Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

idadi ya watoto vs maisha bora

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by carmel, Oct 19, 2009.

  1. carmel

    carmel JF-Expert Member

    #1
    Oct 19, 2009
    Joined: Aug 24, 2009
    Messages: 2,842
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Ningependa kujua hapahapa janvini, wewe uwe mwanaume au mwanamke, ungependa kuwa na watoto wangapi katika familia yako kama hujaanza kuzaa au kama unaeye mmoja tayari. Jibu baada ya kuangalia factors zote za gharama za maisha especially kama unataka mwanao aishi maisha mazuri, elimu bora ili in one day aweze kufanya mambo ya maana na sio kuishi kwa wasiwasi bila kujua kesho itakuwaje. Pia zingatia kipato cha kawaida kwa mtanzania na gharama za elimu zilivyo. Ni kama reseach na ninaamini itatusaidia wengi ambao tuko kwenye dillema ya suala hili.
     
  2. rmashauri

    rmashauri JF-Expert Member

    #2
    Oct 19, 2009
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 3,008
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Watoto wanne (4) is reasonable dada Carmel. And this is my plan with my wife. Pia interval ya kuwazaa ni muhimu maana wakikaa karibu sana wanaweza kuwapa shida katika kuwapatia mahitaji yao muhimu ikiwemo elimu na lishe bora.
     
  3. Kaizer

    Kaizer JF-Expert Member

    #3
    Oct 19, 2009
    Joined: Sep 16, 2008
    Messages: 23,950
    Likes Received: 524
    Trophy Points: 280
    Mi pia nadhani 3-4 'wanatosha' bila kusahau wale wa uzeeni ambao huja tu bila hodi:)

    Mi bado kidoogo..
     
  4. Pretty

    Pretty JF-Expert Member

    #4
    Oct 20, 2009
    Joined: Mar 19, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Hii inategemea Kama kuzaa ni uchungu sana 2 tu wanatosha.
     
  5. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #5
    Oct 20, 2009
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,131
    Likes Received: 16,099
    Trophy Points: 280
    Hata mimi nakubali, wawili wanatosha!
     
  6. J

    Ja Ja Member

    #6
    Oct 20, 2009
    Joined: Aug 23, 2009
    Messages: 21
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mmoja
     
  7. Gudboy

    Gudboy JF-Expert Member

    #7
    Oct 20, 2009
    Joined: Aug 14, 2009
    Messages: 799
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    plan yangu ni wawili tu either awe wa kike ana wakiume poa au wakike wote au wakiume wote mzuka tu
     
  8. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #8
    Oct 20, 2009
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    These are the factors I would consider:

    a)Kipato cha familia

    b)Uwezo wa mke wangu kuendelea kuzaa(maana maumivu ya uzazi ana pata mwenzangu so she must have a large say in it)

    Ningependa kuwa na watoto wawili ikitokea ni wa jinsia tofauti but I would try for a third kama wiwili wa kwanza ni wa jinsia moja then basi lakini with the above factors in mind.
     
  9. October

    October JF-Expert Member

    #9
    Oct 20, 2009
    Joined: Oct 5, 2009
    Messages: 2,147
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Kama uliwahi kuhudhuria Labour nadhani utakubaliana nami kwamba si sahihi kua na zaidi ya watoto wawili kama kipato kinaruhusu, kama hakiruhusu basi hata mmoja anatosha.
     
  10. carmel

    carmel JF-Expert Member

    #10
    Oct 20, 2009
    Joined: Aug 24, 2009
    Messages: 2,842
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    so far nashukuru kwa response ya wale waliochangia, lakini bado nahitaji michango ya wengi zaidi. Vipi mtu ukiamua unataka mmoja peke yake, hivi jamii itakuelewa, i mean wazazi wa pande zote mbili, mawifi nk? how to deal with them wakianza kuchonga?
     
  11. October

    October JF-Expert Member

    #11
    Oct 20, 2009
    Joined: Oct 5, 2009
    Messages: 2,147
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Hili linategemeana sana na maelewano yako na Mumeo, Kama mnashibana vizuri na mmekubaliana nadhani atasimama na wewe na kuheshimu uamuzi wenu na hatawasikiliza hao wanaochonga.

    Cha muhimu ukisikia wakichonga ni ujaribu kuwaambia kua mmekubaliana hivyo na kaka yao, nadhani atawanyamazasha kwa kukutetea, Lakini usijiingize katika malumbano na wifi zako kuhusiano na hili, jaribu ku-maintain friendship na peaceful atmosphere kadri inavyowezekana.
     
  12. Nyamayao

    Nyamayao JF-Expert Member

    #12
    Oct 20, 2009
    Joined: Jan 22, 2009
    Messages: 6,981
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0

    inawahusu nini? wanajua shida mnazopata/mnavyojinyima kuwalea?...mie wawili na ndio nimemaliza game hapo......
     
  13. Nyamayao

    Nyamayao JF-Expert Member

    #13
    Oct 20, 2009
    Joined: Jan 22, 2009
    Messages: 6,981
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0

    hivi hao mawifi wa kuja kukuuliza wewe mpaka mambo ya kitandani na mumeo inawahusu nini? na wao wameolewa? kama ndio bac wao waendelee kujaza familia zao sio waingilie mpaka plans za familia yangu....
     
  14. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #14
    Oct 20, 2009
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,177
    Likes Received: 4,717
    Trophy Points: 280
    Hawa mabinti wa nne nilio nao, my waifu akinikubalia tukatafuta tudume kama tunne hivi nadhani watanitosha.
     
  15. Z

    Zion Daughter JF-Expert Member

    #15
    Oct 20, 2009
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 8,937
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Mimi napendelea watoto wanne(4).mapacha wa kwanza wanaume,na mapacha 2 wa kike.Nitamshukuru Mungu sana.
     
  16. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #16
    Oct 20, 2009
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,177
    Likes Received: 4,717
    Trophy Points: 280
    NiPM basi tupange.
     
  17. Triplets

    Triplets JF-Expert Member

    #17
    Oct 20, 2009
    Joined: Sep 27, 2007
    Messages: 1,014
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    mimi napenda awatatu hadi wanne waachane miaka mitatu mitatu ile isiwe kazi saana kuwasomesha, ndani yake ikiwemo pea ya mapacha ndio mwake...

    ukitaka mtoto mmoja we endelea tuu, dawa ya wazazi/mawifi ni kuwatoa nje ya ndoa kabla hata ya kuanza kuzaa yaani usiwaeleze nini kinachoendelea, kwa jamii unauchuna vile vile...kwa sababu hawatajua kama umeamua mwenyewe kuwa na mmoja au hayo ndio majaaliwa ya Mungu
     
  18. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #18
    Oct 20, 2009
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    mie nataka weeeeeeeeeeengi mpaka kizazi kitakapochoka chenyewe
     
  19. eRRy

    eRRy JF-Expert Member

    #19
    Oct 20, 2009
    Joined: Jun 12, 2009
    Messages: 1,064
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Mimi Nimepanga na mai waifu mtarajiwa kuwa ni wawili tu! Wawe mapacha(mme&Mke;mme&mme;Mke&mke) au nini kama watakuwa wawiwili basi baada ya mwaka mmoja tunaongeza huyo wa pili ili tupumzike moja kwa moja! ikitokea wapili wakawa mapacha basi hamna jinsi tutawalea hao watatu! No more! siyo kama babu zetu waliokuwa wakizaa hadi 15! duh! siku hizi si watakuwa vibaka tu! shamba hakuna! nyumba ndogo! chakula mh! mlo mmoja kwa siku! jameni tutaendeleaje??????
     
  20. eRRy

    eRRy JF-Expert Member

    #20
    Oct 20, 2009
    Joined: Jun 12, 2009
    Messages: 1,064
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Ka mausi kangu kanataka mmoja tu! kameshaanza hako! teh teh teh
     
Loading...