Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Impunity

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mzee Mwanakijiji, Feb 23, 2012.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Feb 23, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,442
    Trophy Points: 280
    Our Humanity assaulted
    And our Dignity mauled
    The young among us scolded
    In the hands of our rulers we die!
    Our pain unfelt, our passion silenced
    As we run away they shoot at us
    Like those colonial days, they charge at us
    With impunity of corruption our own people betray us
    So in their hands we continue to die!


    As we run from them they chase us
    Unarmed and unprovoked they aim at us
    From our backs they shoot!
    We fall down like sacks unloaded
    And to that land we return, forcibly
    Blood splashed, guts opened
    We don't even cry!
    So in their hands we continue to die!

    Who will stand for us?
    Who will question our killers?
    Who will point a finger at them with audacity of truth?
    Shall the blood of Tanzanians continue to be spilled with impunity?
    Shall those sworn to protect liberty be allowed to violate it?
    Our voices silenced but are yours too?
    Yes we might be forgotten and forsaken
    But what happened here shall forever remain an indictment
    An Indictment of a corrupt political ruling elite!

    Dedicated to those who have wrongly and untimely died in the hands of our security forces in the past six years.

    By. M. M. Mwanakijiji - bgm
    The Voice of the Village
     
  2. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #2
    Feb 23, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,171
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    Mwanakijiji weka bandiko lako kwa kiswahili
     
  3. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #3
    Feb 23, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,442
    Trophy Points: 280
    nimeliandika kwa Kiingereza
     
  4. vipik2

    vipik2 JF-Expert Member

    #4
    Feb 23, 2012
    Joined: Nov 24, 2011
    Messages: 1,123
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135

    Ili mabwana zao waelewe kinachoendelea...
     
  5. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #5
    Feb 23, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 8,893
    Likes Received: 1,337
    Trophy Points: 280
    tribute to songea fallen citizens shot dead from behind by the killer cops..R.I.P
     
  6. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #6
    Feb 23, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,442
    Trophy Points: 280
    I believe that a new administration should dismantle this political police force and build a complete new force. It ha failed us in so many ways! Limegeuka na kuwa aibu la wale wote ambao waliwahi kulitumikia jeshi hili kwa weledi na utii mkubwa kwa nchi na Watanzania.
     
  7. gango2

    gango2 JF-Expert Member

    #7
    Feb 23, 2012
    Joined: Aug 31, 2011
    Messages: 1,014
    Likes Received: 141
    Trophy Points: 160
    mzee mwanakijiji!!!!

    pole sana ndugu yangu, naona umeandika kwa uchungu sana poem yako hii, kweli ukiisoma inasikitisha sana.

    lazima tukubaliane na ukweli kwamba hali ya sasa ni mbaya sana, hakuna haki kabisa kati ya raia na vyombo vya usalama (hapa utakubaliana nami kuwa hata CHADEMA walipokuwa wanaomba kibali cha maandamano na kukataliwa ilikuwa haina maana yeyote)

    jeshi letu la polisi now limegeuka limekuwa likiendeshwa watu wanavyotaka, tena nadhubutu kusema limekaa kichama chama (ndo mana viongozi wakuu wa jeshi hilo wakistaafu tu wanakimbilia kugombea ubunge )

    sitaki kuamini kuwa kwa hali iliyopo sasa inawalazimu polisi kutumia RISASI ZA MOTO kitawanya waandamaji ambao wamesimama wakiwa na mabango bila hata silaha yoyote. Hiii inaonyesha POLISI WETU wameshindwa kujiamini nikimaanisha hawana uwezo wa kupambana na wananchi (UOGA UMEWAJAA SANA) mpaka imefika wakati wanajihami kwa kutumia silaha kali za moto kwa watanzania wasio na hatia.

    Mbaya zaidi, viongozi wetu kuanzia ngazi za chini wamejaa uoga kiasi kwamba wanaogopa kutoa maamuzi kwa polisi hao, ETI UTAKUTA WANASUBIRI MPAKA HUYO MWENYEKITI WA CHAMA (JK) AONGEE NDO HAPO UTAKUTA KILA MTU ANAJIFANYA YUKO BIIIIIZE KUFUATILIA MAUAJI HAYO. (hapa namaanisha waziri na wizara husika, na viongozi wa jeshi lenu hilo la polisi).

    POLENI SANA WAFIWA, TUPO NANYI KWA HILI, NA NATUMAI DAMU ZA NDUGU ZENU WALIOFARIKI ZINAMAANA KUBWA KATIKA UKOMBOZI WA TAIFA HILI LILILOJAA DHURUMA, UFISADI, WIZI, UNYANYASAJI NA HATA UBINAFSIWA VIONGOZI WETU

    mungu ibariki Tanzania, mungu tubariki watanzania wapenda amani
    ameeeni..

    by GANGO2
     
  8. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #8
    Feb 23, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,442
    Trophy Points: 280
    Nani atakuwa mtetezi wa hawa ?
     
  9. satellite

    satellite JF-Expert Member

    #9
    Feb 23, 2012
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 596
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Arusha,mbeya,songea,migodini na kwingineko may their soul rest in peace
     
  10. P

    Pokola JF-Expert Member

    #10
    Feb 23, 2012
    Joined: Jul 16, 2010
    Messages: 714
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Hili shairi nimelisoma kwa hisia kama lile la Claude McCay: "If We Must Die"!!

    Asante Mwanakijiji.
    :eyebrows:
     
  11. Mlangaja

    Mlangaja JF-Expert Member

    #11
    Feb 23, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 529
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Kisha nikaisikia sauti ya Bwana, akisema, Nimtume nani, naye ni nani atakayekwenda kwa ajili yetu? Ndipo niliposema, Mimi hapa, nitume mimi. Naye akaniambia, Nenda, ukawaambie watu hawa, Endeleeni kusikia, lakini msifahamu; endeleeni kutazama, lakini msione. (Isaiah 6:9)
     
  12. only83

    only83 JF-Expert Member

    #12
    Feb 23, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 5,020
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Unajua wakati mwingine ukikaa na kutafakari sana,hali inavyoendelea hapa nchini unaweza ukatamani kufanya jambo moja la ajabu sana..Thanx MM kwa maneno yako yakutia hasira na kutia moyo pia.I hope one day,haya maneno yako yatakuwa kumbukumbu kwa vizazi vijavyo.
     
  13. Wambandwa

    Wambandwa JF-Expert Member

    #13
    Feb 23, 2012
    Joined: Dec 3, 2006
    Messages: 1,951
    Likes Received: 161
    Trophy Points: 160
    The touching poem, this is the SONG OF MZEE MWANAKIJIJI,

    The Tanzanian political policemen have also pried our tranquility and pride to leave us in plight. Let's unite to uproot these evils as we all know they don't posses enough and very sophisticated weapons to kill us all
     
  14. m

    mang'ang'a JF-Expert Member

    #14
    Feb 23, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 427
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 45
    Ubinadamu wetu kudhalilishwa
    Na Utu wetu mauled
    Vijana kati yetu scolded
    Katika mikono ya watawala wetu sisi kufa!
    Maumivu yetu unfelt, shauku yetu kimya
    Kama sisi kukimbia risasi saa yetu
    Kama siku hizo kikoloni, malipo ya saa yetu
    Na hali ya kutokujali ya rushwa watu wetu wenyewe kumsaliti sisi
    Hivyo katika mikono yao sisi wanaendelea kufa!


    Kama sisi kukimbia kutoka kwao wao baada ya sisi
    Wasiokuwa na silaha na yasiyokuwa ya kawaida wao lengo la us
    Kutoka migongo yetu risasi!
    Sisi kuanguka chini kama magunia unloaded
    Na nchi kwamba sisi kurudi, walihamishwa kwa nguvu
    Damu iliyomwagika, guts kufunguliwa
    Sisi hawakuwa hata kulia!
    Hivyo katika mikono yao sisi wanaendelea kufa!

    Ambao watasimama kwa sisi?
    Nani kuhoji wauaji zetu?
    Nani kunyooshea kidole watu hao kwa ujasiri wa kweli?
    Damu ya Watanzania kuendelea kuwa na kilichomwagika na hali ya kutokujali?
    Je wale ameapa kulinda uhuru kuruhusiwa kukiuka hivyo?
    Sauti zetu kimya lakini ni wako pia?
    Ndiyo sisi tupate kuwa wamesahau na kukitupa
    Lakini ni nini kilichotokea hapa ndipo milele kubaki mashitaka
    Mashitaka ya wasomi wa rushwa ya kisiasa tawala!

    Kujitolea na wale ambao kimakosa na yaangukavyo walikufa katika mikono ya majeshi yetu ya usalama katika miaka sita iliyopita.

    HII NI KWA AUJIBU WA GOOGLE TRANSLATE tafuta mwenyewe yakiyomis
     
  15. 1800

    1800 JF-Expert Member

    #15
    Feb 23, 2012
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 2,217
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    So sad indeed!
     
  16. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #16
    Feb 23, 2012
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Ni sisi wenyewe, sisi wenye uchungu wa Kupoteza ndugu zetu, sisi wenye uchungu wa majeraha ya virungu na risasi. Sisi tunaolipa mishahara ya wauwaji, sisi tuliowaajiri sisi tunaowapa vyeo.

    Ni sisi wenyewe tunaouwawa na watu wanaotakiwa kutulinda. Kama wao hawawezi kutulinda, Kama wao hawatusikii, Kama wao hawataki sisi tuwalizimishe ( kwa maandamano) kusikia, njia pekee iliyobaki ni sisi kuwaondoa.
     
  17. W

    WildCard JF-Expert Member

    #17
    Feb 23, 2012
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Halafu ungetarajia kwa muundo wa serikali yetu na vyombo vyake ulivyo, vurugu kama zile za Songea zingezuiwa mapema zisitokee na watu kuuwawa:
    -Kuna serikali ya Mtaa/Kijiji.
    -Kuna serikali ya Kata.
    -Kuna Katibu Tarafa.
    -Kuna DC na Kamati yake ya Ulinzi na Usalama.
    -Kuna RC na Kamati yake ya Ulinzi na Usalama.
    Vyombo vya DOLA kama Polisi vina muundo unaofanana na huo na wilaya zingine kama hapa Dar zina maOCD kibao. Watu wanaanza kuuana wenyewe kwa wenyewe. Hakuna anayejali hata taarifa zinapotolewa mara kadhaa. Ni rahisi kudhibiti maandamano hata kwa kumwaga damu kuliko kudhibiti uhalifu. Mwisho wa siku hakuna anayewajibika kwa lolote. Najua Polisi wamefundishwa kuua WATU. Kiholela namna hii kweli?
     
  18. Nyunyu

    Nyunyu JF-Expert Member

    #18
    Feb 23, 2012
    Joined: Mar 9, 2009
    Messages: 4,286
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Halafu utachoka zaidi pale watakapoamua kuongelela hayo mauaji!!!

    Hawa watu bana, hata sijui nini kitatokea...

    RIP all in Songea. Arusha, Zanzibar, North Mara, you too, RIP.
     
  19. Kurunzi

    Kurunzi JF-Expert Member

    #19
    Feb 23, 2012
    Joined: Jul 31, 2009
    Messages: 3,593
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Halafu msululu wa viongozi hao ni kuhakikisha usalama na ustawi wa raia huyo huyo wanaye muua.
     
  20. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #20
    Feb 23, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
Loading...