Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

IGP Mwema na kiingereza

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by rosemarie, Jun 9, 2011.

  1. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #1
    Jun 9, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 276
    Trophy Points: 180
    igp ni kiongozi wa polisi,ni mtu muhimu sana katika idara ya usalama, kila anapotoa hotuba lazima ingilishi sana,mweshimiwa wananchi wengi wanaokutegema hawajui ingilishi,hivi ni lazima kunchanganya ingilishi na swahili????????anghhhhhhh
     
  2. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #2
    Jun 9, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 276
    Trophy Points: 180
    hivi hawajui kuwa sisi tunaelewa wanajua ingilishi?
     
  3. figganigga

    figganigga JF-Expert Member

    #3
    Jun 9, 2011
    Joined: Oct 17, 2010
    Messages: 13,563
    Likes Received: 2,010
    Trophy Points: 280
    Siyo yeye tu.msikilize hata waziri mkuu mh.(mb)Mizengo Peter Pinda.wao wanaona poa.yaani wanaona haina majasho kumbe ina majasho kwa harakati wazifanyazo bakita.kiongozi kuwa mtumwa wa lugha za watu haifai.mia rose...
     
  4. Globu

    Globu JF-Expert Member

    #4
    Jun 9, 2011
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 7,957
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Mkuu hata wewe hii heading yako mbovu. Jirekebishe. Haijulikani capital wala small letter, mparaganyiko tu.
     
  5. mchapa shughuli

    mchapa shughuli JF-Expert Member

    #5
    Jun 9, 2011
    Joined: May 19, 2011
    Messages: 439
    Likes Received: 196
    Trophy Points: 60
    Spika Sitta alikua hatumii lugha chotara,akitumia kiswahili ni cha ufasaha bila kuchanganya vilevile inglishi..
     
  6. Leonard Robert

    Leonard Robert JF-Expert Member

    #6
    Jun 9, 2011
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 8,375
    Likes Received: 1,049
    Trophy Points: 280
    huyu jamaa kwa swanglish amemfunika Tibaigana.
     
  7. T

    The Priest JF-Expert Member

    #7
    Jun 9, 2011
    Joined: Dec 8, 2010
    Messages: 1,023
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Ni mwanasheria ndio kawaida yao...
     
  8. K

    Ka2pain Member

    #8
    Jun 10, 2011
    Joined: Apr 19, 2011
    Messages: 82
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 15
    watu wengine bila kuchanganya lugha huwa hawajisikii kama kweli ni wasomi. Hata hapa nchini kwetu ni watumwa wa lugha nyingine kwa mfano, mtu anapoenda kuomba kazi, kipimo cha kuwa anaweza kufanya kazi ni kuongea kingereza. kama hawezi kuongea kingereza basi awezi fanya kazi. kwa kweli serikali na mashirika binafsi naomba mliangalie sana hili kwa sisi ndugu zenu watanzania
     
  9. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #9
    Jun 10, 2011
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    ajue wapi english bana anabwabwaja tu...na anavoongea kama ana majipu mdomoni ndo ananitibua mpaka basi
     
Loading...