Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

ifike wakati sheria iseme watoto wote wa viongozi wasome shule za umma na watibiwe hospitali zetu

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by ndevu mzazi, Aug 1, 2012.

  1. ndevu mzazi

    ndevu mzazi JF-Expert Member

    #1
    Aug 1, 2012
    Joined: Nov 6, 2011
    Messages: 606
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    naomba yeyote mwenye maoni ya kujenga achangie.
    kumbuka kwamba watoto wao wapo shaaban robert,mzizima,laureate,ist nk.
    wanafunzi 1.jpg wanafunzi.jpg
     
  2. omujubi

    omujubi JF-Expert Member

    #2
    Aug 1, 2012
    Joined: Dec 6, 2011
    Messages: 4,136
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Ethiopia wamejaribu hilo na nasikia wanaenda vizuri. Hii itasaidia maana uongozi ni hiari lakini ikiwekwa wazi kuwa watoto wa viongozi ni lazima wasome shule za serikali ila pale palipo na sababu za msingi itatulazimisha hata tukipata madaraka kuzipa hizi shule kipaumbele.
     
  3. Riwa

    Riwa JF-Expert Member

    #3
    Aug 1, 2012
    Joined: Oct 11, 2007
    Messages: 2,565
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Kulikuwa na wakati (wakati huo niko sekondari early 90s) watoto wa viongozi (mawaziri, mabalozi) walikuwa wanapendelewa (baadhi) kusoma shule za serikali. nakumbuka Tambaza na baadae Minaki nilisoma na watoto wengi tu wa mawaziri na mabalozi ambao walikuwa wanaingia kinyemela nyemela tu.....lakini sasa hivi hata mlala hoi hasiye na elimu anajitahidi mwanae hasiende shule hizo, aende private.......where did the public school system went wrong?! Mbona watu tena hawashobokei Ilboru na Mzumbe...wanalipa mamilioni kwenda seminary na private schools!

    Walimu wote wale wazuri waliotamba wakati huo hawako tena shule za serikali...wako private au wameacha kabisa ualimu!
     
  4. omujubi

    omujubi JF-Expert Member

    #4
    Aug 1, 2012
    Joined: Dec 6, 2011
    Messages: 4,136
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    umeiweka vizuri mkuu.
    Ukiangalia hizo siku unazozisema hata heshima ya utawala ilikuwa afadhali. Kwa hiyo tunachohitaji sio kuwa hili ni wazo jipya bali ni restoration ya kitu kizuri tulichowahi kuwa nacho.
    Sababu za kufanya hivyo ni nyingi lakini kubwa ni kuwa huu mfumo tulioamua kwenda nao umeshaonyesha wazi kuwa umeshindwa na hata wanaofanya hivyo wanaona na wanalijua vyema

     
  5. mizambwa

    mizambwa JF-Expert Member

    #5
    Aug 1, 2012
    Joined: Oct 8, 2008
    Messages: 3,970
    Likes Received: 293
    Trophy Points: 180
    Hivi mnaziongelea shule hizi ndio akasome mtoto wa kiongozi mfano Rais, Waziri Mkuu, Kawambwa, Mulugo.

    rasa-la-tatu-na-la-nne-katika-shule-ya-msingi-Kidugalo-kata-ya-Rwinga-Namtumbo-mjini-mkoani-Ruvu.jpg

    View attachment 60466

    wanafunzi-mkapa-school.jpg

    Wanafunzi wa darasa la tano katika shule ya msingi Selous wilayani Namtumbo wakiwa darasani.jpg

    Na hizo Hospitali mnazoziaongelea ambazo mnataka Rais, Waziri Mkuu, hussein Mwinyi akatibiwe ndio mnamaanishi Hospitali kama hizi hapa:

    WAGONJWA_ZAHANATI_KISAKI[1]_.JPG

    Wajawazito_Temeke_Hospital.jpg

    Yaani sijawaelewa kabisa, naomba mnielimishe mna maana gani hasa!!!!!!!



    MIZAMBWA
    INANIUMA SANA!!!
     
  6. Mabagala

    Mabagala JF-Expert Member

    #6
    Aug 1, 2012
    Joined: Nov 27, 2009
    Messages: 1,405
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Nami nilikuwa kama wao, hasa huyo wa katikati walio kaa huyo kifua wazi. St Kayumba, ilikuwa ngumu kweli asee
     
  7. ndevu mzazi

    ndevu mzazi JF-Expert Member

    #7
    Aug 1, 2012
    Joined: Nov 6, 2011
    Messages: 606
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    tatizo ni linabidi lianze kwa kutunga sheria ambayo itaweka viwango maalum vya ada za shule na gharama za hospitali ili washindwe kupora walimu bora na madaktari bora.kwa mfano feza schools ada ni milioni 4.utashindana nae vp kwenye uajiri?kingine viongozi wasimiliki shule ambazo gharama zake ni juu.nknilivyokua mdogo mtu akivaa nguo ya azania unamtamani lakini leo hii unamuonea huruma.
     
  8. bornagain

    bornagain JF-Expert Member

    #8
    Aug 1, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 3,391
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Mbona WAMA wanasema mtoto wa mwenzio ni wako pia sijui kama ipo applicable kihivo maana mmmmh huku kwetu Katavi kazi kweli kweli
     
  9. Mwanahisa

    Mwanahisa JF-Expert Member

    #9
    Aug 1, 2012
    Joined: Jun 29, 2012
    Messages: 1,396
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Hii ndio a(A) yenye mkia mrefu.
    U iko kama kikombe!
     
  10. S

    Sessy Senior Member

    #10
    Aug 1, 2012
    Joined: Jun 16, 2012
    Messages: 118
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ha hii ikipita naona hospital za walalahoi kama sisi zitakuwa na vifaa vyakutosha na hatutamia bajaji kubeba wagonjwa tena ...
     
  11. drmkumba

    drmkumba Member

    #11
    Aug 1, 2012
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 52
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Business as usual! Very serious problems are normally given very simple answers by our leaders!
     
  12. S

    Sharifa du Pont Member

    #12
    Oct 25, 2013
    Joined: Jul 23, 2013
    Messages: 29
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Aisee kweli kabisa kama kwenye kifungu cha katiba kingeshikilia kuwa watoto wote wa viongozi wa nchi wasome shule za serikali kweli kungekuwa na mabadiliko kielim,
     
  13. I

    IDUNDA JF-Expert Member

    #13
    Nov 6, 2013
    Joined: Oct 31, 2013
    Messages: 458
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 0
  14. s

    st.ignatues loyolo JF-Expert Member

    #14
    Nov 7, 2013
    Joined: Oct 18, 2013
    Messages: 233
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    duh nimevutiwa na hii thread.wac wac wangu ni hiki kinachoitwa TERRORISM .hv mtoto wamzee wa magogoni (34ml per month)asome public.ebu fikirien vizuri isije ikawa
    easy say than done
     
Loading...