Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Idara ya uhamiaji na mabadiliko ya baraza la mawaziri

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Juliani Mumbi, May 20, 2012.

  1. J

    Juliani Mumbi Member

    #1
    May 20, 2012
    Joined: Mar 1, 2012
    Messages: 10
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    lililokuwapo ni waziri huyo kufanyia kazi taarifa zisizo rasmi alizokuwa akipelekewa na Afisa Uhamiaji mkoa wa Dar es Salaam ambazo ni za fitina majungu kwa ajili ya kutaka nafasi jambo ambalo alifanikiwa na sasa amekalia nafasi za juu baada ya kuwatoa viongozi aliowafitini. Bila woga na tafakuli Nahodha akampachika mpika majungu huyo ambaye alishindwa kuiongoza Idara ya Uhamiaji Zanzibar akatolewa na kupangiwa mkoa wa Kilimanjaro ambao nao ulimshinda, akahamishiwa Chuoni, huko alishindwa vibaya kwakuwa hana elimu bali anatumia usanii. Kabla ya kuingia Uhamiaji Afisa huyo alikuwa Usalama ambao nao walimtema kwakuwa na majungu na uchonganishi, dharau na kujikomba. Afisa huyu zama za Nahodha alikuwa Mungu mtu hakumtii yeyote bali Nahodha na baadhi ya watendaji wa wizara.Tatizo jingine ni Naibu katibu Mkuu wa Wizara hiyo ambaye ameonekana dhahiri kuchukua Madaraka ya Katibu Mkuu wa Wizara hiyo kwa kutoa uamuzi wa kibabe na kusababisha vurugu kubwa ndani ya Wizara hiyo. Naibu Katibu huyo alikuwa akimruka mkuu wake na kwenda mojakwamoja kwa Nahodha amabaye bila kupata ukweli aliamua kutoa uamuzi usiofaa na kuwaumiza watendaji waliochini. Naibu Katibu huyo naye alitolewa Usalama baada ya kuonekana kashindwa kazi na zaidi anatumia haiba yake kuwahadaa viongozi wa juu yake. Baadhi ya uamuzi wake ulisababisha mkuu wa utawala kuomba kuhama Wizara,alimtoa Mkuu wa Zimamoto, aliwatoa wakuu watatu wa Uhamiaji na kibaya zaidi amekuwa hata akiandika barua za mojakwamoja kwa watendaji wa chini bila ya kufuata utaratibu.Naibu katibu huyo anaongoza kwa dharau,kejeli, vitisho, ubabe na matusi kwa watendaji wa chini yake. Anapowaita watumishi muda wote amekuwa akitumia lugha isiyofaa, kejeli na matusi.Katibu huyo kama alivyokuwa Nahodha amekuwa akiifuatafuta sana Idara ya Uhamiaji, lakini yeye ni kwa maslahi zaidi. Akitumia ubabe amefanikiwa kupachika kampuni zake za usafi na Ulizi wa Makao Makuu ya Uhamiaji, kampuni zote mbili hazina sifa wala hadhi ya kazi kwakukosa. Sasa hivi yuko katika vita kubwa ya kuhakikisha kampuni aliyo na maslahi nayo inapata tenda ya kununua mitambo mbalimbali ya kazi za uhamiaji. Kampuni ya mwanzo iliyokuwa inafanya kazi hiyo imeonekana kutomjali hivyo amepika fitina kali imepigwa chini.Watendaji wa Idara ya Uhamiaji kipindi chote cha Nahodha na Naibu Katibu mkuu wamekuwa wanyonge kwa kuwa hawakuwa na pa kukimbilia bali kusubili kudra za Mungu.Tunampongeza sana Mh Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Jakaya Kikwete kwa kuona mambo yalivyokuwa hayaendi katika Wizara hii kubwa na nyeti na kufanya mabadiliko makubwa.Kama ulivyoahidi kuwaondoa viongozi wasiofaa tunakuomba unapofanya mabadiliko muondoe Naibu Katibu Mkuu wa Wizara ya Mambo ya Ndani.Mwisho tunakuomba Mh. Nchimbi pia uyafanyie kazi matatizo haya maana Wizara ilipoteza muelekeo kwa kushindwa kufuata utawala wa sheria bali ubabe.AlamsikiJulian M. Mwakanosya, May, 2012.
     
  2. S

    Shansila Senior Member

    #2
    May 20, 2012
    Joined: Jan 28, 2012
    Messages: 189
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Igweeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee!
     
  3. B

    Bigdadaa Member

    #3
    May 20, 2012
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 12
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jicho lako limeona mbali na pia umegusa sehemu kubwa.
     
  4. K

    Kampemba Member

    #4
    May 21, 2012
    Joined: Jul 24, 2011
    Messages: 26
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Juliani : utakuwa ni mmoja wa vigogo wa Uhamiaji wanao chunguzwa. Maana wote wenye matatizo kwenye hiyo Kampuni ndio wana walalamikia hao unao watuhumu na kwanini iwe kwa wa Makao Makuu na isiwe huku Singida, Kwa Upande wa Chuo pale Moshi ndio Kishakufa kimekuwa sehemu ya kukodisha sasa hakina tija tena kamalivyo kuwepo huyo umsemae,Angalia Uhamiaji Mkoa Dsm na vituo vyake ilikuwa vile Kabla, Achahusda na Ubaguzi,
     
  5. MTAZAMO

    MTAZAMO JF-Expert Member

    #5
    May 21, 2012
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 10,989
    Likes Received: 1,859
    Trophy Points: 280
    Uhamiaji mmechangia kuharibu nchi kwa kutoa vibali hovyo kwa wageni kufanya kazi.idara yenu imeoza sana acheni kumsema nahodha.mmeshangilia kuletewa mtu wa mizaha Nchimbi.
    Mnawapa shida vijana wanaotafuta ajira kwa kujaza wageni wengi kwa vibali feki.mnatoa vibali kama pipi kwa rushwa.idara yenu imeingiliwa na wakubwa wengi wanaowaamuru mtoe vibali kwa watu wao wa makampuni yao.
    Vijana wamechoka kusota mtaani lazima mbadilike.
     
  6. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #6
    May 21, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,231
    Likes Received: 1,899
    Trophy Points: 280
    Kwa ujumla wafanyakazi wengi wa huko unakosemea ni mafisadi wa kufa mtu.
     
  7. pgasper

    pgasper JF-Expert Member

    #7
    May 21, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 311
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Peoplessssssssssssssssssssss
     
  8. Sigma

    Sigma JF-Expert Member

    #8
    May 21, 2012
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 5,017
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    powerrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr
     
  9. Sigma

    Sigma JF-Expert Member

    #9
    May 22, 2012
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 5,017
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    sasa ni lipi la kupongeza?
     
  10. K

    Kama kawaii New Member

    #10
    May 25, 2012
    Joined: May 24, 2012
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Julian wewe ni mnafiki,ulikuwa wapi siku zote??? Mbona sasa?? Acha majungu wacha watu wafanye Kazi??? Hao unaowasema wamekulipa nini?? Au wewe ni miongoni mwao??
     
Loading...