Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Imenisikitisha sana hii...

Discussion in 'Jamii Photos' started by ngoshwe, Oct 6, 2010.

  1. ngoshwe

    ngoshwe JF-Expert Member

    #1
    Oct 6, 2010
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 4,067
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    [​IMG]

    Tunawafundisha nini watoto wetu Bandugu?. Ni mzazi wa Kitanzania, anatundika picha ya mwanae hewani hivi ili walimwengu waone jinsi aleavyo mwanae.

    Huyu mtoto hajui afanyalo na akikua kwa maadili haya, mzazi atakuwa na haki ya kumkea mtoto kama huyu?.Hivi ile Sheria ya Watoto (The Children Act, 2009 http://www.africa.gnrc.net/mm/file/positionpapergnrc.pdf) ina maana yeyote kwa Watanzania kama ilivyo kwa wenzetu Ulaya na Marekani ? Tokea imetingwa mwaka Jana 2009, sijapata kusikia makali yake hata kidogo japo ilisemekana itazuia mambo kama haya ikiwemo kupiga vita tabia za wazazi kuwatuma watoto baa au kuingia nao Baa na kumbi za starehe .
     
  2. Beauty

    Beauty JF-Expert Member

    #2
    Oct 6, 2010
    Joined: Feb 6, 2008
    Messages: 537
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    OMG, akifikisha 10yrz old lazima alale kilabuni..so bad
     
  3. N-handsome

    N-handsome JF-Expert Member

    #3
    Oct 6, 2010
    Joined: Jan 23, 2008
    Messages: 2,288
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    It is real bad saaaaaana
     
  4. Lutala

    Lutala JF-Expert Member

    #4
    Oct 6, 2010
    Joined: Jun 17, 2010
    Messages: 823
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    This is abusing the future generation. The parent or whoever is so stupid for letting the kid consume alcohol
     
  5. Junius

    Junius JF-Expert Member

    #5
    Oct 6, 2010
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 3,183
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 133
    Ukisikia wazazi bomu ndiyo hawa...ila kuna sheria mpya kuhusu watoto imetungwa hivi karibuni na mzazi huyu anaweza kuchukuliwa hatua za kisheria kwa malezi mabovu yanayoweza kuleta athari za makuzi ya mtoto...sina shaka na hilo hapo ni moja wapo.
     
  6. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #6
    Oct 6, 2010
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    Ngoshwe,
    Usisikitike sana. Watoto wangu walipokuwa wadogo walikuwa wakipenda kuonja Heineken yangu. Niliwaachia kwa sababu bia pia ina protein.
    Lakini ukubwani wote hawajageuka kuwa walevi. Wananiangalia tu nikibighua bia zangu na mwingine ananiuliza " Dad why do you like beer so much?
     
  7. ngoshwe

    ngoshwe JF-Expert Member

    #7
    Oct 6, 2010
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 4,067
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Mkuu, yawezekana kabisa ..hata kule kijijini wengine tulikulia migongoni mwa akina mama zetu wakati wakihangaika na mapishi au kuuza pombe (komoni, Kindi, chimpu na Kangara). Hakika wazazi waliweza kutupa pombe wakati huo. Ila kwa dhana ya malezi, kumpa mtoto ulevi kwa maana yeyote ile ni kumwaribu huyo mtoto. Hii ni sawa na kumwacha mtoto kuanza mapenzi mapema kabla ya umri, japo tendo husika ni "tamu" na pengine halina madhara ya moja kwa moja, lakini kwa ubongo wa mtoto haitamchukua muda kabla hajaharibikiwa. Waweza kulinganisha hata na baadhi ya watu wazima wenyewe wanavyoharibikiwa kutokana na kutumia vileo.

    Mafundisho ya kweli kwa watoto ni kumzuia hasiyaone au kuyafuata yale ambayo hata kwetu watu wazima yanaweza kutuharibu akili na maisha kwa ujumla ukiwemo ulevi. Tuwaache waje wayajue wenyewe wakikua vinginevyo, mzazi utabaki katika kumbukumbu ya uharibifu wa maisha yake yote hapa duniani.
     
  8. Tusker Bariiiidi

    Tusker Bariiiidi JF-Expert Member

    #8
    Oct 7, 2010
    Joined: Jul 3, 2007
    Messages: 4,588
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Duuuh,huyo Mzazi ni limbukeni...
     
  9. PhD

    PhD JF-Expert Member

    #9
    Oct 7, 2010
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 3,798
    Likes Received: 746
    Trophy Points: 280
    mwacheni mtoto anenepe jamani mbona mmesema sanaaaa., katoto kanajipatia tusker bariidi kakimaliza kanalala kwa utulivu.
     
  10. mdoe

    mdoe JF-Expert Member

    #10
    Oct 7, 2010
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 436
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Cjui nimeanza kunywa pombe lini. Nimekua na akili nikiwa na uwezo wa kunywa mbege bohora za lita 1 zaidi ya 4 at a time. Ila sio kigezo cha kuwapa watoto pombe. Vichwa vinatofautiana, mazingira na uwezo pia. God forbid. Wazazi na wananchi wote tuwapende watoto na tuwaepushe na vishawishi, tamaa na hatari zozote zilizowazunguka.
     
  11. J

    Jafar JF-Expert Member

    #11
    Oct 7, 2010
    Joined: Nov 3, 2006
    Messages: 1,138
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Kule Songea mbona mtoto kubembelezwa na ulabu ili alale ni kawaida tu. Halafu hiyo chupa imeandikwa "hairuhusiwi kunywa kwa wenye umri chini ya 18" lakini huyo mtoto kashika tu hiyo chupa yaani hajanywa. Kwa maoni yangu mtu mzembe na mshenzi ni huyo aliyempa chupa kushika na kumpiga picha (shame on him).
     
  12. Mtende

    Mtende JF-Expert Member

    #12
    Oct 7, 2010
    Joined: Sep 27, 2010
    Messages: 3,983
    Likes Received: 234
    Trophy Points: 160
    si limbukeni ni maisha aliyojichagulia yeye na familia yake,si ur life is how u made choise?
     
  13. Mtende

    Mtende JF-Expert Member

    #13
    Oct 7, 2010
    Joined: Sep 27, 2010
    Messages: 3,983
    Likes Received: 234
    Trophy Points: 160

    ni kweli kabisa unajua pombe ni uamuzi wa mtu,watoo wengine wanalelewa bar lakini wanapokua wakubwa wankuwa hawapendi pombe
     
  14. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #14
    Oct 7, 2010
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,157
    Likes Received: 3,710
    Trophy Points: 280
    kama mzazi anafahamika tumshitaki,
    naomba kuelewa, uwezekano wa kumpata huyo mzazi ukoje, kwani usipochukua hatua mtoto huyo atakuja kuwa chachu ya kupotosha mwanao.
     
  15. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #15
    Oct 7, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Ooh my god katoto kazuri kameshaanza kufundiswa ulabu ..inasikitisha sana
     
  16. Kivumah

    Kivumah JF-Expert Member

    #16
    Oct 7, 2010
    Joined: Jan 7, 2008
    Messages: 2,371
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    No one is Guilty until Proven So. hapo tatizo ni nini?, Mtoto kushika hiyo chupa ya Bia au amekunywa hio bia???. picha inaonekana mtoto kashika Chupa ni sio kunywa. picha ingeonyesha mtoto anakunywa bia ndo ingekuwa tatizo. Kushika sio issue, ni mtoto mdogo huyo anaweza kushika chochote kibaya, ungemkuta na Kondomu je, ingekuwaje?????!!!!!
     
  17. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #17
    Oct 7, 2010
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    angalia mashavu na pozi lake hapo amepiga kitu bariidi.si masihara .hiyo 1500 ingetosha kununulia lita3 za maziwa.lakini watoto wengine wakikuona unakamua watalilia mpaka utawaonea huruma,wanaamini kila wanachotumia wzazi ni kitukizuri.
     
  18. Ngangasyonga

    Ngangasyonga JF-Expert Member

    #18
    Oct 7, 2010
    Joined: Sep 13, 2010
    Messages: 458
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Samaki mkunje bado mbiiichiiii, akishakaukaa hakunjiikiii, ooooh enye wazaazii, ooh enyi wazazi!!
    waliimba vijana jazz zama hizo kwa anaokumbuka
     
  19. father-xmas

    father-xmas JF-Expert Member

    #19
    Oct 7, 2010
    Joined: Mar 23, 2010
    Messages: 530
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    ningekua karibu ya aliyempa hii chupa ningemlamba kofi....................!
    mbaya sana hii......................!
     
  20. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #20
    Oct 7, 2010
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,048
    Likes Received: 1,254
    Trophy Points: 280
    yaani katoto kazuri hivyo jamani!Ila ngoshwe usishangae,mm nimeona watu wanajichkelesha kuwa mtoto wao anapenda pombe kama vile ni sifa!au unakuta mjamzito anakunywa kama pampula,au yuko ngwasuma tena pembeni ya spika kabisaa na anacheza kuliko wacheza shoo!tumo humuhumu,tumepata ujumbe.Tuwaache watoto wakue,wachague wenyewe style gani ya maisha wanataka.
     
Loading...