Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

If you have a weak heart dont Open!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mlachake, Nov 2, 2011.

  1. Mlachake

    Mlachake JF-Expert Member

    #1
    Nov 2, 2011
    Joined: Oct 13, 2009
    Messages: 2,592
    Likes Received: 166
    Trophy Points: 160
    [​IMG]mwili wa marehemu mzee Laurance Nkwera
    [​IMG]Umati wa Wananchi waliofika kushuhudia tukio hilo wakiwa wamemshikilia dada wa marehemu aliyekuwa akilia huku akimlaumu marehemu kaka yake kwa kujihisisha na uchawi na kukataa ushauri wake.

    MTU MMOJA aitwaye Laurance Nkwera 60 mkazi wa Kijiji cha Ibani Ludewa katika Mkoa mpya wa Njombe amekufa kwa kuchomwa moto na kuungua vibaya kwa imani za kishirikina, huku nyumba yake ikiteketea, na familia yake kunusulika kifo kwa kutoboa nyumba.

    Mwandishi wa mtandao huu kutoka Ludewa Basil Makungu anaripoti kuwa tukio hilo limetokea usiku wa octoba 01 mwaka huu majira ya saa nane alfajili baada ya mlango wa Nyumba yake kufungwa nje na watu wasiojulika kutokana na mvutano uliotokea kati yake na wauaji kabla ya wauaji hao kumzidi nguvu na hatimaye kuchoma nyumba yake.

    Akizungumza katika eneo la tukio Cesilia Haule ambaye ni mke wa marehemu Laurance alisema kuwa yeye na mumewe walikuwa wamelala chumbani na watoto wao wawili wakiwa wamelala sebuleni na kwamba ilipofika saa nane za usiku watu wasiojulikana waligonga mlango na kutoa masharti ya kutokutoka nje.

    Ester Nkwera ni mtoto wa marehemu na Mwanafunzi wa darasa la nne
    katika shule ya msingi Kimbila anasema yeye alikuwemo ndani wakati Nyumba ikiunguzwa moto na kwamba yeye na mama yake walifanikiwa kujiokoa kwa kutoboa nyumba yao ya miti lakini Baba yake alibaki pamoja na mdogo wake Laurance.

    Laurance ni mtoto wa marehemu mwenye miaka mitano tu, yeye alinusurika kifo kwa kupita katika mikono ya wauaji ambao walikuwa wamezingira nyumba hiyo ya miti huku wakiwa wamesimama pembeni kuhakikisha Nyumba na vyote vilivyomo vinateketea.

    Mwenyekiti wa kitongoji cha Ibani Philipo Haule, Afisa Mtendaji Kata Onesmo Haule wamesema kuwa marehemu pamoja na watu wengine wanne ni muda mrefu walikuwa wakituhumiwa kujihusisha na kuwatesa watu kwa uchawi ikiwemo kubaka wake za watu kiuchawi, kuua watu na kuwafanyisha kazi usiku kwa uchawi.

    Wakizungumza kwa masharti ya kutoandika majina kwa kuhofia usalama wao wakazi wa kitongoji cha Ibani Ludewa walisema wamechoshwa na udhalilishwaji unaofanywa na wachawi ikiwemo kuwabaka wake zao kiuchawi,kuwauwa na kuwatumikisha kazi usiku na kwamba watahakikisha wanaikomesha tabia hiyo kwa kila anayehusika kwa kuwa wananfahamika.

    Aidha Monica Mchiro Diwani wa Kata ya Ludewa alikiri kufanyika kwa
    mkutano wa hadhara octoba 11 mwaka huu unaowahusu watu watano wanaotuhumiwa na Wananchi kuwatesa kwa nguvu za uchawi hata hivyo watuhumiwa akiwemo marehemu walikana kuhusika na matukio hayo.

    Bi
    Monica aliwataka wananchi kuacha tabia ya kujichukulia sheria mkononi na badala yake watoe taarifa polisi na ofisi za vijiji na Kata kuhusu uhalifu wowote uanotokea katika maeneo yao.

    Kufuatia tukio hilo,Mkuu wa Wilaya ya Ludewa Bi Georgina Bundala amemwagiza mkuu wa polisi wilaya kuhakikisha wale wote waliohusika na ukatili huo wanakamatwa haraka na kupelekwa mahakamani ili sheria iweze kufuata mkondo wake.

    Aidha Bundala amekemea vikali tabia hiyo na kusema kuwa kwa jamii iliyoelimika haiwezi kufanya mambo kama hayo, na kuongeza kuwa kuna haja ya kutoa elimu kwa wananchi ili kuwajengea uelewa namna ya kukabiliana na matukio kama hayo kwa kufuata sheria.

    Kamanda wa Polisi Mkoa wa
    Iringa Kamishna Msaidizi wa polisi Evarist Mangala alikiri kutokea kwa mauaji hayo na kwamba taarifa kamili atatoa baada ya kupata taarifa kamili ingawa alikiri kuwa chanzo cha

    mauaji ni imani za kishirikina.

    Source:
    Francis Godwin. Blogspot.com
     
  2. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #2
    Nov 2, 2011
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Inasikitisha mno.
     
  3. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #3
    Nov 2, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,063
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    mmmmmmmmmmmmh,inatisha kwa kweli
     
  4. arabianfalcon

    arabianfalcon JF-Expert Member

    #4
    Nov 2, 2011
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 2,293
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Maskini watoto bado wadogo wanaona baba yao anavyokufa kinyama..nawaonea huruma sana..
     
  5. Msarendo

    Msarendo JF-Expert Member

    #5
    Nov 2, 2011
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 6,146
    Likes Received: 244
    Trophy Points: 160
    Watu wa vijijini wanamatatizo kweli, kisa cha kumchoma mwenzao kama hivyo ndo nini?
     
  6. Mlachake

    Mlachake JF-Expert Member

    #6
    Nov 2, 2011
    Joined: Oct 13, 2009
    Messages: 2,592
    Likes Received: 166
    Trophy Points: 160
    Inabidi serikali iangalie upya swala la Kujichukulia Sheria mkononi.
     
  7. Laurence

    Laurence JF-Expert Member

    #7
    Nov 2, 2011
    Joined: Jun 11, 2011
    Messages: 3,095
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Matatizo ya kujichukulia sheria mikononi ni mbaya sana kwa kweli
     
  8. mysteryman

    mysteryman JF-Expert Member

    #8
    Nov 2, 2011
    Joined: Aug 4, 2011
    Messages: 987
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Dah maskini....tena amewiva haswa
     
  9. Mchaga 25

    Mchaga 25 JF-Expert Member

    #9
    Nov 2, 2011
    Joined: Oct 29, 2011
    Messages: 463
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Nililisema hili kwenye post yangu ya ludewa mkanizodoa haya ona sasa bado watuhumiwa tisa wa kuchomwa. Mambo ya lifua hayo. Ukitaka picha za mikutano ya awali ninazo. Tulimshauri polisi wakata hakuelewa ona sasa tumepoteza mwananch na mali.
     
  10. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #10
    Nov 2, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,159
    Likes Received: 5,385
    Trophy Points: 280
    kweli wachawi hawafi kirahisi, naona mzee unachangia thread ambayo wewe ni steringi
     
  11. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #11
    Nov 2, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,631
    Likes Received: 2,814
    Trophy Points: 280
    Ahahahahaaah!! Bujibuji bwana, watu wako kwenye majonzi nawe unaleta utani..
     
  12. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #12
    Nov 2, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Ludewa ni Wilaya yenye "matatizo maalum" katika nyanda za juu kusini - na Mbozi pia!
     
  13. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #13
    Nov 2, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Mkuu, mbozi ni noma asee!!
     
  14. Mlachake

    Mlachake JF-Expert Member

    #14
    Nov 2, 2011
    Joined: Oct 13, 2009
    Messages: 2,592
    Likes Received: 166
    Trophy Points: 160
    buji buji yaani nimeamini kila ufanyalo Linaendana na avatar yako. Mzee mzima NKEM (Long John) yaani nimejikuta nacheka msibani.
     
  15. Jaluo_Nyeupe

    Jaluo_Nyeupe JF-Expert Member

    #15
    Nov 2, 2011
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 2,146
    Likes Received: 268
    Trophy Points: 180
    sheria mkononi si sawa hata kama alikuwa mchawi.
     
  16. Emanuel Makofia

    Emanuel Makofia JF-Expert Member

    #16
    Nov 2, 2011
    Joined: Jan 5, 2010
    Messages: 3,817
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135

    kama alishauriwa na yeye hakusikia ulitakawafanyeje////???
     
  17. L

    Leliro Member

    #17
    Nov 2, 2011
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 83
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa mtindo huu, kijijini si mahala pa kuishi!
     
  18. Emanuel Makofia

    Emanuel Makofia JF-Expert Member

    #18
    Nov 2, 2011
    Joined: Jan 5, 2010
    Messages: 3,817
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    hawa watoto watakuja kerivenji
     
  19. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #19
    Nov 2, 2011
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    Jamani acheni uchawi!
     
  20. KOKUTONA

    KOKUTONA JF-Expert Member

    #20
    Nov 2, 2011
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 8,111
    Likes Received: 198
    Trophy Points: 160
    Tumrudie Mungu jamani. Dhambi sana.
     
Loading...