Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

IKULU: Kikwete si mmiliki DOWANS!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Gurtu, Jan 4, 2011.

  1. G

    Gurtu JF-Expert Member

    #1
    Jan 4, 2011
    Joined: May 15, 2010
    Messages: 1,202
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Kama kweli serikali inawafahamu wamiliki wa Dowans haitoshi tu kusema kuwa JK siyo mmiliki wa Dowans na kwamba Dr. Slaa ni mwongo.

    Je kutuambia wamiliki wa Dowans kutaigharimu nini serikali? kuna siri gani katika kuwataja hao wamilki?

    Dk. Slaa aishika pabaya Ikulu

    • Yatumia maneno ya kejeli, mtaani kujibu hoja zake

    na Edward Kinabo

    KURUGENZI ya Mawasiliano Ikulu imeelezea kukerwa kwake na hatua ya Katibu Mkuu wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA), kumtaja rais Jakaya Kikwete kuwa alihusika katika uzembe uliosababisha taifa kutakiwa kuilipa kampuni ya Dowans sh bilioni 185 kama fidia.

    Taarifa kali ya Ikulu iliyobeba ujumbe wenye maneno ya kebehi na ya mitaani ya kumwita Dk. Slaa mtu ‘aliyechanganyikiwa' na ‘mzabinazabina' ilisainiwa na Salvatory Rweyemamu ambaye kabla ya kwenda Ikulu alikuwa mmoja wa wahariri watendaji aliyekuwa akiheshimika kwa kutumia lugha fasaha na ya staha.

    Rweyemamu katika taarifa yake hiyo iliyoonyesha waziwazi kuandikwa na mtu mwenye hasira, chuki na dharau ama kwa Dk. Slaa, CHADEMA na Tanzania Daima alikwenda mbele na kumwita kiongozi huyo wa kisiasa kuwa ni mtu hatari.

    Sehemu ya maneno makali ya Rweyemamu kwa Dk. Slaa ni kama yale aliyosema, "Na kama kweli Dk. Slaa ametoa kauli hii na kusema maneno ya namna hii basi sasa Watanzania wanayo kila sababu na haki ya kuamini kuliko wakati mwingine wowote kuwa mzee huyu (Slaa) sasa amechanganyikiwa na ni mtu wa hatari sana kwa utulivu wa nchi hii."

    Rweyemamu aliendelea kueleza, "Kama Dk. Slaa anataka kweli kujua wamiliki wa Kampuni ya Dowans, basi atafute ukweli huo na aachane na tabia ya kutapatapa na uzabinazabina yenye lengo la kuwapaka watu watope."

    Ikulu ambayo katika mazingira ambayo si rahisi kuyaeleza imekuwa na desturi ya kukanusha kwa nguvu kubwa kila wakati jina la Rais Kikwete linapohusishwa na sakata la kashfa ya Richmond/Dowans.

    Hii ni mara ya pili kwa Ikulu kufanya hivyo baada ya mara ya kwanza kuchukua hatua kama hiyo wakati Katibu Mkuu Kiongozi, Philemon Luhanjo, alipokanusha hoja zilizokuwa zikijaribu kumhusisha Rais Kikwete na uhusiano wake na mkataba wa Richmond.

    Wakati Ikulu ikikanusha mara kwa mara kuhusishwa kwa Kikwete katika sakata la Richmond/Dowans kwa namna yoyote ile, upo ushahidi wa kibunge (rejea ripoti ya Kamati Teule ya Mwakyembe) unaoonyesha kwamba, maamuzi kuhusu mkataba wa kuzalisha umeme wa dharura ulioipa ushindi Richmond ulijadiliwa na Baraza la Mawaziri lililokuwa chini ya uenyekiti wa rais mwenyewe.

    Kama hiyo haitoshi, gazeti moja la kila wiki linalomilikiwa na kada maarufu wa Chama cha Mapinduzi (CCM) ambalo Rweyemamu amepata kuwa mmiliki wake, limepata kuchapisha katika ukurasa wake wa mbele barua ikionyesha barua aliyoandika aliyekuwa Waziri Mkuu Edward Lowassa kwenda kwa aliyekuwa Waziri wa Nishati na Madini kuhusu suala la Richmond ambayo nakala yake ilikwenda pia kwa Rais Kikwete.

    Uamuzi wa jana wa Rweyemamu kuandika taarifa kali dhidi ya Dk. Slaa unakuja siku chache baada ya Mahakama ya Kimataifa ya Usuluhishi wa migogoro ya kibiashara hivi karibuni kuamuru Shirika la Ugavi wa Umeme nchini (TANESCO) kuilipa Dowans fidia kubwa baada ya kuvunja mkataba nayo kinyume cha taratibu.

    Katika mahojiano maalum na gazeti Tanzania Daima Jumapili, la juzi Dk. Slaa alikaririwa akisema chanzo cha suala zima lililopelekea Dowans kutakiwa kulipwa fidia hiyo ni uzembe wa serikali na Rais Kikwete mwenyewe kwani ndio waliohusika katika kuileta kampuni ya Richmond ambayo baada ya kuonekana ya kitapeli iliamua kurithisha kazi zake kwa Dowans.

    Ikulu katika taarifa yake hiyo kwa sababu zisizojulikana ilijikuta ikipotoka ama kwa makusudi au kwa kutojua ilipoeleza kuwa gazeti la Tanzania Daima lililonukuu maelezo ya Dk. Slaa, linamilikiwa na Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA), wakati taarifa zilizopo kwa msajili wa magazeti zinaeleza bayana kwamba, gazeti hilo ni la watu binafsi.

    Ikipinga maelezo ya Dk. Slaa kuhusu uhusiano wa rais Kikwete na Dowans, taarifa hiyo ya Ikulu ilisema, "Huu ni uongo wa mchana, ni uzushi wa karne na propaganda ya hatari. Kwa hakika na kwa namna isiyoweza kuelezeka kwa ufasaha, tumeshtushwa sana na kauli hii ya Dk. Slaa

    "Mheshimiwa Rais Kikwete siyo mmiliki wa Kampuni ya Kuzalisha Umeme ya Dowans. Hakupata kuwa mmiliki, siyo mmiliki na wala hatakuwa, hata siku moja, mmiliki wa kampuni hii." Ikitumia lugha kali dhidi yake Ikulu iliwataka wananchi wampuuze Dk. Slaa ikidai kuwa ni mzushi na amechanginyikiwa.

    Hata hivyo, hii si mara ya kwanza kwa Dk.Slaa kuitwa mzushi na vigogo wa serikali kwani mara kwa mara anapoibua maovu amekuwa akipingwa kwa kuitwa jina hilo ingawa anayoibua huthibitika kuwa na ukweli ndani yake.

    BARUA YA SALVA KWA VYOMBO VYA HABARI HII HAPA

     
  2. BRUCE LEE

    BRUCE LEE JF-Expert Member

    #2
    Jan 4, 2011
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 1,146
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    sa huyo rweyemam, mkwere na mafisadi wenzao,kama hawahusiki basi si wawataje kwa majina wamiliki wa kampuni hiyo? Waache jazba waongee ukweli tu ndio tunao utaka kwa sasa.
     
  3. tzjamani

    tzjamani JF-Expert Member

    #3
    Jan 4, 2011
    Joined: Oct 9, 2010
    Messages: 997
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kazi tunayo na Ikulu yetu.
     
  4. Luteni

    Luteni JF-Expert Member

    #4
    Jan 4, 2011
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 2,275
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Jiwe la Slaa limegonga palipotakiwa, watetezi wa ikulu watachoka kupaka rangi ukuta unaobomoka.
     
  5. F

    Fareed JF-Expert Member

    #5
    Jan 4, 2011
    Joined: Apr 13, 2010
    Messages: 328
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Hii habari kwenye gazeti la Tanzania Daima badala kusema Salvatory Rweyemamu aliwahi kuwa mhariri anayeheshimika, lingesema kuwa Salvatory Rweyemamu aliwahi kuajiriwa na Richmond kufanya kazi ya Public Relations kusaidia kuijenga Richmond/Dowans kwenye media ya Tanzania.

    Salva pia alihojiwa na kamati ya Bunge iliyoongozwa ya Mwakyembe na kukiri kuwa yeye alitambulishwa kwa Richmond/Dowans na Rostam Aziz.

    Hizi kumbukumbu zote ziko kwenye ripoti ya Mwakyembe.
     
  6. Pakawa

    Pakawa JF-Expert Member

    #6
    Jan 4, 2011
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 2,217
    Likes Received: 583
    Trophy Points: 280
    Kumekucha!!!mwaka huu kitaeleweka mwanzo mgumu lakini tutafika. Wewe rweyemamu kama sio kikwete basi ni wewe!!tajeni wahusika mbona kigugumiza kwa sana. rweyemamu kasome document imetolewa na MM halafu uje hapa utueleze uongo wako nya......
     
  7. Z

    ZenaTulivu Senior Member

    #7
    Jan 4, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 137
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jamani mbona kila baya awe anasukuwa tu JK, tatizo ni nini hasa ndugu zetu?

    Hii sasa inafika mahali mpaka inaudhi kweli. Ndiyo maana tangu sasa bora ikulu iwekiwaporomosheeni matusi ya nguoni hivyo ndiyo mkome na umbeambea wenu huo.
     
  8. BRUCE LEE

    BRUCE LEE JF-Expert Member

    #8
    Jan 4, 2011
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 1,146
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    hawana jeuri hiyo, wataishia kutukana tu na kujifanya watakatifu,ila tumeshawasoma hata waseme Dr slaa ni kichaa wa kwanza duniani hatuwaamini,kwani huyo rweyemam na mkwere pamoja na mafisadi woote ndio vichaa,wezi, majangiri na wachakachuaji.
     
  9. RayB

    RayB JF-Expert Member

    #9
    Jan 4, 2011
    Joined: Nov 27, 2009
    Messages: 2,755
    Likes Received: 81
    Trophy Points: 145
    Sasa si wataje wamiliki wa Dowans basi?
     
  10. Z

    ZenaTulivu Senior Member

    #10
    Jan 4, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 137
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni ukuta gani huo uliouona ukibomoka?
     
  11. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #11
    Jan 4, 2011
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,535
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Saliva bado anazunguka zunguka kwenye anga za Dr? asubiri tuje tumuangushie kombora. Shauri yake. Ajipime ubavu wake kwanza na kifua chake kama kinalingana na DR wa ukweli!
     
  12. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #12
    Jan 4, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Hawa wanahabari wa ikulu mbona wanapenda sana ngonjera? Kwa nini hawampeleki mahakamani Dr. Slaa na kuuthibitishia umma kwamba Slaa ni mwongo? Na lugha hiyo kama ni kweli imetumika basi kazi tunayo!
     
  13. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #13
    Jan 4, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 49,849
    Likes Received: 9,405
    Trophy Points: 280
    Wameibuka haraka sana katika kutetea, lakini kutwambia nani ni mmiliki/wamiliki wa Dowans inakuwa kizungumkuti. Kazi Kweli kweli!
     
  14. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #14
    Jan 4, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Hapo ndiyo kazi ilipo, ila inachekesha kuona kwamba hawa jamaa wa ikulu siku zote ni kuwa defensive tu hakuna kutoa ufafanuzi!
     
  15. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #15
    Jan 4, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Silva is talking the obvious! Hakuna aliyetegemea aseme ni kweli Ikulu inathibitisha Mkwere ndiye mmiliki mkubwa wa Dowans! Hahahahahaahah
     
  16. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #16
    Jan 4, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 49,849
    Likes Received: 9,405
    Trophy Points: 280
    Ndiyo hapo Dr Slaa atakapoibuka na more info kuhusu kauli yake aliyoitoa.
     
  17. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #17
    Jan 4, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Unajua hawa akina Salva bado wanaishi kwenye fikra za kikomunisti wakati huu, they don't see kwamba mabadiliko ni makubwa sana leo hii na propaganda hazina nafasi na kama ipo basi it has to be carefully cultivated. Hawa jamaa nadhani bado wanafikiri watanzania wa leo wakisikia Ikulu wanaogopa kama ilivyokuwa enzi za Julius........ Kwamba ikulu ikisema ni mwisho hakuna wa kuhoji.
     
  18. Anfaal

    Anfaal JF-Expert Member

    #18
    Jan 4, 2011
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 1,157
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hiyo wala si lugha kali kama watu wanavyotaka kusema. Lakini kama mtu angesoma ila Tz Daima between lines, hakuna sehem ambayo ilimuhusisha Kikwete kwamba ndiye mmliki zaidi ya Title.

    Habari ilikuwa by implications na ile ilikuwa ni politics. Kwa bahati mbaya Ikulu nao wameingia na sasa watakuwa wanafanya kazi ya kukanusha. Wangekaa kimya na wakaishughulikia DOWANS kivingine wangepata heshma zaidi kuliko kuhangaika kukanusha.

    Kiuhalisia Kikwete hawezi kuwa mmiliki ila by implications.
     
  19. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #19
    Jan 4, 2011
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Sasa mlitegemea wacheza kiduku watoe kauli yenye hadhi gani??
     
  20. Steve Dii

    Steve Dii JF-Expert Member

    #20
    Jan 4, 2011
    Joined: Jun 25, 2007
    Messages: 6,414
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    The genie is out of the bottle...they're simply clutching at straws!!
     
Loading...