Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

IGP Said Mwema na hadaa ya uwepo wa amani nchini

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by ntamaholo, Nov 16, 2011.

  1. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #1
    Nov 16, 2011
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,449
    Likes Received: 895
    Trophy Points: 280
    Wadau salamuni.

    Tarehe 14.11.2011, IJP Mwema aliongea na vyombo vya habari na kutoa alichokiita PRESS RELEASE kama tahadhari lakini pia katika kuutumikia umma wa watanzania kama kazi yake ilivyo. Waraka huu, sijauona hapa JF pamoja na kuwa ulitolewa kwa wanahabari, labda wengi hawahudhurii humu ndani au wameuupuuza.

    Nimefanikiwa kuupata waraka huu, ambao pia unapatikana katika web ya jeshi la polisi ili tuweze kuujadili. Kwani malengo ya afande ni kuusambaza waraka huu hadi ngazi ya vijiji ili wananchi wafundishwe kuendelea kuvumilia na wajiepushe katika michakato ya kutafuta haki mbalimbali.

    Tunapoelekea katika mchakato wa kudai katiba mpya ambayo pia tutahakikisha inamwajibisha hata yeye mwenyewe kwa umma na sio kwa serikali kama ilivyo sasa.

    Nawasilisha taarifa hiyo kwa kuijadili.

     
  2. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #2
    Nov 16, 2011
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,449
    Likes Received: 895
    Trophy Points: 280
    Hofu yangu ni kuwa, mwema ataharibu mchakato mzima wa wananchi kudai katiba mpya kwa kuruhusu askari kutumia risasi na mabomu kama alivyowahi kusema mbunge mmoja wa CCM mjengoni kuwa wananua vifaa hivyo ili kuwadhibiti wanaopinga serikali ya CCM. Nimesahau alikuwa wa wapi
     
  3. S

    SEAL Team 6 JF-Expert Member

    #3
    Nov 16, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 655
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Awape polisi kila mmoja awe na nakala yake mimi sihitaji, mbona haongelei ukatili na mauaji ya raia unaofanywa na jeshi la polisi, mfano polisi kuiba maiti motuary na kuzitupa barabarani.
     
  4. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #4
    Nov 16, 2011
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,449
    Likes Received: 895
    Trophy Points: 280
    hata haya yapo? ilitokea wapi mkuu seal team
     
  5. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #5
    Nov 16, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Tarime huko Mara!
     
  6. Mess

    Mess JF-Expert Member

    #6
    Nov 16, 2011
    Joined: Mar 2, 2009
    Messages: 666
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    kati ya wakuu wa Polisi wote waliopita Mwema namsifu sana kwa utendaji kazi wake. Ila serikali iliyopo madarakani ni ya ubabaishaji sana, nawaambia kama mwema angetii yoote aambiwayo tusingekuwa hapa leo.
    Nguvu hii mwema inayoanza huwa haizimishwi kwa lolote bali ni mabadiriko yanayotakiwa na umma. Mimi niliyelala njaaa juzi, jana na leo sina uhakika wa kula, watoto hawana uhakika wa kwenda shule utanituliza kwa mabomu ya machozi???

    Uliangalie hilo kaka tunapoenda ni pabaya.
     
  7. lukindo

    lukindo JF-Expert Member

    #7
    Nov 16, 2011
    Joined: Mar 20, 2010
    Messages: 5,982
    Likes Received: 2,446
    Trophy Points: 280
    huyu bwana niliwahi kusikia kutoka kwa watu waliokuwa naye interpol, wanasema alikuwa na uwezo mkubwa sana kiutendaji.
    Lakini wanasema kwa mfumo wa kitanzania (na hasa wateule wa ccm) inakuwa vigumu kufanya kazi.

    Binafsi sikuwahi kuamini kama ndiye alisema "ukikamata KAGODA nchi itawaka moto"!

    Ni kweli kwa dunia ya leo ni vigumu kuzuia huu mkondo wa mabadiliko. Chukulia mfano wa majeshi yenye nidhamu kama Egypt (Misri), wamesalimu amri na kunusuru maafa makubwa ambayo yangeweza kutokea.
     
  8. A

    Alimando Member

    #8
    Nov 16, 2011
    Joined: Sep 1, 2011
    Messages: 20
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nakuunga mkono 100% utendaji wa mwema ni mzuri sana ila anaendeshwa sana kisiasa asimamie miguu yake.
     
  9. n

    ngwini JF-Expert Member

    #9
    Nov 16, 2011
    Joined: Apr 5, 2011
    Messages: 470
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mwema kwa hakika ni mwema kama jina lake na wanamchafua kwa matendo ya CCM
     
  10. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #10
    Nov 16, 2011
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,449
    Likes Received: 895
    Trophy Points: 280
    walikuwa wanaficha nini? ohooo kumbe wale wajinga waliopora maiti ya wale wanancnhi wenye uchungu waliokuwa wanadai madini yao? nashukuru kunikumbusha mdau. Hivi ile kesi alifunguliwa Lissu waziri wetu wa katiba na sheria imefikia wapi!!!!!!!!!!!
     
  11. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #11
    Nov 16, 2011
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,449
    Likes Received: 895
    Trophy Points: 280
    Ni sahihi kabisa uliyoyazungumza. Mwema alikuja na falsafa ya POLIS JAMII NA ULINZI SHIRIKISHI, kwa kiasi kikubwa, alitaka kujikita kwenye vyavyo vya matatizo vinavyopelekea watu wagome, waandamane, na wajichukulie sheria mikononi.

    Mwema alikuwa na nia nzuri, tatizo linakuja kwa aliyemteua, anayemalazimisha kufanya kazi si kwa kufuata sheria wala kuangalia vyanzo vya matatizo katika jamii, bali kupambana na matokeo ya matatizo hayo kwa kuwapiga watu risasi, mabomu na mengineyo mengi ya kukiuka haki za binadamu.

    Mwema kwa kadri siku zinavyokwenda, hazingatii tena sheria, bali anachokifanya ni kuhakikisha CCM hawabugudhuwi, ameaacha kujikita katika matatizo yanayowasibu watanzania.
     
  12. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #12
    Nov 16, 2011
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,449
    Likes Received: 895
    Trophy Points: 280
    Kama anashinikizwa kufanya vitu nje ya utaratibu, si ajiuzulu? kwani lazima kuwa IJP? kwa umri wake, yuko safi kiuchumi, sidhani kama ni njaa, au labda anabanwa na waraka kwa maofisa wa serikali/watumishi wa umma ambao nitauambatanisha hapa chini.


    VIONGOZI WA SERIKALI NA MAMLAKA MBALIMBALI ZA SERIKALI VIONGOZI HAO LAZIMA WASAINI NA KUKUBALIANA NA MKATABA HUU.




    THE GOVERNMENT OF THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA


    DECLARATION REGARDING RESPONSIBILITY UNDER THE OFFICIAL SECRET ORDINANCE AND REGARDING MEMBERSHIP OF POLITICAL ASSOCIATION.


    APENDEX Q/11 (SEE GENERAL ORDERS Q:22 AND Q.2.1.

    1. My attention has been drawn to the provisions of the Official Secrets Ordinance. Cap.45 of the laws whichi are set out on reverse of this form and I am fully aware of the serious consequences which may follow any breach of such provisions.

    2. Understand also that these processions apply not only during the time of employment but also after employment with the government of the united republic has ceased. I understand also that, all information which I acquire pr to which I have access owing to my official secrets official secrets ordanance and that it would be a contravention of the ordinance for me after I have left the service of the United Republic.a) To public without authority any such information in any form. Whether orally or in any document articles, books, lay, film or otherwise in this country or abroad, OR (b) To communicate without lawful authority any such information to any other person whether or not in service of the Republic.

    3. I further undertake on leaving the service of of the republic to surrender any sketch, plan, model, article, note or document made or acquired by me in course of my official duties.

    4. I have been made aware that CIVIL SERVANT who are eligible may become members of the Tanganyika African National Union (TANU) and the Afro-Shiraz Party (ASP) {now CHAMA CHA MAPINDUZI-CCM} and not of any other political organization.

    5. I here by sole my declare that I am not a member of any other political organization at present and shall refrain from associating myself in any way the activities of such organsation so long as I remain in service of the United Republic.

    Station…………………………………………………………………………….. Signature……………………………………………….
    .................................................. .......................


    (Name to be written in block capital letters in full here)





    Date……………………………………Designation………………………………
    Countersigned………………………………………………………
    Principal secretary/Head of Department
    Regional Administrative Secretary.
     
  13. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #13
    Nov 16, 2011
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,449
    Likes Received: 895
    Trophy Points: 280
    Ni sahihi kabisa kuwa, Mwema yuko tofauti na viongozi wengine wa polisi waliopita.
    1. Kwanza kielimu yeye ndo anaongoza kwa kuwa na elimu ya juu, LL.M
    2. Anawajali askari wake kwani alipoingia, alihakikisha ntu halipwi kwa cheo/rank yake balli analipwa kwa elimu aliyonayo. Viongozi wengine walitukuza vyeo,na walihakikisha wasomi hawapati vyeo, hasa huyu mahita ambaye tunaambiwa ni STD 7.
    3. K wa mara ya kwanza nchini, Mwema, alibadilisha hadhi ya jeshi kutoka kuwa kimbilio la waliofeli mitihani mbalimbali na kuajiri wasomi. Amekuwa akiajiri graduate wa fani mbalimbali. Naamini hawa siku wakiwa viongozi watafanya maajabu sana.
     
  14. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #14
    Nov 16, 2011
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,330
    Likes Received: 594
    Trophy Points: 280
    Inahitaji maandalizi ya kutosha ki-psychology kumaliza kuisoma hii taarifa!!!
     
  15. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #15
    Nov 16, 2011
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,449
    Likes Received: 895
    Trophy Points: 280
    Mwema kinachomwangusha kwa upande mwingine, ni kama watu akina kova ambao wala shule kichwani haku. Kama angekuwa na viongozi ka Sirro ndo wakawa washauri wake wa karibu, nadhani haya mauaji ya kila siku tusingeyasikia labda kwa majambazi tu
     
  16. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #16
    Nov 16, 2011
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,449
    Likes Received: 895
    Trophy Points: 280
    Ni sahihi Rzan bt kama ukiisoma kuna mazuri yake ambayo tunatakiwa kuyafahamu siye wanaharakati, lakini pia tujipange kwani WARAKA HUO tayari umewafikia viongozi hadi wa serikali za kijiji. Tusipoujadili hata support ya kudai katiba mpya kutoka kwa wanavijiji wenye uelewa wa kadri itakuwa ngumu kiongozi Ezan
     
  17. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #17
    Nov 16, 2011
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,449
    Likes Received: 895
    Trophy Points: 280
    Ni nini mwarobaini wa viongozi kutofanya kazi kwa matakwa ya kisiasa? Katiba mpya ingejibu hili lakini hali ilivyo, CCM wameihodhi. kazi ipo
     
  18. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #18
    Nov 16, 2011
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,449
    Likes Received: 895
    Trophy Points: 280
    siyo mbaya ukisoma kwa makini halafu ukaanza kujizatiti kuhakikisha haufui dafu vijijini
     
  19. k

    kamimbi Senior Member

    #19
    Nov 16, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 140
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mwema acha unafiki, toa kwanza boriti ktk jicho lako ndipo utaona kibanzi cha mwenzio, mbona unashindwa kutetea matatizo ya polisi wako? unadhani hatujui ni haki ngapi wanazulumiwa, hapo kweli kwa akili yako unadhani kuna uzalendo, tatizo mnawanyanyasa sana askari polisi wa ngazi za chini ndomaana nao kwasasa wamo kwenye vikindi hivyohivyo, hii ni pamoja na maafisa usalama wa taifa na wanajeshi, msipokaa sawa kuimalisha haki zao wao ndo watakaopindua nchi hii kwa kushirikiana na raia wanaoandamana kila kukicha. shauriana na Othumani na Mwamnyange.
     
  20. F

    FJM JF-Expert Member

    #20
    Nov 16, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    This man is talking total nonsense. Mwaka huu peke police wameshaua raia wapatao 70 na ushee, raia wasio na hatia. Hakuna uchunguzi wowote umefanyika, sana sana ni police kuita raia panya. Sasa leo anatokeza kuhubiri hizi ngonjera kwa manufaa ya nani? Said Mwema alikuwa Mbeya wakati wa mkasa wa mahabusu kufa mikononi wa polisi. Anakumbuka alifanya nini na sasa anafanya nini? Yale maadali aliyokuwa anafuata wakati ni RPC Mbeya yameenda wapi au siku police nii ruhusa kuuwa? Lakini nina hakika anamjua vema alikuwa mkuu wa police Kenya - Ali, Sasa hivi ana keso the Hague na huko ndiko Mwema anaelekea.
     
Loading...