Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Iko wapi ilani ya uchaguzi ya CHADEMA ya 2010.

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Zawadi Ngoda, Jul 18, 2012.

  1. Z

    Zawadi Ngoda JF-Expert Member

    #1
    Jul 18, 2012
    Joined: Aug 13, 2009
    Messages: 2,155
    Likes Received: 72
    Trophy Points: 145
    Napenda kuanza kwa kwa kunukuu moja ya semi muhimu sana katika utangulizi wa Ilani ya CHADEMA. "Ni wakati wa mabadiliko, na fursa ya kufanya mabadiliko ni huu uchaguzi wa 2010 na siyo 2015."

    Kama maneno haya ni sahihi basi CHADEMA imekosa kabisa nafasi ya uraisi mwaka 2015, kwa sababu ilishasema kuwa uchaguzi wa 2015 si wa kufanya mabadiliko ispokuwa mwaka muafaka kutokana na maneno ya CHADEMA ni 2010.

    Kifupi maelezo yanatafsiriwa kama vile CHADEMA ILIJITABIRIA KIFO BAADA YA UCHAGUZI WA 2010, kitu ambacho ni kweli. Kuna vitu vitatu vinavyodhibitisha kifo cha CDM, NAYO NI KAMA YAFUATAVYO:

    • Wabunge wake kupayuka ovyo katika bunge la Bajeti ya muungano, bila kuwa na uwezo wa kuizuia bajeti hiyo. Bajeti hiyo ilipita kirahisi kuliko hata ule wakati wa chama kimoja kulikuwa na mbinde kidogo.
    • Katibu wake kupandishwa kizimbani kwa matatizo ya kifamilia. Na hayo matatizo yalianzia mwaka 2010 wakati wa kampeni za uchaguzi. Sasa kafunguliwa kesi ya madai ya Tsh 500 milioni na 50 milioni. Katika mazingira hayo CDM watapata wapi fedha za kumlipia huyu mwenye matatizo ya familia na zile za uchaguzi.
    • Hakupa suluhu juu ya wagombea urais wa CDM mwaka huu. Hakuna atayekubali kuitwa kijana tena, na Kbwe ndio tegemeo la wengi lakini si la uongozi wajuu wa CDM. Hapa suluhu yake itapatikana mahakamani, je kuna maendeleo yeyote ya CDM hapo.
     
  2. Gavana

    Gavana JF-Expert Member

    #2
    Jul 20, 2012
    Joined: Jul 19, 2008
    Messages: 15,191
    Likes Received: 685
    Trophy Points: 280
    chadema wameishiwa 2015 ndio tamati yao , waende wakale mtori
     
  3. m

    mzee wandimu JF-Expert Member

    #3
    Jul 20, 2012
    Joined: Sep 23, 2011
    Messages: 439
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    kweli wewe ni "ZAWADI"
     
  4. MNAMBOWA

    MNAMBOWA JF-Expert Member

    #4
    Jul 20, 2012
    Joined: Oct 17, 2011
    Messages: 1,956
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145
    wako hoi, wanaishi kwa kutegemea matukio uwezo wa kuanzisha hoja hawana
     
Loading...