Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ikulu yamkana aliyemtesa ulimboka

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Medical Dictionary, Oct 20, 2012.

  1. Medical Dictionary

    Medical Dictionary JF-Expert Member

    #1
    Oct 20, 2012
    Joined: Mar 12, 2012
    Messages: 1,053
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    WAKATI sakata la kutekwa, kuteswa na kisha kutupwa katika msitu wa Mwabwepande nje kidogo ya Jiji la Dar ss Salaam kwa Mwenyekiti wa Jumuiya ya Madaktari Nchini, Dk Steven Ulimboka, likiwa limefikia miezi mitatu, Ikulu imeibuka na kumkana mtumishi wake Ramadhan Ighondu anayetajwa kuhusika katika unyama huo.

    Mwanzoni mwa wiki Dk. Ulimboka alitoa tamko akisema kwamba Ighondu ndiye aliyehusika na sakata la kumteka na kumtesa vibaya katika jaribio la kutaka kumuua.

    Akizungumza na Tanzania Daima Jumamosi, Ikulu jana, Katibu Mkuu Kiongozi Balozi Ombeni Sefue, alisema kuwa hamfahamu mtumishi huyo aliyetajwa na Ulimboka. Alisisitiza kuwa Ikulu haipo kwa ajili ya kuteka na kutesa watu, hivyo wale wanaodai kuwa mtumishi wa ofisi hiyo anahusika na tukio hilo wanaongea tu.

    "Wala simfahamu…Ikulu haipo kwa ajili ya kutesa watu na hao wanaomtaja mtumishi huyo kuwa yupo Ikulu hao wanazungumza tu," alisema.

    Wakati Balozi Sefue akitoa kauli hiyo, juzi Mkurugenzi wa Mawasiliano Ikulu, Salva Rweyemamu, alisisitiza kuwa Ikulu haihusiki na
    kwamba Rais Jakaya Kikwete alishalijibu suala hilo.

    Katika tamko lake la kiapo lililotolewa kwa waandishi wa habari, Dk. Ulimboka, kupitia kwa wakili wa kujitegemea, Nyaronyo Kicheere, alisema anamfahamu mtesaji wake, na kwamba hata akikamatwa leo hii, atakwenda kufanya utambuzi.

    Alisema anashangaa kwamba polisi wameshindwa kumtia mbaroni mtuhumiwa huyo, licha ya kwamba alishatajwa na gazeti la MwanaHALISI na katika mtandao wa YouTube.

    Alisema: "Nathibitisha kwamba Ramadhan Ighondu alitambulishwa kwetu kwa jina la Abeid. Binafsi ninamfahamu sana bwana huyu kwa sababu alikuwa akitumwa mara kwa mara kuja kukutana na mimi na tumekutana mara kadhaa kabla ya tukio lile.

    "Nathibitisha kwamba mfanyakazi huyu wa Ikulu, ndiye aliyenipigia simu na kuniita kwenye kikao ambacho muda mfupi baadaye nilitekwa. Katika mawasiliano hayo, Abeid alikuwa anatumia simu namba 0713 760473."

    Dk. Ulimboka aliongeza kuwa, anakumbuka kuwa Abeid alitambulishwa kwake na kigogo mmoja, akiwa na wawakilishi wengine wa madaktari, kuwa ndiye angehusika katika kuchukua madai na hoja za madaktari katika mgogoro kati yao na serikali.

    Kauli ya jana ya Balozi Sefue ni ya tatu kutolewa na Ikulu kuhusu Dk. Ulimboka. Mara ya kwanza, ilitolewa na Rais Jakaya Kikwete
    alipokutana na baadhi ya wahariri wa vyombo mbalimbali vya habari ambapo alisema, "Dk. Ulimboka ana nini mpaka Ikulu imteke? Tumteke ili iweje?"

    Kikwete alikwenda mbali zaidi na kusema hata Dk. Ulimboka mwenyewe alipokwenda Ikulu akiwa na viongozi wenzake, alinyamaza kimya tu na kwamba waliokuwa wakizungumza ni wengine.

    Hata hivyo, kwa kuwa Ikulu imesema haihusiki, na Dk. Ulimboka mwenyewe ametamka kwamba anamjua aliyemtesa, na kwamba anafanya kazi Ikulu, ni juu ya umma kuamua nani anasema ukweli.

    Juni 26, mwaka huu, Dk. Ulimboka alitekwa, akapigwa, akang'olewa kucha kabla ya kuokotwa msitu wa Mabwepande na kupelekwa katika Taasisi ya Mifupa ya Hospitali ya Taifa ya Muhimbili (Moi) kwa matibabu. Hata hivyo, baadaye alipelekwa Afrika Kusini kwa matibabu zaidi na alirejea nchini Agosti 12, mwaka huu.

    Source: Tanzania Daima
     
  2. DOUGLAS SALLU

    DOUGLAS SALLU JF-Expert Member

    #2
    Oct 20, 2012
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 7,197
    Likes Received: 1,209
    Trophy Points: 280
    Dr. Ulimboka amejichanganya katika hayo maelezo yake, Rama ni mfanyakazi wa TISS, na siyo Ikulu, ila haijaondoa ukweli kuwa Serikali dhalimu ya CCM ndiyo iliyopanga kumuua Dr. Ulimboka baada ya kushindwa kujibu hoja zake.
     
  3. mgomba101

    mgomba101 JF-Expert Member

    #3
    Oct 20, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 1,771
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Ramadhan Ighondu ni daktari kwa kong'oa meno na kucha bila Ganzi!
     
  4. Manyanza

    Manyanza JF-Expert Member

    #4
    Oct 20, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 4,447
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Huyo Ighondu ni askari au Usalama wa taifa? na yule mkenya waliyempakazia kesi vp yuko wapi?
     
  5. Jodoki Kalimilo

    Jodoki Kalimilo JF-Expert Member

    #5
    Oct 20, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 6,723
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Si unajua hawa staff wa TISS wanapokuwa uraiani hujitambulisha kama wafanyakazi wa ofisi ya rais na ukienda wilayani hujitambulisha kama afisa tawala na ndio maana Dr. nadhani akajichanganya na kusema mfanyakazi wa Ikulu
     
  6. R

    Ronal Reagan JF-Expert Member

    #6
    Oct 20, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 3,620
    Likes Received: 114
    Trophy Points: 160
    Mkuu FF,

    Yeye Uli anasema alivyotambulishwa. Sasa ninyi wenye kujua vizuri anwani yake mhalifu ndio mumsaidie na kuisadia jamii kufahamu kilichotendeka ili mwisho wa siku ukweli na haki vichukue mkondo wake.

    Nafurahi kuwa umeliweka vizuri kwamba mtuhumiwa mkuu ni Serikali ya JK.
     
  7. R

    Ronal Reagan JF-Expert Member

    #7
    Oct 20, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 3,620
    Likes Received: 114
    Trophy Points: 160
    Hivi yule Mkenya wa Kova vipi?
     
  8. S

    SHEMGUNGA JF-Expert Member

    #8
    Oct 20, 2012
    Joined: Jan 13, 2012
    Messages: 632
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    bado kila jambo lina mwanzo na mwisho!
     
  9. Mimibaba

    Mimibaba JF-Expert Member

    #9
    Oct 20, 2012
    Joined: Jul 1, 2009
    Messages: 4,566
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    TISS si taasisi nje ya Ikulu(Presidence); kiuhalisi ni taasisi ndani ya Taasisi ya umma inayoitwa Ikulu. Ni jambo la ajabu kukana hilo, lakini inatuaminisha wengine jinsi serikali hii na viongozi wote walivyodhaifu.
     
  10. m

    mdunya JF-Expert Member

    #10
    Oct 20, 2012
    Joined: Oct 7, 2012
    Messages: 765
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    kaazi kweli kweli
     
  11. N

    Naytsory JF-Expert Member

    #11
    Oct 20, 2012
    Joined: Nov 3, 2011
    Messages: 1,166
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Awe mtumishi wa TISS au Polisi wote ni watenda kazi wa Serikali inayoongozwa na JK chini ya chama cha mapinduzi {ccm}, hivyo hawawezi kukwepa kuhusika kwa serikali. Ingekuwa Dr. Ulimboka kamtaja prof. Lipumba au Mh. Freeman Mbowe kuwa alihusika na jaribio hilo la kumwua, je serikali ingebabaika kumkamata na kumhoji mtuhumiwa?
     
  12. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #12
    Oct 20, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,848
    Likes Received: 5,236
    Trophy Points: 280
    Haya ndiyo niliyo yategemea!
     
  13. y

    yaya JF-Expert Member

    #13
    Oct 20, 2012
    Joined: Jun 29, 2011
    Messages: 694
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu, kwani TISS wanawajibika wapi?
     
  14. T2015CCM

    T2015CCM JF-Expert Member

    #14
    Oct 20, 2012
    Joined: Sep 13, 2012
    Messages: 7,540
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 133
    Ningekuwa mimi ndio ighondu ningetangaza kugombea urais 2015.
     
  15. T2015CCM

    T2015CCM JF-Expert Member

    #15
    Oct 20, 2012
    Joined: Sep 13, 2012
    Messages: 7,540
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 133
    ni shujaa wa karne huyu jamaa,tumpongeze sana
     
  16. T2015CCM

    T2015CCM JF-Expert Member

    #16
    Oct 20, 2012
    Joined: Sep 13, 2012
    Messages: 7,540
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 133
    aliokoa maisha ya wagonjwa ambao wangekufa kama mgomo usingeisha
     
  17. T2015CCM

    T2015CCM JF-Expert Member

    #17
    Oct 20, 2012
    Joined: Sep 13, 2012
    Messages: 7,540
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 133
    kwa wananchi
     
  18. figganigga

    figganigga JF-Expert Member

    #18
    Oct 20, 2012
    Joined: Oct 17, 2010
    Messages: 13,563
    Likes Received: 2,010
    Trophy Points: 280
    kama sio mfanyakazi wa ikulu ilikuaje ikulu ikamtuma kwa Ulimboka?. mia
     
  19. T2015CCM

    T2015CCM JF-Expert Member

    #19
    Oct 20, 2012
    Joined: Sep 13, 2012
    Messages: 7,540
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 133
    ni mtanzania mzalendo,mwaminifu, mwenye uchungu na nchi yake na mpenda amani na utulivu.
     
  20. Arushaone

    Arushaone JF-Expert Member

    #20
    Oct 20, 2012
    Joined: Mar 31, 2012
    Messages: 14,003
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Yule mkenya wa kununuliwa aachiwa jamani.
     
Loading...