Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Idadi ya vifo vilivyotokana na mgomo wa madaktari

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by mtendaji wa kijiji, Jul 3, 2012.

  1. m

    mtendaji wa kijiji JF-Expert Member

    #1
    Jul 3, 2012
    Joined: Jul 3, 2012
    Messages: 530
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Ndugu wanajamvi kufuatia mgomo wa madaktari unaoendelea watu wengi wamepoteza maisha wakiwa hospitalini, njiani kupelekwa Private hospitals na kurudishwa majumbani kutokana na Mgomo. Kulingana na Tathmini niliyoifanya mimi katika hospitali ya rufaa mhimbili na baadhi ya mitaa katika jiji la Dar na Mbeya watu 698 wamepoteza maisha katika wiki hz za mgomo. JK na utawala wako mna kesi ya kujibu na Ifike hatua sasa mshughulikie matatizo kwa dhati na sio kushutumu CHADEMA wakati ninyi ndo vyanzo vya matatizo na vifo hivi kwa utendaji wenu dhaifu. Swalahili la mgoo tusilihusishe kabisa na siasa
     
  2. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #2
    Jul 3, 2012
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    idadi hiyo ni kubwa sanaaaaa.sidhani kama ina ualisia lakini asante kwa taarifa
     
  3. Asterisk

    Asterisk JF-Expert Member

    #3
    Jul 3, 2012
    Joined: Jun 1, 2012
    Messages: 215
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mmhh, mbona wengi hivyo!?? umefanya research kweli!!

    Polen wafiwa, mungu awape faraja
     
  4. Asterisk

    Asterisk JF-Expert Member

    #4
    Jul 3, 2012
    Joined: Jun 1, 2012
    Messages: 215
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    au ulikua unamaabisha 69
     
  5. m

    mtendaji wa kijiji JF-Expert Member

    #5
    Jul 3, 2012
    Joined: Jul 3, 2012
    Messages: 530
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    698 hapa ndipo tulipofika. LIWALO NA LIWE. Kumbuka nilianza utaft from 26th to date.
     
  6. mapanga3

    mapanga3 JF-Expert Member

    #6
    Jul 3, 2012
    Joined: May 1, 2012
    Messages: 416
    Likes Received: 114
    Trophy Points: 60
    wafiwa polen sana. madactari tuhurumieni, mwishowe tutakufa wote
     
  7. Remmy

    Remmy JF-Expert Member

    #7
    Jul 3, 2012
    Joined: Jun 9, 2009
    Messages: 4,581
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Umefunga tu. Hivi ulifanyaje huo Uchunguzi wako?
     
  8. d

    dmatemu JF-Expert Member

    #8
    Jul 3, 2012
    Joined: Mar 14, 2008
    Messages: 505
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 45
    Aisee, hv kumbe na madaktari wa hospitali binafsi wamegoma?
     
  9. Graph Theory

    Graph Theory JF-Expert Member

    #9
    Jul 3, 2012
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 3,448
    Likes Received: 413
    Trophy Points: 180
    Dah inatia hasira sana kwa upuuzi wa migomo isiyo na kichwa wala miguu.
     
  10. Wachovu

    Wachovu JF-Expert Member

    #10
    Jul 3, 2012
    Joined: Jun 25, 2012
    Messages: 896
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 60
    waulize madaktari ni watu wangapi wanakufa kwa kukosa matibabu ya kawaida sababu ya upungufu wa vitendea kazi. Nasikia katika wodi ya watoto muhibili hufa watoto 10 kila siku , piga idadi hiyo kwa mwezi uone balaa lake
    naona ni vizuri madaktari mtuwekee data za vifo hata kabla ya mgomo ambavyo vingeweza kuzuilika kama mazingira yenu yangeboreshwa
     
  11. N

    Ninaweza JF-Expert Member

    #11
    Jul 3, 2012
    Joined: Dec 14, 2010
    Messages: 5,564
    Likes Received: 391
    Trophy Points: 180
    Fanya na taathmini ya wanao kufa kutokana na ufisadi
     
  12. Wachovu

    Wachovu JF-Expert Member

    #12
    Jul 3, 2012
    Joined: Jun 25, 2012
    Messages: 896
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 60
    Unaweza ukapoteza watu 100 kwenye mgomo lakini ukaokoa 1000 baada ya mgomo kama huduma zitaboreshwa
     
  13. M

    Mkandara Verified User

    #13
    Jul 3, 2012
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Mnatupa pole ili iweje?. Waswahili wanasema "Msiba usikie kwa mwenzio". Acheni zenu kutoa pole za kinafiki huku mkihalalisha vitendo vilivyosababisha. Wakati mwingine ni busara kukaa kimyaa utawafariki vizuri zaidi.
     
  14. M

    MAKAH JF-Expert Member

    #14
    Jul 3, 2012
    Joined: Sep 27, 2010
    Messages: 1,599
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    huu ni upuuzi - kwa nini madaktari wasipelekwe court mashall kujibu tuhuma hizi na wakipatikana na hatia wacharazwe risasi jangwani.
     
  15. K

    Kagalala JF-Expert Member

    #15
    Jul 3, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 2,350
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Hata Wamarekani, Waingereza na nchi nyingi zilizoendelea walikufa watu wengi mpaka wakafika hapa walipo kimaendeleo.
     
  16. n

    ndomyana JF-Expert Member

    #16
    Jul 3, 2012
    Joined: Jan 24, 2012
    Messages: 4,673
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Hakuna maendeleo bila kusacrify, madk mue na msimamo ili jambo sio la kujirudia kila sku,. Kieleweke
     
  17. m

    mtendaji wa kijiji JF-Expert Member

    #17
    Jul 4, 2012
    Joined: Jul 3, 2012
    Messages: 530
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Jk na Liwalo na Liwe ndo wanaostahli kunyongwa kwa hivi vifo kwani wameendelea kufanya ubabe tangu february bila kuwa sikiliza madaktari. Ukichukua taarifa ya kamati ya bunge huduma zajamii ilipo kaka kuchunguza mgomo huu utagundua serikali lazima ishtakiwe na hii ndo mana wanaizuia kujadiliwa Bungeni
     
  18. m

    mtendaji wa kijiji JF-Expert Member

    #18
    Jul 4, 2012
    Joined: Jul 3, 2012
    Messages: 530
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Tupunguze madaraka ya Rais kwenye katiba na kumwondolea kinga ili 2016 tumswage Jk mahakama ya kimataifa, ili watakao fuata wajifunze
     
  19. m

    mtendaji wa kijiji JF-Expert Member

    #19
    Jul 4, 2012
    Joined: Jul 3, 2012
    Messages: 530
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Inatokana na utawala mbovu wa Mfalme ****
     
  20. m

    mtendaji wa kijiji JF-Expert Member

    #20
    Jul 4, 2012
    Joined: Jul 3, 2012
    Messages: 530
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Advanced methods of social science research zilitumika
     
Loading...