Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Imewezekana Cuba: Hakuna ngono bila kondom....

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Dark City, Jan 19, 2010.

  1. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #1
    Jan 19, 2010
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,275
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Hivi karibuni tulikutana na Mtaalamu mmoja kutoka Cuba. Alitueleza kwamba huko kwao VVU na Ukimwi siyo tatizo kwa sababu mfumo wao afya unafuatilia kila mtu na kama kuna mgonjwa anashughulikiwa ipasavyo. Atahamishiwa kwenye kituo maalumu na kupewa ushauri nasaha kwa kipindi kirefu hata miezi miwili kabla ya kurudi nyumbani. Pia anafuatiliwa muda wote na madaktari. Hii inasaidia kupunguza maambukizi kwa watu wengine. Lakini kikubwa alisema kuwa wananchi wameelimika na kwamba hakuna ngono bila kondom labda kwa wanandoa tu. Pamoja na ulegevu wa mfumo wa afya hapa kwetu lakini nadhani hilo la pili ndilo lenye mgogoro mkubwa. Wanafunzi wanaacha shule kwa ajili ya mimba, utoaji mimba upo juu na ngono uzembe zinaendelea. Tunaweza kujaribu?
     
  2. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #2
    Jan 19, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Hili nalo jambo!!
    Si huwa wanasema condomu
    zinawawasha!?
     
  3. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #3
    Jan 19, 2010
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,275
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160

    Ukizitumia kama dawa hutajali. Ndio maana pamoja na uchungu wote quinine bado inanywewa na kuna watu waliipenda Chloroquine. Nadhani ni suala mindset. Kama akili bado inafikiria upande mwingine hayo unayoyasema na mengine mengi lazima yatazuka tu.
     
  4. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #4
    Jan 19, 2010
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,550
    Likes Received: 132
    Trophy Points: 160
    Hii kitu kwakuwa sio natural lazima ina some disadvantages zake. Kikubwa ni kupima consequences za kutumia na kutotumia.
    Rafiki yangu mmoja aliwahi kuniambia ni mwiko kwake kutumia mpira kwasababu hapati enjoyment nikamshangaa maana nyumba ndogo kila kona.
    Ila kali kabisa kuna mama mmoja mtu mzima tu aliwahi kunipa darasa la jinsi ambavyo condom inawasumbua wanawake wengi, I was amazed. From there I sensed perhaps majority dont like the thing.
    Pamoja na ugumu wa kukubali waziwazi, idadi kubwa ya watu huwa wanaenda bila mipira na ndio maana mambo yako hivi tunavyoyaona. Inataka kueleweshwa sana tujue athari za uchaguzi zetu.
     
  5. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #5
    Jan 19, 2010
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Tanzania bila ukimwi inawezekana
     
  6. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #6
    Jan 20, 2010
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,275
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Kwa maneno tu na siasa au kwa kuchukua hatua muhimu kupunguza maambukizi?
     
  7. Fugwe

    Fugwe JF-Expert Member

    #7
    Jan 20, 2010
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 1,556
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Mpaka hapa tulipo elimu kuhusu namna ya kujikinga na VVU imemfikia kila mtanzania. Lililobaki ni mtu mwenyewe kuamua atumie au asitumie na awe tayari kupokea matokeo ya matendo yake
     
  8. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #8
    Jan 20, 2010
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,275
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Mkuu sasa watu hawatumii. Na pia hizo kondom zingesaidia kupunguza mimba zisizotakiwa. Tatizo ni nini? Hapo ndipo tunapohitaji uzoefu wa wadau. Mimi natumia sana kondom kwa ajili ya kupanga uzazi (birth control). Ni zaidi ya miaka 2 sasa na sina tatizo nazo. Ndio maana nashindwa kuelewa kwa nini watu wengine hawatumii? Can anyone educate me pleeeeaase!!!
     
Loading...