Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ili Kuboresha Elimu Tanzania, sheria hii ipitishwe haraka

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Kagalala, Feb 15, 2012.

  1. K

    Kagalala JF-Expert Member

    #1
    Feb 15, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 2,350
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Katika miaka ya hivi karibuni kumekuwa na kushuka kwa kiwango cha elimu katika nchi yetu hasa katika matokeo ya hivi karibuni ya kidato cha Nne na Sita. Ni kweli kuna matatizo mengine ambayo yanasababisha swala hili kutokea lakini jambo ambalo halipingiki ni Walimu kuwa na mgomo baridi na serikali kuendelea kutowajali walimu. Vile vile kumekuwa na uhuru wa kuanzisha shule binafsi ambazo sidhani kama zinasaidia katika kuwainua Watanzania wa kiwango cha chini ambao ndiyo asilimia kubwa ya idadi ya watu nchini.
    Viongozi serikalini wamesahau umuhimu wa shule za Serikali na hili linatokana na watoto wao kutosoma katika shule hizo. Napendekeza itungwe sheria ambayo inazuhia watoto wa viongozi wa serikali kupeleka watoto wao katika shule binafsi. Hili litasaidia vingozi hao kuwajali walimu wanaowafundisha watoto wao katika shule za serikali na mkazo utawekwa kuziboresha na hatimaye kuboresha elimu nchi.

    Sheria hii iwabane
    Afisa Elimu wa Kata
    Afisa Elimu wa Tarafa, Wilaya, Mkoa
    Mkuu wa Wilaya, Mkoa
    Wabunge wote
    Mawaziri, Manaibu wao na Watendaji wakuu Wizarani
    MKUU WA NCHI (Ni kashfa kwa mkuu wa nchi kusomesha mtoto wake shule binafsi)

    Nawakilisha
     
  2. Catagena

    Catagena Member

    #2
    Feb 15, 2012
    Joined: Oct 23, 2010
    Messages: 91
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mimi nafikiri swala sio kuwabana viongozi, ila sera zenyewe zitajieleza. Kwanza, jiulize ni kwanini tuna standards mbili za Elimu ndani ya nchi moja?

    I t is very obvious kwamba moja ni kwa ajili ya viongozi wakubwa serikalini na matajiri, na hii nyingine ni kwa ajili ya walalahoi.
    N aukweli usiopingika unaonyesha wazi kwamba as long as zile za watoto wa wakubwa zinafanya vizuri (GROUP A), why bother on the government schools?

    Worse still, viongozi wanamiliki shule. Mfano mzuri ni Naibu Waziri wa Elimu ambaye ana shule pale Mbeya..Je hapa hakuna mgongano wa kimaslahi kweli?

    Hivi kunahaja yakuwa na serikali inayoendekeza double standards kwenye Elimu, na vingozi wake wakionyesha 100% propensity to one wing?
     
  3. K

    Kagalala JF-Expert Member

    #3
    Feb 15, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 2,350
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Ni kweli kabisa haya mambo ya Mawaziri kuwa na shule zao ndo yametufikisha hapa. Hii sheria inabidi itanuke mpaka kuwabana viongozi wa serikali kumiliki shule binafsi. Hili swala la elimu ni bomu ambalo litalipuka siku si nyingi. Gap la mwenye nacho na wasiokuwa nacho inaendelea kukua na hii ni hatari
     
  4. data

    data JF-Expert Member

    #4
    Feb 15, 2012
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 11,830
    Likes Received: 1,704
    Trophy Points: 280
    ..aisee...
     
  5. satellite

    satellite JF-Expert Member

    #5
    Feb 15, 2012
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 596
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    aliyewahi kuwa waziri wa elimu Mungai anashule zake pale mafinga na zinaitwa hivyohivyo mungai hapo ndo ujue tuna aina gani ya viongozi wakiwa madarakani
     
  6. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #6
    Feb 15, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Serikali imejenga shule kwa kila kata, kinachofuata ni kupeleka walimu na vifaa stahili!
     
Loading...