Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Igunga Poleni

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Ngisibara, Jul 19, 2009.

  1. Ngisibara

    Ngisibara JF-Expert Member

    #1
    Jul 19, 2009
    Joined: Jan 2, 2009
    Messages: 2,080
    Likes Received: 395
    Trophy Points: 180
    Parliament questions and answers [​IMG]E-mail this to a friend[​IMG]Printable versionEnter Constituent or MP Name
    No items on list

    Kumbe kweli jaamaaa yenu ni bubu bungeni
     
  2. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #2
    Jul 19, 2009
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Sitaki kuzungumza mengi kuhusu igunga. Kwani mama yangu ana asili ya pale.

    lakini angalau siku hizi pamepiga hatua japo umaarufu wa Igunga umepungua.


    haya tusubiri 2010
     
  3. PhD

    PhD JF-Expert Member

    #3
    Jul 20, 2009
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 3,798
    Likes Received: 746
    Trophy Points: 280
    Katika mkutano wa kumi na sita unaoendelea jamaa kahudhuria mara mbili tu.
     
  4. Mwenda_Pole

    Mwenda_Pole JF-Expert Member

    #4
    Jul 20, 2009
    Joined: Jul 5, 2008
    Messages: 256
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Sio kwamba jamaa ni bubu labda wenzetu wa igunga mambo yao yapo tambarare... embu tuhabarisheni mliowahi fika huko
     
  5. Robweme

    Robweme Senior Member

    #5
    Jul 20, 2009
    Joined: May 20, 2009
    Messages: 178
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Nyumba za mabati ni za kuhesabika, chakula kikuuu ni mtama na uwele, usafili kutoka kijiji kimoja hadi kingine ni baiskeri,akionekana nurse ndo daktari.
    Yaani maisha yamewanyokea vibaya mno.
     
  6. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #6
    Jul 20, 2009
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    SIO IGUNGA TU!mbona sehemu nyingi sana?hata mdaula.............
     
  7. Insurgent

    Insurgent JF-Expert Member

    #7
    Jul 20, 2009
    Joined: Jun 26, 2007
    Messages: 469
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hivi mbunge akibwata kule bungeni ndio tunamweshimu? Hata kama anachoongea ni pumba? Tuchambue na tupate watema pumba bungeni...
     
  8. J

    Jamco_Za JF-Expert Member

    #8
    Jul 20, 2009
    Joined: Jul 14, 2007
    Messages: 1,310
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Bora mtema pumba kwani one day atakuja kubwata kitu cha maana kuliko kukaa kimya miaka yote minne, labda anasubiri mwaka wa mwisho ndio ahanze kuongea.
     
  9. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #9
    Jul 20, 2009
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    mbona mnamuonea?
     
  10. N

    Nyauba JF-Expert Member

    #10
    Jul 21, 2009
    Joined: Jul 10, 2008
    Messages: 1,099
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    umenenaa...kwa mfumo wetu wa uongozi kubwataa kwa kusifiaa dakika 13 na 2 za mwisho kuelezeaa tatizoo wala sio UWAKILISHII..

    Bora huyoo anayekaa kimya ila natumai anatekelezaa zaidi ya WABWATAJIII wa kusifiaaaaa/kupayukaaa.....na kuunga mkono hoja mia kwa mia
     
  11. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #11
    Jul 21, 2009
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Jamani labda anachangia huko Bungeni kwa maandishi kama anavyofanya Mh Lowasa, zakia Meghji, Dr Msabaha na rafiki yangu karamagi na Chenge
     
  12. M

    Mmongolilomo Senior Member

    #12
    Jul 21, 2009
    Joined: Feb 25, 2008
    Messages: 135
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Kama ndio hivyo basi wanaharakati wa Igumga waombe mwakilishi wao wa muda
     
  13. W

    William John 67 Member

    #13
    Jul 21, 2009
    Joined: Jul 11, 2009
    Messages: 34
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kuongea sio kutekeleza angalia mbunge wa maswa kuongea kute lakini jimbo lake kama kijiji.
    Iginga kumechangamka sana maji yapo na juzi tu kaanzisha mradi mkubwa wa maji.
    Huyu jamaa hata kama mnamwita bubu mambo katika jimbo lake safi.
     
  14. S

    Shangazi JF-Expert Member

    #14
    Jul 21, 2009
    Joined: Mar 24, 2009
    Messages: 307
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    mnamsakama nini mheshiwa wakati alishasema hagombei tena?
     
  15. M

    M-bongo JF-Expert Member

    #15
    Jul 21, 2009
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 336
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Kwa wale ambao wangependa kujua hali ya Igunga! Igunga pako bomba, maji 24 hrs, bara bara zipo katika hali nzuri, juu ya nyumba ni kwamba Igunga kuna nyumba nzuri kuzidi wilaya yoyote ya mkoa wa Tabora, watu wanalima Pamba, mahindi na mpunga, kuna mabwa ya kuchimbwa ambayo yanatumika sana kwa kilimo cha umwagiliaji infact inazizidi wilaya nyingi za tanzania. kama mtoa pole ametumwa aje igunga au asubiri 2010 atapata matokeo! katika majimbo ya uchaguzi ambayo mbunge aliyepo madarakani hana presha kwa mkoa mzima wa Tabora ni Igunga na Kaliua tu kwingine kote presha inapanda presha inashuka
     
  16. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #16
    Jul 21, 2009
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,118
    Likes Received: 9,823
    Trophy Points: 280

    Hivi huyu katika kampeni zake si alidai ataliwakilisha jimbo lake Bungeni? Sasa kama ngwaambia wapiga kura wake kwamba atawawakilisha kwa kuwa Bungeni katika awamu yake yote ya miaka mitano wangempa kura kweli!? Hebu tuachane unazi wakati mwingine na kuongea mambo ya kweli kuhusu hatima ya nchi yetu.

    Wabunge wote wanaokuwa bubu bungeni kamwe hawastahili kuwa wawakilishi wetu wa huko Bungeni, maana kunyamaza kwao ndiyo kunaruhusu mikataba isiyo na maslahi kusainiwa, nchi yetu kugubikwa na ufisadi uliokithiri na hata baadhi ya Wabunge akiwemo papa fisadi Rostam, Mramba, Lowassa, Msabaha, Karamagi na wengineo kujihusisha na ufisadi. Tumechoshwa na Bunge haramu ambalo halitetei kabisa maslahi ya nchi yetu.

    Natumai Watanzania hawatafanya makosa ya kuwarudisha tena Bungeni Wabunge wengi ambao hawastahili katika uchaguzi wa 2010.
     
  17. Mpaka Kieleweke

    Mpaka Kieleweke JF-Expert Member

    #17
    Jul 21, 2009
    Joined: Feb 27, 2007
    Messages: 4,130
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 145
    Kidumu ...............
     
  18. Nyuki

    Nyuki JF-Expert Member

    #18
    Jul 21, 2009
    Joined: Jul 7, 2009
    Messages: 371
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tukumbuke pia kunachangia hoja bungeni si lazima uongee na uonekane kwa media vilevile weheshimiwa waliowengi wanachangia kupitia mahandishi, na inakubalika kutokana na kanuni na taratibu za bunge letu.

    Hivyo ni vyema kupata uhakika kwanza je hata kwa mahandishi hajachangia? kama jibu ni ndiyo basi hawezi kukwepa lawama.

    Ila wananchi wa Jimbo la Igunga ndiyo wanajua nini kimefanywa na mheshiwa mbunge wao kwa kipindi chote walichompa dhamana ya kuwatetea na kuwaletea maendeleo.

    Hukumu watatoa wao mwakani wakati wa uchaguzi mkuu wa rais,wabunge na madiwani.

    Kazi ya mtu muongo ni ndogo, ni kulist ahadi zote alizotoa kipindi anaomba kura, na kuwaanza kuangalia utekelezaji wake.

    ni kumuuliza tu ulisema utafanya hivi hujafanya mpaka leo, je unatuambia nini sasa?then mnasikiliza na kuweigh majibu yako at the end of the day,kwenye voting mnatoa hukumu.

    Lakini pia tukumbuke dhana ya self reliance alituachia baba wa Taifa kwamba,"the citizen/people are the engineer's of their own development through self reliance".
     
  19. Chakaza

    Chakaza JF-Expert Member

    #19
    Jul 21, 2009
    Joined: Mar 10, 2007
    Messages: 18,716
    Likes Received: 9,421
    Trophy Points: 280
    Haya mkuu, kama ni hivyo ngoja tuwashauri wabunge wooote watoe michango yao kwa maandishi kwisha. Nadhani Bunge litachukua muda mfupi kumalizika na kuokoa fedha nyingi za walipa kodi. Kisha wananchi tunafanya maandamano kumpongeza Rostam kwa kubuni style ya kuwa kimya Bungeni na kuokoa muda wa vikao vya Bunge na fedha.
     
  20. K

    Kasanga Member

    #20
    Jul 21, 2009
    Joined: Feb 19, 2009
    Messages: 78
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kwani hamjasikia kwamba alitawazwa kuwa THIEF(Chief)? Unategemea chief aende kukaa Dodoma wakati yeye ni mtu wa kuchonga line?
    Anayeona anoenewa akajiunge na hao walimsimika Uchifu(matusi makubwa kwa wenye mila yao) waandae maandano ya baiskeli, pikipiki na punda kupongeza kama Mzee wa Vijisenti Na Mzee wa Ricmonduli walivyofanya! Pesa za ubwabwa na pombe atatoa yeye. Zile za ufisadi bado zipo za kumwaga kwahiyo msihofu gharama na isitoshe mtakuwa mnakula kijisehemu tu cha jasho lenu WALALAHOI!
     
Loading...