Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

In english

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by cc_africa, Jun 1, 2010.

  1. c

    cc_africa Senior Member

    #1
    Jun 1, 2010
    Joined: May 30, 2010
    Messages: 121
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hali zenu wakuu. UKITAKA KUMUULIZA MAMA YAKO MI NIWANGAPI KUZALIWA? KWA KiNGEREZA(OR IN ENGLISH) UTASEMAJE?
     
  2. RRONDO

    RRONDO JF-Expert Member

    #2
    Jun 1, 2010
    Joined: Jan 3, 2010
    Messages: 16,584
    Likes Received: 5,460
    Trophy Points: 280
    hivi inakuwaje hadi unamuuliza MAMA YAKO wewe ni wa ngapi kuzaliwa?
     
  3. Lucchese DeCavalcante

    Lucchese DeCavalcante JF-Expert Member

    #3
    Jun 2, 2010
    Joined: Jan 10, 2009
    Messages: 5,471
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Acha kuumiza akili yako kwa kutaka kujua zaidi lugha za watu si umeona ilivyorahisi kwa kiswahili? Tuipende na kuidumisha lugha yetu tukufu ya kiswahili. Hii inanikumbusha wakati fulani rafiki yangu Obinwa alijitambulisha kwa mzungu mmoja basi yule mzungu akamwambia "don't you have a christian name like Paul, James because your name is too difficult to pronounce?" Basi jamaa wa yule akamjibu "you know it took me so many years to be able to pronounce English names such as Paul, so you better start learning to pronounce my name properly
     
  4. Ruge Opinion

    Ruge Opinion JF-Expert Member

    #4
    Jun 2, 2010
    Joined: Mar 22, 2006
    Messages: 1,481
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Stupid question. Ni wangapi kuzaliwa duniani, Tanzania au kwa mama yako? Hivi mama yako amezaa halaiki kiasi cha wewe kushindwa kuhesabu ndugu zako mpaka umuulize mama yako?
     
  5. Fredwash

    Fredwash JF-Expert Member

    #5
    Jun 2, 2010
    Joined: Oct 27, 2009
    Messages: 561
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 45
    this is wat i like about JF..... yaaani mtu katoka huko na moshi wake sijui wa bangi aliovuta mwaka gani ndio unaishi ishia anakuja na maswali ya "HAYA MAVI YA KUKU KANYA NANI" ... na kwa kuwa hapa wako GREITI THINKAS" majibu waliyompa starehe tuuuupu.... naona kaka ss utajua kuwa uko mahali ambako ppl they dont intateini makunyanzi. hakyannai hili swali la huyu jamaa limeniacha hoi....hata MR bEaN hawezi kuuliza maswali kama hayo
     
  6. J

    JituParaTupu Member

    #6
    Jun 2, 2010
    Joined: Nov 20, 2008
    Messages: 87
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Jamani wakuu ...si ajibiwe tu! Hapa ni pa kujifunza mambo mengi yakiwemo haya madogo na pia makubwa.
     
  7. K

    Kilembwe JF-Expert Member

    #7
    Jun 2, 2010
    Joined: Aug 19, 2009
    Messages: 1,102
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Kwani mama yake ni Mwingereza? si ajabu mamake hata hicho kiingereza hakijui!
     
  8. F

    Fernandes Rodri JF-Expert Member

    #8
    Jun 2, 2010
    Joined: Apr 11, 2009
    Messages: 366
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Mimi nawapenda watu wenye hekima, wakiuliza suali kama hawajui wanaanza kumtoa kasoro muulizaji, kama hujui mimi nashauri kaa kimya
     
  9. c

    cc_africa Senior Member

    #9
    Jun 2, 2010
    Joined: May 30, 2010
    Messages: 121
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tatizo lenu m2 akiuliza swali na nyinyi namuliza, sasa nani atajibu hlo swali!! Ni simple 2 kwanini uumize kichwa. Kumjibu 2.au umuongelee maneno ya kashfa!!
     
  10. B

    Babuyao JF-Expert Member

    #10
    Jun 2, 2010
    Joined: Jun 6, 2009
    Messages: 1,729
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Baada ya kumtukana muulizaji, mjibuni basi ninyi mnaojua Ung'eng'e! Mwuliza njia zi mjinga jamani.
     
  11. Mentor

    Mentor JF-Expert Member

    #11
    Jun 3, 2010
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 16,535
    Likes Received: 3,737
    Trophy Points: 280
    Swali halijibu swali
    ila naomba dahili
    mama yako mswahili
    ama wataka kejeli!??
     
  12. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #12
    Jun 3, 2010
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,698
    Likes Received: 203
    Trophy Points: 160
    "How many younger (full) siblings do I have?" nadhani ndo itakaribia zaidi.
    Full siblings ni brothers and sisters ambao mmezaliwa kwa baba na mama mmoja, so kama kuna complication hiyo unaweza ukaongeza full kuwa more specific.
     
  13. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #13
    Jun 3, 2010
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 6,992
    Likes Received: 835
    Trophy Points: 280
    Asante kwa kutoa mwongozo. Lakini naona kama ukiuliza jinsi ulivyopendekeza utapata jibu tofauti na mtoa mada anachotaka.

    Kwa kufuata muongozo wako labda ingekuwa hivi "How many older/elder (full) siblings do I have?" Jibu litakalopatikana, muulizaji ataongeza moja ili kujua yeye ni wa ngapi kuzaliwa (i.e. If you have three elder siblings, it means you are fourth in the line).
     
  14. C

    ChiefmTz JF-Expert Member

    #14
    Jun 3, 2010
    Joined: Apr 15, 2008
    Messages: 2,210
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    What is my ordinal position in our family?
     
  15. L

    Lady JF-Expert Member

    #15
    Jun 3, 2010
    Joined: Apr 12, 2010
    Messages: 277
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Hahahahahahahahahhaahaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa1 lol! Utafikiri ni friday leo!
     
  16. T

    TWANJUGUNA Member

    #16
    Jun 6, 2010
    Joined: Jun 6, 2010
    Messages: 27
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mother's birth order:......
     
  17. Kipala

    Kipala JF-Expert Member

    #17
    Jun 6, 2010
    Joined: Jan 10, 2009
    Messages: 3,375
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Nadhani inategemea anachotaka kujua si wazi)

    Ama (akitaka kujua kuhusu mama mwenyewe): How many older and younger siblings do you have, mother?

    AU (akitaka kujua juu yeye yake mwenyewe): How many older siblings do I have ?
     
  18. c

    cc_africa Senior Member

    #18
    Jun 9, 2010
    Joined: May 30, 2010
    Messages: 121
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hapo nimefahamu. Ila nimeuliza co kwa vibaya, kama baadhi ya watu wengine walivyodhani. Mi nimeulizwa, na nikaamua kuwalizia wenzangu wenye elimu zaidi yangu.
     
  19. M

    Msavila JF-Expert Member

    #19
    Jul 1, 2010
    Joined: Jul 25, 2007
    Messages: 378
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Just ask her if you are the eldest of her children. Mom " Am I your eldest child?" jibu atakalokupa litaweza kujulisha u wangapi kuzaliwa
     
  20. Mentor

    Mentor JF-Expert Member

    #20
    Jul 2, 2010
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 16,535
    Likes Received: 3,737
    Trophy Points: 280
    Na kwa nini umuulize mama yako hivyo? kwani ana watoto wa nje? ama hamuishi nyumba moja? au wewe ni zezeta hujui kuhesabu?
    ama kila mzazi ana watoto wake-wa baba na w mama?
     
Loading...