Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Igunga: CUF yaanza kuwalipa mawakala posho ya uchaguzi mkuu uliopita

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by EasyFit, Aug 7, 2011.

  1. EasyFit

    EasyFit JF-Expert Member

    #1
    Aug 7, 2011
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 1,227
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145
    Aliyekuwa mgombea wa jimbo la Igunga kupitia tiketi ya CUF, Lucas Mahona, amesema wameanza kuwalipa posho mawakala wote 522 waliosimamia uchaguzi mkuu uliopita, amesema mawakala hao walikuwa wanawadai hivyo wameamua kuwalipa Sh4,000 kila mmoja hivi sasa na kwamba walichelewa kuwalipa kwa sababu hawakuwa na fedha.

    "Ni kweli tunaendelea kuwalipa mawakala wetu na hiyo si rushwa kwa vile ni haki yao. Mafungu yalichelewa kutufikia ndio maana tunawapa posho zao na si kwa sababu ya uchaguzi mdogo, tunaomba mtuelewe," alisema.

    Kwa upande wake Mkurugenzi wa Sera na Utafiti wa Chadema, Mwikabe Mwita Waitara ambaye yuko Igunga, amedai CUF wamekuwa wakipita vijijini huku wakigawa fedha katika mazingira ya rushwa wakijidai kulipa madeni ya mawakala wao katika Uchaguzi Mkuu uliopita kiasa cha Sh5,000 na nyongeza ya Sh4,000 kama fidia na usumbufu.

    Source: Mwananchi
     
  2. J

    JACADUOGO2. JF-Expert Member

    #2
    Aug 7, 2011
    Joined: Dec 13, 2010
    Messages: 931
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hao magamba B waache mambo hayo ya ajabu siku zote walikuwa wapi mpaka waje kuwalipa leo?
     
  3. Nazjaz

    Nazjaz JF-Expert Member

    #3
    Aug 7, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 4,750
    Likes Received: 344
    Trophy Points: 180
    magamba mdogo anatia aibu
     
  4. Kwetu Iringa

    Kwetu Iringa JF-Expert Member

    #4
    Aug 7, 2011
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 360
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Je wanafanya hivyo mikoa yote??? Hiyo ni rushwa
     
  5. Kwetu Iringa

    Kwetu Iringa JF-Expert Member

    #5
    Aug 7, 2011
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 360
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Je wanafanya hivyo mikoa yote?? Hiyo ni rushwa tu
     
  6. M

    Mapujds JF-Expert Member

    #6
    Aug 7, 2011
    Joined: May 12, 2011
    Messages: 1,291
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Kwa hiyo kusingekuwa na uchaguzi wasinge walipa hizo hela?ndo mana huwa wanapokea rushwa na kuuza matokeo,hiv chama kinashindwa kumlipa msimamizi sh 4000 tu?ruzuku inakazi gani?
     
  7. wende

    wende JF-Expert Member

    #7
    Aug 7, 2011
    Joined: Sep 6, 2009
    Messages: 683
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Hawa magamba B wanafanya rafu isiyo na aibu,ivi walikuwa wapi kulipa izo posho? Kama isingekuwa huo uchaguzi unaokuja,ivi wangelipa izo posho kweli? Je huko si kuwahonga hao mawakala? Mi nadhani hao mawakala waelewe na wawe na machungu na muda mwingi waliopoteza bila kulipwa hizo posho zao timely! Mawakala msidanganyike kabisa kwa hiyo elfu4 ya usumbufu,maana hawa magamba B wamewalipa this time kwa kuhofia tu kutoswa in the comming election,vinginevyo msingelipwa this time!
     
  8. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #8
    Aug 7, 2011
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,228
    Likes Received: 1,379
    Trophy Points: 280
    Hii ni rushwa ya wazi!!
     
  9. M

    Mapujds JF-Expert Member

    #9
    Aug 7, 2011
    Joined: May 12, 2011
    Messages: 1,291
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    hawa jamaa ni matapeli kabisa na hawafai kuongoza nchi kwani wanawaibia wananchi.
     
  10. dudus

    dudus JF-Expert Member

    #10
    Aug 7, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 5,632
    Likes Received: 1,511
    Trophy Points: 280
    Definitely, hiyo ni rushwa. Kwanini Igunga tena wakati huu na siyo majimbo mengine? Hao CUF wanataka kutuambia majimbo mengine yote mawakala wameshalipwa isipokuwa Igunga? Na kama majimbo mengine bado ila wameamua kuanza na Igunga, kwa kigezo kipi? Sikutegemea, CUF, chama makini kinachoongozwa na Profesa makini kama Lipumba ku-apply mkakati wa kishenzi namna hii unless taarifa hizo siyo sahihi. Nilitegemea mbinu kama hizo zitoke kwa magamba walioishiwa technics.
     
  11. Remote

    Remote JF-Expert Member

    #11
    Aug 7, 2011
    Joined: May 20, 2011
    Messages: 13,770
    Likes Received: 608
    Trophy Points: 280
    Wamesha'adapt umagamba hao.
     
  12. m

    mkigoma JF-Expert Member

    #12
    Aug 7, 2011
    Joined: Jul 26, 2011
    Messages: 1,182
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    ni malipo yao halali ila tu ya mechelewa, cuf ni chama cha wanainchi chenye mrengo wa kiliberali, si kama cdm mabepari.
     
  13. EasyFit

    EasyFit JF-Expert Member

    #13
    Aug 7, 2011
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 1,227
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145
    Majimbo mengine vipi malipo yao si halali.
     
  14. Sir R

    Sir R JF-Expert Member

    #14
    Aug 7, 2011
    Joined: Oct 23, 2009
    Messages: 2,177
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Mnashangaa nini, baba na mwana hawatofautiani.
     
  15. Edward Teller

    Edward Teller JF-Expert Member

    #15
    Aug 7, 2011
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 3,768
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    kweli birds of the same feathers fly together-hata baba yake chama cha magamba hawana hela,ma dc na ma-rc hawajachaguliwa mpaka leo,bado mishahara NMB inawapa support-
     
  16. s

    sem2708 JF-Expert Member

    #16
    Aug 8, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 2,835
    Likes Received: 194
    Trophy Points: 160
    TAKUKURU na MSAJILI wa vyama vya siasa waanzishe uchunguzi,kuna moshi wa rushwa
     
  17. Arafat

    Arafat JF-Expert Member

    #17
    Aug 8, 2011
    Joined: Nov 17, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 0
    Chadema inatumia utaratibu gani kuteuwa wakurugenzi wake kama huyu bwana anayeitwa Mkurugenzi wa Sera na Utafiti alipatikane vipi? Nani anajuwa Wakuu anisahidie.


    Hili la rushwa na nadhini ni la PCCB na wananchni wenyewe kama bado bado wanataka kutawaliwa kwa uonevu na kukosa uwakilishi imara bungeni kwa sababu ya Tsh.5,000 +Tsh.4,000 kwa miaka mitano! basi hao ni watu ambao bado wapo katika evolution stage ya nyuma kidogo.
     
  18. S

    Sobangeja Senior Member

    #18
    Aug 8, 2011
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 166
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    CUF kwisha habari yao! Wtz wa sasa si wale wa itikadi mfu ya miaka ya nyuma.wanaele fika kilichopo.Nawashauri ]wana ,Posho zao chukueni kwa kuwa ni jasho ,kisha fanyeni kweli!!!!! chagueni kilicho bora!
     
  19. TabletFellow

    TabletFellow JF-Expert Member

    #19
    Aug 8, 2011
    Joined: May 17, 2011
    Messages: 928
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    chama kinafeli kuwajali mawakala wake wenyewe halafu kinategemea kipate dhamana ya kuwajali watanzania wote including wa upinzani

    hivi vyama vingine kama vina laana vile
     
  20. dudus

    dudus JF-Expert Member

    #20
    Aug 8, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 5,632
    Likes Received: 1,511
    Trophy Points: 280
    Hapo kwenye red; excellent point. Bado narudia tena, kwanini Igunga tena wakati huu? Eti hela zilichelewa ila za jimbo fulani (Igunga) tu zikapatikana ghafla baada ya jimbo husika kuwa wazi! Jamani mzaha huu. Ina maana kama jimbo lisingekuwa wazi mawakala ndio walishadhulumiwa hivyo halafu mnategemea uchaguzi mkuu ujao (mawakala) wawafanyie kazi nzuri! Halafu chama hicho hicho kinaomba ridhaa ya kuwaongoza watanzania kwa mizaha ya namna hii!

    Ningekuwa CUF ningetafuta sababu nyingine ya kuwaangukia mawakala na naamini wangeelewa kuliko kujidhalilisha hivi. Kwa kweli kwa ujinga huu hata CCM wana haki ya kuvidharau baadhi ya vyama vya siasa ikiwemo CUF. Mnajidharaulisha wajameni.
     
Loading...