Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ikiwa kikwete atakuwa rais uwenda asimalize muda wake!

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by TumainiEl, Sep 12, 2010.

  1. T

    TumainiEl JF-Expert Member

    #1
    Sep 12, 2010
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 2,139
    Likes Received: 672
    Trophy Points: 280
    Kuna usemi wa wahenga usemao, dalili za Mvua ni mawingu, namwingine husema, sikio lakufa halisikii dawa. Nisingependa kuandika sana ila nia yangu kuufahamisha uma juu ya yale yatatokea baada ya uchaguzi. Jambo la kwanza ni hamu ya watanzania kumuona Dr Slaa anakuwa rais wao.

    Hata hvyo ccm wataiba kura ili kumpitisha kikwete namajibu yake ndio haya nayeye kikwete hatodumu. Ni ukwel usio pingika afya ya Kikwete inataka kufanana na Rais wa Naigeria ambaye wanachi hawakumpenda ila akapitishwa kwa nguvu na hatimae hakumaliza Muda wake akafariki, huyo sio mwingine ila ni hayati Rais Yaradua wa naijeria.

    Nadhani ndicho chaweza tokea hapa kwetu ikiwa CCM itafanya ujinga. Ningekuwa Kikwete ningejistaafia kwa manufaa ya nchi yangu na serikal yangu lakn kwasababu yauroho wamadaraka anazid kung'ang'ania.

    Hivi ni nani ktk maisha yake anaweza kusema aliwah kuona wapi Rais wa nchi ana anguka mbele ya hadhira kama gogo! Kikwete Mungu kamkataa nahakika hawez kuuwongoza uma wa watanzania maana hakubaliki. Tulimpenda miaka mitano ilipita ila sasa akapumzike,simuombei mabaya ila akumbuke Shekh yahaya sio mtabiri peke yake tupo watu twamcha Mungu naye Mungu kutupa mafunuo.

    Nasikitika kusema tena serikal yake haitodumu,wala chama chake hakitodumu. Mungu ibariki Tanzania. Mungu wabarik watanzania. Amen.
     
  2. M

    MkamaP JF-Expert Member

    #2
    Sep 12, 2010
    Joined: Jan 27, 2007
    Messages: 6,467
    Likes Received: 467
    Trophy Points: 180
    Umekua shehe Yahya nini?

    Kama ni afya weye yako ipo je? hata hivyo hayo ni mambo binafsi ambayo hayatakiwi kujadiliwa. Wewe jadili ahadi zake. Teh teh teh. Ama kwa JK ni halali kujadili mambo binafsi??
     
  3. N-handsome

    N-handsome JF-Expert Member

    #3
    Sep 12, 2010
    Joined: Jan 23, 2008
    Messages: 2,288
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Duh hata kama humpendi usimuombee hayo ndugu, wote tuko njia moja, ni Mungu ajuae saa na wakati. Hujue Mungu huyaumba maneno ya midomo yetu so tusinene kama wapumbavu. Muombee mema wala hutapungukiwa na kitu, Mungu ampe maisha marefu ili aweze kuona nchi inavyoongozwa kwa kufuata sheria na uadilifu.
     
  4. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #4
    Sep 12, 2010
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Kama raisi wetu amejikabidhi chini ya ulinzi wa mashetani ya Sheikh Yahaya lazima tuhoji sisi walipakodi. Huwezi jadili ahadi zisizotekelezeka wala sera maana lazima tutakuwa na uchaguzi mkuu mwingine halia ya Jakaya ni tete!
     
  5. babu M

    babu M JF-Expert Member

    #5
    Sep 12, 2010
    Joined: Mar 4, 2010
    Messages: 3,059
    Likes Received: 361
    Trophy Points: 180
    Kama ni mambo binafsi kusingekuwa na kifungu kwenye katiba ambacho kinaongelea afya ya rais.
     
  6. I

    Interested Observer JF-Expert Member

    #6
    Sep 12, 2010
    Joined: Mar 27, 2006
    Messages: 1,185
    Likes Received: 87
    Trophy Points: 145
    Ni Afya ya Rais wa UNITED REPUBLIC OF TANZANIA ambaye ana- affect na ku-influence 40 million people of the UNITED REPUBLIC OF Tanzania. We have the right to tell him him go and rest, you're sick. In the other hand he will remain as Mr. Kikwete and we are sorry for him and help him as a retired President. BUT as a President it is the question of National Interest; not Mr. Kikwete and Crony interest! Understand that no country in the world is being led by a falling president; only Tanzania. He fell 3 times but analysts say he has fallen 5 times.
     
  7. P

    Paul S.S Verified User

    #7
    Sep 12, 2010
    Joined: Aug 27, 2009
    Messages: 5,841
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    Hebu tupeni hicho kifungu gani cha katiba kinazungumzia hii issue tukipitie, tuone kama muheshimiwa amepungukiwa sifa
     
  8. Anyisile Obheli

    Anyisile Obheli JF-Expert Member

    #8
    Sep 12, 2010
    Joined: Dec 13, 2009
    Messages: 3,294
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    nadhani jamaa kazingatia sana afya ya jei kei, lakini kwe wenye upembuzi yakinifu wa hoja za na mawazo ya watu, nadhani watamuelewa mtoa thread hii, amejikita kwenye ninizaidi
     
  9. Lady N

    Lady N JF-Expert Member

    #9
    Sep 12, 2010
    Joined: Nov 1, 2009
    Messages: 1,917
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    kwenye sera tunaweza kusema sana, lkn mambo ya life and death jamani tumuachie Mungu na israel mtoa roho.
    unaweza ukaumona huyo mzima kaanguka tu ghafla na huyu anayechechea akaendelea kudunda. ombea adui yako aishi siku nyingi ili unapobarikiwa naye ashuhudie kwa macho

    "Ikiwa kikwete atakuwa rais uwenda asimalize muda wake!"
     
  10. I

    Interested Observer JF-Expert Member

    #10
    Sep 12, 2010
    Joined: Mar 27, 2006
    Messages: 1,185
    Likes Received: 87
    Trophy Points: 145
    Hiyo ni mind-set yako. Wewe unaogopa kufa?? Kila mtu atakufa. Mtoaji wa hoja anataka Rais atakayechaaguliwa awe ana afya nzuri. Mtu akiwa mgonjwa hawezi kufanya kazi inayotakiwa. Rais anaakuwa na pressure kubwa sana. He must be fit for the job.

    Hivi sisi tunafikiriaje; this is different thinking. Hatumuombei afe; tunasema apumzike kwa sababu kazi ya Rais ni nzito!! You must be fit for the job.
     
  11. M

    Mayolela JF-Expert Member

    #11
    Sep 12, 2010
    Joined: Sep 21, 2009
    Messages: 383
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Jamani tumuachie Mungu ndio ujua nani anaondoka lini? Na kila kiumbe kina siku yake.
     
  12. b

    bitimkongwe JF-Expert Member

    #12
    Sep 12, 2010
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 2,971
    Likes Received: 148
    Trophy Points: 160
    Hapo nilipoweka nyekundu kuhusu Rais wa Nigeria - ndugu wacha uongo, wacha uongo, wacha uongo. Rais Yar'adua alichaguliwa kwa kura, sasa hilo la kutompenda sijui umelitoa wapi. Kama ni kuumwa hilo ni jengine na ye yote anaweza kuumwa na kufa kama alivyokufa yule Rais Mwanawasa wa Zambia.

    Jamani hebu mujaribu kusoma magazeti musisikie vitu nusu nusu halafu mukaanza kuunganisha na kuleta historia yenu muliyoiandika wenyewe.

    La pili, eti Kikwete Mungu kamkataa - jee wewe uliwasiliana na Mungu akakwambia hivyo? Mungu alikupa ufunuo kakutumia email, fax au barua?
    Hukatazwi kumkataa wewe kama Tumainiel lakini usimzulie Mungu katika hili.
     
  13. B

    Baija Bolobi JF-Expert Member

    #13
    Sep 12, 2010
    Joined: Feb 25, 2009
    Messages: 751
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 60
    ======

    Haya yanasababishwa na mambo makuu mawili:

    -Kushindwa kwa CCM na serikali kutoa ufafanuzi wa wazi juu ya afya ya Rais. Kuanguka mara tatu mbele ya watu si jambo jema kabisa. Hata baadhi yetu ndani ya system tunaogopa. Imefikia mahali, baadhi yetu tunaogopa kuwa kwenye zamu pamoja naye maana hatutaki kuwa katika vitabu vya historia.

    -Rais mwenyewe kutokemea maneno ya Shehe Yahya wazi wazi. Hivi sasa Ikulu hakuna anayeruhusiwa kuuliza juu ya jambo hili. Suala la afya ya Rais limeachwa mikononi mwa watu wachache sana, tena wasio na dhamana yoyote mbele ya umma wa watanzania. Nampenda Kikwete na ninamsihi sana atokee hadharani na kuweka wazi jambo hili kwa sababu si aibu maana kila mtu huugua.

    INANIUMA SANA.
     
  14. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #14
    Sep 12, 2010
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Mnarefusha san a mambo..Hutu jk Hana afya na hatoweza kustahimili kuongoza.period!
     
  15. Mlalahoi

    Mlalahoi JF-Expert Member

    #15
    Sep 12, 2010
    Joined: Aug 31, 2006
    Messages: 1,919
    Likes Received: 159
    Trophy Points: 160
    Kwahiyo CCM ndio wenye hakimiliki ya kujadili mambo binafsi?Akiongelewa Dkt SLAA ni sawa,tukijadilia afyaa dhoofu ya Kikwete ndio mnakumbuka kuwa si vema kujadili mambo binafsi?

    By the way,kwanini wapiga kura ambao ni taxpayers wasijadili potential burden ya kushughulikia msiba wa kitaifa?Hatumzungumzii Abood Jumbe au Warioba kwa vile hawagombea kutuongoza,lakini Kikwete na afya yake mbovu anang'ang'ania kutaka arejeshwe Ikulu.

    Anyway,majini ya Sheikh Yahya yatamlinda
     
  16. Mlalahoi

    Mlalahoi JF-Expert Member

    #16
    Sep 12, 2010
    Joined: Aug 31, 2006
    Messages: 1,919
    Likes Received: 159
    Trophy Points: 160
    Eti dada,kwani Kikwete kuanguka mara kwa mara kunasababishwa na nini?Inaelekea unamjua vema from the way unavyomtetea.Tuambizane basi
     
  17. sblandes

    sblandes JF-Expert Member

    #17
    Sep 12, 2010
    Joined: Apr 25, 2010
    Messages: 1,346
    Likes Received: 189
    Trophy Points: 160
    Kazi ya Mgombea mweza ni nini?Yaani Makamu wa Raisi ni kuvaa viatu vya kiranja wakati wa majanga kama hayo ambayo siombi yatokee.Mgombea mwenza ni back up mpaka baada ya muda maalum.
    Chama kinaweza kudumu,shida ni uongozi,wakipata viongonzi safi wanaoheshimu maadili ya uongozi watapeta tena.
     
  18. Mlalahoi

    Mlalahoi JF-Expert Member

    #18
    Sep 12, 2010
    Joined: Aug 31, 2006
    Messages: 1,919
    Likes Received: 159
    Trophy Points: 160
    Jamani,Mungu ana majukumu mengi sana na hili wazo la kumwachia yale tunayoweza kufanya wenyewe ni kumwongezea mzigo wa bure.Mungu ametusaidia kutuonyesha kuwa Kikwete ni mgonjwa,ndio maana kaanguka mdondo mara kadhaa (hatujui huko faragha kaanguka mara ngapi).Sasa mnaposema tumwachie Mungu mnataka afanye nini zaidi?Amuangushe tena na kumwondoa kabisa au.....?

    Kwa kweli wakati mwingine napata shida ya kuwaelewa watetezi wa Kikwete.They just dont want to discuss his poor health.Kwa wao,afya mbovu ya kiongozi huyo sio ishu inayowahusu Watanzania.What if his poor leadership is directly related to his poor health?

    Laiti angekuwa anajikongoja na afya yake mbovu kulitumikia taifa vyema basi nisingesita kumuombea afya yake inyooke ili tuendelee kufaidi matunda ya uongozi uliotukuka.Lakini apart from hsi poor health,uongozi wake umekuwa wa manufaa zaidi kwa mafisaid,yet kuna wenzetu wanaoathiriwa na ufisadi huo bado wanataka arejee madarakani.

    All I can ask God is,sio Kikwete awe na afya njema,but rather awasaidie nyie mliogoma kuamka kutoka usingizi wa pono unaowafanya muendelee kuvumilia ufisadi wa Kikwete na rafiki zake.Pray not for him but your own redemption.
     
  19. b

    bitimkongwe JF-Expert Member

    #19
    Sep 12, 2010
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 2,971
    Likes Received: 148
    Trophy Points: 160
    Mimi sizungumzii kuanguka mara kwa mara kwa JK, na wala simjui zaidi ya kuwa ni Rais wa Tz. Lakini hii ya kumzushia Mungu na kusema kwamba mtu fulani amepewa ufunuo ndiyo ambayo sikubaliani nayo.
     
  20. Remmy

    Remmy JF-Expert Member

    #20
    Sep 12, 2010
    Joined: Jun 9, 2009
    Messages: 4,581
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    acha uchuro wako? hivi huyo DR Slaa anagurantee na Mungu ya kuishi miaka mingapi? na wewe je unajua kuwa kesho utafika? kudondoka ni ishara ya kifo? mbona nakushangaa sana, Kamuuliza Pdidy wa bongo aliumwa?
     
Loading...