Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ikulu vs Gazeti la Mwananchi: JK akana kuwasamehe waliomuua Lut Jen Kombe

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by bibikuku, Oct 13, 2011.

  1. bibikuku

    bibikuku JF-Expert Member

    #1
    Oct 13, 2011
    Joined: Feb 16, 2011
    Messages: 825
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI

    Gazeti la Mwananchi, matoleo ya jana, Jumatano, Oktoba 12 na leo, Alhamisi, Oktoba 13, 2011, limeandika habari zilizodai kuwa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mheshimiwa Jakaya Mrisho Kikwete alitoa msamaha wa kupunguza adhabu ya kifo iliyowakabili askari polisi wa zamani waliopatikana na hatia ya kumpiga risasi na kumwua kwa makusudi aliyepata kuwa Mkurugenzi Mkuu wa Idara ya Usalama wa Taifa, Luteni Jenerali Imran Kombe Juni 30, 1996.

    Gazeti hili limedai kuwa Mheshimiwa Rais Kikwete alitoa msamaha huo kwa kupunguza adhabu ya kifo iliyokuwa inawakabili makonstebo wapelelezi Mataba Matiku na Juma Muswa na kuibadilisha kuwa kifungo cha miaka miwili.

    Kurugenzi ya Mawasiliano ya Rais, Ikulu, inapenda kufafanua kuwa Mheshimiwa Rais Kikwete hajawahi na hajapata kuhusika hata kidogo kutoa msamaha wa kirais kwa kupunguza adhabu ya wauaji hao wa Luteni Jenerali Kombe tokea kuingia madarakani.Masuala yote yanayohusu polisi hao waliohukumiwa kifo kwa mauaji ya Luteni Jenerali Kombe yalifanyiwa maamuzi kabla ya Rais Kikwete kuingia madarakani Desemba 21, 2005.

    Imetolewa na:
    Kurugenzi ya Mawasiliano ya Rais,
    Ikulu,
    DAR ES SALAAM.
    13 Oktoba, 2011
     
  2. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #2
    Oct 13, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 573
    Trophy Points: 280
    Makubwa mwenzangu, ishakuwa inji ya matamko.
     
  3. N

    Ngonini JF-Expert Member

    #3
    Oct 13, 2011
    Joined: Sep 1, 2010
    Messages: 2,024
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Haya sasa kama kawaida ya wazee wa kiduku, wanajibu kama siyo serikali. Kama maamuzi yalifanywa kabla ya JK na kama yalifanywa na Ikulu hiyohiyo kwanini wasitoe ufafanuzi wa swala hilo kuliko kutoa statement fupi tu inayoacha maswali zaidi ?
     
  4. Mzee wa Rula

    Mzee wa Rula JF-Expert Member

    #4
    Oct 13, 2011
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 8,161
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Ni suala jepesi sana, tutajua kama hao wafungwa wametoka au laah baada ya kwenda magereza husika kujua kama ni kweli au laaaah. Halafu kwa nini Ikulu isilitake gazeti kukanusha habari hiyo front page badala yake inaishia kukanusha na kutulia tu. Yupi muongo sasa Ikulu au Mwananchi?
     
  5. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #5
    Oct 13, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Kurugenzi ya mawasiliano ikulu yajidhalilisha tena.
    Hawa jamaa ni vibuyu kabisa...
     
  6. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #6
    Oct 13, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Figure it out!!
     
  7. Kwaroz

    Kwaroz Member

    #7
    Oct 13, 2011
    Joined: Aug 30, 2009
    Messages: 46
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    sasa kama maamuzi hayakufanyika wakati huu tatizo ni nini? Ni ikulu ndio ilitoa maamuzi hayo au mnataka kuiweka juu ya mkapa? Kama sio JK iweje watoke mwaka huu kama nipo sahihi? Ilitakiwa watoke kati ya 2006 au 2007 ndio miaka miwili ingekamilika. Au hiyo miaka miwili ilianza kuhesabiwa lini? Jk akubali kosa asisingizie mtu kwa kuwa ni maamuzi ya ikulu na sio mtu. Nawakilisha
     
  8. Mzee wa Rula

    Mzee wa Rula JF-Expert Member

    #8
    Oct 13, 2011
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 8,161
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Huyu Rweyemamu naona amechoka kazi kabisa, hivi hiyo habari alisaini au alisainiwa?
     
  9. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #9
    Oct 13, 2011
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Ha ha haaaa..............

    Tanzania nchi yetu nzuri sana, watu kwa kujitoa tu hawajambo.

    Mimi nilitegemea ikulu ingetueleza huo msamaha ulitolewaje kwa kuzingatia katiba, sheria na mamlaka ya rais, lakini kumbe ni yale yale ya kusingizia utawala uliopita!
     
  10. Oxlade-Chamberlain

    Oxlade-Chamberlain JF-Expert Member

    #10
    Oct 13, 2011
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 7,868
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Mbona sijaelewa hapa? Kwahio wanamaanisha kwamba Mkapa ndio kawapunguzia adhabu au hawamjui aliyewapunguzia adhabu? Manake hamna sehemu walio kanusha kwamba habari ya kupunguziwa adhabu ni ya uongo, kwahio kosa liko pale pale sema sasa ni kwamba hajulikani aliyepunguza adhabu au ikulu inaogopa kumtaja aliyepunguza adhabu.

    Kweli viongozi wetu kiboko.
     
  11. M

    Mkandara Verified User

    #11
    Oct 13, 2011
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Hata haiingii akilini, kama maamuzi yalifanyika toka mwaka 2005 (chini ya Mkapa) imekuwaje bado wafungwa hao bado walikuwa wamefungwa hadi leo?..
     
  12. Mzee wa Rula

    Mzee wa Rula JF-Expert Member

    #12
    Oct 13, 2011
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 8,161
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Naona ingekuwa taarifa ya CDM au CUF kuandamana ingejaa mbwembwe za kila aina ya kilugha! Maneno vizabinabina, wanafiki, wazandiki n.k yangejaa katika zaidi ya page tatu ambazo Ikulu ingejibu.
     
  13. bibikuku

    bibikuku JF-Expert Member

    #13
    Oct 13, 2011
    Joined: Feb 16, 2011
    Messages: 825
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35

    Kusainiwa au kutokusainiwa sio hoja, jua kuwa ni taarifa ya ukweli huwa sijawahi kuweka kitu cha kutunga ama hisia hapa jamvini
     
  14. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #14
    Oct 13, 2011
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    Mkubwa! Nchi hii bila shaka tumeshauzwa lakini mambo yote inalenga serikali legelege iliyopo madarakani.
     
  15. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #15
    Oct 13, 2011
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Mimi naona kama kuna kitu kimejificha nyuma ya huu msamaha.

    Kwanini ikulu isitoe maelezo yanayojitosheleza hata kama aliyetoa msamaha ni mkapa. Hakuna shida yoyote so long ni ofisi hiyo hiyo, katiba ni ile ile na sheria ni zile zile, watendaji wakuu ndio wamebadilika.

    Statement hii inazua maswali mengi yanayohitaji majibu na majibu yenyewe yatoke kwa mtu makini, sio huyu salva aliyechoka kiasi hiki.
     
  16. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #16
    Oct 13, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,599
    Likes Received: 2,783
    Trophy Points: 280
    Hii kurugenzi yetu hata haieleweki.
     
  17. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #17
    Oct 13, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,049
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    mzee wa rula, jamaa wapo huru na gazeti kwa mjibu wa gazeti la mwananchi na ikulu haijakanusha hilo ila imekanusha kuwa kikwete hakuhusika kuwaachia huru kwa wauji hao ambao kimsingi walifanya kazi hiyo kutii amri ya mkapa..
     
  18. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #18
    Oct 13, 2011
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Samahani mkuu, kwani wewe ndo salva? Ama ni premy kibanga?
     
  19. RedDevil

    RedDevil JF-Expert Member

    #19
    Oct 13, 2011
    Joined: Apr 30, 2009
    Messages: 1,893
    Likes Received: 298
    Trophy Points: 180
    hao jamaa wameachiwa kuja kufanya kazi maalumu!! watch out.
     
  20. v

    valid statement JF-Expert Member

    #20
    Oct 13, 2011
    Joined: Sep 18, 2011
    Messages: 2,730
    Likes Received: 160
    Trophy Points: 160
    kama imepunguzwa ina maana hawajatoka bado, ila kwa mambo yanavoenda ktk hii nchi, sitashangaa kuwa ni kweli raisi kawapunguzia adhabu. Lakini kilivonuka tu, wanakanusha.
     
Loading...