Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ifahamu system itakayotumika kusahihisha mitihani ya darsa la Saba

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Dreson3, Sep 16, 2012.

  1. Dreson3

    Dreson3 JF-Expert Member

    #1
    Sep 16, 2012
    Joined: Aug 23, 2012
    Messages: 1,777
    Likes Received: 125
    Trophy Points: 160
    Short for Optical Mark Reading or Optical Mark Readers, OMR is a system that gathers information by using a hardware device that detects a reflection or an absence of reflection from a card or piece of paper. OMR enables the processing of hundreds or thousands of documents every hour automatically. OMR processing is popular for tests, where students receive a special card containing several empty circles and a packet that contains the questions and possible answers to each of the questions. The student must complete the test by using a pencil to fill in each blank circle with what he or she believes is the correct answer. For example, if the answer is "B", the student would have to fill in the "B Circle" in order to get the answer correct.
    Once the card or form has been completed a user would feed the cards into a system that grades or gathers information from the card. An example of an OMR system is the Scanmark 5500 from Scantron, a system that is capable of processing 5,500 documents every hour.


    source: What is OMR (Optical Mark Reading)?
     

    Attached Files:

    • omr.jpg
      omr.jpg
      File size:
      34.5 KB
      Views:
      45
  2. Mzalendo Mkuu

    Mzalendo Mkuu JF-Expert Member

    #2
    Sep 16, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 722
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    System inaweza kuwa nzuri lakini hawa vijana wetu wasiojua kuandika itakuwa ngumu sana. Teknolojia na umbumbumbu haviendani kabisa. Tusubiri tuone.
     
  3. C

    CHUAKACHARA JF-Expert Member

    #3
    Sep 16, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 11,642
    Likes Received: 3,357
    Trophy Points: 280
    Kukurupuka kwa watawala wetu. Wameifanyia mazoezi kwa wanafunzi madarasani? Kutakuwa na havoc kwenye hivyo vyumba vya mitihani. halafu mambo yakiharibika wanatafuta wa kumwajibisha waepuke lawama!
     
  4. Msafiri Kasian

    Msafiri Kasian JF-Expert Member

    #4
    Sep 16, 2012
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 1,655
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 145
    Inaweza kuwa njia makini zaidi. Tatizo serikali inaipeleka wapi elimu yetu ya Tanzania? Hadi mtihani wa hesabu kuchagua? Mimi naamini kidato cha kwanza kwa miaka inayokuja watakuwa wabovu kwenye kazi za kuandika sana hadi watakapozoea,hii ni kwasababu wamezoea kila kitu kuchagua. Amini msiamini,yangu macho mtaona.
     
  5. Freddy81

    Freddy81 Member

    #5
    Sep 16, 2012
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 99
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Itarahisisha na kupunguza gharamaza kusaisha mitihani, ila wasiwasi wangu ni je tumefikia stardard hii ya kutumia system? sababu bado kuna idadi kubwa tu wanafunzi ambao hawajui kusoma na kuandika.. Nadhani tutafute njia mbadala ya kututoa hapa tulipo..
     
  6. K

    Kiumbo JF-Expert Member

    #6
    Sep 16, 2012
    Joined: Feb 4, 2012
    Messages: 561
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Tumekwisha hii taaluma ya mapepari watoto wetu kule vijiji mwanga wa elimu utaangamia mungu tuhurumia. Tunapumbazwa kwa mambo madogo hakuna tena kukokotoa hesabu za kikwetu.Wadanganyika.
     
  7. kejof2

    kejof2 JF-Expert Member

    #7
    Sep 17, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 1,474
    Likes Received: 207
    Trophy Points: 160
    heheheee hapo nafumba macho penseli itapodondokea ndo nashedii tokeo likija bahati nasibuu hii ndo bongo
     
  8. Sungurampole

    Sungurampole JF-Expert Member

    #8
    Sep 17, 2012
    Joined: Nov 17, 2007
    Messages: 988
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Kama sijakosea hii ndiyo niliyofanyia mtihani wangu wa darasa la saba(CPE) hapa kwa jirani(Kenya) mwaka 1975. unapewa hizo answer sheet unashade the right letter, kama A,B,C, au D
     
  9. K

    KIDUNDULIMA JF-Expert Member

    #9
    Sep 17, 2012
    Joined: Aug 18, 2010
    Messages: 744
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    ndo maana hata wasiojua kusoma wala kuandika ilikuwa rahisi kwao kujaza wino sehemu yenye jibu sahihi baada ya keegelezea (kuibia majibu) kwa wenzao
     
  10. f

    fortunho Senior Member

    #10
    Sep 17, 2012
    Joined: Aug 15, 2012
    Messages: 107
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    mie naombea iwe mwisho darasa la tano afu ndo form one wao wanaongeza system duh.bola tulioanza shule na miaka minne
     
  11. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #11
    Sep 17, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,768
    Likes Received: 1,877
    Trophy Points: 280
    Tumpe Ponda kwanza atushauri kabla ya kuitumia
     
  12. elmagnifico

    elmagnifico JF-Expert Member

    #12
    Sep 17, 2012
    Joined: Jul 7, 2011
    Messages: 4,168
    Likes Received: 1,521
    Trophy Points: 280
    system hii itazidi dumaza elimu mtu anabahatisha tu anapata hajui hata kukokotoa hesabu yani sijui tunaelekea wapi.
    Yani kadri muda unavyokwenda baadala elimu iboreshwe ndo inazidi tengeneza mabogasi.
    Hivi hawashangai inakuaje mtu kamaliza la saba lakini hajui soma wala kuandika. Hii nchi ya ajabu kweli.
     
  13. F

    Freeman Patrick Senior Member

    #13
    Sep 17, 2012
    Joined: Jul 10, 2012
    Messages: 131
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Duh, ni masomo yote? Vp masomo ya lugha cku izi hamna kuandika barua? Ha ha ha.. Au utachagua barua iliyoandikwa kwa usahihi? Duh..
     
  14. The Pen

    The Pen JF-Expert Member

    #14
    Sep 17, 2012
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 764
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Wanafunzi wenyewe wanatafuta sababu ya kutoka ktk chumba cha mtihani mapema iwezekanavyo. Mfumo huu ni kicheko kwao, hasara kwa taifa.

    Ktk mitihani tuliyokuwa tukiifanya sisi, nakumbuka kila hatua kuelekea ktk jibu, kwa mfano ktk hisabati, ilikuwa na maksi yake. Sasa ktk mfumo huu maksi zote ziko ktk jibu!
     
  15. mtumishidc

    mtumishidc JF-Expert Member

    #15
    Sep 17, 2012
    Joined: Mar 7, 2012
    Messages: 487
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    kwa mfumo wa elimu wa tanzania, ambao mwalimu amekata tamaa na hivyo mwanafunzi hajifunzi kwa ukamilifu mfumo wa OMR unakamilisha msumari wa mwisho kwenye jeneza ili kuizika ELIMU yetu. Yafuatayo ni matokeo tarajiwa kwa mfumo huu:-
    KUVIZA UWEZO WA KUFIKIRI WATOTO.
    WATOTO WAVIVU KUTOSHIRIKI UKOKOTOZI KATIKA MTIHANI WA HISABATI
    UWEZAKANO WA KUIBIANA MTIHANI KUONGEZEKA
    UWEZEKANO WA WATOTO WASIOJUA KUSOMA NA KUANDIKA KUFAULU MTIHANI KWA KUWA KUSILIBA HAKUPI UJUZI WA KUSOMA AMA KUANDIKA
    SOMO LA HISABATI LITAZIDI KUDHOOFISHWA ZAIDI!
     
  16. Root

    Root JF-Expert Member

    #16
    Sep 17, 2012
    Joined: Jan 23, 2012
    Messages: 18,492
    Likes Received: 3,499
    Trophy Points: 280
    wanafanya majaribio kama itafaa tusubiri yatayotokea
     
  17. peri

    peri JF-Expert Member

    #17
    Sep 17, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 2,583
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    umenena vyema mkuu,
    wangetakiwa wajaribu kwa somo moja kwanza waangalie ufanisi wake kabla ya kutumia kwa mitihani yote.
    Hapo ndo utaona necta wanavyokosea.
    Kama kabla ya kuanza huo mfumo kuna wanafunzi elfu 5 walifaulu na hawajui kusoma na kuandika, tutegemee nini mwakani kama sio idadi hiyo kuongezeka mara dufu!
     
Loading...