Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ikulu ya Magogoni iko hatarini kutumbukia baharini

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Candid Scope, Jun 2, 2011.

  1. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #1
    Jun 2, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    [​IMG]
    Aibu hii ambayo ni kielelezo kisichofichika Ikulu ya Dar es Salaam langu kuu la kutokea baharini bada ya kuvuka barabara (ocean road) unakumbana na mmommonyoko huu. Hata kutunza mazingiara yanayozunguka Ikulu yanatushinda, ila tu kuhangaikia mambo binafsi tu.​
     
  2. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #2
    Jun 2, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Barabara ya Ocean Road iko hatarini kuporomoka, na mmommonyoko huu kitokee kimbunga kama cha Japan Ikulu itasombwa na gharika ya Indian Ocean.

    Tangu Mzee Ruksa afanye ukarabari wa majengo, hakuna anayefikiria kushughulikia madhari na mazingira yanayoizunguka, labda bajeti huwa finyu?​
     
  3. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #3
    Jun 2, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,678
    Likes Received: 2,841
    Trophy Points: 280
    Hivi wale wahusika wa mazingira kazi yao ni nini?? Tena kuna waziri wa mazingira.....
     
  4. M

    Mtu Mmoja JF-Expert Member

    #4
    Jun 2, 2011
    Joined: Mar 18, 2010
    Messages: 596
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    kazi yao, kuishambulia chadema, kuhudhuria mikutano ya bunge ili kuipigania ccm isimezwe na chadema, kuwa wageni rasmi kwenye minuso na mishiko, kufungua semina , makongamano na kuboresha mazingira ya utoaji tiba ya babu loliondo. kama kuna kazi nyingine nimesahau mnikumbushe.

    its too narrow indeed!!
     
  5. REBEL

    REBEL Senior Member

    #5
    Jun 2, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 163
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    bora ikulu ikumbwe na gharika kama la noah ili waamie dodoma.watu miaka zaidi ya 20hawataki kuenda mji mkuu.lazima toko kwenye rekodi ya dunia ktk kukaa muda mrefu bila kuamia mji mkuu.
     
  6. K

    Kifulambute JF-Expert Member

    #6
    Jun 2, 2011
    Joined: May 8, 2011
    Messages: 2,502
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    hiyo itakuwandoto za alinacha kuhamia DOM, ikisambaratishwa watahamia bagamoyo
     
  7. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #7
    Jun 2, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,796
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Mie nikajua ni lile gofu lililo pale kwa waziri mkuu ambalo linatia aibu sana ndani ya ikulu... sijui linafugia majini??
     
  8. Zegreaty

    Zegreaty JF-Expert Member

    #8
    Jun 2, 2011
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 638
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    sasa kama hapo ndio karibu kabisa na ikulu wanashindwa hata kuzuia mmomonyoko kama huo sasa hizo harakati za utunzaji wa mazingira ujue ni ulaji tu wa mihela yetu ya kodi na hii inaonesha mwenye nyumba haijui vizuri nyumba hake kwakuwa kutwa yupo busy na safari.:typing:
     
  9. samora10

    samora10 JF-Expert Member

    #9
    Jun 2, 2011
    Joined: Jul 21, 2010
    Messages: 5,905
    Likes Received: 449
    Trophy Points: 180
    wapo bize na kuandaa bajeti za Chapati, Chai na Maandazi!
     
  10. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #10
    Jun 2, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,567
    Likes Received: 256
    Trophy Points: 180
    Nimeipenda hii,pia maandalizi wanayodai ya mrithi wao 2015 japo hawatafanikiwa.
     
  11. Paw

    Paw Content Manager Staff Member

    #11
    Jun 2, 2011
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 1,970
    Likes Received: 96
    Trophy Points: 145
    Kila ninapokatiza maeneo yale huwa najitahidi kutoangalia pembeni kwani mazingira yanayoizunguka IKULU yetu ni aibu tupu na hayaridhishi kwa hadhi yake. Kuna miti imekatwa upande wa kutokea baharini na mpaka sasa hakuna replacement yake. Mmomnyoko utaiathiri Ikulu endapo hatua za dharura hazitachukuliwa.
    Najiuliza nini kiinachosababisha kasi ya ujenzi wa maghorofa kwenye maeneo yanayoizunguka IKULU??

    Kuna madudu mengi yanayohitaji ufumbuzi lakini wahusika wanajifanya hawahusiki
     
  12. Mulhat Mpunga

    Mulhat Mpunga JF-Expert Member

    #12
    Jun 2, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 19,131
    Likes Received: 6,769
    Trophy Points: 280
    Wacha itumbukie wanafaida gani hawa zaid ya kula kiyoyozi na kodi zetu? Waje wakae uswaz waone shurba za mgao wa umeme kudadaaadeki!
     
  13. k

    kaliakitu2008 Member

    #13
    Jun 2, 2011
    Joined: Feb 21, 2011
    Messages: 62
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hivi jamani kwanza naomba samahani sisi wengine hatuna vyama na wala hatutalajii kujiunga na vyama, hivi hakuna hata siku moja ishu za kijamii tukazijadili bila kuweka mambo ya vyama vya cdm ccm, wengine twasikia vibaya na hatupendi kuona kilka suala mwawek mambo ya vyama, kwani hata kama cdmwangepata nafasi hiyo wangeweza kutekeleza hayo ambayo ccm imeshindwa au inayafanyia mzaha? Tuondoe mambo ya cdm na ccm tuchangia hoja bila kuwataja hao, mbona sijasikia cuf na wengine wakitajwa?
     
  14. Obe

    Obe JF-Expert Member

    #14
    Jun 2, 2011
    Joined: Dec 31, 2007
    Messages: 1,683
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Mmomonyoko huu kwa kweli unaonekana kutowasumbua wanaikulu, nadhani kuna dhana nzima ya kupuuza miongoni mwa wanaohusika na kwa jina la kawaida ninawaita wapuuzi, na pia ukiwa ndani ya pantoni unatoka mjini kuja kigamboni, sehemu ya chuo cha kumbukumbu ya Mwalimu Nyerere nayo inaelekea kubaya kwani nako mmomonyoko unaonekana dhahiri.
    tafadhari wahusika waache upuuzi wa masuala ya msingi
     
  15. N

    Ndinani JF-Expert Member

    #15
    Jun 2, 2011
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 5,105
    Likes Received: 514
    Trophy Points: 280
    Hawajali kuilinda hiyo ya magogoni kwani wameishahamia Msoga; kila ijumaa tunasimamishwa foleni masaa mengi tu Mkwelele anapokwenda nyumbani kwao!!
     
  16. S

    SURUMA JF-Expert Member

    #16
    Jun 2, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 2,896
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Ikibomoka/kukumbwa na mafuriko itasaidia kuondoa WAKAAZI WA MJENGO HUO wasitusaidia kwenye jitihada zetu za maendeleo
     
  17. Josephine

    Josephine Verified User

    #17
    Jun 2, 2011
    Joined: Sep 5, 2010
    Messages: 787
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    huwezi kuzungumzia maisha yako ya kila siku bila kuhusisha siasa,nikwa njia ya siasa serikali moja inapatikana,hamsha akili zako mkuu,na siasa ya leo bila CCM na CDM bado hujaongelea siasa watu wakakusikiliza kwa umakini.
     
  18. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #18
    Jun 2, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,678
    Likes Received: 2,841
    Trophy Points: 280
    Ni kwa sababu mambo mengi ya kijamii yanatawaliwa na wanasiasa, na huwezi kuongelea wanasiasa bila kugusa vyama vya siasa!
     
  19. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #19
    Jun 2, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Viongozi wetu wapo na itikadi za kufikiria zaidi lini ataondoka madarakani na kiasi gani, suala la uboreshaji wa mazingira yanayozunguka Ikulu kwa sasa hawayaoni ila kujenga majengo binafsi watakayoishi baada ya kustaafu.
     
  20. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #20
    Jun 2, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Kila siku utaona wanausalama wanalandalanda maeneo hayo tena kwa kutembea kwa miguu, nashangaa hawaoni mmommonyoko huo na kutahadharisha wahusika?
    Waziri wa Mazingira ameshindwa tu kuona tatizo linaloelekea kuikumba ikulu, je atafanya nini kwa maeneo mengine?
     
Loading...