Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

IJUE Higher learning Student suport Fund..(HLSSF)

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by kakamukubwa, Sep 24, 2012.

  1. k

    kakamukubwa JF-Expert Member

    #1
    Sep 24, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 207
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    UTANGULIZI.
    Website: www.hlssf.org; e- mail: info@hlssf.org
    Contacts: +255 717 488
    745/765 420 512. Telephone: +255-(0)
    222183709. Fax: +255-
    (0)222183710. HLSSF ni NGO ambayo
    ilisajiriwa tarehe 30/10/2008
    chini ya Wizara ya maendeleo
    ya jamii,jinsia na
    watoto.Ilipata usajiri namba
    00NGO/00002621.

    SWALI: Je, HLSSF inatoa huduma gani kwa ujumla? JIBU: HLSSF inatoa huduma zifuatazo kwa kifupi;

    I. Inatoa mikopo kwa wanafunzi
    wa elimu ya juu kwa ajili ya
    kuwasaidia kulipa
    karo,kununua chakula,kulipia
    gharama za malazi,kununua
    vitabu na kufanya utafiti pamoja na mafunzo kwa
    vitendo.

    II. Inawatafutia scholarship za
    kusoma ndani na nje ya nchi
    wanafunzi wote ambao
    wanasifa za ufaulu stahili
    kadiri ya masharti ya
    wafadhili.

    III. Inawatafutia kazi wahitimu
    wote wa vyuo vikuu.Hii
    inafanywa kwa
    kuwakutanisha wahitimu na
    waajiri kadiri ya fani zao.

    IV. Inatoa fursa ya kuwasaidia
    wahitimu wa vyuo na vijana
    wengineo wanaotaka kujiajiri
    katika fani za kisomi zaidi.Hii
    itafanikiwa kwa kuanzishwa
    kwa HLSSF ENTREPRENEURSHIP CLUBS kwenye vyuo
    mbalimbali nchini ambapo
    wanafunzi wanachama wa
    HLSSF watakutanishwa
    pamoja na kuweza kuandaa
    michanganuo bora.Hii michanganuo itatafutiwa
    mitaji na HLSSF ili kikundi
    husika cha wanafunzi
    waweze kuanzisha na
    kuendesha rasmi biashara yao.

    V. Kufanya utafiti juu ya
    matatizo mbalimbali
    yanayoikumba sekta ya elimu
    nchini;pamoja na kutoa
    mapendekezo kwa serikali juu
    ya uboreshaji wa sera husika.

    VI. Kuendesha workshops,events
    na mafunzo mbalimbali
    yanayolenga kuwapatia elimu pana zaidi wafanyabiashara
    na wanafunzi juu ya maswala ya ujasiriamali, uongozi wa biashara, upatikanaji na
    uboreshaji wa mitaji,risk
    management,changamoto za soko huria n.k

    II. Kutoa ushauri kwa wanafunzi
    wa sekondari na vyuoni juu ya namna ya kufanya uchaguzi sahihi wa michepuo ya
    kusoma pamoja na kozi
    muafaka za kusoma kulingana na changamoto za ajira za sasa.

    III. Kutoa msaada wa kufanya
    maombi ya vyuo kwa njia ya
    mtandao(TCU ONLINE
    APPLICATIONS) pamoja na
    kufanya maombi ya mkopo wa BODI YA MIKOPO YA ELIMU YA JUU (HESLB) kwa njia ya
    mtandao (HESLB LOANS ONLINE APPLICATIONS).

    SWALI: Je,Uanachama wa HLSSF unapatikanaje?
    JIBU: Uanachama wa HLSSF unapatikana kwa kufanya
    maombi ya uanachama.

    Maombi haya
    yanafanywa kwa kujaza fomu
    za uanachama kulingana na
    kundi lako husika;pia inabidi ulipe gharama ya uanachama
    kadiri ya kundi lako husika.Pia
    ambatanisha bank deposit slip
    ya malipo yako pamoja na
    fomu ya maombi iliyojazwa na
    kubandikwa picha na kuituma kwenye sanduku la posta la
    HLSSF au kuileta ofisini kwetu.

    SWALI: Uanachama wa HLSSF uko wa aina ngapi?
    JIBU: Uanachama wa HLSSF uko wa aina nne.Zifuatazo ni
    aina za uanachama:

    I. Uanachama wa mwanafunzi
    wa sekondari.

    II. Uanachama wa mwanafunzi
    wa chuo kikuu

    III. Uanachama wa mzazi/mlezi
    wa mtoto aliye mwanafunzi.
    IV. Uanachama wa taasisi isiyo ya
    serikali,kampuni au chuo
    kikuu.

    SWALI: Ada za uanachama ziko vipi? Je, zinalipwa mara
    ngapi? JIBU: Ada za uanachama ni kama ifuatavyo:

    I. Ada ya uanachama wa
    mwanafunzi wa sekondari na mwanafunzi wa chuo ni
    Tsh.10,000.

    II. Ada ya uanachama wa mzazi/
    mlezi wa mtoto aliye
    mwanafunzi ni Tsh.50,000.

    III. Ada ya uanachama wa taasisi
    isiyo ya serikali,kampuni au
    chuo kikuu ni Tsh.100,000. ADA hizi zinalipwa mara moja
    tu;pale ambapo mwanachama
    anajiunga na HLSSF.

    SWALI: Kuna michango ya mwanachama au la?Kama
    ipo,Je ni ya aina gani? JIBU: Ndio kuna michango ya wanachama ya aina
    mbili.Michango hii ni kama
    ifuatavyo:

    1.Michango ya mwisho wa
    mwaka.Michango hii
    inategemeana na aina ya
    uanachama kama ifuatavyo: Mwanafunzi wa sekondari
    atalipa Tsh.20,000. Mwanafunzi wa chuo atalipa
    Tsh.30,000. Mzazi au mlezi wa wanafunzi
    atalipa Tsh.80,000. Taasisi ya serikali,kampuni au
    chuo kikuu kitalipa
    Tsh.200,000. NB: Hii ndio michango itakayo
    mtabulisha mwanachama
    husika kuwa ni “active
    member of HLSSF”.

    2.Michango ya kila mwezi .Hii
    ni michango itakayofanyika
    kila mwezi kwa kiwango
    kitachoafikiwa na
    muhusika.Hii ni michango
    itakayofanywa na wazazi au walezi wa wanafunzi wa
    sekondari au chuo kwa lengo la kuwawezesha watoto wao kulipa gharama muhimu za chuo kwa miaka
    ijayo.

    Kulingana na makubaliano HLSSF
    itamuongezea mwanachama
    kiasi cha pesa kulingana na
    michango yake ya kila mwezi
    pamoja na mda wa kuchangia
    pindi tu atakapo taka kupata pesa hizo kwa ajili ya kusomesha mwanae.

    Mahesabuya kiasi cha nyongeza kitakavyo patikana ni kama
    ifuatavyo
    ( ORDINARY ANNUITY REFERENCE): Ordinary annuity ni michango inayofanyika kila mwisho wamwezi.Kuna aina mbili zamahesabu;yale ya kutafuta thamani ya michango kwa
    kipindi kijacho ambayo
    imewekezwa kila mwisho wa mwezi.Kupitia haya mahesabu
    ndo itawezekana kukokotoa
    kiasi cha pesa kama ongezeko
    la faida/support
    atakayoongezewa
    mwanachama kulingana na riba itakayokuwa imepangwa.

    What Are Annuities? Annuities are essentially series
    of fixed payments required
    from you or paid to you at a
    specified frequency over the
    course of a fixed period of
    time. The most common payment frequencies are
    yearly (once a year), semi-
    annually (twice a year),
    quarterly (four times a year)
    and monthly (once a month).
    There are two basic types of annuities: ordinary annuities
    and annuities due. Ordinary Annuity : Payments are required at the end of each
    period. For example, straight
    bonds usually pay coupon
    payments at the end of every
    six months until the bond's
    maturity date. Annuity Due : Payments are required at the beginning of
    each period. Rent is an
    example of annuity due. You
    are usually required to pay
    rent when you first move in at
    the beginning of the month, and then on the first of each
    month thereafter. C = Cash flow per period
    (michango ya kila mwezi)
    i = interest rate (riba ya
    mchango kwa mwezi)
    n = number of payments (idadi
    ya michango) FV ordinary annuity: thamani
    ya pesa ya baadae ya annuity
    due.Annuity due ni michango
    ya pesa inayofanywa kila
    mwanzo wa mwezi.Kanuni
    iliyo hapo juu ndio inayotumika katika kupata
    thamani ya baadae kwa
    kipindi maalumu kijacho
    inayofanywa kila mwanzo wa
    mwezi. SWALI: Je,Mwanachama atapata faida gani kutoka
    HLSSF? JIBU: Faida(Benefits) zinatofautiana kulingana na
    aina ya uanachama na
    viwango vya
    michango.Makundi ya benefits
    ni kama ifuatavyo: Mwanachama active;
    mwanafunzi wa sekondari
    atapewa kipaumbele katika
    kupata mkopo wa masomo
    kutoka HLSSF pindi aingiapo
    chuo;pia atapata fursa ya kupewa scholarship ya kusoma
    ndani na nje ya nchi. Mwanachama active;
    mwanafunzi wa chuo
    atapewa kipaumbele katika
    kupata mkopo wa masomo
    kutoka HLSSF, kupata fursa ya
    kutafutiwa ajira;pamoja na support za kupata pesa za
    mtaji kwa wale watakaotaka
    kujiajiri. Mwanachama active; mzazi au
    mlezi wa mtoto aliye
    mwanafunzi atampa fursa
    nzuri kwa mwanae kupata
    msaada mkubwa wa kulipiwa
    gharama za masomo ya chuo. Mwanachama active,kampuni/
    taasisi isiyo ya serikali au chuo
    kikuu atapata fursa ya
    kufanya projects na HLSSF
    pamoja na kuwa partner na
    HLSSF katika mambo muhimu ya jamii kwa ujumla. SWALI:Kuna namna ngapi za uanachama? JIBU: Kuna aina mbili za uanachama.Uanachama wa
    mtu aliye active na ule wa mtu
    asiye active.Hivyo basi kuna
    active members and passive
    members.Active members ni
    wale ambao wanalipa michango ya mwaka na
    wanashiriki katika
    mipango,vikao na shughuli
    mbalimbali zilizopangwa kwa
    ajili ya kufanikisha utekelezaji
    wa malengo ya HLSSF.Passive member ni yule mwanachama
    wa HLSSF ambaye bado halipi
    pesa za michango ya mwisho
    ya mwaka,hashiriki katika
    shughuli maalumu atakazo
    pangiwa na uongozi wa HLSSF. SWALI:Ni vigezo gani vinaangaliwa kwa ajili ya
    kupewa mkopo? JIBU: Vigezo/Sifa hizi ni: Uwe raia wa Tanzania. Uwe mwanachama wa HLSSF. Uwe umefanya maombi ya
    mkopo pamoja na
    kuambatanisha nakala zote
    zilizotajwa kwenye fomu. Bandika picha yako kwenye
    fomu za uanachama na fomu
    za mkopo. Lipa Sh.10,000 kwa ajili ya ada
    ya uanachama;pia lipa
    Sh.20,000 kwa ajili ya maombi
    ya mkopo.Malipo yote
    yafanyike kwenye akaunti
    zilizotajwa kwenye fomu husika.Hakikisha
    unaambatanisha original
    deposit slip ya malipo yako
    kwenye fomu husika. Mkopo utatolewa kwa wale tu
    watakao kuwa na ushahidi wa
    kwamba wamepata udahili
    katika chuo chochote nchini
    kinachotambulika kisheria
    kwamba kinatoa elimu ya juu. Tuma maombi yako kwa njia
    ya EMS au posta kwa: MKURUGENZI MKUU, HIGHER LEARNING STUDENTS
    SUPPORTING FUND, UHURU STREET-KARIAKOO
    AREA, P.O BOX 41866, DAR ES SALAAM. Hakikisha umejaza maelezo
    yote muhimu yaliyoulizwa
    kwenye fomu kwa kuwa
    yatatumika kufanya tathmini
    ya kupewa mkopo. Kipaumbele ni kuwapa mkopo
    wale ambao hawatapewa
    mkopo na bodi ya mkopo ya
    serikali (HESLB). Wale wanaotaka kusoma
    diploma,digrii ya kwanza
    watapewa kipaumbele katika
    mkopo huu. Wale wanaotaka kusoma
    digrii ya pili,na PHD
    watafanyiwa mpango wa
    kupata scholarship za ndani na
    nje ya nchi.Wachache
    watapewa mkopo wa HLSSF. Wafanyakazi;hususani wa
    serikali nao wanashauriwa
    kuomba mkopo kwa kuwa
    wao wanadhamana ya
    mshahara kupitia salary slip. Kwa kipindi kijacho wale
    watoto wa wanachama wa
    HLSSF kupitia EDUCATION
    INSURANCE SYTEM ya HLSSF
    watapewa kipaumbele katika
    kupata mkopo wa HLSSF kwa kuwa watakuwa
    wanadhamana ya michango
    yao ndani ya mfuko wa HLSSF. Kwa mwaka huu wa masomo
    2012/2013; mwisho wa
    maombi ya mkopo wa HLSSF ni
    tarehe 30/10/2012. SWALI: Ofisi za HLSSF zinapatikana wapi? JIBU: Ofisi za HLSSF zinapatikana kwenye mtaa
    wa UHURU karibu na makutano
    ya barabara ya Lumumba na
    Uhuru; jengo linatazamana
    karibu na kituo cha
    kujaza mafuta GAPCO. Jengo linaitwa CALIST TOWER, PLOT
    NO 16, BLOCK 75, ghorofa ya TISA (9 th FLOOR). Office secretary wetu anaitwa
    DEVOTHA KILEO; namba yake
    ya simu ni +255 714 366 281.
    Endapo hautamkuta ofisini
    wasiliana nae kwa simu yake
    ili aweze kuja kuwahudumia. Telephone: +255-(0) 222183709. Fax: +255-(0)222183710. SWALI:Mikopo itatolewa lini? JIBU:Mikopo itatolewa baada ya vyuo mbalimbali nchini
    kutangaza wale waliopata
    udahili katika vyuo husika.Pia
    baada ya bodi ya mikopo ya
    HESLB kutoa list ya wale
    waliofanikiwa kupata mikopo kutoka katika bodi hiyo
    (HESLB). SWALI:Je,maombi ya uanachama wa HLSSF yana
    mwisho/deadline? JIBU: Maombi ya uanachama wa HLSSF hayana
    mwisho;yanafanyika wakati
    wowote wa kazi katika
    kipindi chote cha mwaka. SWALI:Nini umuhimu wa uanachama wa mwanafunzi
    wa sekondari ndani ya HLSSF? JIBU:Mwanafunzi wa sekondari anatakiwa kuwa
    mwanachama wa HLSSF ili
    aweze kutoa taarifa zake
    mapema juu ya masomo yake
    katika ngazi ya
    sekondari.Taarifa hizi zitatumiwa na HLSSF ili
    kuandaa mchakato wa
    kutafuta scholarship kwa ajili
    ya hawa wanafunzi pindi
    wamalizapo kidato cha
    sita.Pia itatoa fursa kwa hawa wanafunzi kuwa katika nafasi
    nzuri ya kupata mkopo wa
    HLSSF pamoja na kusaidiwa
    katika kupewa ushauri wa
    kozi za kusoma vyuo
    vikuu,pamoja na kufanya maombi ya udahili TCU kwa
    njia ya mtandao;pia kupata
    msaada wa maelekezo juu ya
    namna ya kuomba mkopo wa
    HESLB kwa njia ya mtandao. SWALI: Fomu za uanachama na zile za maombi ya mkopo
    zinapatikana wapi? JIBU: Fomu za mkopo na zile za uanachama zinapatikana
    kwenye tovuti yetu ya www.hlssf.org. ziko kwenye homepage ya tovuti au
    kwenye kipengele cha
    admission au kile cha
    download application form. SWALI:Wanafunzi walio vyuoni(continuing students)
    wajaze fomu gani za maombi
    ya mkopo? JIBU:Wanafunzi walio vyuoni wanatakiwa kujaza fomu
    zilizoandikwa kwenye tovuti
    yetu kama “HLSSF LOAN FORM
    FOR MATURE ENTRY”. SWALI:Wanafunzi waliomaliza kidato cha sita na
    wanajiandaa kuingia vyuoni
    wanatakiwa kujaza fomu gani
    za maombi ya mkopo? JIBU: Wanafunzi waliomaliza kidato cha sita na
    wanajiandaa kuingia vyuoni
    wanatakiwa kujaza fomu
    zilizoandikwa kwenye
    mtandao wetu kama
    “APPLICATIONS OF LOANS FOR UNDERGRADUATE STUDIES OF
    2012/2013. SWALI:Je,wanafunzi wanaoomba udahili kupitia
    mature entry program;pamoja
    na wale walioingia vyuoni
    kupitia mature entry program
    wajaze fomu gani? JIBU:Wanafunzi wanaoomba udahili kupitia mature entry
    program pamoja na wale
    walioingia vyuoni kupitia
    mature entry program
    wanatakiwa wajaze fomu za
    maombi ya maombi ya mkopo inayoitwa kwenye tovuti yetu
    “LOAN FORM FOR MATURE
    ENTRY”. SWALI:Je,kuna riba kiasi gani inayotozwa kwenye mkopo
    wa HLSSF? JIBU: HLSSF haitozi riba ya aina yoyote ila inatambua
    ongezeko la thamani ya
    mkopo wa HLSSF
    itakayotokana na kushuka
    kwa thamani ya pesa ya
    Tanzania;shilling,mabadiliko ya kiuchumi pamoja na
    changamoto la soko la fedha la
    kimataifa.Hivyo
    basi,kutakuwa na mahesabu
    ya thamani ya mkopo
    utakaorudishwa kama ifuatavyo: So, the following will be the
    calculation for future value of
    the loan for one who wants to obtain loan from
    HLSSF. Future Value of Loan = Lo + Lo *r *t Whereby: t: number of years taken to repay the loan. r: annual estimated financial markets fluctuation rate. Lo: This is the amount of loan presently borrowed. Future value of loan: This is the value amount of loan to be repaid after t years period. For example: If a student receives a Tsh.2 million loan from HLSSF in the academic year 2012/2013; he/ she takes two years to start repaying the loan; while the estimated annual market fluctuation rate is 8%; then the following student will have to pay the following loan after two years. See the calculation below: Lo: Tsh.2,000,000. r: 8% t: 2 years Future Value of loan to be paid after 2 years is = 2,000,000 + 2,000,000*8%*2 = 2,000,000+ 4,000,000*0.08 = 2,000,000 + 320,000. = Tsh.2,320,000. For those who will receive HLSSF loan in the academic year 2012/2013. NOTE: We don’t have interest rates. We have just recognition of market Fluctuation cost as described above.So, just take into consideration of the formula above. Repayment of loan. The repayment of loan will be done on monthly basis. The calculation for the amount is as follows. Amount to be repaid = 10% * monthly basic salary. For example: Consider the example of the loan taken by a student in the above question. This student will start paying the loan after 2 years and the Future value of the loan to be repaid is already calculated as shown above.
     
  2. F

    Freeman Patrick Senior Member

    #2
    Sep 24, 2012
    Joined: Jul 10, 2012
    Messages: 131
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Haya bhana... At least i now have an idea!
     
  3. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #3
    Sep 24, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,044
    Likes Received: 550
    Trophy Points: 280
    Walikuwepo wapi tangia hyo 2008?
     
  4. J

    Jaslaws JF-Expert Member

    #4
    Sep 24, 2012
    Joined: May 31, 2011
    Messages: 4,315
    Likes Received: 1,003
    Trophy Points: 280
    Wanafunzi wanaoendelea inakuaje?
     
  5. k

    kakamukubwa JF-Expert Member

    #5
    Sep 24, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 207
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Unaruhusiwa kuomba
     
  6. G

    Ginner JF-Expert Member

    #6
    Sep 25, 2012
    Joined: May 8, 2011
    Messages: 1,041
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    jamani kuweni makini na hii taasisi.
    msikubali kutoa pesa zenu za form bila kuwatembelea hawa jamaa ofisini kwao kujidhihirishia wenyewe kuridhika na huduma wanayosema wanaitoa.
    mimi binafsi sina imani nao na nnachokiona hapa ni kutumia panic ya wanafunzi wanaohaha kukosa mkopo ili kujipatia kipato. imagine 20000 x 1000 students ni kiasi gani wanakiingiza mfukoni,. then wanaingia mitini kama deci. ...wanasema wamepata usajili tangu 2008..jiulizeni walikuwa wapi siku zote...jamani kuweni makini nembo yenyewe tu ya kampuni inaonesha hawa watu hawako serious. iyo huduma kwa wateja ni ya ajabu.. me nahisi huu ni mradi wa watu .ndugu zangu wanafunzi lengo langu hapa sio kuwakatisha tamaa najua mnapitia katika hali gani ivi sasa baada ya kukosa mkopo..ila nawaomba tu kuweni makini kabla hamjachukua hatua
     
  7. Ras Kisuse

    Ras Kisuse JF-Expert Member

    #7
    Sep 26, 2012
    Joined: Sep 25, 2012
    Messages: 368
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hawa watu inabidi wajipange vzr kwa utapel coz ukijaribu kutress asasi wizara iliyosajiriwa hata kama hujaenda darasani inatia mashaka! Hilo jengo wanalodai wapo ni hotel ndo inaitwa calista tower hotel na ni ofisi gani ambayo haina nata sample ya foam yenyewe ya mkopo coz mimi nlifika hapo na nlimuomba huyo secretary wao foam akadai hata yeye hana pale ziko kwenye mtandao! pili nikamuuliza ofisi yenu mpaka sasa ina historia ya kusaidia wanafunzi wangap akananijibu hajui idadi kamili! ,tatu nikamuuliza je mnau shirikiano na Tcu na Helsb akahamaki kidogo na mwisho akasema kwa kiasi kidogo wanashirikiana basi mimi na jamaa zangu tukasepa mdogomdogo huku kila mtu akiwa na mtizamo tofauti. Hio ndo situation nliyoikuta na kuiona
     
  8. p_prezdaa

    p_prezdaa JF-Expert Member

    #8
    Sep 26, 2012
    Joined: Apr 25, 2011
    Messages: 387
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Tehetehetehetehetehetehetehetehetehetehetehetehetehtehetehe
     
  9. Makbel

    Makbel JF-Expert Member

    #9
    Sep 26, 2012
    Joined: Aug 14, 2011
    Messages: 780
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Mkuu naungana na wewe cause wale jamaa ni wasanii. mi mwenyewe jana nilifika maeneo yale lakini kwa mazingira ya ile ofisi hakika ni changa la macho. Na mimi niliuliza wale walioomba mkopo mwanzoni mbona majina yao hayaonekani mtandaoni? wakanipa jibu ambalo sikulielewa kwa kweli na mbaya zaidi mpaka sasa wanapokea maombi ya mkopo na matokeo ya wanaomba sasa ni mwezi wa kumi na moja na vyuo vinafunguliwa mwezi wa kumi.

     
  10. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #10
    Sep 26, 2012
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,841
    Likes Received: 522
    Trophy Points: 280
    walikujibuje mkuu?
     
Loading...