Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ile buku iko wapi?

Discussion in 'Jokes/Utani + Udaku/Gossips' started by Jaguar, Mar 17, 2011.

  1. Jaguar

    Jaguar JF-Expert Member

    #1
    Mar 17, 2011
    Joined: Mar 6, 2011
    Messages: 3,409
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Jamaa watatu walienda guest.Walipouliza bei ya chumba,waliambiwa ni sh.30000 kwa chumba kimoja.Wakaamua kuchanga kila mmoja sh.10000 wakamkabidhi mmiliki wa guest.Mmiliki wa guest alipofika ndani akagundua bei si 30000 bali ni 25000,akatoa buku tano akampa mhudumu awarudishie wale jamaa.Mhudumu akutaka shida,akatia buku 2 mfukoni na ile elfu tatu akawapa wagawane buku buku.Kwa hiyo kila mmoja akawa amelipa elfu 9 yaani elfu 27 kwa wote watatu.Ukijumlisha na ile elfu 2 aloficha mhudumu ni sh elfu 29.Swali.je shilingi elfu moja imeenda wapi?
     
  2. Washawasha

    Washawasha JF-Expert Member

    #2
    Mar 17, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,368
    Likes Received: 148
    Trophy Points: 160
    30000-25000=5000-2000=3000 gawanya kwa 3=1000 kama kuna buku limebakia hapo basi unalo wewe
     
  3. Rejao

    Rejao JF-Expert Member

    #3
    Mar 17, 2011
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 9,223
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Hujaelewa!!!
     
  4. Washawasha

    Washawasha JF-Expert Member

    #4
    Mar 17, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,368
    Likes Received: 148
    Trophy Points: 160
    Bado ndugu yangu
     
  5. The Inquisitive

    The Inquisitive Senior Member

    #5
    Mar 17, 2011
    Joined: Oct 27, 2010
    Messages: 178
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ndugu we mgeni hapa jamvini. Hili lilishakokotolewa zamaaani
     
  6. corlpole

    corlpole Member

    #6
    Mar 17, 2011
    Joined: Nov 21, 2010
    Messages: 11
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Vp wamekupunja chenchi nini?
    Ka vipi hesabu kwa vidole, hata vya miguuni, visipotosha mwambie muudumu aviweke na vyakwake!
     
  7. Jaguar

    Jaguar JF-Expert Member

    #7
    Mar 17, 2011
    Joined: Mar 6, 2011
    Messages: 3,409
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Thanx,washawasha,corlpole and the the mdadisi kwa challenge zenu,ni kweli mi mgeni kabisa jamvini na huenda hii quiz isha postiwa kitambo but sijapewa jibu bado,hii quiz ni very simple lakini lugha ngumu kueleweka,i didn't need the transaction equation,niambie tu iko kwa pocket ya nani?simply like that,b blecd mi buddies!
     
  8. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #8
    Mar 17, 2011
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Mi nimetoka kapa.
     
  9. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #9
    Mar 17, 2011
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Pocket ya muhudumu
     
  10. Washawasha

    Washawasha JF-Expert Member

    #10
    Mar 18, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,368
    Likes Received: 148
    Trophy Points: 160
    ngoja tukupe mji ili utupe jibu.nenda Morogoro
     
  11. Mkwaruzo

    Mkwaruzo JF-Expert Member

    #11
    Mar 18, 2011
    Joined: Feb 21, 2011
    Messages: 568
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    anhaaa, ww ulitaka pawe na usawa ktk hela atakayoirejesha bosi, yani iwe 6000 kwa kila m1 2000 ndo usingekuwa na suali? Basi 2000 kwa mhudumu, 3000 kwa washkaji na 1000 unayoitaka ww ni sehemu ya malipo kwa walichokuwa wanakihitaji.
     
  12. locust60

    locust60 Senior Member

    #12
    Mar 18, 2011
    Joined: Oct 1, 2008
    Messages: 102
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Hesabu rahisi inanikumbusha shule ya msingi kwenye MAGAZIJUTO.
    jamaa hawakulipa elfu tisa hesa ilikuwa kama ifuatavyo
    25000/3 + 1000=hii ndio gharama ya kila mmoja.
    gharama hii ukizidisha matatu ukajumalisha na book 2 alizo chukua mlinzi utapata 30000.
    kosa lifanyikalo hapo kuanza kutoa na kujumlisha kabla ya kuganya.
    Hakuna hata senti iliyopotea
     
  13. Isaac

    Isaac JF-Expert Member

    #13
    Mar 18, 2011
    Joined: Jan 4, 2009
    Messages: 531
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    kwa kifupi hawatakuwa wametoa 9000 bali 8333.33 @. 8333.33 x 3=25000+3000+2000=30000. Unataka buku lipi kama siyo kutudanganya? Rudi darasani.
     
  14. Jaguar

    Jaguar JF-Expert Member

    #14
    Mar 18, 2011
    Joined: Mar 6, 2011
    Messages: 3,409
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Big up and thumb up to you all who volunteered to contribute your opinions!
     
  15. K

    Kakalende JF-Expert Member

    #15
    Mar 18, 2011
    Joined: Dec 1, 2006
    Messages: 3,260
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Kila mmoja ametoa 9000, jumla 27,000; hoteli imelipwa 25000 na buku mbili kachukua mhudumu.
    Ile buku haipo na wla haikuwepo!
     
  16. s

    stromberg Member

    #16
    Mar 18, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 5
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hizo hesabu za kichovu. fumbo mfumbie mjinga buku analo fisadi wa gesti
     
  17. Jaguar

    Jaguar JF-Expert Member

    #17
    Mar 18, 2011
    Joined: Mar 6, 2011
    Messages: 3,409
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    uko 101% right,tufunge mjadala.
     
  18. Washawasha

    Washawasha JF-Expert Member

    #18
    Mar 25, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,368
    Likes Received: 148
    Trophy Points: 160
    Hapana hujatutendea haki cc ambao unaona kwamba majibu ye2 c sahihi. Tunakuomba utupe jibu ya swali hili
     
  19. Jaguar

    Jaguar JF-Expert Member

    #19
    Mar 25, 2011
    Joined: Mar 6, 2011
    Messages: 3,409
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Okay wale jamaa wamerudishiwa buku buku kila mmoja.katika ile 25000 aliyobaki nayo mmiliki guest,chukua 24000,tumwachie hiyo 1000 kwanza.24000/3 ni sh.8000 kila mmoja.sh.8000 plus ile buku waliyopewa mwanzo=9000 kwa kila mmoja.9000 times 3 unapata 27000.27000 plus 2000 iliyofichwa na mhudumu=29000.Hapo nadhani unakumbuka tulimwachia 1000 mmiliki guest ambayo ndo tulikuwa tunajiuliza iko wapi!
     
Loading...