Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Idara ya uhamiaji Tanzania!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Akili Unazo!, Jul 21, 2009.

  1. Akili Unazo!

    Akili Unazo! JF-Expert Member

    #1
    Jul 21, 2009
    Joined: Feb 18, 2009
    Messages: 1,235
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Wakuu naomba nisaidieni juu ya aina ya vibali vinavyotakiwa kutolewa kwa hawa wanaokuja nchini kama watalii,exchange programe kwenye masecondary na wanaokuja kufanya kazi ya umachinga kama wachina wa Kariakoo na maua yao.

    Naulizia hili suala kwa kuwa kadiri siku zinavyozidi kuendelea wazungu wamezidi kuja huku wamejaa mtaani kila eneo hata uswahili wamejaa tele tena na wao wamepangaa kabisa nyumba na wanaishi kama wabongo.Utakutana nao kila eneo la kahawa,kumbi za starehe majikoni kumbi za starehe na hata baa.

    Kwa wale wanaojua sheria za uhamiaji naombeni msaada maake wananikera kuliko maelezo.
     
  2. G

    Gagnija JF-Expert Member

    #2
    Jul 21, 2009
    Joined: Apr 28, 2006
    Messages: 5,548
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Mkuu Chaku,
    Kapuya kishalitolea ufafanuzi bungeni, kadri mnavyoruhusu wawekezaji kuwekeza nchini ndivyo hao machinga wa kuuza bidhaa zao watakavyoongezeka. According to Kapuya, wabongo tumekuwa wakwapuaji sana hivyo hakuna njia nyingine isipokuwa kwa serikali kuwaruhusu hao machinga ili kuwanusuru wawekezaji na ukwapuaji wetu!
     
  3. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #3
    Jul 21, 2009
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    naamini wizara ya mambo ya ndani wanayo website

    tazama utapata jibu kuhusu vibali

    kuhusus wazungu kukaa uswahilini na kadhalika sidhani kama hilo ni kosa la uhamiaji...hakuna sheri\a inayomkataka mtu kukaa mahala anapotaka hata kama ni mgeni

    Actually wenyewe ndio wanapenda kujichanganya zaidi namna hiyo...hivi ukienda vijijini ukakutana na hao wazungu utasemaje? hawatakiwi kuwepo huko vijijini au
     
  4. Akili Unazo!

    Akili Unazo! JF-Expert Member

    #4
    Jul 21, 2009
    Joined: Feb 18, 2009
    Messages: 1,235
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Nashukuru mkuu kwa jibu lako nzuri!!ila lengo langu ni kwamba kwenye vibali walivyonavyo au wanavyopewa na uhamiaji unawaruhusu kufanya wayafanyao au ni kwakuwa hatuna elimu ya uhamiaji?.
    Sawa unawakuta wakija wanapigapiga picha ovyo ukiwakataz wanajifanya hawajui wanachoambiwa.

    Kuna siku nilienda club nikajisikia kupata supu nikaenda kutoa order jikoni,kwa kweli nilikereka kumwona mzungu yupo jikoni anapiga picha ovyo huku yule mmiliki wa jiko anamchekea na nilitaka kumpeleka uhamiaji usiku ule ule ili nijue vibali wanavyopewa kama vinawaruhusu na kufanya hayo wayafanyao.

    Leo katika kusikiliza kichwa cha habari nimesikia mmiliki wa shamba la mkonge amemua mfanyakazi wake wa shambani baada ya kumfumania akitembea na mke wa huyo mfanyakazi.

    Uhuru walionano ni kweli hata sisi tunao tukitembelea kwao?Sisi kwenda kempist Hotel na kandambili au kaptula haturuhusiwi ila hawa wazungu wanaenda kila hoteli na mavazi hayo.
     
  5. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #5
    Jul 21, 2009
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    sidhani kama kuishi uswahilini ni tatizo, tatizo ni kama hawana vibali vya kuwaruhusu kuishi nchini
     
  6. Akili Unazo!

    Akili Unazo! JF-Expert Member

    #6
    Jul 21, 2009
    Joined: Feb 18, 2009
    Messages: 1,235
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Nashukuru mkuu kwa jibu lako nzuri!!ila lengo langu ni kwamba kwenye vibali walivyonavyo au wanavyopewa na uhamiaji unawaruhusu kufanya wayafanyao au ni kwakuwa hatuna elimu ya uhamiaji?.
    Sawa unawakuta wakija wanapigapiga picha ovyo ukiwakataz wanajifanya hawajui wanachoambiwa.

    Kuna siku nilienda club nikajisikia kupata supu nikaenda kutoa order jikoni,kwa kweli nilikereka kumwona mzungu yupo jikoni anapiga picha ovyo huku yule mmiliki wa jiko anamchekea na nilitaka kumpeleka uhamiaji usiku ule ule ili nijue vibali wanavyopewa kama vinawaruhusu na kufanya hayo wayafanyao.

    Leo katika kusikiliza kichwa cha habari nimesikia mmiliki wa shamba la mkonge amemua mfanyakazi wake wa shambani baada ya kumfumania akitembea na mke wa huyo mfanyakazi.

    Uhuru walionano ni kweli hata sisi tunao tukitembelea kwao?Sisi kwenda kempist Hotel na kandambili au kaptula haturuhusiwi ila hawa wazungu wanaenda kila hoteli na mavazi hayo. __________________
     
  7. Mtabiri

    Mtabiri Senior Member

    #7
    Jul 21, 2009
    Joined: Jun 23, 2009
    Messages: 152
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ili kupata knowledge zaidi ungepaswa kusoma kwanza kuhusu taratibu za Uhamiaji. Immigration Sevices

    Suala la watalii kupiga picha jaribu pia kuipitia website ya TTB. Wageni wengi husoma kwanza kuhusu taratibu za nchi kabla hawajaja au huwauliza tour guides kabla hawajaenda mtaani. Usije ukakuta unamkataza kufanya kitu ambacho kaelekezwa na TTB kua ni part ya cultural tourism,mfano kupiga picha jikoni,siajabu pahala penyewe pia ni bar jamaa akakuchukulia kama mlevi wa kawaida tu.
    "From learning more about Tanzania’s extensive array of game reserves and national parks, to finding out more about the numerous cultures found in our country, the TTB official website provides up-to-date and accurate information for the traveller interested in exploring Tanzania." Tanzania Tourist Board

    Kuhusu uwekezaji tunayo information ya kutosha hapo katika TIC website. Hapo wameandika mengi kuhusu investment incentives ikiwa ni pamoja na "Automatic permit of employing 5 foreign nationals on the project holding Certificates of Incentives" na mengi mengineyo; The ease of obtaining other permits such as Residence/Work Permits, industrial license, trading license etc" Welcome to Tanzania Investment Centre Website

    Vizuri kwa kuona mapungufu na kuchukua hatua. Ila hakikisha unao uhakika kwamba mgeni husika anavunja sheria ya nchi ndipo umripoti kwa hao jamaa. Vinginevyo utakua unawakosea haki na kulipunguzia taifa letu forex.
    Cheers!
     
  8. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #8
    Jul 21, 2009
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    sasa wewe umejuaje hawana vibali vya kuishi nchini?
     
  9. Akili Unazo!

    Akili Unazo! JF-Expert Member

    #9
    Jul 21, 2009
    Joined: Feb 18, 2009
    Messages: 1,235
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    oK hawana vibali lakini kuna vitu hawaruhusiwi kufanya bila kuruhusiwa.
    mfano mtu anayekuja kwa ajili ya business issue anatakiwa awe na work pemit au resident permi class B kama ni wnafunzi wanaotaka kusoma ambao wazazi wao wapo nchi kikazi inabidi walipe kitu kinachoitwa schooling/study permit na kama yupo tu na hafanyi kazi yoyote ataka Holding Visa.

    Kifupi tu kuna hawa wazungu japo tuafurahia kupigwa picha nao lakini ni sehemu ya study our zao ambazo yule mtu anayepigwa picha anatakiwa kulipwa.

    Mfano tu kuna mzungu mmoja laikuja akakutana na wamamsai wanajiuzia madawa yao alipofika pale yule mzungu akaanza kupiga picha wale wamasai wakamkataza akawa anaendelea kupiga tu picha.Basi jama mmoja ambaye ameshawai kuishi huko kwao akaona anavyowafanyia wale wamasai,ikabidi ampeleke police jama alipewa masaa 24 kuondoka nchini.

    Hivyo let we not kila wakati kuongelea fox.

    ndo maana naulizia ambae anajua mipaka ya hawa watu wanaokuja kukaa mitaani.
     
  10. d

    dmatemu JF-Expert Member

    #10
    Sep 8, 2009
    Joined: Mar 14, 2008
    Messages: 505
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 45
    je naweza kupata mtandao wa idara ya uhamiaji tanzania?
     
  11. s

    shabanimzungu Senior Member

    #11
    Sep 8, 2009
    Joined: Jul 7, 2009
    Messages: 182
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    The issue is:
    Wazungu hawa are "unemplyed " in West and they come here with NGO'S with a pittance salary to do some funnyt research on African habits..sexual gender issues...and mind you some of the themes are very funny and encroaching as well!
    I know someone who is doing a paper on: AFRICAN SEXUAL HABITS WITH MULTIPLE PARTNERS..Whatever that means but than they present the thesis to a universit..
    In this way they are gainfully "employed"
    Tanzanians are gullible people.
    Recenltly I went to LINDI and I found Wazungus were photographing young girls scantily dressed...what ever for?I may ask..
    The Chinese are here for "PROFIT and EXPLOITATION" Utandawazi! what else?

    Have u noticed the PAKISTANIS? who are mainly CAR DEALERS and dottted showroonms all over DAR even in residential areas..
    Terrorism is part of PAKISTANI culture and what are we doing?
    The UHAMIAJI is corrupt and odwn right inefficient and to allow such people in Tnaznaia is like inviting bloodshed on your doorstep..
    WAKE UP NOW!!!!!!!!!!!!!!!
     
  12. Bongolander

    Bongolander JF-Expert Member

    #12
    Sep 8, 2009
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 4,880
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Mkuu yote unayosema ni kweli. Subiri siku yatokee watu wataanza kuuliza how did it happen? Kila mtu anaona, sasa hivi Tanzania unaweza kwenda Guest house yoyote unnoticed, unaweza kufungua duka kwenye residential areas, hao unaowaita wafanya kazi kwenye NGO wanakwanyua hela nyingi sana zinazotoka kwao. Ukiangalia sehemu kubwa ya hela zinazotolewa na hao donors wanakwapua hao watu wa NGOs, na kwenda kuziinvest huko kwao.

    Tuna watanzania wengi sana wanaoweza kufanya biashara ya magari, why the hell would we allow pakistanis to do the job of which Mpenda and Mchanga can do? si ujinga huu? hapa huwezi kusema kuna ukwapuaji. Pamoja na ukweli kuwa sisi ni wadokozi, kama mchanga akijiuzia gari lake , au mpemba akijiuzia gari lake atamkwapulia nani?

    Mipaka yetu ni very porous, sasa tumeingiliwa mpaka chumbani. Na viongozi wetu wanacheka. Ona sasa RA anatamba ameshika ikulu, Nec, CC media na kutuendesha anavyopenda. Ametufanya tuanze kunyosheana vidole wenyewe yeye akiwa anapeta.
     
  13. K

    Kibongoto JF-Expert Member

    #13
    Sep 8, 2009
    Joined: Aug 5, 2009
    Messages: 227
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Umewahi toa taarifa kuhusu such people sehem husika? Ulijibiwa nini? tupe ushuhuda wako hapa. The best thing we should do is to immediately report such dangerous people to the relevant authorities kuliko kukaa na kunung'unika tu kwenye forums. Often times tumemsikia Kova/Mwema akisisitiza ushirikiano toka kwa raia. Tuwape ushirikiano kwa kutoa tips tukiona kuna watu hatari. Hiyo ni kwa faida yetu sote na mali zetu sio peke yao kama dola.
     
  14. O

    Ogah JF-Expert Member

    #14
    Sep 8, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 6,189
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    .......Mkuu Mwema na Kamishna wa Uhamiaji wapo kwa sana tu hapa JF hivyo taarifa wamesha zipata........hivyo basi pamoja na kunung'unika hapa kwenye forum pia taarifa zinafika kunakohusika.....tena kuliko hata kwenye zile website zao ambazo ni mara chache huzi-update
     
  15. K

    Kamundu JF-Expert Member

    #15
    Sep 8, 2009
    Joined: Nov 22, 2006
    Messages: 1,915
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Dunia inabadilika hivyo usilalamike. USA mbona hawalalamiki?, UK mbona hawalalamiki?. Mtanzania faida yake itakuwa land lakini vitu vingine vyote ni mapambano dunia inabadilika na watu wanatakiwa kubadilika.
     
  16. M

    Magezi JF-Expert Member

    #16
    Sep 8, 2009
    Joined: Oct 26, 2008
    Messages: 2,733
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Kuna wazungu wawiliwalikuwa morogoro wanafanya utafiti wa kuandika bible kwa kiruguru. Mimi niliwaambia mbona mnatuletea tribalism wakasema hapana wakisha kamilisha wataondoka nayo ndo nikajua wamekuja kutalii tu.
     
  17. M

    Magezi JF-Expert Member

    #17
    Sep 8, 2009
    Joined: Oct 26, 2008
    Messages: 2,733
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    halafu inabidi kuwa nao makini wengine ni waathirika wa HIV/AIDS
     
  18. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #18
    Sep 8, 2009
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 188
    Trophy Points: 160
    Hao wamegundua kuwa uvutaji bangi,unga na mambo mengi yahusiananyo na hayo ni free hapa Tanzania japo zipo sheria lakini sheria hizo zipo tu kama matangazo ya sigara kuwa ni hatari ,So mizungu hiyo hufarijika sana iwapo hapa Tz kwa kuwa inajiona ipo huru sana na inaogopewa.
     
  19. M

    MpendaTz JF-Expert Member

    #19
    Sep 8, 2009
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 1,475
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145

    Mambo mengine wanayofanya baada ya kuzivuta ni mabaya na ya aibu sana kwa Taifa letu, haswa jinsi wanvyowachezea mabinti zetu. Niliwahi kusikia mmoja aki-comment kuwa wanawake wa tanzania hata wasomi walioko maofisini hawana haki kama walizonazo prostitute wa Ulaya. Nilipata mshangao mkubwa na alikuwa anamweleza binti wa kiTZ sikuelewa nia ilikuwa kumwelimisha au dharau?
    Nafikiri research nyingine wanazofanya zinahusu namna ya kumaliza kabisa mila zetu. Tunahitaji serikali makini sana.
     
  20. K

    Koba JF-Expert Member

    #20
    Sep 8, 2009
    Joined: Jul 3, 2007
    Messages: 6,063
    Likes Received: 434
    Trophy Points: 180
    ...kwa hiyo angekuwa mweusi anapiga hizo picha usingekereka? yaani mijitu kama hii mzigo mkubwa sana kwenye jamii maana imejaa chuki tuu za kishenzi na hazina sababu zozote na utakuta ndio ya kwanza kulaumu weupe ni wabaguzi,huna tofauti ni ile huku tunayaita KKK...unaonekana hata kusoma hujasoma na hujawahi kusafiri mpuuzi wewe!
     
Loading...