Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Iko Siku Tutaamka na Kusikia Wananchi Wameamua Kujichukulia Ikulu na Kuiongoza!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Rev. Kishoka, Nov 11, 2009.

  1. Rev. Kishoka

    Rev. Kishoka JF-Expert Member

    #1
    Nov 11, 2009
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 4,396
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Leo hii, nimesoma habari kuwa Wafanyakazi wa TRL, wameamua kujichukukulia majukumu ya kuendesha na kuongoza TRL baada ya Rites kutoa notisi ya siku 60 kujitoa na Serikali kukaa kimya bila kutoa kauli inayoeleweka.

    Ukimya wa Serikali ya Tanzania katika mambo ya msingi na kutatua kero za Wananchi unatisha!

    Uongozi wa Serikali ya Tanzania inaelekea umelala usingizi wa Pono kama si kuamua kuwa haujali yule mpiga kura aliyeipa Serikali hii dhamana ya kuliongoza Taifa la Tanzania.

    Anzia Ajira, Elimu, Afya, Usalama wa Wananchi, Maji Safi, Umeme, Msongamano wa Magari, kukosekana kwa Uwajibikaji, kuongezeka kwa Uhujumu na Ufisadi, ni kero kila kona na napenda kukataa na kuipinga kauli yangu ya wiki tatu zilizopita kuwa Tumeridhika na dhiki, tabu na mateso.

    Ujasiri wa wafanyakazi wa TRL, hata kama tutadai eti haukuwa wa halali, naupongeza kwa kuwa tangu awali, Serikali yetu ambayo ni mbia mkubwa wa mkataba huu wa Shirika la Reli, imefumbia macho malalamiko ya Wananchi na hata mradi wenyewe wa Uwekezaji TRL haukufanyika kwa unyoofu pamoja na Serikali kuelezwa.

    Wakati unaanza wadia ambapo Wananchi wanaamua kujichukulia hatua mkononi. Wanaamua kufanya kazi na kuchukua dhamana ya kuongoza na kuendesha nchi yetu kutokana na kukosa uaminifu na uvumilivu kutoka kwenye kauli hasi za Viongozi na Serikali.

    Inasikitisha, inatisha na inadhalilisha, lakini itakapobidi, sitashangaa kusikia siku moja asubuhi kuwa Wananchi wamejitwalia Ikulu na Bunge na kuamua kujiongoza kwa matakwa yao wenyewe kutokana na kuchoshwa na Viongozi wazembe na Serikali isiyojituma wala kuthamini dhamana iliyopewa kuongoza Taifa la Tanzania!

    Sichochei machafuko au watu kuvunja sheria, lakini ikiwa leo haki ya Mtanzania inawekwa majaribu kutokana na kiburi, uvivu na dharau kutoka kwa wale walioaminiwa kuongoza na kulipeleka Taifa letu katika njia iliyo sahihi, Mchungaji hatashangaa, wala kuwasikitikia wale watakaoondolewa madarakani kutokana na uzembe wao!
     
  2. 911

    911 JF-Expert Member

    #2
    Nov 11, 2009
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 661
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 45
    Mkulu Rev,heshima mbele.Kile unachokiona/kifikiri kwa Tanzania ya leo ni ndoto,tena ya mchana.I mean wananchi wepi wa kuamua hayo?Hao waliowapokea kina Lowasa na Chenge kama mashujaa.Majority ni kwamba wapo usingizini na huenda wasiamke in a near future.Umenikumbusha wimbo flan tulikuwa tunauimba kwenye mchakamchaka kuwa'...jua lile literemke mama....'.
     
  3. T

    The Infamous JF-Expert Member

    #3
    Nov 11, 2009
    Joined: May 11, 2009
    Messages: 719
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    kwakweli kwa bongo ni kazi, ila hakuna marefu yasio na ..........ipo siku kitawaka tu usiwe na haraka.bado bongo tunaogopa ogopa risasi hivi,,ila zitazoeleka , kwani hukumbuki tulivyokuwa tunaogopa polisi zamani sikuhizi je...so worry not baby
     
  4. Ulimbo

    Ulimbo JF-Expert Member

    #4
    Nov 11, 2009
    Joined: Aug 14, 2009
    Messages: 640
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Tusubiri tamko la serikali, ndo litatupa picha kamili juu ya jambo hili. Si ajabu kusikia inapiga magoti kwa wahindi na kuwasaliti watanzania.
     
  5. Tangawizi

    Tangawizi JF-Expert Member

    #5
    Nov 11, 2009
    Joined: Jun 25, 2009
    Messages: 2,203
    Likes Received: 489
    Trophy Points: 180
    Nimegundua kitu kimoja...kama kweli macho yangu yana machozi basi bora niyaache nije kujililia mwenyewe maana kila mtu ana kila sababu ya kubeba mzigo wake.
     
  6. Next Level

    Next Level JF-Expert Member

    #6
    Nov 11, 2009
    Joined: Nov 17, 2008
    Messages: 3,160
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    ngoja nikusiadie......!...aiyaiyaaa iya iya mama!....mwezi nao uteremke mama......nyota nazo ziteremke mama..aiyaiyaiya iya mama.....!

    Baba Paroko....! ''Liwalo na liwe kila mmoja na lwake''!
     
  7. M

    MtazamoWangu JF-Expert Member

    #7
    Nov 11, 2009
    Joined: Apr 25, 2009
    Messages: 313
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    We all wish wish wish wish......and wish......and wish.....and write....it ends here...
     
  8. nguvumali

    nguvumali JF Bronze Member

    #8
    Nov 11, 2009
    Joined: Sep 3, 2009
    Messages: 4,793
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    poleni kwa maumivu makali yasababishwayo na mfisadi wa nnchi hii, poleni, iko siku, yana mwisho haya. Tusikate tamaa.
     
  9. Kaniki1974

    Kaniki1974 JF-Expert Member

    #9
    Nov 11, 2009
    Joined: Dec 2, 2008
    Messages: 352
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    REV huchochei machafuko. Wanasiasa na viongozi wetu wabovu ndio watakaotuletea machafuko. Wala usijitetetee.
     
  10. Kaniki1974

    Kaniki1974 JF-Expert Member

    #10
    Nov 11, 2009
    Joined: Dec 2, 2008
    Messages: 352
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    At least we write sir. Wanasoma sana humu. Ila wanatuchosha haswa!
     
  11. Chakaza

    Chakaza JF-Expert Member

    #11
    Nov 11, 2009
    Joined: Mar 10, 2007
    Messages: 18,691
    Likes Received: 9,361
    Trophy Points: 280
    Rev, jogoo akiwika uje kumepambazuka. TRL ni jogoo awikaye kulipopambazuka, uliyosema ni sahihi kabisa. Kwa mwendo huu wa usingizini usishangae siku moja watu wakaichukua hiyo Ikulu na Bunge lao na kuendesha watakavyo kuliko hii style ya mipasho na taarabu zisizo na melody
     
  12. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #12
    Nov 11, 2009
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Rev. I dare anyone in Tanzania to do so;
    Tunashindwa kumsaidia jirani hata akiingiliwa na vibaka
    Tunashindwa kutetea haki za watoto na wanawake
    Tunashindwa kumuondoa afisa mtendaji bazazi
    Tunashindwa kumuondoa mwalimu mbakaji
    Tunashindwa kumuondoa mchuna ngozi

    Tunashindwa kujiandikisha kupiga kura
    tunashindwa kuhoji matumizi ya fedha za wafadhili
    tunashindwa kuhoji lead time iliyotumika kuleta mafuta ya IPTL tunajua wiki tatu huwezi kuagiza, kupaki na kusafirisha
    Tunashindwa kuhoji kikao cha bunge cha november 2009 kimedeliberate nini
    tunashindwa kudai kodi zinazokatwa isivo na utaratibu

    Tunashindwa kuhoji mapato ya madini, ardhi, misitu na maliasizi nyongine
    tunashindwa hata kuhoji wanaopiga raia
    Tunashindwa kuhoji haki za mama njamzito clinic
    Tunashindwa hata kusaidia usafi wa mitaa yetu
    Tunashindwa hata kusaidiana basic needs

    Tunajali mazishi kuliko uzazi salama
    Tunajali harusi kuliko elimu
    Tunajali send of kuliko kupokea bwana harusi
    tunajali kitchen party kuliko misa za shukrani

    Tunashindwa hata kumzuia askari asimpige polisi
    tunashindwa kuhoji baadhi ya wabunge mafisadi
    tunashindwa kuhoji nguvu ya rushwa
    tunashindwa kuhoji uhalali wa uwepo wa mawaziri


    I dare anyone kuchukua nchi... NINAOMBA NIWE HAI NA NIBEBE BENDERA ZA WANAMAPINDUZI AU NGOMA ZA SHEREHE

    Peace
     
  13. Jile79

    Jile79 JF-Expert Member

    #13
    Nov 11, 2009
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 8,759
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    mkataba ulishapigiwa kelele muda mrefu na waheshimiwa lakini ikulu wanakwambia mkataba safi pamoja na kuambiwa kasoro kibao.........tatizo hata rais mwenyewe huwa anahusishwa kwenye mikataba yote hewa na huwa anajua kuwa mkataba hauna maslahi ila kwa kuwa kauli mbiu ya chama chetu ni chukua chako mapema hivyo rais anajitahidi angalau ajichotee kupitia mikataba hii mibovu kwa kutumia watu wengine na ndio maana hawezi kuwawajibisha,kama isingekuwa hivyo angekuwa anachukua hatua fasta ili kunusuru wananchi wanaoteseka bila sababu......
    Nchi iliisha oza,mwl.nyerere alishatutadhadharisha kuhusu lundo la watu waliokuwa wakiutaka yongozi wa juu wa nchi kwa udi na uvumba....sasa dhambi aliyosema itatufuata kama tukipuuza ushauri wake ndio hiyo tunayoiona sasa..........kwa kweli haya mabo yanakera sana.
     
  14. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #14
    Nov 11, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,401
    Likes Received: 2,471
    Trophy Points: 280
    HIvi pale watu wa Tanesco walipojifanya wanaleta mapinduzi dhidi ya wakaburu serikali ya Mkapa ilifanya nini?
     
  15. nguvumali

    nguvumali JF Bronze Member

    #15
    Nov 11, 2009
    Joined: Sep 3, 2009
    Messages: 4,793
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    mwanakiji wawekezaji wale waliingizwa ofisini kwa mtutu wa Bunduki, walikula wee wakashiba, kisha wakaondolewa, lakini ujumbe ulifika.
    Pamoja na nguvu zao, kama umma wote utaamka kweli SMG zao hazitzfua dafu, kwani Suharto wa Indonesia hakuwa na Bunduki, aah wapi, watu wakichoka ni hatari.
     
  16. Kamakabuzi

    Kamakabuzi JF-Expert Member

    #16
    Nov 11, 2009
    Joined: Dec 3, 2007
    Messages: 1,347
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Tunamuhitaji mtu kama Kinjeketile Ngw'ale ambaye atatutia ujasiri kuwa risasi zitageuka maji.
    Nadhani wananchi wameanza kuzoea risasi - ebu kumbuka matukio ya wananchi kuvamia vituo vya polisi; si risasi zinapigwa lakini wananchi wanasonga mbele hadi walilokusudia litimie!
    Iko siku kweli na si mbali sana.
     
  17. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #17
    Nov 11, 2009
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,077
    Likes Received: 9,784
    Trophy Points: 280
    Naam inawezekana kabisa siku hiyo tukaiona. Maana watu wamevumilia vya kutosha na uvumilvu una kikomo chake. Kulikuwa na nafasi chungu nzima za kukatisha mkataba na matapeli hawa toka India ambao na wao tuliwaita "Wawekezaji" lakini Serikali ya Kikwete kama kawaida yake ikafumbua macho kasoro mbali mbali zenye uzito wa hali ya juu ambazo nyingi zilikiuka vipengele mbali mbali vya mkataba na matapeli hao.

    Hongera Wafanyakazi wa Reli kwa kutuonyesha njia Watanzania ya kurudisha hadhi ndani ya nchi yetu labda siku za usoni mikakati yenu inaweza kabisa kutumika katika kuchukua Ikulu yetu toka mikononi mwa papa fisadi Rostam Aziz na kundi la mafisadi wenzie.
     
  18. B

    Boramaisha JF-Expert Member

    #18
    Nov 11, 2009
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 820
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Rev. Watanzania bado hawana ujasiri huo. Mfano ni wa Walimu ambao wale waliolipwa madai yao wameshindwa kushirikiana/kushikamana na wenzao katika kuiadabisha Serikali ili isirudie tena mchezo wa kuwatumia walimu (na wananchi wengine) bila kujali maslahi na maisha yao. Wafanyakazi wa Kiwira nao ni mfano mwingine; walisahau machungu yote walipoambiwa na Ngeleja kwamba watalipwa malimbikizo ya mishahara yao na ajira zao zitaendelea k.k. Wakaamua kusukuma gari la Ngeleja na Mwakyembe kwa furaha na kusahau yote!

    Serikali ya CCM inajua udhaifu wa wananchi. Mbinu za kuwaghilibu wananchi na kuwadanganyia 'pipi' zinatumiwa sana na Chama cha Mapinduzi. Bila kujali mustakabali wa wananchi, CCM na Serikali yake wanachukulia shida za wananchi kama mtaji wa kuendelea kuwa madarakani. Inasikitisha sana.

    Wananchi kuamua kujichukulia Ikulu labda inaweza kutokea pale generation ya wazee waliopo madarakani sasa itakapoondoka na kwenda kwa Sir God!
     
  19. Rev. Kishoka

    Rev. Kishoka JF-Expert Member

    #19
    Nov 11, 2009
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 4,396
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Haki huinua Taifa, tunapoendelea kuwanyima Watanzania haki na kuwazereu, mwishowe ni kupigwa mawe!
     
  20. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #20
    Nov 12, 2009
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Rev. je hauoni pia kwamba ni sisi ndio tunawapa hawa watawala haki ya kuchukua hta hazi zetu?? what a re we doing from grassroot level??
     
Loading...