Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

If bunge sessions were to be conducted in english!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by CHUAKACHARA, Nov 30, 2011.

  1. C

    CHUAKACHARA JF-Expert Member

    #1
    Nov 30, 2011
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 11,632
    Likes Received: 3,354
    Trophy Points: 280
    Wana JF, think of a situation ikatungwa sheria kuwa mijadala ya bunge iendeshwe kwa kiingereza, kitatokea nini bungeni????? Nauliza jamani
     
  2. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #2
    Nov 30, 2011
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    it is both swahili and english
     
  3. Mwita25

    Mwita25 JF-Expert Member

    #3
    Nov 30, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 3,840
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Bungeni kutatokea majadiliano.
     
  4. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #4
    Nov 30, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 8,911
    Likes Received: 1,378
    Trophy Points: 280
    lusinde na profesa maj marefu just to mention the few wasingeongea mwanzo hadi mwisho wa bunge
     
  5. M

    Mario Gomez JF-Expert Member

    #5
    Nov 30, 2011
    Joined: Nov 1, 2011
    Messages: 385
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 45
    Hata kwa mawaziri wetu wengine wangebaki kuwa kimya kama mabubu bila ya kujibu hoja za wabunge
     
  6. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #6
    Nov 30, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Magamba hawatabwatuka kama wanavyobwatuka sasa
     
  7. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #7
    Nov 30, 2011
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    1. Parliamentary session will be for minority citizens for the fact that most of our people do not speaks English.
    2. There will be contradictions between the members of the parliaments themselves, since many of them were seems idiot (such as Livingstone, Ngonyani, Airo etc just to mention few).
     
  8. WISDOM SEEDS

    WISDOM SEEDS JF-Expert Member

    #8
    Nov 30, 2011
    Joined: Jun 1, 2011
    Messages: 780
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wangeruhusiwa kuandika halafu wasome. Hapo wengi wangeajiri watu wa kuwaandikia. Teh teh teh!!!
     
  9. S

    SURUMA JF-Expert Member

    #9
    Nov 30, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 2,895
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Can anybody come up with an imaginary presentation or a simple question being asked by Prof TALL WATERS pleeease?
     
  10. S

    SINA Senior Member

    #10
    Nov 30, 2011
    Joined: Nov 28, 2011
    Messages: 165
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    English si kigezo cha hekima. Hayo ni mawazo yasiyojenga. Mbona hamtaji wabunge wa vyama vingine walioishia middle school kama makamu mwenyekiti wa chama fulani
     
  11. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #11
    Nov 30, 2011
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,945
    Likes Received: 283
    Trophy Points: 180
    Nadhani bunge lingekuewa na displini kidogo kwa vile kusingekuwa na zomea zomea ya kijinga.

    Ni kweli; ujuvi Lugha siyo kipimo cha hekima, lakini kwa vile sheria zetu zinaandikwa kwa kiingereza, ingekuwa ni vizuri pia zikajailiwa na bunge kwa kiingereza. Mwaka jana au mwaka juzi tuliona nakala mbili za bajeti zikiwa hazifanani kabisa, moja ya kiswahili ikiwa inadai matumizi ambayo hesabu yake ilikuwa ni chini ya ile nakala ya kiinmgereza ambayo ilipelekwa kwa wafadhili.
     
  12. K

    Kyoombe JF-Expert Member

    #12
    Nov 30, 2011
    Joined: Sep 23, 2011
    Messages: 614
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 45
    Zingerudi zile enzi za bunge la kwanza baada ya uhuru. Mmoja aliuliza, Mr Speaker Sir, there is no power in the bottles at Magomeni. Akiwa na maana hakuna taa za barabarani Magomeni
     
  13. Donyongijape

    Donyongijape JF-Expert Member

    #13
    Nov 30, 2011
    Joined: May 28, 2010
    Messages: 1,397
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 145
    Tatizo lingekuwa kwa sisi wananchi wa kawaida kuelewa nini kinaendelea. Hali ingekuwa mbaya sana..hata hoja zinazotolewa na mbunge wetu kutututetea tusingezielewa..tungeishia kukodoa kodoa macho.
     
  14. Donnie Charlie

    Donnie Charlie JF-Expert Member

    #14
    Nov 30, 2011
    Joined: Sep 16, 2009
    Messages: 5,934
    Likes Received: 130
    Trophy Points: 160
    fine, then what happen when somebody asked you during session ..teh! teh! Hapo lazima mambo yana cotton-fire!
     
  15. C

    CHUAKACHARA JF-Expert Member

    #15
    Nov 30, 2011
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 11,632
    Likes Received: 3,354
    Trophy Points: 280
    Mbona Kenya wanaendesha kwa kiingereza ina maana wakenya wengi wanaambulia patupu ukiacha wasomi
     
  16. YEYE

    YEYE JF-Expert Member

    #16
    Nov 30, 2011
    Joined: Nov 12, 2011
    Messages: 440
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kinachozungumziwa ni wabunge kuonge kiingereza, So inawezekana akawa ameishia middle school na akajua kuongea english vizuri
     
  17. t

    takeurabu JF-Expert Member

    #17
    Nov 30, 2011
    Joined: Jul 23, 2011
    Messages: 255
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    enyi watanzani msiokuwa na akili ni nani aliyewaroga ya kwamba kujua kiinngigereza ndiyo kuwa na hekima busara na elimu ya hali ya juu? kiingereza ni lugha tu kama ilivyo kiswahili na si kila anaejua kiingereza basi ndiyo mweye elimu ya kutosha! mfano mzuri hapahapa jf kuna mtu mmoja huwa anaandika kiingereza kizuri sana lakini anachochangia mara nyingi huwa pumba tupu!
     
  18. Chatumkali

    Chatumkali JF-Expert Member

    #18
    Nov 30, 2011
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 2,016
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Huwezi kulinganisha Kenya na Tanzania katika hilo.
     
  19. Chatumkali

    Chatumkali JF-Expert Member

    #19
    Nov 30, 2011
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 2,016
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Hujaelewa.Tatizo siyo akili na hekima.Tatizo wengi hawaiju vizuri hiyo lugha.Sasa hata kama unahekima kama mfalme Suleiman halafu ukaambiwa utupe hizo hekima zako kwa lugha usiyoifahamu utaweza mkuu?
     
  20. Yummy

    Yummy JF-Expert Member

    #20
    Nov 30, 2011
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 1,801
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Hahahaaaa chenkyuuuu. Watanzania mpaka tufike kazi ipooooo!
     
Loading...