Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

IGP Mwema, 'mob justice' na kuuawa kwa polisi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by EMT, Oct 13, 2012.

  1. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #1
    Oct 13, 2012
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,215
    Likes Received: 157
    Trophy Points: 160
    [​IMG]
    Mkuu wa Jeshi la Polisi nchini IGP Said Mwema

    "Salam, ….. naomba tafakari mob justice (kujichukulia sheria mikononi) ni adui wa human rights rule of law, (sheria za haki za binadamu). Good governance (Utawala bora) iwe kwa raia au askari aliyeuawa … ambaye niko njiani kwenda … kumzika. Na iwe sababu yoyote, hata Mungu hampendi anayetoa kikatili roho ya mtu mwingine…..Where are the good people? (Wako wapi watu wema?). Lets join hands and have ant mob justice campaign in this country for common good (Tushikamane kupinga wanaojichukulia sheria mikononi katika nchi kwa ajili ya ustawi)."

    Huo ulikuwa ujumbe mfupi wa maneno kwa njia ya simu (SMS) kutoka kwa Mkuu wa Jeshi la Polisi Tanzania, IGP Said Mwema, uliokuwa ukilalamikia kitendo cha baadhi ya wanakijiji wa Mwakashahala kata ya Puge, wilayani Nzega, Mkoa wa Tabora, kumuua polisi Joseph Milinga, Aprili 20, 2011 baada ya kuwakamata wakiwa na bangi.

    Mwaka jana aliuawa polisi wa cheo cha chini. Mwaka huu ameuawa RPC. Mwaka kesho sujui atauawa polisi wa cheo gani. Kama RPC anauawa kilaini hivi ndani ya ardhi ya Tanzania basi hata usalama wa IGP Mwema ni wa mashaka sana maana "mob justice" is still at work.

    UPDATE

    UPDATE


    UPDATE



    UPDATE


     
  2. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #2
    Oct 13, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,156
    Likes Received: 638
    Trophy Points: 280
    Nadhani Mwema atatuma sms nyingine tena.
     
  3. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #3
    Oct 13, 2012
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,215
    Likes Received: 157
    Trophy Points: 160
    Na walengwa watakuwa akina nani?
     
  4. s

    salmar JF-Expert Member

    #4
    Oct 14, 2012
    Joined: Oct 13, 2012
    Messages: 771
    Likes Received: 81
    Trophy Points: 45
    "Salam, ….. naomba tafakari mob justice (kujichukulia sheria mikononi) ni adui wa human rights rule of law, (sheria za haki za binadamu). Good governance (Utawala bora) iwe kwa raia au askari aliyeuawa … ambaye niko njiani kwenda … kumzika. Na iwe sababu yoyote, hata Mungu hampendi anayetoa kikatili roho ya mtu mwingine…..Where are the good people? (Wako wapi watu wema?). Lets join hands and have ant mob justice campaign in this country for common good (Tushikamane kupinga wanaojichukulia sheria mikononi katika nchi kwa ajili ya ustawi).” And wht about killing of innocent tanzanian by police is dat da rule of law. Jee na polisi kutoa roho za kina daudi na ally jee mungu amependa when u talk good governance n rule of law u should stop ur men (police) to kill innocent pple
     
  5. M

    Moony JF-Expert Member

    #5
    Oct 14, 2012
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 1,583
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Apunguze kitambi kwanza.

    aanzishe operation ONDOA vitambi kwenye jeshi la polisi
     
  6. b

    blueray JF-Expert Member

    #6
    Oct 14, 2012
    Joined: Sep 15, 2012
    Messages: 2,219
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Tunasikitika sana kwa kifo cha Kamanda Barlow RIP kama tunavyosikitika kwa kifo cha Mwangosi RIP, askari na raia wengine ambao wameuawa ingawa katika mazingira tofauti tofauti.

    Namshauri kwa nguvu zote IGP SMS na kukemea tu haitoshi, chukua hatua kwa wote wanaohusika na mauaji ya aina hii; awe polisi au raia. Anza na wote waliomuua Mwangosi na wote walioshiriki kuua raia kwenye maandamano kwa sababu wote wamechukua sheria mikononi mwao kuhukumu na kuua. Halafu wasakwe kwa hali na mali wote walioshiriki kukatisha maisha ya kamanda.

    Na tafadhali tangaza hatua Kali kwa askali yeyote atakayeshiriki kuua raia au raia kuua raia katika mob justice.
    Vinginevyo kukemea tu haitasaidia! Tabia imekwishajengeka kwa raia kuamini kuua katika mob justice ni sahii na polisi kuua raia ni sahihi! Tafadhali inspector hili liko katika uwezo wako
     
  7. Richard

    Richard JF-Expert Member

    #7
    Oct 14, 2012
    Joined: Oct 23, 2006
    Messages: 6,862
    Likes Received: 2,377
    Trophy Points: 280
    Mkuu EMT heshima mbele.

    Mengi yanasemwa na mengi yatakuja lakini kumekuwa kukielezwa mambo mengi juu ya nidhamu na utendaji ulivyo mbovu ndani ya jeshi letu hili la polisi.

    IGP Mwema ameshindwa kazi ya kuongoza jeshi hili na haya mambo yote yanayotokea sasa ni alama tosha kuonyesha kushindwa kwa IGP.

    Mbali ya mamlaka ya raisi, IGP wetu hawezi kuhojiwa utendaji wa kazi zake iwe na meya wa jiji, mkuu wa mkoa au hata wananchi wenyewe, kwa hio anajiona kwamba yeye ni yeye na inakuwa ni vigumu kumfanya awe "accountable" pale madudu yanapofanywa na wale wa chini yake.

    Sasa kujichukulia sheria mikononi au "mob justice" kunatokea pale wananchi wanapokosa pa kwenda katika kutatua tatizo la wezi wadogowadogo "petty thieves". Mwizi mdogo anapokamatwa kwa kosa la wizi anapelekwa kituo cha polisi na akiwa humo analala usiku mmoja na kesho yake anaonekana barabarani na anakwenda kuiba tena.

    Hali hii ya kufanya kosa lilelile na hasira ya wananchi juu ya jeshi letu kwamba haliwajali, kupiga wananchi pale kunapotokea kutuliza ghasia au vurugu, kulazimisha utoaji rushwa na vitisho vya kuswekwa rumande endapo hutatoa rushwa, kuanza kukiuka miiko ya jeshi na kuanza hata kuishi hovyo uraiani kumeshusha hadhi ya jeshi hili na matokeo yake ndio unayaona haya ya leo ya IGP kushindwa kwenye "decision making process" kwamba "mechanism" yote imevunjika kwenye kutumia utaratibu na mbinu ili kutoa maamuzi sahihi na yenye ubora.

    IGP ni cheo kikubwa na chenye kubeba dhamana ya kuongoza askari polisi kwenye kulinda usalama wa raia na mali zao.

    IGP Mwema ameshindwa kutoa maamuzi sahihi na bora yenye lengo la kuboresha jeshi hili na kulifanya lijijengee heshima mbele ya jamii. Ntatoa mfano wa moja ya maamuzi yake kwenye eneo la kukabiliana na ujambazi alipokuja na sera ya" shoot to kill".

    Hii sera ya "shoot to kill" ndio ime-backfire na tumempoteza kamanda wa polisi wa Mwanza na hata hiyo ya hao wanakijiji waliomuua Milinga waliona hawana njia.

    Mtu unapotoa sera ambazo zinahusiana moja kwa moja na jamii inabidi uzingatie vitu vitatu muhimu, uwazi kwamba maamuzi na uendeshaji wa operesheni zote ziwekwe wazi na wananchi wafahamu kinachoendelea.

    Pili, sera hizi zionekane zinafanya kazi yaani "effective" na kuonekane matunda yake, lakini bila kukamata majambazi, kuyatesa na hata kuyaua bila kuyafikisha mahakamani kuona sheria inavyochukua mkondo wake.

    Tatu, ni sera hizo zionekane ni hazina upendeleo yaani "fairness". huwezi kusema unatoa sera ya shoot to kill wakati hujawasiliana na wadau mbalimbali kwenye jamii inayokuzunguka halafu utegemee matokeo mazuri ya sera hizo.

    Kwahio kifo cha RPC wa Mwanza na Milinga ni matokeo ya polisi kutokuwa na mawasiliano mazuri na raia wake, kutumia nguvu kupita kiasi (hasa FFU), kukiuka maadili ya kijeshi kwa kuwa na mahusiano ya karibu mno na wananchi ambako kumetokana na kuishi uraiani, na mwisho ni polisi wenyewe kujishirikisha na vitendo vya UFISADI vikiwemo magendo na upokeaji milungula.

    Hii topic ni kubwa sana na inahitaji michango minene zaidi na hata IGP mwenyewe akisoma aone kama anaweza kujiuzulu mara moja bila kungoja aambiwe.
     
  8. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #8
    Oct 14, 2012
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,215
    Likes Received: 157
    Trophy Points: 160
    Mkuu Richard nakubali yote uliyoandika. Kuhusu kukiuka kwa maadili ya kijeshi kwa kunatokana na kuwa na mahusiano ya karibu mno na wananchi ambako kumetokana na kuishi uraiani, ni kweli, askari wanaopanga nyumba uraiani wanaweza kujiingiza katika vitendo vya kihalifu au kuwalinda wahalifu kutokana na kuishi nao na kujenga urafiki. Kuna mdau kule Wanabidii alifafanua hili kwa undani zaidi.

    "Mkoloni hakuwa mjinga kutenga makazi ya maofisa wa serikali na kuyaweka Keko maeneo ya Mgulani. Eneo kubwa lote Keko matangini, chang'ombe, Kurazini quarters za polisi na yakaja makambi ya JKT baadae, maghorofa ya police na vyuo vyao. Kila mji na wilaya/zone ina nyumba za police-magomeni, Ilalla etc. Makahimu na viongozi huko Oysterbay, Upanga etc ambako baadae nyumba hizo zimeuzwa watu wanaporomosha maghorofa wanapangisha kwa $.

    Kwa ufanisi kazini, kutenga makazi ya Jeshi, police, Magistrate/Lawyers wa serikali ni muhimu kwa ufanisi na ulinzi. Hata Walimu walikuwa na nyumba zao za GVT. Ujamaa umetufanya tuone huu ni utengano, polisi na raia budi wawe marafiki tuchanganyike. Uwezo mdogo wa GVt na ukuzi wa sekta mbali mbali umefanya polisi wakae Uraiani.

    Imagine-kipato na ukubwa wa familia yake na anapanga vyumba visivyomtosheleza uraiani, anakosa hata hela ya kulipa kodi, anamkopa mwenye nyumba miezi. Anaadhirika. Atakuwa na ufanisi huyu? Anacheza bao mtaani na hao waharifu au ni watoto mwenyenyumba yake ambaye hajamlipa kodi, kamkopa hela au chakula dukani kwake. Na kama ni hakimu kapanga upande au vyumba au nyumba-ufanisi hupo hapo na mbakaji ni mtoto wa baba mwenye nyumba au jirani etc?

    Ije hii ya police au JWTZ kuhusika na kuzuia vurugu ambapo mmojawapo au baadhi wameuawa. Jee, huyu mtu-police akaae uraianihana ulizi, kapanga ndani ya nyumba au kajenga huko anaishi kwake akihusika au kutohusika ktk mabomu ya machozi atakuwa salama? Watu watatumia excuse yoyote hiyo ya chuki zao ktk masuala ya kisiasa au ya jamii ya kuthibiti uhalifu au kukamata wahalifu mtaani na kumtolea yeye au familia yake kisasi. Kuna haja ya kufikiria upya kuhusu watu/watumishi wa vyombo vya sheria kukaa uraiani vichochoroni bila ulinzi au kuishi wao kiholela."

    https://groups.google.com/forum/?fromgroups=#!topic/wanabidii/wWxw3BLiOE8
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  9. Alfred Daud Pigangoma

    Alfred Daud Pigangoma Verified User

    #9
    Oct 14, 2012
    Joined: Mar 30, 2009
    Messages: 1,727
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Hivi ni nani mwenye haki ya kuua?. Kamanda Kamuhada kasema alichokifanya Iringa ni kutekeleza amri za wakubwa. Na je, waliomuua RPC. Barlow wakijitokeza na kusema walikuwa wanatekeleza amri ya mume wa mwalimu watashtakiwa?
    Nauliza tu!!
     
  10. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #10
    Oct 14, 2012
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,215
    Likes Received: 157
    Trophy Points: 160
    Hakuna mwenye haki ya kuua awe mkubwa au mdogo.
     
  11. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #11
    Oct 14, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Jeshi la polisi liache kuchanganya usalama wa raia na siasa, vinginevyo ...................................watu wema wataendelea kukatishwa maisha yao kwa uzembe wao. Let them concentrate on their job
     
  12. M

    Mokerema JF-Expert Member

    #12
    Oct 14, 2012
    Joined: Nov 14, 2011
    Messages: 236
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nilwahi kusema hapa JF kwamba Tanzania tunahitaji police reforms . Kama kuna Waziri, Dhaifu ,Mbunge na hata IGP Said Mwema and all police brass wanajua ninachosema . Mfumo wa Police ulioopo kwa sasa hauendani na uhalisia. The police force require massive modernization to cope with the developments. You can not understand how a top Regional Cop could be so insensitive with his own security. Driving in the depth of the night without backup or tracking is negligence of the highest degree. Where is the police intelligence .i don't meen that Lyimo deserved to die but he was in a better position to understand the insecurity in this country. Unapita kwenye Bank you find an FFU cop standing with a machine gun without protective gear and you think this guy is out of his mind . When you give them amuniition then provide them with the right gear,. Holding a sub gun you become a soft target of who ever chooses to attack you. Hivi Barlow (Marehemu) alishindwa vipi kutanguliza vijana wa patrol where he wanted to go in the night? Huyo Mama Kama alikuwa Shemeji yake au kabustani 02:00 is not the right time for a top cop to be on motion??
     
  13. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #13
    Oct 14, 2012
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    EMT Hakuna jeshi nchi hii..mbwembwe tu Yaani RPC anauwawa kama bata
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  14. CONTINUUM HYPOTHESIS

    CONTINUUM HYPOTHESIS Member

    #14
    Oct 14, 2012
    Joined: Jan 31, 2012
    Messages: 56
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    “In a time of deceit telling the truth is a revolutionary act.”
    ― George Orwell
     
  15. m

    mangikule JF-Expert Member

    #15
    Oct 14, 2012
    Joined: Jun 11, 2012
    Messages: 2,320
    Likes Received: 325
    Trophy Points: 180
    umesema vyema mkuu! kwa sababu kila binadamu ana haki ya kuishi. Kifo kiwe kutoka polisi au mob ni kifo tu!! Tutafakari wote hivi! polisi wanapoua sehemu mbalimbali Arusha, Mwanza, Iringa na kwingineko na kuficha ushahidi kwa njia za kijinga kama yule kichaa wa Kova wanategemea nini? Je watu watakaa kimya tu? Je wenye ndugu zao wanaouawa na ushahidi kufichwa na kuzuiwa wakae kimya hadi lini!? Jeshi la polisi na vyombo vya utawala bora vibadili mfumo mbaya ama sivyo mob justice ni matokeo tu ya utendaji wao mbaya! kwa mfano kama ninajua polisi akinichukulia mke nikilalamika anaweza kuniua na hakuna kesi nifanye nini? mimi ni binadamu mwenye hisia!!
    Sitetei mob justice ila ninasema mob justice ni matokeo ya ukosefu wa justice! Hata wale suicide commandos wa palestina na afghanistan wamefikishwa hapo kwa kukosewa haki kwa kiwango cha juu!! Hivyo serikali ichukue hatua mapema na siyo kufanya msako wa kuwawinda waliomuua Barlow tu bali kurekebisha utendaji wa vyombo vya kutoa haki. Juzi tulipata huko huko Mwanza Afisa uhamiaji anaponea kifo cha risasi za polisi kwenye tundu la sindano. Hatua zichukuliwe si utani.
     
  16. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #16
    Oct 14, 2012
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,215
    Likes Received: 157
    Trophy Points: 160
    Si ndiyo hapo mkuu. Ndiyo maana nikasema kwa staili hii hata usalama wa IGP ni mdogo
     
  17. Kibada

    Kibada Senior Member

    #17
    Oct 14, 2012
    Joined: Apr 5, 2012
    Messages: 123
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    police tendeni haki kwanza ndo mkemee mob justice ... mengine yanasababishwa na utendaji wenu!!
     
  18. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #18
    Oct 14, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,156
    Likes Received: 638
    Trophy Points: 280
    Walengwa ni Majambazi si wanawajua!!
     
  19. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #19
    Oct 18, 2012
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,215
    Likes Received: 157
    Trophy Points: 160
    Haya taarifa za polisi mwingine kuuawa huko Zanzibar.

    Askari polisi wa kikosi cha kutuliza ghasia cha FFU ameuawa kwa kupigwa mapanga na kukatwa kichwa kufuatia vurugu zilizotokea visiwani humo jana mchana na kuendelea hadi leo. Mob justice?
     
  20. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #20
    Oct 18, 2012
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,769
    Likes Received: 4,522
    Trophy Points: 280
    Muslims are not happy in Gaza.
    They’re not happy in Egypt or Libya
    or Morocco.
    They’re not happy in Iran.
    They’re not happy in Iraq or Yemen
    or Afghanistan.
    They’re not happy in Pakistan.
    And they’re not happy in Syria or
    Lebanon.
    So, where are they happy?
    They’re happy in Australia.
    They’re happy in Canada.
    They’re happy in England, France
    and Italy.
    They’re happy in Germany. They’re
    happy in Sweden, the USA and
    Norway.
    They’re happy in Holland and
    Denmark.
    Basically, they’re happy in every
    country that is not Muslim and
    unhappy in every country that is.
    And who do they blame?
    Not Islam. Not their leadership. Not
    themselves.
    They blame the countries they are
    happy in.
    And then they want to change those
    countries to be like the country they
    came from where they were
    unhappy.
     
Loading...