Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

IMF $1Billion Africa's Biggest Financial Crisis Loan To Ghana: Obama alifata mafuta?!

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Steve Dii, Jul 17, 2009.

  1. Steve Dii

    Steve Dii JF-Expert Member

    #1
    Jul 17, 2009
    Joined: Jun 25, 2007
    Messages: 6,414
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    The rising 'African Stars' naona wamepewa biggest crisis loan kwa nchi za Kiafrika. Wenzetu naona wamedhamiria, mafuta wataanza kuchimba muda si mrefu. Je, safari ya Obama kule ilikuwa imeyalenga mafuta hayo? Who knows.. It is very encouraging though kuona wenzetu wanatarajia kuwa na uchumi utakaokua at 24%... Hawa wanatuacha na mi-feasibility studies yetu mingi isiyoisha kutafuta mafuta!!!

    SteveD.
     
  2. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #2
    Jul 17, 2009
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    Who knows. Hawa jamaa hawatoi kitu bila ya sababu.
     
  3. K

    Kamundu JF-Expert Member

    #3
    Jul 17, 2009
    Joined: Nov 22, 2006
    Messages: 1,915
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Inabidi tuache tabia ya kuangaliana nchi za Africa na kuangalia nchi yetu. Tanzania inabidi itatue matatizo yake kuangalia Ghana ambao wanamatatizo mengi na masikini haitasaidia. Vilevile tunatakiwa tujue kwamba maendeleo kwenye karne hii yataletwa na teknolegia na si mafuta wala gold. Nchi za Asia China, malasia, south Korea hazina mafuta wala gold lakini uchumi wake umekuwa kuliko nchi nyingi za Africa wakati miaka ya 1960's zilikuwa sawa na Africa.India hawana chochote ni wavivu, walarushwa, wachafu, na shule zao za wasiwasi lakini wana teknologia.Mexico ina mafuta na gold lakini wananchi wake ni masikini na wanavuka mipaka kila siku, chakushangaza ni kwamba Canada nchi ambayo ina watu milion 50 ndiyo inaongoza kuuza gold. Maendeleo ya nchi yataletwa na elimu, teknologia,kupunguza rushwa na utamaduni wa kufanya kazi kwa bidii na hauta tokana na kuchimba mashimo.
     
Loading...