Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

IKULU Ubia upo, tuwajue wabia -Jenerali

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Halisi, Jul 16, 2009.

  1. Halisi

    Halisi JF-Expert Member

    #1
    Jul 16, 2009
    Joined: Jan 16, 2007
    Messages: 2,810
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Source: Ubia upo, tuwajue wabia
     
    Last edited by a moderator: Jul 17, 2009
  2. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #2
    Jul 16, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,394
    Likes Received: 2,461
    Trophy Points: 280
    Sasa hapa itakuwa kutafuna ugomvi; mwenye kigoda kasema hana ubia.. Jenerali anasema anao.. well.. something got to give!
     
  3. Superman

    Superman JF-Expert Member

    #3
    Jul 16, 2009
    Joined: Mar 31, 2007
    Messages: 5,698
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Sina tatizo na Wabia hata kama wapo. Issue hapa je hao wabia wanatupeleka wapi? Kama ni wabia wazalendo, basi haina shida lakini kama ni wabia wafisadi, then what is the point?

    Mwalimu kuna watu aliwaheshimu na mpaka anafariki walikuwa ni marafiki wa karibu kama akina Kawawa, Malecela n.k. lakini urafiki huo haukufanya asimpangie kazi "yoyote" Rashidi au asimtungie Kitabu Malecela.
     
  4. Bluray

    Bluray JF-Expert Member

    #4
    Jul 16, 2009
    Joined: Mar 25, 2008
    Messages: 3,445
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 135
    Scholarship in the tradition of Haroub Othman. Kikwete alivyosema hana ubia originally nili raise swala hili alilosema Ulimwengu, kwamba je hiki ni kitu cha kujivunia? Wakati wenzetu wanajaribu kuficha nguvu zisizo kiasi za marais sisi rais wetu anajigamba nazo? Kweli tuna demokrasia iliyokomaa?
     
  5. Bluray

    Bluray JF-Expert Member

    #5
    Jul 16, 2009
    Joined: Mar 25, 2008
    Messages: 3,445
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 135
    Actually rais anatakiwa awe na wabia, wabia wenye national interests at heart. Ndiyo maana nchi zenye demokrasia iliyokomaa kama Marekani au Uingereza huwezi kumsikia rais au Waziri Mkuu akisema "uongozi wangu hauna mbia", itakuwa hubris itakayoleta political suicide.

    Kikwete anaonekana kutoelewa kuwa urais si rais, urais (the presidency) is an institution far and beyond rais (the person).Inaonekana kama Kikwete anafikiri urais na rais ni kitu kimoja.

    Yaani Kikwete mwenyewe aliona ana project independence na positive incorrigibility kumbe anachemsha.

    Lazima tuwe humble.
     
  6. Field Marshall ES

    Field Marshall ES JF-Expert Member

    #6
    Jul 16, 2009
    Joined: Apr 27, 2006
    Messages: 12,659
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 0
    -Tatizo la Jenerali ni credibility, hata na yeye alishakuwa mbia wa Mwalimu, Mkapa na Miwnyi, hakuwa na kelele mpaka walipomuweka pembeni na mlo ndio sasa anajua tatizo la ubia wa mlo na viongozi wa juu.

    - Uongozi wa Mwalimu pia ulikuwa na ubia na kina Bomani, Kahama, na Rupia, ulianzia na wazazi wao na ukahamia kwa watoto wao, akamshambulia Kawawa na kumtungia kitabu Malecela ili atuachie Mkapa Mr. Clean.

    - Mwinyi, Mkapa, na sasa Kikwete wote ni wanafunzi wa Mwalimu, lets say hawakuwa wabia wake kiuongozi, je walikuwa what? Lini Wa-Tanzania tutazinduka na kukubali kwamba toka uhuru wetu tumekua tukiongozwa na viongozi wasiokuwa na sound vision inayofaa kwa taifa letu, na kwamba hatukufika hapa tulipo kwa bahati mbaya ila ni sababu ya uongozi mbovu na uliooza na ni regardless ya who was kiongozi, Mwalimu alikuwa better kidogo kuliko wengine lakini ukweli unabaki pale pale kwamba viongozi wote tulionao leo ni wabia wake Mwalimu, historia haiwezi kupindishwa maana tupo tuliokuwepo na bado tupo na kuyaona ya sasa.

    - Taifa halizalishi viongozi wabovu in 24 years tu na wala hatuna kiongozi wa juu na fisadi mwenye miaka 24 yaani toka Mwalimu alipoacha uongozi, na si kweli kwamba walianza ufisadi baada tu ya Mwalimu kuondoka, lakini huko nyuma walikuwa clean, ubia wa uongozi haukuanza leo that is my point umekuwepo na utaendelea kuwepo, labda as a nation tuamue kisheria ni ubia gani unafaa na upi haufai kwa masilahi ya taifa na ni lazima tuangalie tulianzia wapi badala ya kujaribu kupindisha ukweli maana tutaishia kupata results zilizopinda na kuzunguka pale pale kama tunavyofanya sasa, kwa sababu kuna tunaomini kwamba Mwalimu alikuwa malaika.


    Respect.


    Kamanda FMEs!
     
  7. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #7
    Jul 16, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,394
    Likes Received: 2,461
    Trophy Points: 280
    got it! ufisadi wa watawala wetu leo hii unatokana na ubia wao na ufisadi wa Mwalimu! straight to the point. Easy to understand.
     
  8. Field Marshall ES

    Field Marshall ES JF-Expert Member

    #8
    Jul 16, 2009
    Joined: Apr 27, 2006
    Messages: 12,659
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 0
    - I know hapa si amewekwa as the role model wa ubia na uongozi, ndio nasema hivi ni kiongozi gani wa juu bongo leo mwenye umri wa miaka 24 maana peke yake ndiye mwenye justification ya kuwa anything he or she is as a leader.

    Respect.

    Kamanda FMEs
     
  9. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #9
    Jul 16, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,394
    Likes Received: 2,461
    Trophy Points: 280
    nimesoma hiyo.. but in the light of your post ina maana hakuna mtu aliyekuwa rafiki au karibu na Mwalimu ambaye alisalimika na ubia wa ufisadi wake. WOTE wameambukizwa uongozi mbovu toka kwa Nyerere. Ndioy maamiaka 24 baadaye viongozi wote waliokuwa wanafunzi wa Mwalimu wanaonesha dalili zile zile za ubia na mwalimu.
     
  10. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #10
    Jul 16, 2009
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Ili tuweze kuachana na uongozi mbovu ambao chanzo chake ni ubia wa Mwalimu inatubidi sasa tutizame elsewhere kutafuta uongozi mzuri ambao hautakuwa na uhusiao wa kiubia na Mwalimu.Tuachane na chama cha CCM cha ubia wa Mwalimu.
     
  11. G

    Gobelagobela New Member

    #11
    Jul 16, 2009
    Joined: Jun 30, 2009
    Messages: 3
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Well, aliyosema Ulimwengu ni maneno muafaka kwa si-hasa zetu za kibongo. La maana ni kujiuliza mpaka lini tutaendelea na rais mungu- mtu? Ulimwengu kuwa mbia wa Nyerere si dhambi na at least mambo wakati huo yalikua si mbof mbof kama sasa. Nchi za wenzetu ktk chaguzi timu-wabia wa upngozi hufahamika wazi na misimamo yao lakini si hapa bongo uteuzi wa kishkaji a nifae kwa mvua nami nikufae kwa jua. 4me we still have a loooooooong way to go.
     
  12. Steve Dii

    Steve Dii JF-Expert Member

    #12
    Jul 16, 2009
    Joined: Jun 25, 2007
    Messages: 6,414
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Mkuu, hii uliyo andika ni moja ya sababu kubwa sana zinazodidimiza Africa kwa ujumla. Hii ni kitu ambayo iko kama imekuwa wired vichwani mwa waafrika. Mentality ya kuwa watawala. Title au rank ya mtu pahala katika institution inamfanya afikirie kuwa yeye ndiye hiyo institution. Ile slogan ya Nyani Ngabu somewhat huwa inaelekea ku-describe hii phenomenon miongoni mwa waafrika wengi. Hulka za utawala tawala zimetujaa popote tulipo, si pale tunapomiliki mali zetu binafsi tu, bali hata pale tunapopewa madaraka ya kijamii kutuongoza.

    SteveD.
     
  13. Steve Dii

    Steve Dii JF-Expert Member

    #13
    Jul 16, 2009
    Joined: Jun 25, 2007
    Messages: 6,414
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    ...if alternatively put!
     
  14. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #14
    Jul 16, 2009
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    Kazi kweli tunayo mpaka huyu MNYARWANDA leo anakuwa na ubavu wa kutukosoa...kazi kweli kwelo...i wonder who will be next katika hilo kundi lao la ma INTERAHAMWE!
     
  15. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #15
    Jul 16, 2009
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    GT,
    Acha ukabila. Interahamwe walikuwa Wahutu. Jenerali ana asili ya Kitusi. Ni kama vile umwite Myahudi Mnazi wa Kijerumani.
     
  16. M

    Mkereme JF-Expert Member

    #16
    Jul 16, 2009
    Joined: Mar 9, 2009
    Messages: 251
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    GOBELAGOBELA!

    Usitupotezee muda hapa jamvini. Brother Jenerali is right yES! Wabia wa IKULU tunawajua wa kwanza nimtaje ni aliyekuwa MWEKA HAZINA WA CCM Rostam Aziz na kwa kuwa Kamati kuu ya chama cha majambazi iliridhia uteuzi wake kwa hiyo top brass ya ccm inao ubia Ikulu tatizo kwa sababu ni wezi hizo hisa hazijulikani . hakuna haja ya kuandika hadithi ndefu na kumkumbuka Nyerere.

    Kwa bahati mbaya Waislamu hawaamini kwenye ufufuo kwa hiyo nakusihi kaka Jenerali umwache Nyerere apumzike wasemavyo wakatoliki kwenye raha ya milele.Ukimtajataja utatufanya tukufuru kama Suleiman Rushidie aliye fanya blasphemy dhidi ya waisalamu na kuiita QUARAN TAKATIFU satanic verses!! Yaliyomkuta wayajua fika!!! Marehemu Nyerere made a big mistake kumnadi fisadi Mkapa sitomsamehe!!!

    Kama RA and Co. sio wabia let JAKAYA WA KIKWETE AJITETEE HAPA KWENYE HII FORUM vinginevyo angojee kiama akiondoka Ikulu itakuwa mbaya kuliko ya jambazi Mkapa. AS A SITTING PRESIDA BADO NAMTAFUTIA JINA!!! Kama hachukui time out akasoma JAMMII basi sa usual yeye ni mvivu wa kusoma ndio maana amekuwa rais kioja !!!

     
  17. UmkhontoweSizwe

    UmkhontoweSizwe JF-Expert Member

    #17
    Jul 16, 2009
    Joined: Dec 19, 2008
    Messages: 2,619
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    "Power tends to corrupt, and absolute power corrupts absolutely." (Lord Acton, 1887)
     
  18. Bluray

    Bluray JF-Expert Member

    #18
    Jul 16, 2009
    Joined: Mar 25, 2008
    Messages: 3,445
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 135
    GT,

    Ukweli utabaki ukweli tu, kama umesemwa na interahamwe au GT. When you come come correct if not don't come at all.Kuleta distractions za interahamwe na sideshows zingine kama hizo hakuondoi ukweli uliosemwa.

    Gari likiwa linakuja kukugonga interahamwe akakwambia gari hilo linakuja kukugonga hutasikiliza kwa sababu huyu anayekwambia ni interahamwe?

    Jadili hoja, kama hoja ina u interahamwe that is another matter, elezea vizuri tutakusikiliza.Lakini kujitia unamdismiss mtu, mtu mliyempa access makumi ya miaka, kafanya kazi kwenye ma newsroom tangu enzi za kina Mkapa pamoja na uongozi sehemu nyingi, kumdismiss kwa style hii kunaonyesha chuki, uvivu wa kufikiri, ufinyu wa mawazo, kupenda michezo ya kisiasa na kisaikolojia kuliko kufuatilia maswala, kuendekeza dhana za "sisi dhidi ya wao" ambazo zinakuwa sahihi yako siku hizi (what with your signature waislam non-issues) na mengine kama huo.

    Lete hoja, usilete viroja.
     
  19. R

    Rwabugiri JF-Expert Member

    #19
    Jul 16, 2009
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 2,777
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Hapa CCM Chama cha mafisadi ndo mnapo nikosha,
    Oscar Mkassa mganda wa kuazaliwa ubunge mna mpa tena kwa kupora haki ya wananchi fukara wa b'mlo kwa uharamia wa kubadilisha matokeo,

    Ulimwengu kuwakosoa, kaisha kuwa nterahamwe! iam sure, angejitokeza kugombea ubunge kwenye chama chenu cha kifisadi, munge pinga kwa garama zozote zile kwamba yeye ni mzawa tena mwenye uchungu sana na Taifa lake,

    By the way, aliyo yasema ni kweli tupu, haijalishi kayasema muiraki, msomalia, mchina ama mzaramo, ukweli wa hoja yake una simama, na tujadili hoja si mtu!
     
  20. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #20
    Jul 17, 2009
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,556
    Likes Received: 139
    Trophy Points: 160
    Nakubaliana na wewe mkuu. Kuna wakati kuna juhudi za kuua hoja kwa viroja.Au pengine ni juhudi za kutaka hoja anazoziona yeye kama hoja ndo tu zijadiliwe
     
Loading...