Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ikiwa chungu tema Zitto.

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Nduka, Dec 16, 2009.

  1. Nduka

    Nduka JF-Expert Member

    #1
    Dec 16, 2009
    Joined: Dec 3, 2008
    Messages: 8,327
    Likes Received: 515
    Trophy Points: 280
    Nasikitika sintoweza kuweka sehemu yote ya shairi hili kwa sababu za zilizo ndani ya uwezo wangu ukizingatia hali ya mijadala ya kisiasa na upepo dhoruba ndani ya CHADEMA. Enjoy!!

    Ikiwa chungu tema Zitto.

    Natanguliza salamu, kwako kamaradi Zitto,
    Natumai utimamu, wewe na mama mtoto,
    Kitabu na majukumu, si haba ni kazi nzito,
    Donge ulilolimeza, likiwa chungu uteme.

    Likiwa chungu uteme, nduguyo nakushauri,
    Watakuvika utume, sifa na umashuhuri,
    Vyote hivyo uvipime, visije kupa kiburi,
    Donge walilokunywesha, likiwa chungu uteme

    Taifa lakuhitaji, kupinga hao fisadi,
    Wasikufanye mtaji, siasa kwao mradi,
    Wakufunike theluji, kukukinga na baridi,
    Ukishindwa kulimeza, donge chungu uliteme.

    Na pia uwe makini, na hao zako rafiki,
    Wa nje na pia kundini, wapo pia wanafiki,
    Watakuja kurubuni, kwa mbinu za kifataki
    Usije jilazimisha, donge chungu uliteme.
    Kwa njaa na zao shida, taifa wameliuza,
    Wamechokonoa donda, madini kuya maliza,
    Wajifanya wakupenda, gutuka wanakuchuza,
    Usijitwishe machungu, kama hauwezi tema.
     
  2. bht

    bht JF-Expert Member

    #2
    Dec 16, 2009
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 10,171
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    I can see mpwa you are back fulu mashairi.......
     
  3. NGULI

    NGULI JF-Expert Member

    #3
    Dec 16, 2009
    Joined: Mar 31, 2008
    Messages: 4,819
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Ni jana tu nimetambua mchango wako katika mashairi,
    Sina wasi wasi wewe kwenye hii fani ni mashuhuri,
    Umekuwa kimya nikaingiwa na woga nini kinajiri?
    Mungu si Athumani unatokeza kama nyota ya alfajiri.

    Kuhusu shairi la Zito siwezi ku comment siasa kabisa
    na aleji ha hio kitu kidogo mpwa Geoff machio anapapasa
     
  4. Nduka

    Nduka JF-Expert Member

    #4
    Dec 16, 2009
    Joined: Dec 3, 2008
    Messages: 8,327
    Likes Received: 515
    Trophy Points: 280
    Nilipatwa masahibu,ya dunia kunipata,
    Nashukuru jadidu, sa' dhoruba imepita,
    Na leo nipo muhibu, yamekwisha yalopita,
    Shukrani mpwa nguli, na wote wadau jamvi
     
  5. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #5
    Dec 16, 2009
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Dont forget Burn that i too remembered you...Could you do a bit of the stuff for me also!...lol!
     
  6. Nduka

    Nduka JF-Expert Member

    #6
    Dec 16, 2009
    Joined: Dec 3, 2008
    Messages: 8,327
    Likes Received: 515
    Trophy Points: 280
    Siwezi kukusahau, wa ukweli pakajimi,
    Wewe ndio mdau, unaokuza uchumi,
    Ntawezaje kusahau, nikose milioni kumi,
    Watu wote ntasahau, mpwa paka sithubutu
     
  7. Mentor

    Mentor JF-Expert Member

    #7
    Dec 16, 2009
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 16,589
    Likes Received: 3,831
    Trophy Points: 280
    ndugu burn shukurani, kwa kujali yangu hali,
    kamwe mimi sikudhani, kazi hii kumbe ghali,
    donge lilitiwa hani, kuumia sikujali,
    donge chungu sitamani, kulitema ndo siwezi.

    mbwembwe walinipatia, ili nikubali donge,
    mbali sikuangalia, litanifanya nikonde,
    sasa ninaugulia, na wananipiga makonde,
    donge chungu sitamani, kulitema ndo siwezi.

    Nadhani wanielewa, napokata kulitema,
    nyuma yangu wamekaa, wenye kutaka kugema,
    wanasema bado saa, kinichoka tanitema,
    donge chungu sitamani, kulitema ndo siwezi.
     
  8. Mentor

    Mentor JF-Expert Member

    #8
    Dec 16, 2009
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 16,589
    Likes Received: 3,831
    Trophy Points: 280
    pakajimy wachekesha,
    tena wanifurahisha,
    tenda wema nenda zako,
    usitake vya wenzako,
    akiona yakufaa,
    takupa bila jinaa!
     
  9. NGULI

    NGULI JF-Expert Member

    #9
    Dec 16, 2009
    Joined: Mar 31, 2008
    Messages: 4,819
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Mkuu sikufahamu, nawe kumbe wamo,
    Bado nina hamu, yakuelewa lako somo,
    Radical e'nature wamfahamu, katoa changamoto,
    Tushirikiane kutoa hii elimu, tena mashairi yasiyo ya kitoto.
     
  10. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #10
    Dec 16, 2009
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    eeh!
    zitto AGAIN!
    agrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrh!
     
  11. Mentor

    Mentor JF-Expert Member

    #11
    Dec 16, 2009
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 16,589
    Likes Received: 3,831
    Trophy Points: 280
    ndugu nguli wasalaam, pote uliko zifike,
    sidhani wanifahamu, wala kamwe usitake,
    somo limekupa hamu, au wataka litoke?
    na kama wataka somo, utalipata babake!

    watch da space...
     
Loading...