliitishwa, wewe binafsi ulichangia kiasi gani? na unataka Serikali ilipe kiasi gani? Tuache kulalamikia kila kitu kinachofanywa na serikali
     
  5. Ms Judith

    Ms Judith JF-Expert Member

    #5
    Mar 3, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 2,568
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    nimesikia na JKT watajenga nyumba, kwa hiyo hakuna fidia ya pesa kwa mali zingine kama TV, nguo, mafriji majiko nk zilizoteketea na mabomu!

    yaani nchi yetu hii, basi tena. inauma sana,
     
  6. Jembe Ulaya

    Jembe Ulaya JF-Expert Member

    #6
    Mar 3, 2011
    Joined: Oct 27, 2008
    Messages: 456
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Halafu zingatia kwamba kuna wabunge takriban 380 wanapewa mikopo ya milion 90 kila mmoja kununua mashangingi, ambapo serikali inalipia nusu ya huo mkopo. Yaani milioni 45 mara 380 ni bilioni 17!

    Kidumu chama cha mapinduzi.
     
  7. Mujumba

    Mujumba JF-Expert Member

    #7
    Mar 3, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 854
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Eti Waliokufa gongo la mboto watapewa milion 8. Walikufa 25. Mawaziri wapo 49 milion 12 wanapokea kila mwezi, milion 8 kama ni baba wa familia itawafanyia nini watoto wake? Tanzania nakupenda kwa moyo wote. Kidumu chama
     
  8. Click_and_go

    Click_and_go JF-Expert Member

    #8
    Mar 3, 2011
    Joined: Nov 21, 2010
    Messages: 451
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    duh!!!
     
  9. CPU

    CPU JF Gold Member

    #9
    Mar 3, 2011
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 3,871
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Nataka kujua walikadiria vipi kupata Mil 8.5 na sio chini au zaidi?
     
  10. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #10
    Mar 3, 2011
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Jamani naomba msiniaribie siku kwa mi'bad news ya nchi hii.
    kila kukicha ni uozo tuu.
    aah! mi nshachoka bana.
     
  11. matwi

    matwi JF-Expert Member

    #11
    Mar 3, 2011
    Joined: Sep 2, 2009
    Messages: 276
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    no!! ni mil 8.5 kwa mtu mmja kwahiyokama wamefariki 5,zidisha hiyo hela mara 5
     
  12. Relief

    Relief JF-Expert Member

    #12
    Mar 3, 2011
    Joined: Aug 6, 2010
    Messages: 255
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hivi hawa wakina Zitto na wenzao walioko humu jamvini mbona mada hizi hawachangiagi? au haziwagusi moja kwa moja nini? Haya ni matusi kwa wafiwa, dhihaka kabisa. Au ndo yale ya waache wafu wawazike wafu wao, jamani hiki ni nini mbona mi sielewi, uwiiii............... nyie wanasiasa, mbona hamtii neno humu??
     
  13. Mujumba

    Mujumba JF-Expert Member

    #13
    Mar 3, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 854
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    na ndio mana nampenda Godbless Lema amezikataa hizo pesa zao
     
  14. K

    KIDUNDULIMA JF-Expert Member

    #14
    Mar 3, 2011
    Joined: Aug 18, 2010
    Messages: 743
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    hakuna samani halili ya uhai wa mwanadamu hivyo serikali hutoa kiasi cha fedha kulingana na uwezo wake. uhai ungekuwa na thamani basi wangelipwa kwa thamani hiyo. labda mtusaidie kukokotoa thamani ya uhai ili uwe mwongozo kwa serikali kuwalipa wahanga mbalimbali hapa nchini na kwingineko duniani
     
  15. Paw

    Paw Content Manager Staff Member

    #15
    Mar 3, 2011
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 1,970
    Likes Received: 96
    Trophy Points: 145
    Money can buy anything now a days
     
  16. Freema Agyeman

    Freema Agyeman JF-Expert Member

    #16
    Mar 3, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 2,802
    Likes Received: 782
    Trophy Points: 280
    Kifo is not worth thamani yeyote ya pesa.

    Ifike wakati tutumie njia nyingine kuwafariji wafiwa.
     
  17. M

    Mountainmover Member

    #17
    Mar 3, 2011
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 46
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 15
    Hiyo ni rambi rambi ya serikali. Lazma tutambue kifo cha mtu hakilipwi ila tunawezatoa rambi rambi tu. Naipongeza serikali kwa uamuzi huo kwani hata ingetoa bilioni moja kwa kila familia isingetosha kuondo majonzi kwa wafiwa.
     
  18. m

    mubi JF-Expert Member

    #18
    Mar 3, 2011
    Joined: Feb 3, 2010
    Messages: 228
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Kwa Fisadi hiyo kwake ni sahihi ili ajilinde yeye na familia yake wakapate matibabu nchi za nje, watoto wao wasome shule nzuri za Ulaya....saa ngapi awaze kumlipa mfu ambae anaonekana kama mleta kiwingu kwenye system yao. Mungu Bariki Tanzania na Watanzania wote.
     
  19. Sigma

    Sigma JF-Expert Member

    #19
    Mar 3, 2011
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 5,017
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Uozo, Uchakachuaji,kila kitu dili bongo. Wananchi wapigwe mabomu na wanjeshi hadi kuuawa ishakuwa dili.
    Tegemea vifo hewa, nyumba hewa kadhaa.
    Kifuta machozi..... Good Lord!
     
  20. birungi

    birungi JF-Expert Member

    #20
    Mar 3, 2011
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 388
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    KUFUTA MACHOZI HICHO HAKITOSHELEZI KUYAFUTA MACHOZI YA WAFIWA.
    hebu mfano amekufa baba na ameacha mama asie na kazi wala hajajiajiri na ana watoto wadogo kama wa3,atawasomesha vp atawalea vp kwa hiyo mil8.hata akifanya biashara still bado haitafanikisha lolote mbele.
     
Loading...