Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

IGP Mwema apeleka makachero Arumeru

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by MziziMkavu, May 1, 2012.

  1. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #1
    May 1, 2012
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,505
    Likes Received: 2,778
    Trophy Points: 280
    [​IMG]
    Inspekta Jenerali wa Polisi (IGP), Said Mwema


    Inspekta Jenerali wa Polisi (IGP), Said Mwema, ameunda timu maalum ya operesheni na upelelezi kuongeza nguvu kwa polisi wa Mkoa wa Arusha pamoja na timu ya wataalamu iliyoundwa na Kamati ya Ulinzi na Usalama ya Mkoa, kuchunguza vurugu za uvamizi wa mashamba ya wawekezaji wilayani Arumeru kunakofanywa na mamia ya wananchi wilayani humo.

    Naibu Kamishina wa Polisi kutoka makao makuu ya jeshi hilo jijini Dar es Salaam, Isaya Mngulu, alisema hayo wakati akizungumza na waandishi wa habari jijini hapa juzi jioni.

    “Inspekta Jenerali wa Polisi ameunda timu maalum kutoka makao makuu ya polisi kuja kuongeza nguvu na kuhakikisha wahusika wa vurugu hizo wanakamatwa,” alisema na kuongeza timu hiyo itashirikiana na maofisa wa ngazi mbalimbali wilayani Arumeru na mkoani hapa.
    Hata hivyo, Mngulu hakusema idadi ya watu wanaounda timu hiyo, lakini alisema itakuwa chini ya uongozi wake na kwamba itaendelea kufanya kazi wilayani humo kwa muda usiojulikana hadi hapo itakapopata tija.

    “Tunataka kusaidia ili mafanikio yapatikane mapema na kurejesha eneo hili katika hali yake ya utulivu…tunatoa wito kwa wananchi ambaye ana taarifa kuhusu vitendo hivi vya uvunjifu wa amani ambavyo vimetokea wasisite kutoa taarifa za siri kwa polisi, mkuu wa mkoa, watendaji wa kata au makatibu tawala wa wilaya na mkoa,” alisema.

    Mapema wiki iliyopita, Mkuu wa Mkoa wa Arusha, Magesa Mulongo, aliunda timu ya wataalam watano ili kufanya uchunguzi na kuyapatia ufumbuzi matatizo ya uvamizi yaliyofanywa katika shamba la Dolly Estate Ltd, linalomilikiwa na mwekezaji wa kigeni Jerome Bruins.
    Akizungumzia uvamizi huo wa mashamba, Mngulu alisema wawekezaji wanamiliki maeneo hayo kisheria hivyo utawala wa sheria unataka kila mtu

    atii, hivyo kwenda kinyume cha hapo hatua za kisheria zitachukuliwa.
    Alifafanua kuwa zipo njia ambazo wananchi wanaweza kuzitumia kuwasilisha malalamiko yao serikalini ya kukosa maeneo suala ambalo likifanywa kisheria linaweza kumshawishi Rais kutengua umilikishwaji wa mashamba hayo badala ya kuvumia nguvu kwa kuvamia.

    “Watu hawaelewi kwamba tumeongezeka, hivyo ni vema sasa hivi wananchi wakafuata taratibu, kanuni na sheria za ardhi badala ya kuvamia na kusababisha wengine kupoteza maisha…ukienda mbali utaona hao wanaovamia si wote wana uwezo wa kuendeleza maeneo hayo,” alisema.

    Alisema sasa hivi watu wanawavamia wawekezaji lakini siku itafika wataanza kuvamiana wenyewe kwa wenyewe, hivyo ni vema wananchi wanaohitaji maeneo wakafuata utaratibu wa kisheria kutengua umiliki wake.
    Kwa upande wake Kamishina Msaidizi wa Polisi, Engelbert Kiondo, kutoka makao makuu ya polisi, ambaye ni mkuu wa kitengo cha Polisi Jamii, alisema wamekuja mkoani hapa kujua kitaalam kibisa kiini cha matatizo ya uvamizi huo ili waweze kupata tiba yake.

    “Kama kiini ni siasa au ardhi tunataka kujua hilo…siasa ndiyo inayotoa dira nani azalishe nini, amiliki nini na apate nini hivyo huwezi kukwepa siasa katika uvamizi huo,” alisema.

    Alisema wanatarajia kuwapa wananchi elimu ya kuchambua kauli mbalimbali za kisiasa zinazotolewa na viongozi wa siasa ili wasikurupuke na kufanya uvamizi.
    Wilaya ya Arumeru ina jumla ya mashamba makubwa 19 ya wawekezaji wa ndani na nje na kuanzia Aprili 15, mwaka huu, kumekuwa na mfululizo wa matukio ya uvamizi ambapo hadi kufikia jana mashamba matatu ya wawekezaji yamekwisha kuvamiwa na kusababisha uharibifu wa mali na miundombinu.

    SOURCE: NIPASHE

     
  2. F

    FJM JF-Expert Member

    #2
    May 1, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Hii article imenipa hasira sana. Raia wanauwawa, wabunge wanashambuliwa na kuumizwa vibaya IGP na jeshi lake wako kimya, lakini shamba ya 'mwekezaji linavamiwa' haraka haraka IGP anaunda team ya kuchunguza! Watanzania hawana haki nchi hii? Waende wapi hata pale uhai wao unapokuwa mashakani?
     
  3. kinya

    kinya JF-Expert Member

    #3
    May 1, 2012
    Joined: Feb 20, 2009
    Messages: 466
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 35
    binafsi nilivyo ona title nikadhani kwenda kuchunguza mauaji kumbe aarrrg MWEMA!
     
  4. papason

    papason JF-Expert Member

    #4
    May 1, 2012
    Joined: Sep 14, 2010
    Messages: 1,821
    Likes Received: 131
    Trophy Points: 160
    For sure hao makachero wanaenda kuwauwa na ku wa intimidate wananchi wa arumeru na hasa wafuasi wa CDM!
     
  5. Easymutant

    Easymutant JF-Expert Member

    #5
    May 2, 2012
    Joined: Jun 3, 2010
    Messages: 2,131
    Likes Received: 175
    Trophy Points: 160
    Dah! Hata mie nimeona sikio la habari nikajua basi uchunguzi wa vifo..damn! Wameongeza hasira mara mbili kwa wananchi..
     
  6. Shomari

    Shomari JF-Expert Member

    #6
    May 2, 2012
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,104
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Hiyo mil. 10 kweli kuna mtu atajitokeza, usije kushangaa unajitokeza halafu inakula kwako.
     
  7. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #7
    May 2, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    yani kama vile ulikua na mimi...mara ya kwanza nilivyosoma anatuma makachero nikajua anatuma ili kwenda kuchunguza mauaji ya mwenyekiti wa chadema pale usa river..alaah kuja kusoma kwa undani eti kuchunguza kuvamiwa kwa ardhi na ukizingatia hiyo ardhi sio ya hao wazungu bali ni ya wana arusha wenyewe.....yaani hii nchi mhhh
     
  8. A

    Ahmada umelewa Member

    #8
    May 2, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 45
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jamani hii imeniuma Sana nilipoona kichwa nikafikiri mengine kumbe yaliyomo mengine, Wazungu wamathaminiwa sana.
     
  9. b

    bibi.com JF-Expert Member

    #9
    May 2, 2012
    Joined: Jul 8, 2011
    Messages: 1,155
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    we still ve slave mind my dear!
     
  10. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #10
    May 2, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,425
    Likes Received: 888
    Trophy Points: 280
    Naona jeshi linapoteza dira. kupitia kitengo cha cyber crime, wauaji wa mwenyekiti wangekuwa wamesha wekwa kiminyani, lakini wapi
     
  11. SIMBA WA TARANGA

    SIMBA WA TARANGA JF-Expert Member

    #11
    May 2, 2012
    Joined: Feb 14, 2012
    Messages: 992
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hao makachero uchwara wanaenda kula perdiem tu, na kuua wana CDM, ngojeni mtasikia tu mwingine kakatwa shingo.
     
Loading...